[Funland] Lắp kính cận

Rookies

Xe tăng
gọng thì cụ bảo con gái vào shopee mua, mắt thì ra cửa hàng lắp. Từ ngày có cái shopee e bỏ hẳn mua gọng ở các cửa hàng :D giá cao x5 luôn
Shopee thì cũng hàng Thái… nhưng mà Thái Bình!
Có điều kiện thì cứ jomashop.com săn sale cụ ạ

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chào các cụ,
Con gái em vừa cận vừa loạn, em đang tìm địa chỉ nào uy tín chút để làm kính cho cháu. Theo các cụ thì:
- Nên làm kính trong viện hay cửa hàng ngoài?
- Nên làm loại mắt nào, giá cả các loại ra sao?
- Và cho em xin địa chỉ uy tín (tại Hà Nội) ạ
Cám ơn các cụ
Nếu cụ ko quá cầu kỳ thì em tặng cụ 1 cái. Cụ thích thì inbox.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Em cho con dùng kính áp tròng ban đêm 8 năm nay rồi. Thấy ok cụ ạ
Cái thứ áp tròng đêm đó nên cận thận. Bản chất là tạo hình bằng ép giác mạc. Thời gian ngắn thì ko sao nhưng di họa chưa biết được. Giác mạc là thứ rất mong manh mà ngày nào cũng bị nén thì cụ tự biết ntn rồi. BS thì cứ có phần là tư vấn thôi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cái thứ áp tròng đêm đó nên cận thận. Bản chất là tạo hình bằng ép giác mạc. Thời gian ngắn thì ko sao nhưng di họa chưa biết được. Giác mạc là thứ rất mong manh mà ngày nào cũng bị nén thì cụ tự biết ntn rồi. BS thì cứ có phần là tư vấn thôi.
Cháu tôi đang xài cái này.
Đeo 1 đêm xài được hơn 1 ngày mà không phải đeo kính, tiện cho nó khi đá bóng hoặc bơi lội ....

Về hậu quả thì bác sĩ bẩu, phải đeo cả đời; độ cận của cháu nó sẽ không tăng lên.

Cái sự "Giác mạc là thứ rất mong manh mà ngày nào cũng bị nén" thì quả là tôi cũng quan ngại, nhưng thấy tụi tây làm ác phết, có lẽ họ test tử tế rồi chăng?

PhongFood

Xe điện
gọng thì cụ bảo con gái vào shopee mua, mắt thì ra cửa hàng lắp. Từ ngày có cái shopee e bỏ hẳn mua gọng ở các cửa hàng :D giá cao x5 luôn
Chắc em cũng phải chơi bài này. Thằng bé nhà em, chỉ hơn 1 tháng lại gãy 1 bện gọng. Em đi thay gọng kính mà phát chán :D

KoenigseggPigani

Xe tăng
Đo thì viện mắt tw Bà Triệu cụ ah, em đo Việt Tí hay rất nhiều chỗ không đâu đo kỹ như mắt tw, rất lâu lên số
Ra Việt Tí cho qua loa, kính thì đểu, mắt thì hay sước mờ 1-2 năm lại thay, kiểu đo cắt kính công nghiệp
Cụ có đk nên lắp mắt Essilor ấy ah, chiết suất 1.7 thì khá mỏng nhưng đắt

catking113

Xe Cứu Trợ
E khám viện mắt TW xong ra Việt Tín mua kính, VT đo khám khá kỹ ( kq tương đương như kq viện mắt), giá kính thì rẻ hơn cửa hàng cổng viện. Chất lượng ổn, dùng mấy năm rồi mà vẫn thoải mái chính tỏ họ đo số và cắt chuẩn ( e bị cận loạn nên cắt phải chuẩn trục)

Bino

Xe điện
Có cụ nào dùng kính áp tròng chưa cho em xin review với ạ
Con em dùng áp tròng đeo buổi đêm. Công nghệ Ortho K. Ban đêm đeo, ban ngày được 10/10. Cái này ngăn việc bị tăng độ đối với trẻ em, và thích hợp cho chơi thể thao. 2-3 năm thay 1 lần, hàng ngày phải ngâm thuốc cho kính. Con em đeo được 7 năm rồi sướng lắm

steelwarrior

Xe buýt
Con em dùng áp tròng đeo buổi đêm. Công nghệ Ortho K. Ban đêm đeo, ban ngày được 10/10. Cái này ngăn việc bị tăng độ đối với trẻ em, và thích hợp cho chơi thể thao. 2-3 năm thay 1 lần, hàng ngày phải ngâm thuốc cho kính. Con em đeo được 7 năm rồi sướng lắm
Rổ giá thế nào ạ

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
Đo thì viện mắt tw Bà Triệu cụ ah, em đo Việt Tí hay rất nhiều chỗ không đâu đo kỹ như mắt tw, rất lâu lên số
Ra Việt Tí cho qua loa, kính thì đểu, mắt thì hay sước mờ 1-2 năm lại thay, kiểu đo cắt kính công nghiệp
Cụ có đk nên lắp mắt Essilor ấy ah, chiết suất 1.7 thì khá mỏng nhưng đắt
E khám viện mắt TW xong ra Việt Tín mua kính, VT đo khám khá kỹ ( kq tương đương như kq viện mắt), giá kính thì rẻ hơn cửa hàng cổng viện. Chất lượng ổn, dùng mấy năm rồi mà vẫn thoải mái chính tỏ họ đo số và cắt chuẩn ( e bị cận loạn nên cắt phải chuẩn trục)
Em đo ở Saint Paul, đo cũng khá kỹ: đo lần 1, xong rỏ thuốc điều tiết (giãn đồng tử), hẹn mấy ngày sau đến đo tiếp lần 2 có kết quả cả cận và loạn. Khả năng mai em qua Việt Tín cắt tròng, không rõ dùng của Hoya có tốt không cụ nhỉ?

Trailer

Xe buýt
Em va mấy lần KDCN kính trên này nên giờ lại luu về Kính mắt VN Giảng Võ thôi.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Dạ, cám ơn cụ, em có gọng rồi, em chỉ xin ý kiến về việc lắp tròng thôi ạ
Cụ cho em biết tuổi, lần thứ mấy lắp kính, độ số, loại gọng(ảnh chụp càng tốt). Em tư vấn cho cụ loại phù hợp nhất. Còn mua ở đâu, loại gì thì tùy cụ. Lưu ý: Nhiều khi mua loại đắt nhất nhiều khi lại ko phải là tốt nhất đâu.

PVN.OTF

Xe tải
Cụ phải cắt ở đâu cứ xem hãng, test thử kháng uv hay kháng ánh sáng xanh, kháng bụi... là đc. Tuyệt đối tránh cắt ở cái bọn áo Hồng ở viện mắt trung ương, bọn nó rất mất dạy, mắt kính 1tr2 mà chất lượng như hàng 300k ở ngoài.