[Funland] Lập nhóm dừng bán nhà Hà nội để chờ tăng giá mạnh

lenhaque2

Xe buýt
sợ khủng khiếp
đấu giá chăn nuôi đan phượng tháng trước còn 53 giờ lên 70 rồi
đang có dấu hiệu tăng điên cuồng dưới vành đai 4

7usd

Xe điện
Vừa xem căn 1 ngủ t8 timecity 43m báo giá 4t4. Nghĩa là hơn 100tr cho nhà cc 10 năm tuổi

xe đạp mini62

Xe buýt
sợ khủng khiếp
đấu giá chăn nuôi đan phượng tháng trước còn 53 giờ lên 70 rồi
đang có dấu hiệu tăng điên cuồng dưới vành đai 4
Mình thì thấy đất ven như Thanh Oai đợt rồi và Đan Phượng giá như cụ bảo thì đón đầu hơi xa quá, mua giá đó trừ khi tiền nhàn rỗi nhiều quá, ko biết làm gì chứ để thanh khoản đc có lãi sau 1-3 năm hơi khó. Giá trị sử dụng chưa tương xứng và nhu cầu người sử dụng cuối cũng sẽ ko chấp nhận giá đó.

xe đạp mini62

Xe buýt
Vừa xem căn 1 ngủ t8 timecity 43m báo giá 4t4. Nghĩa là hơn 100tr cho nhà cc 10 năm tuổi
Cũng choáng nhỉ, nhưng Vin thì nó bảo trì cũng khá tốt, còn nội thất 5-7 năm là cũ và cần thay roài. Mình cũng dự sẽ có giá 100tr cho Park nhưng ko phải năm nay, TT tăng cũng nhanh thật.

7usd

Xe điện
Cũng choáng nhỉ, nhưng Vin thì nó bảo trì cũng khá tốt, còn nội thất 5-7 năm là cũ và cần thay roài. Mình cũng dự sẽ có giá 100tr cho Park nhưng ko phải năm nay, TT tăng cũng nhanh thật.
Mới 2 hôm nay tự nhiên nó dựng lên thôi. Tuần trước vẫn rẻ. Park lên 100 rồi cụ.

thongnv

Xe điện
Căn nhà này rao bán hơn 2 năm rồi đó cụ! Đầu 2022 rao 3.9 tỷ rồi cứ tăng dần tăng dần. Em cũng ko ngờ chốt được 6.7 tỷ.
cụ ko ngờ đc thì kệ cụ chứ sao
khớp đc nghĩa là thị trg đúng
giá chả ảo tí nào
giờ này năm sau lại 9 tỏi ngay

CuuTu

Xe tải
Tuần trước em nói giá mới 76 triệu mà bị xúm vào cắn đấy cụ, rồi quy chụp là cò vạc

Còn về bảo trì, Vin ko phải khá tốt mà quá tốt. Cụ thấy khu nào bàn giao 5 năm sau vẫn thay cửa chống cháy, lắp thêm robo chống rò điện....miễn phí cho tất cả các căn chưa ạ ? Một số toà có Ban Quản trị tốt còn nâng cấp cả các khu vực chung cơ.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Cũng đúng xu thế của các nc đã phát triển trc thôi, trung tâm luôn đắt đỏ vì ai cũng muốn ở gần trung tâm cho tiện.
Các tuyến vành đai, mê trô sẽ giúp dãn bớt dân ra vùng ven. NOXH sẽ có nhưng phải chấp nhận ở ngoài ven và xây nhà, làm dự án cũng ko nhanh như trồng rau đc.
Cụ nào có nhà trung tâm thì giữ thôi, thế hệ sau sẽ khó mua lại được.
Metro giờ có thấy xây đâu. Thêm 5-10 cái nữa mới cân nổi mà chưa thấy đề xuất dự thảo gì.

xe đạp mini62

Xe buýt
Tuần trước em nói giá mới 76 triệu mà bị xúm vào cắn đấy cụ, rồi quy chụp là cò vạc

Còn về bảo trì, Vin ko phải khá tốt mà quá tốt. Cụ thấy khu nào bàn giao 5 năm sau vẫn thay cửa chống cháy, lắp thêm robo chống rò điện....miễn phí cho tất cả các căn chưa ạ ? Một số toà có Ban Quản trị tốt còn nâng cấp cả các khu vực chung cơ.
Giá trị Cc và KĐT sẽ phụ thuộc vào BQL, chất lượng dịch vụ, bảo trì. Sau phụ thuộc chất lượng cư dân, hành xóm. Vè dịch vụ Vin làm tốt dù nhà thiết kế, chất lượng bàn giao cũng chỉ TB khá. Mấy năm trc thì Vin là cao cấp, khá sang xịn nhưng giờ nhiều CĐT nó nâng cấp tiêu chuẩn cao hơn và định vị phân khúc KH cao hơn như Capital land, Masterise, Keppel land...
Với MB giá HN hiện nay thì Park Time có giá đó cũng ko quá bất ngờ, hơi nhanh thôi.

xe đạp mini62

Xe buýt
Metro giờ có thấy xây đâu. Thêm 5-10 cái nữa mới cân nổi mà chưa thấy đề xuất dự thảo gì.
Chắc phải tầm nhìn 10 năm cụ ạ, giờ NOXH ở Vin 2 HY thì kỉ vọng đường VĐ4, 3.5 thôi. Thập kỉ oto làm con 3-500tr thì ở OCP2 đi làm vào nội đô cũng là giải pháp chấp nhận đc vs bỏ tiền mua nhà nội đô đắt đỏ mà chất lượng cs chưa chắc đã thoáng và tốt hơn.

BloodOwl87

Xe điện
Chắc phải tầm nhìn 10 năm cụ ạ, giờ NOXH ở Vin 2 HY thì kỉ vọng đường VĐ4, 3.5 thôi. Thập kỉ oto làm con 3-500tr thì ở OCP2 đi làm vào nội đô cũng là giải pháp chấp nhận đc vs bỏ tiền mua nhà nội đô đắt đỏ mà chất lượng cs chưa chắc đã thoáng và tốt hơn.
Tôi đang nói là kế hoạch, kế hoạch còn chả thấy đề xuất làm cái nào mới thì còn nói chuyện gì.

xe đạp mini62

Xe buýt
Tôi đang nói là kế hoạch, kế hoạch còn chả thấy đề xuất làm cái nào mới thì còn nói chuyện gì.
Có quy hoạch tuyến số 8 qua Dương Xá, GL đó cụ. Chưa biết bao giờ làm thôi. Nếu cụ 9 làm thêm 1 nhiệm kỳ thì kỷ vọng sẽ nhanh vì đầu tư công, hạ tầng đc thúc đẩy và quyết liệt.
HN đang rất nhiều DA hạ tầng quan trọng, khi xong là nâng tầm HN lên một vị thế mới, bđs ng ta đi trc đón đầu cũng là lẽ thg. Khi mọi thứ xong xuôi đẹp đẽ hết rồi thì cũng là xong phim.
Các DA của các CĐT lớn hiện nay cũng đều tập trung HN. Tiền cả NN và tư nhân tập trung ở Hn để đầu tư thì cõ lẽ phải giữ chặt nhà thôi, hở ra là mất, mất là khó mua lại nếu dòng tiền ko đủ bù đắp tốc độ tăng giá nhà. HN mới qua pha hồi phục thôi, chưa vào pha tăng sốc và dốc, e dự vậy. Mà kể cả nó có bò chậm thì cũng đuổi hết hơi rồi.

dog.fearless

Xe tăng
Cũng đúng xu thế của các nc đã phát triển trc thôi, trung tâm luôn đắt đỏ vì ai cũng muốn ở gần trung tâm cho tiện.
Các tuyến vành đai, mê trô sẽ giúp dãn bớt dân ra vùng ven. NOXH sẽ có nhưng phải chấp nhận ở ngoài ven và xây nhà, làm dự án cũng ko nhanh như trồng rau đc.
Cụ nào có nhà trung tâm thì giữ thôi, thế hệ sau sẽ khó mua lại được.
Chuẩn rồi cụ, sức đâu mua đến đấy

BloodOwl87

Xe điện
Có quy hoạch tuyến số 8 qua Dương Xá, GL đó cụ. Chưa biết bao giờ làm thôi. Nếu cụ 9 làm thêm 1 nhiệm kỳ thì kỷ vọng sẽ nhanh vì đầu tư công, hạ tầng đc thúc đẩy và quyết liệt.
HN đang rất nhiều DA hạ tầng quan trọng, khi xong là nâng tầm HN lên một vị thế mới, bđs ng ta đi trc đón đầu cũng là lẽ thg. Khi mọi thứ xong xuôi đẹp đẽ hết rồi thì cũng là xong phim.
Các DA của các CĐT lớn hiện nay cũng đều tập trung HN. Tiền cả NN và tư nhân tập trung ở Hn để đầu tư thì cõ lẽ phải giữ chặt nhà thôi, hở ra là mất, mất là khó mua lại nếu dòng tiền ko đủ bù đắp tốc độ tăng giá nhà. HN mới qua pha hồi phục thôi, chưa vào pha tăng sốc và dốc, e dự vậy. Mà kể cả nó có bò chậm thì cũng đuổi hết hơi rồi.
Hn đợt rồi nó tăng kiểu tiết cung thì còn mạnh hơn bứt tốc đồng loạt cụ ơi, khó chịu lắm.

dog.fearless

Xe tăng
tầm HN là phải hiện đại hàng đầu ĐNA rồi cụ

xe đạp mini62

Xe buýt
Hn đợt rồi nó tăng kiểu tiết cung thì còn mạnh hơn bứt tốc đồng loạt cụ ơi, khó chịu lắm.
Kiểu tăng trong nghi ngờ như bên ck, thực ra khúc tăng trong sự ngờ vực mới luôn là ngon nhất, khi bùng nổ ai cũng nhìn thấy thì lại là tiệc sắp tàn, chuẩn bị guốc dép đứng sẵn cửa :).

CuuTu

Xe tải
Khu khác ko rõ. Khu timecity 2 hôm nay giá lên tầm mới. Time tầm 75 80, park giờ 90 95 100 nghe mà hết hồn. Căn 1 ngủ time tầm 4t4, 1 ngủ park tầm 5t4.
Tháng trước cũng có em gái xinh đẹp sang hỏi mua nhà em. Buôn chuyện tâm sự một hồi thì lộ ra là bán căn 1 ngủ 4 tỷ để lên 2 ngủ. Em hỏi sao em bán căn 1 ngủ giá 9x mà nghĩ đi mua căn 2 ngủ giá 7x ?? Bé cười trừ đi về, vẫn thi thoảng nhắn tin trả giá...vậy chắc vẫn gửi tiền bank và như cụ nói, mất luôn 10%

f1_hn

Xe container
Muốn giá nhà xuống các cụ phải làm ngược lại, đồng loạt rút tiền gửi bank mang về bỏ tủ, khoảng 3 tháng là rớt giá ! nhè vào mấy ông BĐS làm giề, các ông ý chỉ cày hộ bank thôi ! :)) :)) :)) Không làm được thì tập trung cày cuốc mạnh vào ! :)) :)) :))
Bài nào cao thủ quá ;))