[Funland] Lắp kính cận

Demchinhhang.net

Xe container
Do yếu tố tiện lợi nên em hay làm trong Aeon Long Biên, Tầng 1.

cap3hk

Tháo bánh
Chào các cụ,

Con gái em vừa cận vừa loạn, em đang tìm địa chỉ nào uy tín chút để làm kính cho cháu. Theo các cụ thì:
- Nên làm kính trong viện hay cửa hàng ngoài?
- Nên làm loại mắt nào, giá cả các loại ra sao?
- Và cho em xin địa chỉ uy tín (tại Hà Nội) ạ

Cám ơn các cụ
Em dùng của owndays 6 năm 2 cái rồi thấy ok. Dùng loại mắt xịn nhất của Pháp ấy, đeo êm.
Gọng thì tùy nhu cầu và tài chính. Em dùng gọng khoan (không gọng) cho nhẹ, nhưng làm rất cầu kì và đắt.

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Mấy đôi Persol cụ mang đẹp nhỉ. Loại nay vừa đẹp vừa bền, em cũng có mấy đôi cận, mát.
Cụ mua mấy đôi này ở đâu/ giá cả thế nào cụ có thể chia sẻ thêm được không ?
Em có một cái gọng giống cụ ấy đây này

Persol PO5006VT titanium eyeglasses

Size: 45-20-145
Titanium frame

blackpaint

Xe container
Cụ có thông tin gì về phương pháp Phakic cho cận loạn nặng ko ạ... tks cụ
Nôm na là mắt kính cụ đang đeo là - 15 Diop chẳng hạn, thay vì đeo kính gọng thì giờ cụ cho cái kính - 15 Diop vào trong mắt thôi. Có người còn cận cao hơn mà đeo kính gọng hình nó bé lại, bỏ kính ra như mù dở mà mổ Laser thì lại không đủ tiêu chuẩn.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nôm na là mắt kính cụ đang đeo là - 15 Diop chẳng hạn, thay vì đeo kính gọng thì giờ cụ cho cái kính - 15 Diop vào trong mắt thôi. Có người còn cận cao hơn mà đeo kính gọng hình nó bé lại, bỏ kính ra như mù dở mà mổ Laser thì lại không đủ tiêu chuẩn.
Bản chất của kính cận là thấu kính phân kỳ. Với những độ số cao ntn thì thành mắt của nó khó mà mỏng được. Vậy đeo lâu nó có gây áp lực ảnh hưởng xấu lên nhãn cầu ko cụ ? Ngoài ra cụ có biết chỉ số ABBE của mắt kính cấy vào là bao nhiêu ko ?

blackpaint

Xe container
Bản chất của kính cận là thấu kính phân kỳ. Với những độ số cao ntn thì thành mắt của nó khó mà mỏng được. Vậy đeo lâu nó có gây áp lực ảnh hưởng xấu lên nhãn cầu ko cụ ? Ngoài ra cụ có biết chỉ số ABBE của mắt kính cấy vào là bao nhiêu ko ?
Tất nhiên là khi nhét 1 vật vào trong nội nhãn thì có thể gây những phiền toái, nặng nhất là tăng nhãn áp. Có trường hợp phải lôi nó ra. Cái chỉ số mà cụ nói e ko để ý lắm vì ko phải lĩnh vực phẫu thuật của em.

tutamduongtinh

Xe đạp
Nhà cháu hay cắt ở Trần Quốc Toản, hình như số 23 thì phải

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Tất nhiên là khi nhét 1 vật vào trong nội nhãn thì có thể gây những phiền toái, nặng nhất là tăng nhãn áp. Có trường hợp phải lôi nó ra. Cái chỉ số mà cụ nói e ko để ý lắm vì ko phải lĩnh vực phẫu thuật của em.
Trong lĩnh vực khúc xạ thì chỉ số ABBE( tạm gọi là chất lượng quang học) đc coi là giá trị lõi của 1 thấu kính. Nếu nó thấp quá thì e lợi bất cập hại.

blackpaint

Xe container
Trong lĩnh vực khúc xạ thì chỉ số ABBE( tạm gọi là chất lượng quang học) đc coi là giá trị lõi của 1 thấu kính. Nếu nó thấp quá thì e lợi bất cập hại.
Chất lượng quang học chắc là ko phải lăn tăn thì giá của phẫu thuật trong đó gồm tiền kính cũng lên đến 90tr, gấp đôi phẫu thuật khúc xạ.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chất lượng quang học chắc là ko phải lăn tăn thì giá của phẫu thuật trong đó gồm tiền kính cũng lên đến 90tr, gấp đôi phẫu thuật khúc xạ.
E cũng hy vọng vậy. Nhưng thực tế có những thứ bị giới hạn bởi công nghệ và có tiền nhiều cũng không thể có được. Dù sao thì cũng là 1 sự đánh đổi nhưng nếu có đủ thông tin hơn thì lựa chọn sẽ tối ưu hơn cho người bệnh

blackpaint

Xe container
E cũng hy vọng vậy. Nhưng thực tế có những thứ bị giới hạn bởi công nghệ và có tiền nhiều cũng không thể có được. Dù sao thì cũng là 1 sự đánh đổi nhưng nếu có đủ thông tin hơn thì lựa chọn sẽ tối ưu hơn cho người bệnh
Với những người đã phẫu thuật Phakic thì chất lượng quang học chưa bao giờ là vấn đề lớn, cái khác cơ như xoay trục loạn, tăng nhãn áp ... mới là phiền toái.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Với những người đã phẫu thuật Phakic thì chất lượng quang học chưa bao giờ là vấn đề lớn, cái khác cơ như xoay trục loạn, tăng nhãn áp ... mới là phiền toái.
Về trung, dài hạn. Những chuyện như các chất trong cơ thể bám vào thấu kính có gây ảnh hưởng đến bề mặt thấu kính ko cụ ? Thời hạn sử dụng của thấu kính là bao năm ?

Thích Nói Phét

Xe điện
Em tìm mãi mà chẳng bệnh viện nào nó mổ cận dưới 40 củ khoai... buồn quá:D thôi đeo cái "đít chai" vậy.
Cụ cho em hỏi mổ cận xong 40 tuổi có bị viễn thị nữa không?

MeNhot

Xe đạp
Túm lại là có nên dùng phương pháp này ko cụ... xin ý kiến cụ ạ

blackpaint

Xe container
Về trung, dài hạn. Những chuyện như các chất trong cơ thể bám vào thấu kính có gây ảnh hưởng đến bề mặt thấu kính ko cụ ? Thời hạn sử dụng của thấu kính là bao năm ?
Nó như thể thủy tinh nhân tạo, bền vĩnh viễn theo thời gian. Nơi đặt cái ICL là môi trường nước nên gần như ko có bám dính.

blackpaint

Xe container
Em tìm mãi mà chẳng bệnh viện nào nó mổ cận dưới 40 củ khoai... buồn quá:D thôi đeo cái "đít chai" vậy.
Cụ cho em hỏi mổ cận xong 40 tuổi có bị viễn thị nữa không?
Ngoài 40t nhìn gần mờ thì đeo kính nhìn gần thôi. Mổ cận nó giải quyết được tật khúc xạ mà ko phải dùng kính gọng tại thời điểm đấy thôi.

blackpaint

Xe container
Túm lại là có nên dùng phương pháp này ko cụ... xin ý kiến cụ ạ
Tóm lại là nếu ko đủ tiêu chuẩn mổ Laser thì có thể cân nhắc phương án này. Còn mổ hay ko thì tùy mình, có nhiều phương pháp, chọn cái nào là ở mình và Bs có trách nhiệm tư vấn ưu
, nhược điểm của mỗi phương pháp.

lộc _ vừng

Xe buýt
Cháu nhà em khám và cắt kính ở 128 Bùi Thị Xuân bác sĩ bảo tình hình mắt sẽ đc cải thiện ,mỗi năm khám , thay kính 1 lần mà giờ em thấy cháu bị cận viễn nặng hơn ạ ,em hóng cccm để tìm được địa chỉ tốt hơn ạ