[Funland] Lắp kính cận

ngodzung

Xe tải
Đo kính thì cụ nên đo ở Việt Tín, đo free nhưng họ làm rất cẩn thận, test đeo thử kĩ lưỡng. Mắt mua luôn ở đây dc, k quá đắt so với bên ngoài, gọng thì tham khảo loại vừa tiền hoặc mua chỗ khác cũng dc
Cụ này phán chuẩn này, mình thấy Việt Tín ok, nhưng riêng gọng thì ở đó hơi đắt

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
Cụ này phán chuẩn này, mình thấy Việt Tín ok, nhưng riêng gọng thì ở đó hơi đắt
Việt Tín đo OK cụ ạ. Vì em đã từng cho con đo trong Viện, sau đó lại đo lại ở Việt Tín nên em có cơ hội để so sánh. Cụ nào mà bận bịu không đưa con đi khám ở Viện được thì có thể đến thẳng Việt Tín cho tiết kiệm thời gian

thaomoc

Xe tăng
E thấy các cụ comment thì có vẻ như tính các CH lớn thì Việt Tín ổn hơn các cụ nhi,

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Việt tín em cũng thấy ok ạ. Hôm kia em gãy cái kính cũ, tiện đi làm qua Giảng Võ, em ghé vào VT Giảng Võ, đo và cắt kính mới, tổng thiệt hại 1145k cả gọng cả mắt. Tiện nhờ các bạn sửa cái kính cũ để dùng sơ cua vì độ em ổn định không tăng. Thái độ phục vụ và chất lượng em ưng ạ.

BMW X10

Xe điện
gọng thì cụ bảo con gái vào shopee mua, mắt thì ra cửa hàng lắp. Từ ngày có cái shopee e bỏ hẳn mua gọng ở các cửa hàng :D giá cao x5 luôn
Tôi có vô Shopee ngó, thì thấy giá trên đó cũng đủ thể loại.
Xem các shop có bán offline, thì thấy Giá bán online và offline đại khái tương tự nhau.
Tức là, vẫn khá đắt.

BMW X10

Xe điện
Em toàn dùng mắt Hoya nên không rõ mấy thương hiệu Hàn lắm, cụ cứ hỏi mắt ở mấy shop kính có tiếng, rồi đến đấy hỏi đúng loại xem giá cả thế nào cụ sẽ rõ, nhà em 3 bố con cận hàng chục năm rồi, năm nào cũng mua nên em rõ.
Cái mắt kính Hoya - loại Blue control ấy, bác thấy có ổn không?
Tôi ngồi laptop hàng ngày, nên cũng muốn hạn chế tối đa thiệt hại.

Thương hiệu khác cũng được, nếu có ạ.

cunglatruong

Xe container
Còn tùy cv của bác thớt là gì .Tôi cũng loạn + cận mà công việc tôi chạy xe công nghệ nên tôi chọn gọng bolon tròng chemi vừa rẻ vừa trâu bò .

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các cụ,

Con gái em vừa cận vừa loạn, em đang tìm địa chỉ nào uy tín chút để làm kính cho cháu. Theo các cụ thì:
- Nên làm kính trong viện hay cửa hàng ngoài?
- Nên làm loại mắt nào, giá cả các loại ra sao?
- Và cho em xin địa chỉ uy tín (tại Hà Nội) ạ

Cám ơn các cụ
Mình hay cắt kính cho Cô con gái ở số 2 Phạm văn đồng (Kính mắt Hoàng long) Sếp của hệ thống Kính mắt này là bạn mình. Cụ cần để mình gửi số bạn ấy.

Steven

Xe tăng
Đo kính thì cụ nên đo ở Việt Tín, đo free nhưng họ làm rất cẩn thận, test đeo thử kĩ lưỡng. Mắt mua luôn ở đây dc, k quá đắt so với bên ngoài, gọng thì tham khảo loại vừa tiền hoặc mua chỗ khác cũng dc
Hôm trước vào Việt Tín làm cái kính cho con em cũng thấy làm cẩn thận hơn mấy chỗ khác

rgbhis

Xe tăng
E mua 2 cặp mắt kính cận đổi màu của cùng một shop trên shopee, một cặp màu khói, một cặp màu xanh, đồng giá 250k/cặp, giá này thì e đoán là hàng TQ, nhưng e vẫn dùng vì hàng TQ vài năm trở lại đây nói chung khá tốt. Mua về dùng rồi thì e mới thấy cái mắt kính màu xanh nó có in chìm chữ "JAPAN" ở giữa mắt, khi thổi hơi vào thì hiện càng rõ, còn mắt đổi màu đen khói thì ko có chữ đó.
Cụ nào thạo món này cho e hỏi có phải e mèo mù với cá rán, ăn được cặp mắt màu xanh là hàng Nhật xịn ko ợ?

Lilac

Xe hơi
Các cụ mua kính trên Shopee cơ ạ !? Em hóng quá vì nó rẻ nhưng chất lượng thì ôi zời lắm ạ !!! Các cụ cho em xin địa chỉ nhe

Kienrua

Xe hơi
Em từng cắt kính cận ở Việt Tín, đánh giá cá nhân thì máy móc đầy đủ, mặt kính và gọng cũng có nhiều mức giá. Cá nhân em chọn kính thì loại vừa phải vì lâu lâu cứ tăng độ phải cắt lại và tính em cũng nhanh chán. Gọng vài trăm (đứa nào hay vận động thể thao thì cứ gọng nhựa), mặt kính thì chọn loại khoảng 900k (chống lóa, chống xước và ánh sáng xanh).

Còn nếu chưa an tâm lắm thì vào viện khám. Em thấy giá nhỉnh hơn ngoài và cũng khám lâu hơn.

Kienrua

Xe hơi
cụ này nói chuẩn
Em thì đo ở việt tín 2 lần,
gọng đắt cỡ x10
Mắt kính thì ko chuẩn, nhìn khá mờ
Chất lượng kém

sau này có kinh nghiệm hơn thì mua gọng shopee, kính thì mua của hoya. Đo mắt dưới hầm royal city. Sài rất ổn
Em thấy thì không chênh nhau nhiều lắm. Em vào rồi thử check giá cùng loại trên shoppee.
Gọng thì có gọng đắt gọng rẻ. Mấy chục cũng có gọng, mấy triệu cũng có, tiền nào của nấy.

Trước em ham cọng rẻ, gọng kim loại mà 80k rồi ra cắt kính. Rơi nhẹ cái là cái mặt kính nó bung ra, đeo vài ngày thì lệch vì cái gờ giữ ở mũi nó lệch đi.

Mua gọng khác thì tiếc tiền mua mặt kính. Em cay lắm.

BMW X10

Xe điện
E mua 2 cặp mắt kính cận đổi màu của cùng một shop trên shopee, một cặp màu khói, một cặp màu xanh, đồng giá 250k/cặp, giá này thì e đoán là hàng TQ, nhưng e vẫn dùng vì hàng TQ vài năm trở lại đây nói chung khá tốt. Mua về dùng rồi thì e mới thấy cái mắt kính màu xanh nó có in chìm chữ "JAPAN" ở giữa mắt, khi thổi hơi vào thì hiện càng rõ, còn mắt đổi màu đen khói thì ko có chữ đó.
Cụ nào thạo món này cho e hỏi có phải e mèo mù với cá rán, ăn được cặp mắt màu xanh là hàng Nhật xịn ko ợ?
Bác uống diệu rồi thổi mạnh thêm phát nữa, thì cái chữ JAPAN nó sẽ chìm đi, và nổi lên chữ CHILA, bác ạ.
Thành thực là với 250K thì bác chỉ mua được vài cái bút chì Japan thôi.
Ruột Bút chì kim 4B của anh này, cũng đã hơn 40-50K rồi bác.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cái mắt kính Hoya - loại Blue control ấy, bác thấy có ổn không?
Tôi ngồi laptop hàng ngày, nên cũng muốn hạn chế tối đa thiệt hại.

Thương hiệu khác cũng được, nếu có ạ.
Đố cụ tìm thấy dòng chữ "Made by Hoya" trên bao bì sản phẩm đấy. Nếu có thì chỉ ở trên miệng của nhân viên bán hàng.:))
Chỉ chống tia uv, ngăn ko nổi 5% AS xanh nhưng vẫn gọi là Blue control. Vẫn xuất hiện trên kệ của nhiều shop lớn. Có vẻ người Việt dễ tính.
Và Bích Phương, chưa bao giờ hết hot

BMW X10

Xe điện
Đố cụ tìm thấy dòng chữ "Made by Hoya" trên bao bì sản phẩm đấy. Nếu có thì chỉ ở trên miệng của nhân viên bán hàng.:))
Chỉ chống tia uv, ngăn ko nổi 5% AS xanh nhưng vẫn gọi là Blue control. Vẫn xuất hiện trên kệ của nhiều shop lớn. Có vẻ người Việt dễ tính.
Tôi cũng mới đeo kính gần đây, nên mới đang tìm hiểu dần để tìm cách giữ cái mắt cái mũi lâu lâu 1 chút.
Theo bác thì có mắt kính thương hiệu nào bảo vệ cái Ánh sáng đó hiệu quả không??
Nếu ở đây không có hoặc đắt thì order bên bển về, chắc cũng không quá khó.

SUV1

Xe tải
Nhà e thì chuyên vào megane ở eaon thấy chuẩn chỉ.