[Funland] Lập nhóm dừng bán nhà Hà nội để chờ tăng giá mạnh

dog.fearless

Xe tăng
Ko phải nói gì chứ e thấy tính cách dân ta cực kỳ phù hợp làm cò các lĩnh vực. Đa phần dân ta tinh ranh, mồm mép tốt, mối quan hệ xh tin tưởng qua đường miệng hay bầy đàn khá cao nên nghề cò/ môi giới các lĩnh vực đều ăn nên làm ra, hình thành nghề rõ ràng. Cộng với việc giao dịch tài chính hiện tiền mặt chưa bị kiểm soát rất dễ để cò ăn chênh. Nên bds còn lâu mới suy, mua đi bán lại thổi giá còn phát triển mạnh lên tầm cao mới khi nào nhà nc thực sự có giải pháp cứng chống đầu cơ bds như đánh thuế sở hữu, v.v.... chắc hết đời ta. Giờ ai tranh thủ đc cứ cá kiếm thôi.
Cũng phần nào học từ anh hàng xóm đấy cụ

CuuTu

Xe tải
Cụ dog này có cần tôi chụp ảnh nhà hay thẻ cư dân cho xem không, mà cụ là ai, vác cái CCCD chính chủ + khuôn mặt lên đây đi rồi tôi chứng minh cho cụ.
Lại thêm cụ gì truongvoky ngồi phán khu park 2022 đã có giá 66-69, hoang đường.
Đúng cái tòa nhà tôi loại trung cấp của park đây, từ tháng 3 năm nay rộ lên đồn đoán giá nhộn nhịp trong group zalo nhưng toàn nghe nói tòa khác còn bản thân tòa mình thì ko có 1 giao dịch nào trong gần 6 tháng!
Hiện nay sau sốt, park 2 ngủ điển hình muốn khớp thì 6x cao hoặc 7x tiểu học, còn chả khớp nổi 80 mà đòi.
Nhà họ hàng tôi bên khu T đây, cả nhà sang mĩ định cư từ đầu 2023 giao cho sale bán căn 3n (1pn tối) giá 55tr/m2 mà 8-9 tháng không khớp, đến nửa cuối 2023 mới khớp giá thấp hơn 55 một chút.

Giờ các ông cứ lấy căn park 2 ngủ trung bình rao giá 80 đi tôi xem 1 năm có khớp nổi không. Đã ko bán nổi còn đòi lên 90 95 lừa lọc thiên hạ ah?!
Chốt 80 cụ nhé. Hoa hồng giới thiệu là 100 triệu, cụ (chủ nhà chịu), tức môi giới đưa khách đến, cụ nhận cọc rồi chuyển em 100 củ nhỏ (ko được tính vào giá bán). Cụ PM cho em mã căn cái !!

dog.fearless

Xe tăng
Chốt 80 cụ nhé. Hoa hồng giới thiệu là 100 triệu, cụ (chủ nhà chịu), tức môi giới đưa khách đến, cụ nhận cọc rồi chuyển em 100 củ nhỏ (ko được tính vào giá bán). Cụ PM cho em mã căn cái !!
nét luôn

linh 7

Xe buýt
e chả hiểu giá nhà đất tăng ko có 1 quy luật hay hàm tính toán nào dự báo được, cứ tăng ầm ầm, tăng ào ào, rồi mấy ông mua buôn gom đầu cơ thì cứ ra rả đầu tư. Đến báo chí rồi 1 vài thành phần lùa gà trên mạng cũng kêu đầu tư. Đầu tư cái gì khi ông găm tiền vào đấy chờ 2 3 năm giá lên gấp đôi, trong khi sx thì ko có vốn.
1 ngày BDS sập như tàu em thấy vui lắm.
CHính thủ tướng cũng bảo rồi: KO giải cứu bds làm gì, lúc các ông kiếm được tiền không thấy kêu, bh khó tí đòi giải cứu.

linh 7

Xe buýt
Giờ mong nhà nước làm như trung quốc . Đánh thuế mạnh tay bds thứ 2 . Mua bds thứ 2 thì vay tiền phải thuế cao, lãi cao. Thủ tục phức tạp hơn. Chứ toàn tiền của ngân hàng đổ ra lại vào đất. Nền kinh tế thì đói vốn, người dân bỏ việc đi để lo đất mua bán. Người cần ở thì ko có chỗ dung thân, người thì hàng cân sổ đỏ ở không hết. Đất đai ảnh hưởng rất lớn đến lứa trẻ sau này. Đi làm hàng vài chục năm ko đủ tiền mua đất thì lấy đâu ra động lực lấy vợ, sinh con. Dân thì phải tiết kiệm từng đồng mua đất thì lấy đâu ra tiền tiêu dùng, lấy đâu ra phát triển dịch vụ. Vốn dĩ đất rẻ , ng dân chỉ bỏ ra 30% để mua.70% sẽ để lo về sinh hoạt, y tế, giáo dục. Nay 70% dành mua đất,30% tiền dành cho giáo dục, y tế, sinh hoạt. Lấy đâu ra kinh tế phát triển.
BDS đang giết chết đất nước, người dân, tương lai của đất nước

Dom Hoang

Xe tải
Giờ mong nhà nước làm như trung quốc . Đánh thuế mạnh tay bds thứ 2 . Mua bds thứ 2 thì vay tiền phải thuế cao, lãi cao. Thủ tục phức tạp hơn. Chứ toàn tiền của ngân hàng đổ ra lại vào đất. Nền kinh tế thì đói vốn, người dân bỏ việc đi để lo đất mua bán. Người cần ở thì ko có chỗ dung thân, người thì hàng cân sổ đỏ ở không hết. Đất đai ảnh hưởng rất lớn đến lứa trẻ sau này. Đi làm hàng vài chục năm ko đủ tiền mua đất thì lấy đâu ra động lực lấy vợ, sinh con. Dân thì phải tiết kiệm từng đồng mua đất thì lấy đâu ra tiền tiêu dùng, lấy đâu ra phát triển dịch vụ. Vốn dĩ đất rẻ , ng dân chỉ bỏ ra 30% để mua.70% sẽ để lo về sinh hoạt, y tế, giáo dục. Nay 70% dành mua đất,30% tiền dành cho giáo dục, y tế, sinh hoạt. Lấy đâu ra kinh tế phát triển.
Ai cũng muốn có công ty, cửa hàng riêng đời sau cho con cái trước nhưng ở VN mk 1 phần kinh doanh quá khó khăn, Làm ăn thì khó mà phải dính bao nhiêu thuế, phí. Còn bds VN mk vẫn là kênh đầu tư an toàn nên đó là lý do nhiều người họ sẽ bỏ vào đó cụ.Còn đất rẻ do cung cầu thôi cụ, ko phải riêng VN mà ở đâu cũng thế tất nhiên Sale VN thì cũng giỏi đẩy giá và báo chênh. Còn em thấy nhưng người giàu họ sẽ có bds, vàng và ck làm tài sản chứ ko riêng gì đất

BloodOwl87

Xe điện
Tq có đánh thuế bds thứ 2 đâu cụ. Xin link.

Buhaki

Xe tải
Tháng trước cũng có em gái xinh đẹp sang hỏi mua nhà em. Buôn chuyện tâm sự một hồi thì lộ ra là bán căn 1 ngủ 4 tỷ để lên 2 ngủ. Em hỏi sao em bán căn 1 ngủ giá 9x mà nghĩ đi mua căn 2 ngủ giá 7x ?? Bé cười trừ đi về, vẫn thi thoảng nhắn tin trả giá...vậy chắc vẫn gửi tiền bank và như cụ nói, mất luôn 10%
Chắc bé tính về chung nhà vs cụ nên 2 ngủ giá 7x hay 9x cng thế. Lại còn dư ra 4 tỷ gửi tiết kiệm :))

bmwp0wer

Xe tăng
e chả hiểu giá nhà đất tăng ko có 1 quy luật hay hàm tính toán nào dự báo được, cứ tăng ầm ầm, tăng ào ào, rồi mấy ông mua buôn gom đầu cơ thì cứ ra rả đầu tư. Đến báo chí rồi 1 vài thành phần lùa gà trên mạng cũng kêu đầu tư. Đầu tư cái gì khi ông găm tiền vào đấy chờ 2 3 năm giá lên gấp đôi, trong khi sx thì ko có vốn.
1 ngày BDS sập như tàu em thấy vui lắm.
CHính thủ tướng cũng bảo rồi: KO giải cứu bds làm gì, lúc các ông kiếm được tiền không thấy kêu, bh khó tí đòi giải cứu.
Sx có vốn có biết, tạo được ra sản phẩm ra hồn ấy, các cụ cứ leo lẻo câu sx thiếu vốn. Vốn nhập hàng tàu về dán đóng lại mác á, muôn đời ko khá đc.

linh 7

Xe buýt
Ai cũng muốn có công ty, cửa hàng riêng đời sau cho con cái trước nhưng ở VN mk 1 phần kinh doanh quá khó khăn, Làm ăn thì khó mà phải dính bao nhiêu thuế, phí. Còn bds VN mk vẫn là kênh đầu tư an toàn nên đó là lý do nhiều người họ sẽ bỏ vào đó cụ.Còn đất rẻ do cung cầu thôi cụ, ko phải riêng VN mà ở đâu cũng thế tất nhiên Sale VN thì cũng giỏi đẩy giá và báo chênh. Còn em thấy nhưng người giàu họ sẽ có bds, vàng và ck làm tài sản chứ ko riêng gì đất
Tq có đánh thuế bds thứ 2 đâu cụ. Xin link.
ý em ko phải là trung quốc đánh thuế bds thứ 2. Ý e là làm như trung quốc, siết chặt

linh 7

Xe buýt
chính vì tư tưởng này nên thành đầu cơ đấy ạ

BloodOwl87

Xe điện
ý em ko phải là trung quốc đánh thuế bds thứ 2. Ý e là làm như trung quốc, siết chặt
Link cụ gửi ko thấy rõ ý đó, cụ đọc đi.

Dom Hoang

Xe tải
chính vì tư tưởng này nên thành đầu cơ đấy ạ
ai chả muốn kiếm dc tiền khẳng đinh với mọi người. Em thấy đợt này 1 số cụ đợt này ko mua dc nhà chưởi người tích trữ nhà nhưng đặt lại câu hỏi 1, Tại sao người ta mua được nhà và mình chưa mua được? 2, Nếu mk có nhiều tiền mk có trích trữ bds không?

BloodOwl87

Xe điện
ai chả muốn kiếm dc tiền khẳng đinh với mọi người. Em thấy đợt này 1 số cụ đợt này ko mua dc nhà chưởi người tích trữ nhà nhưng đặt lại câu hỏi 1, Tại sao người ta mua được nhà và mình chưa mua được? 2, Nếu mk có nhiều tiền mk có trích trữ bds không?
Mua được nhưng giá ngáo ko mua thì sao. Cụ nghĩ ai cũng thích đu đọt à.

thongnv

Xe điện

thongnv

Xe điện
anh em dừng bán mạnh mẽ quá

truongvoky1981

Xe buýt
anh em dừng bán mạnh mẽ quá
thì nó dừng mua thì mình dừng bán. Giờ bán lơ mơ mất hàng mà bán xong biết làm gì đâu. Tiền nhiều thì lại tiêu nhiều, để tiết kiệm chẳng được mấy. Tốt nhất là dừng bán ko ở thì cho thuê cũng được việc quái gì phải bán.

Dom Hoang

Xe tải
Mua được nhưng giá ngáo ko mua thì sao. Cụ nghĩ ai cũng thích đu đọt à.
Tiền mk nên quyết định mua bán là do mình cụ ơi. Có thể ko hợp người này nhưng hợp khẩu vị đầu tư người khác. Cái em đang nói vấn đề ở đây là đa số mua bds khi dư tiền. Còn đợt này giá cao có thể nhiều cụ sẽ chờ xem mặt bằng giá mới

ncs

Xe buýt
Em mà được giá kì vọng là bán, không việc gì phải dừng. Cho thuê chẳng được bao nhiêu

thongnv

Xe điện
Em mà được giá kì vọng là bán, không việc gì phải dừng. Cho thuê chẳng được bao nhiêu
Bán xong cụ lấy tiền làm gì? Gửi tk cungc chẳng đc bao nhiêu :))