Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sau mấy hôm lắp K&N, đến hôm nay em phải công nhận là K&N hay thật, lực kéo khỏe hơn, xe bốc hơn nữa.
Đến tối hôm qua bên ship hàng mới đặt xong 2 lọc K&N của cụ THD và Gialoc, các cụ chịu khó chờ hàng về nhé :D
Hôm trước em có nói chuyện xe em đi bị lag nhẹ, hóa ra là cây xăng Petronas Nội Bài nó ăn gian xăng A95 của em, hôm qua đổ lại bình xăng A95 mới chỗ Ngụy Như Kon Tum và Nguyễn Tuân, xe lại nhẹ nhàng, mịn màng ngay, chạy phê thật là phê. Cho nên em khuyến nghị các cụ là: để đạt hiệu quả của việc độ lên cao nhất thì phải dùng phối hợp với xăng A95. Dùng xăng A95 em thấy quãng đường chạy còn được nhiều hơn xăng A92 (khoảng vài chục km trong phố).

@Lamgico: Gửi anh cái file gốc logo chế đi, để anh mang ra hàng để in nào.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ làm cái logo hôm trước đi. Lâu quá xá.

Chậm nữa là đề nghị kỉ luật , xa thải khỏi hội đấy. Phỏng cụ Vịt?
Đề nghị kỷ luật bằng cách không trả lời điện thoại, tin nhắn rủ rê :))

pbinh979

Xe tăng
@ các cụ.
Việc độ bugi, lọc gió, dây mát, v..v.. theo em nghĩ là hay và đang tiến hành làm dần dần theo phương châm: tiền có đến đâu ta làm đến đó.
tuy nhien có 1 điều này em hơi suy nghĩ & góp ý:
Độ những thứ trên mục đích la để xe ăn khỏe hơn, đi bốc hơn. Nhưng vấp phải 1 trở ngại là: ăn nhiều, ăn ngon nhưng đầu ra lại không độ tương xứng ( ăn nhiều nhưng ị vẫn thía). Bởi vì cái lỗ của đầu ra nó vướng các bộ phận giảm âm, khí thải v..vv... nên nó bị bít lại ----> hiệu quả độ chưa cao. Đây có lẽ cũng chính là nguyên nhân việc 1 số cụ độ xong nhưng ko đạt maxspeed như lúc đầu.
Theo ngu ý của em thì: các quy định về âm thanh, khí thải tại Vn chưa chặt chẽ như nước ngoài nên ta có thể mạnh dạn bỏ bớt 1 số bộ phận trong ống xả cái xe đi, chắc cũng không ảnh hưởng gì tới tiêu chuẩn này nọ đâu nhỉ. Đảm bảo là xe chạy ngọt hơn, tiếng hú nghe phê hơn (em dự nà thế :D) .
Em cũng ko hiểu biết nhiều lắm về món này ~:> nhưng cũng mạnh dạn góp ý với các cụ để cùng thực hành xem sao.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
@ các cụ.
Việc độ bugi, lọc gió, dây mát, v..v.. theo em nghĩ là hay và đang tiến hành làm dần dần theo phương châm: tiền có đến đâu ta làm đến đó.
tuy nhien có 1 điều này em hơi suy nghĩ & góp ý:
Độ những thứ trên mục đích la để xe ăn khỏe hơn, đi bốc hơn. Nhưng vấp phải 1 trở ngại là: ăn nhiều, ăn ngon nhưng đầu ra lại không độ tương xứng ( ăn nhiều nhưng ị vẫn thía). Bởi vì cái lỗ của đầu ra nó vướng các bộ phận giảm âm, khí thải v..vv... nên nó bị bít lại ----> hiệu quả độ chưa cao. Đây có lẽ cũng chính là nguyên nhân việc 1 số cụ độ xong nhưng ko đạt maxspeed như lúc đầu.
Theo ngu ý của em thì: các quy định về âm thanh, khí thải tại Vn chưa chặt chẽ như nước ngoài nên ta có thể mạnh dạn bỏ bớt 1 số bộ phận trong ống xả cái xe đi, chắc cũng không ảnh hưởng gì tới tiêu chuẩn này nọ đâu nhỉ. Đảm bảo là xe chạy ngọt hơn, tiếng hú nghe phê hơn (em dự nà thế :D) .
Em cũng ko hiểu biết nhiều lắm về món này ~:> nhưng cũng mạnh dạn góp ý với các cụ để cùng thực hành xem sao.
Chữ to quá nhìn hoa cả mắt

Quan trọng là dòng xe này ăn khí còn chưa đủ lấy đâu mà ị, cụ phải cho nó ăn no đã (giống như xe em đây này) thì lúc đó mới tính đến chuyện độ ống xả. Mà bất tiện của độ ống xả là đắt, ồn (nếu cắt bớt Catalyst Converter hoặc mấy bầu khác) nên em tạm thời hài lòng như vậy.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Chữ to quá nhìn hoa cả mắt

Quan trọng là dòng xe này ăn khí còn chưa đủ lấy đâu mà ị, cụ phải cho nó ăn no đã (giống như xe em đây này) thì lúc đó mới tính đến chuyện độ ống xả. Mà bất tiện của độ ống xả là đắt, ồn (nếu cắt bớt Catalyst Converter hoặc mấy bầu khác) nên em tạm thời hài lòng như vậy.
Cắt nó đi thay cái pô sài gòn vào nổ vang trời,
;))

lamgico

Xe buýt
Cụ làm cái logo hôm trước đi. Lâu quá xá.

Chậm nữa là đề nghị kỉ luật , xa thải khỏi hội đấy. Phỏng cụ Vịt?
Đề nghị kỷ luật bằng cách không trả lời điện thoại, tin nhắn rủ rê :))
Đúng rồi, thậm trí đến OFF là đứng cách xa anh em 15m, hoặc đuổi về
Ui ui. sợ thía. kiểu này chắc đêm nay phải thức đêm mà độ cái logo cho nó xong. các cụ mà không cho hóng thì chít. buồn lém.
hum nào ọp ẹp làm két bia lạnh ra nhỉ. vừa độ xe, vừa giải khát =))

lamgico

Xe buýt
Hôm nay cafe ở Lê Đức Thọ có thằng nó độ bô con BMW 318i thử xe ở đó. nghe phê thế. Hay các cụ độ thêm bô nữa cho nó máu. :P

Chỉnh sửa cuối:

lamgico

Xe buýt
Tay nghề kém quá. làm mãi mà tự mình cảm thấy k đẹp.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
OK, chơi thôi cụ.
Cụ chấp em cái khẩu trang thì em "bún chả" cụ 1/2km ạ.

Thua thắng chả quan trọng, cụ nhỉ, xong rồi nhậu, cụ nhỉ. Cái chính là thử cái cảm giác cụ nhỉ.

Em hồi hộp quá đi.

Chơi luôn, chấp cụ cái khẩu trang K&N,
;))

Chỉnh sửa cuối:

lamgico

Xe buýt
OK, chơi thôi cụ.
Cụ chấp em cái khẩu trang thì em "bún chả" cụ 1/2km ạ.

Thua thắng chả quan trọng, cụ nhỉ, xong rồi nhậu, cụ nhỉ. Cái chính là thử cái cảm giác cụ nhỉ.

Em hồi hộp quá đi.
Bắt quả tang 2 cụ này đang định tổ chức đua. gọi điện báo ngay cho XXX để ăn % :))

lamgico

Xe buýt
Ô hay nhở, đua nhậu. cụ này

Cụ làm nốt ngay cho em cái logo đi. Không em ....
Thế 2 cụ đua đi rồi cho em nhậu ké. đang máu :)
cái logo em làm mà chưa được ưng lắm. tại chẳng có ý tưởng gì :(

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
CỤ làm riêng cho em cái hôm trước em comment ý.

Xong em mời cụ nhậu luôn thể
nếu cụ máu đua thì làm trọng tài cho tụi em

Thế 2 cụ đua đi rồi cho em nhậu ké. đang máu :)
cái logo em làm mà chưa được ưng lắm. tại chẳng có ý tưởng gì :(

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay nhở, đua nhậu. cụ này

Cụ làm nốt ngay cho em cái logo đi. Không em ....
Đùa tý mà máu thế,
Cụ đặt khẩu trang cho em chưa,
Em định bịt cái cổ họng bị cụ Vitgia xé ra, em sợ vi trùng nó làm viêm họng nhưng phải có cái khẩu trang KN đã,
Mấy hôm nay trời mưa, chiều nay em định đi mua cái dầu bôi trơn Motul, thay thử xem thế nào,

Chỉnh sửa cuối:

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ Vit đặt hàng khẩu trang cho cụ roài đấy.

thay dầu đi cụ, xe đi thoáng lắm. Gọi cụ Mr. Oil người ta mang tận nơi đấy. ra gara thay.

Hôm qua em mới thay bugi, bugi cũ tháo ra vàng óng.

Đùa tý mà máu thế,
Cụ đặt khẩu trang cho em chưa,
Em định bịt cái cổ họng bị cụ Vitgia xé ra, em sợ vi trùng nó làm viêm họng nhưng phải có cái khẩu trang KN đã,
Mấy hôm nay trời mưa, chiều nay em định đi mua cái dầu bôi trơn Motul, thay thử xem thế nào,

lamgico

Xe buýt
Cụ Vit đặt hàng khẩu trang cho cụ roài đấy.

thay dầu đi cụ, xe đi thoáng lắm. Gọi cụ Mr. Oil người ta mang tận nơi đấy. ra gara thay.

Hôm qua em mới thay bugi, bugi cũ tháo ra vàng óng.
Xe cụ chắc giờ bốc lắm rồi nhỉ :)