Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào (phần 2)

Thd

[Tịch thu bằng lái]
sao e vào hãng thay có 80k thôi hả cụ...ko lẽ hàng của hãng là ....
Băng vệ sinh có nhiều loại, nhập khẩu của TQ, Đức, và sx tại VN
Em mua loại sx tại đức 160 K,

Thd

[Tịch thu bằng lái]
em đã điều chỉnh lại hiệu quả ngon khơ khớ, ko bị hiện lượng lag, máy em ái hơn, vượt nhẹ nhàng, và quan trọng là xăng ăn ít, em chạy avg lên 20,1km/l sau 29 km đường láng hòa lạc, he. nhưng vòng tua máy khi đi đường trường vẫn cao. để em với cụ vịt ngâm cứu them tý nữa xem thế nào rồi thông báo cho các cụ, hé hé
Quan trọng là đi trong phố hết bao nhiêu cụ ạ
Đường trường chỉ để test thôi,
Vừa rồi có cụ đưa ra ý kiến điều chỉnh để xe chạy 2 chế độ: chạy bình thường cho đường thoáng và chế độ đường tắc thì hạn chế được công suất máy cho đỡ tốn, nhưng có vẻ bất khả thi
:-?

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Vừa rồi có cụ đưa ra ý kiến điều chỉnh để xe chạy 2 chế độ: chạy bình thường cho đường thoáng và chế độ đường tắc thì hạn chế được công suất máy cho đỡ tốn, nhưng có vẻ bất khả thi
Lại đi hóng một cụ chưa có kinh nghiệm gì về độ ECU nhưng lại chém gió tận box công suất, mệt lão này quá. Với xe dung tích lớn, mã lực cao thì đi trong phố có thể can thiệp giảm bớt công suất để giảm tiêu thụ nhiên liệu, chứ với xe công suất yếu mà hạn chế công suất thì lại càng yếu, càng phải đạp nhiều ga và càng tốn xăng (Lac là một ví dụ điển hình). Anh để ý xem với xe của mình, trời càng nắng thì khi tắc đường, khí hút vào máy càng nóng => nghèo oxy => ECU sẽ điều chỉnh giảm xăng cho đỡ tốn xăng => xe càng ỳ => càng cố đạp ga lại càng tốn xăng. Nên để hạn chế tình trạng này em đã phải làm: cách nhiệt cổ hút, tạo đường hút gió vào máy càng nhiều càng tốt.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Lại đi hóng một cụ chưa có kinh nghiệm gì về độ ECU nhưng lại chém gió tận box công suất, mệt lão này quá. Với xe dung tích lớn, mã lực cao thì đi trong phố có thể can thiệp giảm bớt công suất để giảm tiêu thụ nhiên liệu, chứ với xe công suất yếu mà hạn chế công suất thì lại càng yếu, càng phải đạp nhiều ga và càng tốn xăng (Lac là một ví dụ điển hình). Anh để ý xem với xe của mình, trời càng nắng thì khi tắc đường, khí hút vào máy càng nóng => nghèo oxy => ECU sẽ điều chỉnh giảm xăng cho đỡ tốn xăng => xe càng ỳ => càng cố đạp ga lại càng tốn xăng. Nên để hạn chế tình trạng này em đã phải làm: cách nhiệt cổ hút, tạo đường hút gió vào máy càng nhiều càng tốt.
Mai mua cái máy lạnh lắp vào cổ hút
=))=))=))

khuongkts

Xe hơi
đường phố cũng giảm chứ cụ :>, máy khỏe hơn ga sẽ nhẹ nhàng xăng sẽ giảm đáng kể đó :>.

langbatkyho

Xe tải
Cụ vịt ơi, theo E thì LAC CDX 1.6 chỉ giành để đi đường trường thôi, đi trong phố khó chịu lắm! E đi hết tết, ra tết là E bán cụ ạ! Đi thế này khó chịu lắm! Đỡ phải nghiên cứu nhiều.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vịt ơi, theo E thì LAC CDX 1.6 chỉ giành để đi đường trường thôi, đi trong phố khó chịu lắm! E đi hết tết, ra tết là E bán cụ ạ! Đi thế này khó chịu lắm! Đỡ phải nghiên cứu nhiều.
Chuyển qua 1.8 cho khỏe,
;))

Mr Chien

Xe đạp
con cdx 1,6 cua em ì quá hum nao có thời gian phone cho các bác xem giúp độ giúp em nó cái

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
he he, em ạ cụ, hôm nào đi off E chém gió thêm nhé! Cụ vịt dạo này bận rộn chẳng thấy đâu cả, chán ghê!
Dạo này cũng hơi bận một tí, độ thêm tí như xe của anh thì đi cũng chả đến nỗi nào đâu, để nguyên bản thì giật đùng đùng là đúng rồi :D

design4vnlife

Đi bộ
Hix tìm mãi mà không thấy ở đâu hết. Các cụ cho em hỏi con vợ 2 em cruze ltz 1.8 thì thay bugi denso loại này ạ? Các cụ trên toàn thấy bàn về ik20 cho lac cdx với Ls, con vợ của em tìm mãi ko ra câu trả lời các cụ ạ!!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chiều nay sau khi từ chối mọi lời mời đi cafe, em mới có dịp ngồi bọc lại cách nhiệt bầu gió, trước đây muốn làm lắm nhưng không có nhiều thời gian và cũng lười làm. Lượn đi lượn lại mấy hàng bán thiết bị bảo ôn điều hòa thì đóng cửa hết, bực mình em ghé qua ngay cửa hàng nội thất ô tô gần nhà thì lại vớ được cái tấm cách âm rẻ tiền bằng cao su non. Cả miếng 1m2 mới có 100k, mua xong em bán hàng cứ trố mắt ra hỏi "anh làm được á", "anh làm được à"...

Cái rất hay của cao su non là bóc ra thì không dính mấy, nhưng mà sấy một cái thì dính chặt, sau này rất khó gỡ. Cụ nào mà không thích bị keo dính vào thì đừng nghĩ tới việc làm này nhé.

Đây là mấy cái ảnh thành quả của vài tiếng đồng hồ:

Kết quả: dầy dặn, trông có vẻ ổn, em thử dùng máy sấy lớp vỏ bên ngoài trong cả phút rồi thò tay vào trong mà vẫn không thấy có hơi nóng. Mai mới có điều kiện test, hy vọng rằng em nó sẽ giúp hạn chế tổn hao mã lực khi đi trong phố :D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Phải đem hơ trên bếp gas ấy thì mới biết có nóng hay không.
CHứ máy sấy thì ăn thua gì.

Chiều nay sau khi từ chối mọi lời mời đi cafe, em mới có dịp ngồi bọc lại cách nhiệt bầu gió, trước đây muốn làm lắm nhưng không có nhiều thời gian và cũng lười làm. Lượn đi lượn lại mấy hàng bán thiết bị bảo ôn điều hòa thì đóng cửa hết, bực mình em ghé qua ngay cửa hàng nội thất ô tô gần nhà thì lại vớ được cái tấm cách âm rẻ tiền bằng cao su non. Cả miếng 1m2 mới có 100k, mua xong em bán hàng cứ trố mắt ra hỏi "anh làm được á", "anh làm được à"...

Cái rất hay của cao su non là bóc ra thì không dính mấy, nhưng mà sấy một cái thì dính chặt, sau này rất khó gỡ. Cụ nào mà không thích bị keo dính vào thì đừng nghĩ tới việc làm này nhé.

Đây là mấy cái ảnh thành quả của vài tiếng đồng hồ:

Kết quả: dầy dặn, trông có vẻ ổn, em thử dùng máy sấy lớp vỏ bên ngoài trong cả phút rồi thò tay vào trong mà vẫn không thấy có hơi nóng. Mai mới có điều kiện test, hy vọng rằng em nó sẽ giúp hạn chế tổn hao mã lực khi đi trong phố :D

vietthuy

Xe buýt
cụ vitgia78 thật là chịu khó, trong tháng này em sẽ bắt đầu những ý tưởng của các bác: 1) Grounding kit 2) thay bugi IK20 3) thay dầu 5w hoặc 10w 4) Cách nhiệt bầu gió giống như cụ làm! có gì em gọi cụ vitgia78 nhờ thêm tư vấn nhé. Hy vọng sẽ đỡ ì khi đi trong phố!

Chỉnh sửa cuối:

DAMEFA

Xe buýt
Có phải là miếng dán chống ồn ko hả Cụ Vitgia?

pbinh979

Xe tăng
Cái này giống miéng nhựa đường chống ồn nhỉ. Mua ở đau hả cụ Vịt?

Linh_LTZ

Xe tải
Dùng sáng lắm lắm cụ ơi, nhất là chạy đêm cụ so với bóng gốc thấy trên lệch khá nhiều đó. Của OSRAM có một loại Cool Blue cho ánh sáng có tý xanh rất đẹp.
cu cho em cai báo giá với...em đang định lắp đây...

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Có phải là miếng dán chống ồn ko hả Cụ Vitgia?
Cái này giống miéng nhựa đường chống ồn nhỉ. Mua ở đau hả cụ Vịt?
Chính nó đấy, nhưng em gọi là cao su non, còn cửa hàng gọi là nhựa đường :D
Em mua ngay gần nhà, chỗ đường Khuất Duy Tiến, nó vứt chỏng chơ ở một góc, thấy mình mua được nốt chỗ tồn, em bán hàng cười như hoa nở ấy. Sáng nay nhiệt độ ngoài trời 24 độ nên cũng chả test được. Túm lại là sau khi chạy đến công ty thì vẫn thấy máy chạy mượt mà, vọt vọt. Phải 28 độ C trở lên mới biết là có ổn hay không.