[Funland] Lập nhóm dừng bán nhà Hà nội để chờ tăng giá mạnh

Dom Hoang

Xe tải

truongvoky1981

Xe buýt
Cái nhóm dừng bán này chính ra ko xôm bằng nhóm dừng mua nhỉ. Hay là vì nhóm dừng mua toàn người có tiền nên tranh luận, mạnh mồm hơn. Còn nhóm dừng bán có khi là toàn người hết tiền rồi đâm ra ko dám phát biểu nhỉ hí hí :P

xe đạp mini62

Xe buýt
Ko 100 mà cũng 70-80 thì cũng ngáo lòi cụ ơi.
Uh ngáo với ng này nhưng ng kia lại ko ngáo cụ ạ, nên CĐT nó vẫn bán đc hàng. Còn mấy cái CC e đang nói nó tốt hơn cả về chất lượng và về độ ngáo.
Về ngáo giá thì hôm nay mình thấy nó ngáo, năm sau có thể lại bthg, mấy năm sau có khi lại ước được mua giá ngáo của bây giờ.
Em ví dụ thực tế ntn, cuối 2020, 1 căn song lập 180m2 hoàn thiện cả nội thất ở Vinhomes The Harmony có giá 28t, người bán đc giá đó em và mấy ae hàng xóm đã kêu ngáo, đến cuối 2021, đầu 2022 giá trị căn đó là gần 60t, và bây giờ tầm 5x tỉ là bay.
Ko biết gia có bao giờ quay trở lại cái mốc mà mình cho là ngáo cuối 2020.
Giờ lướt OF chơi, nhiều cụ vẫn đang hờn dỗi, chửi giá cc hiện nay ngáo, giá cuối 2023 mới là giá trị thật.
Em thì ngẫm, có khi mình phải mong nó về giá của năm 2013 mới là giá trị thật, mà có khi vẫn là ngáo nếu mình chưa đủ tiền và đủ quyết tâm hay đủ thích để mua.

dog.fearless

Xe tăng
Uh ngáo với ng này nhưng ng kia lại ko ngáo cụ ạ, nên CĐT nó vẫn bán đc hàng. Còn mấy cái CC e đang nói nó tốt hơn cả về chất lượng và về độ ngáo.
Về ngáo giá thì hôm nay mình thấy nó ngáo, năm sau có thể lại bthg, mấy năm sau có khi lại ước được mua giá ngáo của bây giờ.
Em ví dụ thực tế ntn, cuối 2020, 1 căn song lập 180m2 hoàn thiện cả nội thất ở Vinhomes The Harmony có giá 28t, người bán đc giá đó em và mấy ae hàng xóm đã kêu ngáo, đến cuối 2021, đầu 2022 giá trị căn đó là gần 60t, và bây giờ tầm 5x tỉ là bay.
Ko biết gia có bao giờ quay trở lại cái mốc mà mình cho là ngáo cuối 2020.
Giờ lướt OF chơi, nhiều cụ vẫn đang hờn dỗi, chửi giá cc hiện nay ngáo, giá cuối 2023 mới là giá trị thật.
Em thì ngẫm, có khi mình phải mong nó về giá của năm 2013 mới là giá trị thật, mà có khi vẫn là ngáo nếu mình chưa đủ tiền và đủ quyết tâm hay đủ thích để mua.
Chưa đủ tiền thì gửi tk để bank lấy vốn cho người khác vay mua :)

babeo

Xe điện
còn ngáo nữa, 2026 khu S của Smart lên 100tr, các khu cao cấp hơn sẽ từ 120tr - 150tr 😛.
Nhà cháu đoán mò xem đúng không 🤣

xe đạp mini62

Xe buýt
còn ngáo nữa, 2026 khu S của Smart lên 100tr, các khu cao cấp hơn sẽ từ 120tr - 150tr 😛.
Nhà cháu đoán mò xem đúng không 🤣
Ko cần 2026 đâu, em nghĩ cuối 2025 hoặc ngay đầu 2025 đã có giá đó rồi vì còn tận 4-5 tháng nữa mới Tết. Ra hàng toàn 150~200tr/m2 mà vẫn bán đc thì những người có nhà người ta đâu có vội mà bán ra. Tín dụng có gia tăng nhưng chưa mạnh, các cụ hội hờn dỗi chờ bớt ngáo cõ lẽ phải đợi thêm 2-3 năm, và giá bớt ngáo lúc đó là cộng thêm khoảng 40% giá hiện nay. Để cho các cụ ấy đỡ thấy ngáo hơn thì có thể sẽ may mắn mua được giá discount 10% sau khi tăng 40%, mà ko may thì nó cứ leo ở giá ngáo đó. Sau cùng là TT ngáo hay mình ngáo?

huydang69

Xe buýt
Trước mắt thì khó giảm lắm. Bđs chỉ giảm khi có xảy ra một trg các yếu tố:
- Lãi suất tăng mạnh, ls cho vay >10%
- NN ra các cs hạn chế tập đoàn bđs lớn như TQ
- Dân số suy giảm như NB
Bđs HN đúng là ngáo thật nhưng có tiền thì cccm có thể xét phương án mua ở HCM, cho thuê rồi lấy tiền đó thuê nhà HN. Hoặc ai ko có khả năng đc chia nhà ở quê thì mua ở quê làm chỗ sau này về hưu. Nếu có đầy đủ hết roài chưa cần thiết mua ngay thì có thể chờ xem các yếu tố trên bao giờ xảy ra. Mà dự là lâu đấy, các CB cứ phát biểu cho vui thoai.
Biết là bất công với đa số nhưng dân đen thì làm gì đc.

BloodOwl87

Xe điện
- Dân số suy giảm như NB
Bđs HN đúng là ngáo thật nhưng có tiền thì cccm có thể xét phương án mua ở HCM, cho thuê rồi lấy tiền đó thuê nhà HN. Hoặc ai ko có khả năng đc chia nhà ở quê thì mua ở quê làm chỗ sau này về hưu. Nếu có đầy đủ hết roài chưa cần thiết mua ngay thì có thể chờ xem các yếu tố trên bao giờ xảy ra. Mà dự là lâu đấy, các CB cứ phát biểu cho vui thoai.
Dễ nhất là thuế. Đánh thuế theo thời gian nắm giữ bđs là bớt ngáo ngay, bán trước 5 năm phạt 30% thuế tncn xem ai đu.

huydang69

Xe buýt
Dễ nhất là thuế. Đánh thuế theo thời gian nắm giữ bđs là bớt ngáo ngay, bán trước 5 năm phạt 30% thuế tncn xem ai đu.
CS này là dễ nhất mà đáng lẽ phải đưa vào luật bđs kỳ này mới đúng. Đưa vào đúng lúc thì hạn chế đc bất mãn XH mà tạo dựng đc nền móng lâu dài. Các DN ko nhấp nhổm đất cát thì họ yên tâm nghiên cứu đầu tư SXKD.

BloodOwl87

Xe điện
CS này là dễ nhất mà đáng lẽ phải đưa vào luật bđs kỳ này mới đúng. Đưa vào đúng lúc thì hạn chế đc bất mãn XH mà tạo dựng đc nền móng lâu dài. Các DN ko nhấp nhổm đất cát thì họ yên tâm nghiên cứu đầu tư SXKD.
Nó lại là thuế tncn chứ ko phải thuế bđs.
Đợt rồi mới ra cái luật 1 năm cấm cá nhân giao dịch 10 lần, trước đó ko thấy tiếng gió gì nhỉ.

huydang69

Xe buýt
Nó lại là thuế tncn chứ ko phải thuế bđs.
Đợt rồi mới ra cái luật 1 năm cấm cá nhân giao dịch 10 lần, trước đó ko thấy tiếng gió gì nhỉ.
Cái 10 lần này thì e nghĩ nó ko hiệu quả. Đưa ra nhân dân lại bàn xuống chỉ đc 4-6 lần. Em quan sát các sàn bđs ôm hàng hoặc đi đấu giá thường cho nhân viên đứng tên. 10 lần 1 năm cũng quá thừa. Việc đứng tên hộ là cực kỳ phổ biến từ cổ phần ngàn tỉ đến bđs vài tỉ.

BloodOwl87

Xe điện
Cái 10 lần này thì e nghĩ nó ko hiệu quả. Đưa ra nhân dân lại bàn xuống chỉ đc 4-6 lần. Em quan sát các sàn bđs ôm hàng hoặc đi đấu giá thường cho nhân viên đứng tên. 10 lần 1 năm cũng quá thừa. Việc đứng tên hộ là cực kỳ phổ biến từ cổ phần ngàn tỉ đến bđs vài tỉ.
Cái 10 lần đấy áp dụng rồi.
Còn việc đứng tên thì rủi ro lớn, gớm tin được ai. Chồng vào tù vợ bỏ đầy nữa là đưa sổ cho thằng ất ơ nào.

Sonduong.BMV

Xe container
Người chưa có đất chỉ mong đất rẻ để mua. Người có đất chỉ mong giá đất lên để tăng giá trị tài sản. Thời gian trước giá “chạm đáy” thì cứ chờ xuống nữa. Giờ tăng rồi muốn mua cũng khó. Lẩm bẩm câu “biết thế” xong mất thêm tiền.

thongnv

Xe điện
- Dân số suy giảm như NB
kể cả dân số suy giảm như Nhật thì bđs Tokyo vẫn tăng bốc đầu, hihi

poiuy

Xe ba gác
Cái 10 lần đấy áp dụng rồi.
Còn việc đứng tên thì rủi ro lớn, gớm tin được ai. Chồng vào tù vợ bỏ đầy nữa là đưa sổ cho thằng ất ơ nào.
Đứng tên đấu giá thì an toàn vì thắng đấu xong sang tên ngay. Ông đứng tên làm gì có tiền mà nộp.