Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào (phần 2)

couto_hung

Xe tăng
cái này là sau 1 hồi suy nghĩ, vì đi đường trường vong tua nó tăng, em mới thử test lại dây mát và thấy rằng tháo 2 dây(với điều kiện lắp thêm 1 dây vào chỗ buji hỏi lại cụ vịt) này ra xe chạy ko bị lag và ăn xăng giảm hẳn và thêm 1 dây vào chỗ hộp số tự động, còn ko chỉ cần tháo 1 dây bên trái và nối thêm 1 dây vào chỗ hộp số tự động chuyển số ngon lắm êm re ^_^ (các cụ cứ làm đi em với cụ vit test rồi đi rất ngon). em đi làm chạy cầu giấy-phạm hùng-vành đai 3(ổn định khoảng 45 km/h cố gắng để vòng tua khoảng 1k2 thôi các cụ nhé)-pháp vân cầu giẽ- chạy ổn định 75 km/h,quãng đường 27km, 6l/100km hoặc chỉ hơn tý 6,1 -6,2, phê quá, he he :>
hình như xe bác độ bi xenon rồi phải ko ạ???

khuongkts

Xe hơi
độ rồi,hơi lởm đang tính phang con lô thay bộ khác, ke ke ;))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
cái này là sau 1 hồi suy nghĩ, vì đi đường trường vong tua nó tăng, em mới thử test lại dây mát và thấy rằng tháo 2 dây(với điều kiện lắp thêm 1 dây vào chỗ buji hỏi lại cụ vịt) này ra xe chạy ko bị lag và ăn xăng giảm hẳn và thêm 1 dây vào chỗ hộp số tự động, còn ko chỉ cần tháo 1 dây bên trái và nối thêm 1 dây vào chỗ hộp số tự động chuyển số ngon lắm êm re ^_^ (các cụ cứ làm đi em với cụ vit test rồi đi rất ngon). em đi làm chạy cầu giấy-phạm hùng-vành đai 3(ổn định khoảng 45 km/h cố gắng để vòng tua khoảng 1k2 thôi các cụ nhé)-pháp vân cầu giẽ- chạy ổn định 75 km/h,quãng đường 27km, 6l/100km hoặc chỉ hơn tý 6,1 -6,2, phê quá, he he :>
Chém quá thể, thế thì ăn ít hơn cả Yaris à? :))
Xe anh đi làm 1/4 vạch xăng đầu cố lắm cũng chỉ được 150km thôi hè hè

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Đường ngon đều ga thì nói làm gì, vào phố mà chơi thì biết nhau ngay.
Đi cả tháng nhìn vào cái Km/h AVG mà phát chán, lúc nào cũng khoảng 12 - 15 Km/h. Tuần nào có cuốc lên sân bay thì nhỉnh lên được 20 Km/h
Các cụ chú y cái vụ nối thêm lông là dây dợ, chỗ nào nó quét sơn xanh thì cứ đấu mái thoải, chỗ nào nhà sx không đánh dấu thì phải nghiên cứu trước khi ấy ...
:D:D:D

khuongkts

Xe hơi
Chém quá thể, thế thì ăn ít hơn cả Yaris à? :))
Xe anh đi làm 1/4 vạch xăng đầu cố lắm cũng chỉ được 150km thôi hè hè
em chém cũng có cơ sở để chém chứ, ke ke :>. Túm lại xe mình nếu đi đường trường thì vô địch, đi sướng, đầm xe, ăn ít xăng, đi phố thì xe nào chẳng chén xăng như uống nước, cứ coi như xe mình là camry le đi :-?, nội thất nó cũng vậy thôi mà,tắc đường thì nó đi cũng như mình thui, he he:-". Trước khi độ xe em có làm chuyến đi Huế, đầy bình xăng phọt vào Huế đúng 680 km,em chạy 1A cũ nhé các cụ, đồng hồ còn báo đi được 125 km, nếu mà cứ đi chuẩn tiếp thì gần 800km or 800km là chuyện ko khó, các cụ xem xe mình đi đường trường có ngon ko :>. Giờ độ rồi chạy chuyến nữa ko biết thì thế nào đây,chắc đầy bình xăng chạy vòng đi vòng về quá :-? (cái này thì chém nài cụ vit :-")

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
Có cụ nào đi Cruze độ lại âm thanh chưa? cái xe LD nó cắt óp sần ghê quá. loa nghe lởm kinh. Anh em trên này đi Lac âm thanh 6 loa nghe còn tạm chứ Cru 4 loa nghe như cái đài cát sét ý. Cuối năm có tí lúa em đang định lên đời nghe cho nó sướng. Các cụ góp ý nhiệt tình nhé.

simba_2005

Xe hơi
Có cụ nào đi Cruze độ lại âm thanh chưa? cái xe LD nó cắt óp sần ghê quá. loa nghe lởm kinh. Anh em trên này đi Lac âm thanh 6 loa nghe còn tạm chứ Cru 4 loa nghe như cái đài cát sét ý. Cuối năm có tí lúa em đang định lên đời nghe cho nó sướng. Các cụ góp ý nhiệt tình nhé.
ok, cdx mọi thứ ko chê nhưng âm thanh chán nhất dòng bình dân mình đã từng đi, tuần sau định tự thay có kết quả xin báo cáo các bác từ A-Z lun

Thd

[Tịch thu bằng lái]
ok, cdx mọi thứ ko chê nhưng âm thanh chán nhất dòng bình dân mình đã từng đi, tuần sau định tự thay có kết quả xin báo cáo các bác từ A-Z lun
Tôi lại thấy CDX âm thanh chuẩn không cần chỉnh, cờ rui thì tôi chưa thử nên không nói phét, to y o ta thì không thể so với CDX

couto_hung

Xe tăng
Âm thanh Cờ rui còn thua xa con VIos còi

thangln

Xe máy
Hớ hớ xe cụ chạy toàn 45-50kmh thì gì chả sướng, xe em tốc độ trung bình có 15kmh thôi, đi tý lại dừng, có hôm từ công ty về nhà có 5km mà mất đúng 1 tiếng :D. Chân chỉ để chân phanh thôi, em thề

@cụ Vịt:
Em dạo này chạy cái bu gỉ ở NCT thấy lại đỡ tốn hơn rùi anh ạ, không biết có phải do trời lạnh đi ko nữa :D. Nhưng ít hơn đồ stock thì có lẽ không phải, hay anh cho em mượn bugi chạy thử đê :D.

À Bao giờ có khẩu trang giấy thế hả anh hehe lâu lâu sốt ruột quá

vietthuy

Xe buýt
thế tóm lại các cụ giúp em: bây giờ sẽ chạy 4 dây grounding kit như sau phải không? bác Khuongkts cho cái ảnh final em xem cụ thể 4 dây với!

1,8m: bầu trợ lực
1,2m: gần bugi số 4 , gần bướm ga?
0,5m: dây nối vào phía sát hộp cầu chì ?
0,4m: dây nối vào hộp số tự động ?

Chỉnh sửa cuối:

khuongkts

Xe hơi
ảnh chưa chụp được, nếu cụ nào cần hỗ trợ cứ alo cho em :>

DAMEFA

Xe buýt
Các Bác cho cháu hỏi là xe cháu CDX tự nhiên dạo này thấy ẩm dầu ở chỗ hộp số TD ngay chỗ cái chốt lên mà có cái dây kéo ý, dưới đó cháu thấy có cái gioăng cao su màu đen. có Bác nào bị ko chỉ cho cháu cách khắc phục với nhé. Đặc biệt là cụ Vitgia hay mầy mò về xe tư vấn cho cháu cái.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ cho đi viện đê, Thay cái gioăng đê. Không hối kô kịp.

Các Bác cho cháu hỏi là xe cháu CDX tự nhiên dạo này thấy ẩm dầu ở chỗ hộp số TD ngay chỗ cái chốt lên mà có cái dây kéo ý, dưới đó cháu thấy có cái gioăng cao su màu đen. có Bác nào bị ko chỉ cho cháu cách khắc phục với nhé. Đặc biệt là cụ Vitgia hay mầy mò về xe tư vấn cho cháu cái.

khuongkts

Xe hơi
he, lâu lắm mới thấy cụ chuẩn, dạo này mất hút quá nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

DAMEFA

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ, em muốn nói rõ thêm là cái đó nó ngay dưới gầm ắc qui ý, nhìn nó như kiểu dây côn xe máy ý. Có khi t7 tuần này em sẽ mang đi kiểm tra. Em đưa ra cái ảnh cụ thể đây này, cái ốc nhỏ chỗ mũi tên màu vàng ý dưới cái công tắc màu xanh trên mặt hộp số. Mong các cụ quan tâm giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
Hì, lâu lắm rồi chả có gì chém với các bác cả. Thớt này ông Vịt chạy mất rồi hay sao ý.
Báo cáo các bác, Hôm trước em lên đây nhờ tư vấn để độ lại quả âm thanh cho con xe cỏ nhà em. Nhưng sau 1 hồi tham khảo thấy rằng muốn lên bộ âm thanh ngon thì cũng cỡ 20 củ. Còn tầm 5-7 củ thì cũng chưa giải quyết được gì. Cuối cùng em quyết định đầu tư 6 M làm bộ dàn âm thanh nghe nhạc tại gia (dạo này khuyến mại ầm ầm, rẻ quá) ---> ngon bổ rẻ hơn nhiều. Tối về nằm nghe nhạc ôm vợ 1 thích hơn. Các bác thấy sáng suốt ko? hì hì*-:):P:D

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các bác cho em hỏi, dưới đáy hộp số CDX của em hơi bị ẩm dầu, không biết nó ngấm ở đâu ra! Lúc đi thay dầu máy nhìn thấy thế em có hỏi mấy bác kỹ thuật trong Auto Care, bác ấy bảo hơi ẩm tý thế không sao vì khi thiếu dầu hộp số đèn check động cơ nó sẽ báo.
Nhưng em cũng chưa yên tâm lắm, các bác cho em xin ý kiến với ạ? Em cảm ơn nhiều!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Dạo này xe chạy bốc quá nên chả biết chém cái giề nữa :))

MAST

Xe tải
Báo cáo các cụ xe Lacetti Premiere hiện mới có thêm cái này nhá hi`hi`
- Mặt gương co xi nhan LED ::-bd
hình dạng iem nó dư thía lày đơi ạ >:D<