Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

N70

Xe hơi
Cái vụ xì dầu nắp dàn cò này hình như xe củ sâm nào cũng bị hay sao ấy nhẩy, lên diễn đàn nào cũng thấy các bác kêu om sòm. Em cũng bị luôn (xấu hổ quá), mang ra gara Tam Tiến được mấy chú thợ phán tháo ra, dán ron là được. Mấy chú tháo ra em đứng xem (thấy cái ron chỉ nó bẹp tận dưới cái mép sắt) liền bảo các chú mua cái mới thay cho Anh, các chú kêu không có và dán thì chịu được, không xì dầu đâu mà Anh lo. hic, Hôm sau em mở ra nhòm thì không phải xì hơi như trước mà xì thành giọt theo mấy cái ốc luôn, Em a cay quá quyết định "khéo tay hay làm" và mua 10k lọ keo dán ron, 10 k giấy amiang về cắt thành dây 1,5mm cho lọt xuống cái rãnh ron, cậy ron cao su lên, cho cái dây amiang xuống dưới, cho 1 lớp keo mỏng lên trên, cho ron cao su sau cùng (do lâu ngày ron cao su củ sâm tồi nó xẹp xuống) thấy ron cao su cao hơn mặt máy chừng 2mm, ok . Tiếp tục cho thêm 1 lớp keo sát ngay chân ron cao su và gắn lại ốc luôn. Bây giờ máy sạch bong, hơi dầu cũng chịu tịt không chui ra được nữa.
Xe em cũng bị xì dầu nắp dàn cò này.
Ra gara họ phải mài ốc trồi lên đi sau đó lắp vào mới ổn. Thấy gara nói là dòng Lac.ex đi từ 2 vạn đến 4 vạn đều bị lỗi này. Bác nào đi xe này nên lưu ý vì dầu chảy ra làm đen hết máy.

Stingray

Xe đạp
sao các bác ko ra hãng sửa?có mắc đâu mà yên tâm

DuaHau2511

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cho e hoi tí.xe của e là lac ex 2009 đi được 3v5,mấy hôm nay đi thỉnh thoảng lại có tiếng rè rè ở khoang máy mà ko hiểu vì lí do gì?có cụ nào biết thì mách e với

monkey_love_car

Xe tải
các cụ cho e hoi tí.xe của e là lac ex 2009 đi được 3v5,mấy hôm nay đi thỉnh thoảng lại có tiếng rè rè ở khoang máy mà ko hiểu vì lí do gì?có cụ nào biết thì mách e với
Cụ hỏi thế này thì ai trả lời cho cụ được chứ? Cụ phải mở cái capo ra mà nghe xem nó kêu ở cái gì thì ngta mới phán được cụ ạ. [-(

DuaHau2511

[Tịch thu bằng lái]
xe của e khi đi mới có tiếng như thế mà đi thinh thoảng mới có tiếng rè rè thôi.e thử mở ra rồi ga to xem thế nào thì lại ko bị

Huonglq2009

Xe tải
xe của E cũng bị như vậy. có cụ nào biết chỉ giáo với ợ..

Đèn xanh

Xe đạp
Cái bệnh đấy có khi là bệnh di truyền nhà Lac Ex cụ ạ. Xe em cũng thế và em đi xe Lac Ex chỗ cho thuê tự lái ngày trước em thuê cũng thế. Chắc là do cái hộp số không tốt nên nó bị vậy. Cái hộp số của nó cứ rung ầm ầm khi đi bình thường chứ không được tĩnh như các dòng xe khác như Hyundai, Kia hay xe Nhật. Em thấy chán cái bệnh ý nhất đấy ạ. Đi chậm mà không đệm côn cứ giật giật đùng đùng ý.
Cái này cũng còn do người sử dụng đi không đúng số và tốc độ. Nếu tốc độ chậm thì đi số nhỏ thôi, các bác lười về số thì giật cục là đúng rồi.
Em biết một số bác quen đi số tự động, khi sang đi xe số tay rất lười về số khi đi chậm, kết quả là máy gằn, giật cục nghe xót lắm.

duongdachoan

Xe đạp
Xe em cũng bị xì dầu nắp dàn cò này.
Ra gara họ phải mài ốc trồi lên đi sau đó lắp vào mới ổn. Thấy gara nói là dòng Lac.ex đi từ 2 vạn đến 4 vạn đều bị lỗi này. Bác nào đi xe này nên lưu ý vì dầu chảy ra làm đen hết máy.
mang xuống nhà máy thay toàn bộ ron mới là hết

duongdachoan

Xe đạp
Xe của e là lac 2010, hôm nay mở tấm đậy máy, cũng thấy có hiện tượng xì hơi dầu giàn cò. E cứ mặc kệ vì thực chất cũng ko ảnh hưởng gì. Khi nào dầu chẩy thành giọt thì e xử lí cũng vừa.
Tấm đậy máy thế nào nhỉ, sao xe em lại ko có ở cụ, cụ bốt cái ảnh em xem nào

KunBoy

Xe buýt
Tấm đậy máy thế nào nhỉ, sao xe em lại ko có ở cụ, cụ bốt cái ảnh em xem nào
E nó đây ạ, E copy ảnh trên mạng thui

Đời 2010 đầu năm vẫn còn tấm nhựa này, Nhưng E thấy mấy xe sản xuất cuối năm thì đã loại bỏ rồi

Phương.Xe

Xe điện
E nó đây ạ, E copy ảnh trên mạng thui

Đời 2010 đầu năm vẫn còn tấm nhựa này, Nhưng E thấy mấy xe sản xuất cuối năm thì đã loại bỏ rồi
Cảm ơn cụ đã post ảnh cho anh em thấy. Mấy hôm nay e bận quá nên ko vào OF. Tấm đạy máy là như vậy đó các cụ ạ.

doantien

Xe đạp
Xe em để dưới nắng khoảng vài giờ là tự hú.
Để dưới bóng cây thì thôi, bây giờ không hiểu sao nó khỏi bệnh luôn, sức đề kháng tốt thì phải
Xe em cũng đang bị hiện tượng tương tự, xe để không trong gara tự hú, để ngoài trời cũng tự hú. Các bác cho em ít kinh nghiệm sửa vụ này với, nhiều lúc ngượng quá vì xe mình nó cứ hú ầm ĩ lên mà chẳng ai làm gì.

doantien

Xe đạp
Cụ thử kiểm tra lại cái kích nhé, thỉnh thoảng nó bị lỏng so với chỗ gắn kích
Em kiểm tra kỹ rồi không phải do kích hay lốp dự phòng vì em tháo cả hai thứ này ra vẫn bị kêu lục cục, em đang dự nó bị gì đó ở gầm. Có cụ nào bị như thế này không, chia sẻ cho em với.

Linhliem

Xe tải
Cụ ra gara Trung Sơn bảo họ mở nắp capo lên vặn vặn cái núm gì đó là hết ngay. Xe em trước cũng bị hú vậy, mang ra 2 phút là không bao giờ bị nữa

doantien

Xe đạp
Cụ ra gara Trung Sơn bảo họ mở nắp capo lên vặn vặn cái núm gì đó là hết ngay. Xe em trước cũng bị hú vậy, mang ra 2 phút là không bao giờ bị nữa
Cụ cho giúp em cái địa chỉ của gara Trung Sơn với, em google thì nó ở đường Khuất Duy Tiến đúng ko ạ? Nhưng đây là salon hay sao ấy, toàn thấy bán xe ko thấy nói gì về sửa chữa.

nhatminhsm

Xe buýt
Cụ cho giúp em cái địa chỉ của gara Trung Sơn với, em google thì nó ở đường Khuất Duy Tiến đúng ko ạ? Nhưng đây là salon hay sao ấy, toàn thấy bán xe ko thấy nói gì về sửa chữa.
Cụ ra Phạm Văn Đồng gần bến xe buýt nam Thăng Long..

Tinh Hoa

Xe hơi
Xe em bị y trang, đóng đá giàn lạnh luôn, em lắp rơle chỉnh nó về mức nhỏ nhất, chạy ngon lành lại tiết kiệm xăng, bác làm đi hết ngay, cần cụ thể phone cho em 0988515678
Xe em cũng thế, nhiều khi chạy đường trường mà trời nắng ngại với mẹ con vợ cả quá

Tinh Hoa

Xe hơi
Cụ ra Phạm Văn Đồng gần bến xe buýt nam Thăng Long..
Trung Sơn trước ở 16 Phạm Hùng, nay cả đội chuyển về 99 Phạm văn Đồng gần bến xe Nam Thăng Long. Thợ ở đó khá chuẩn và không làm láo. Cụ nào hỏi thông tin cứ gọi cho bác Duẩn trước. Em toàn thế

Tinh Hoa

Xe hơi
Xe e cũng là Lac Ex. Chiều qua e đỗ ngoài nắng khoảng 30'. Lúc lên xe, bật chìa khóa điện thì 4 xi nhan đều sáng. E cài số lùi thì còi cảm biến kêu mặc dù đằng sau ko có gì. E chạy 1 lúc khoảng 5' thì lại ko vấn đề gì nữa. 4 đèn xi nhan tự tắt và tất cả lại hoạt động bình thường. Các cụ cho e hỏi đó là hiện tượng gì vậy và có cần phải vào gara ktra ko? Thank các cụ ạ!
Em tháo còi báo ra rồi, tháng trước mấy đồng chí bảo vệ cơ quan em mấy lần giật mình, xe kêu um lên 1 lúc lại thôi. Giờ thì chỉ đèn sáng thôi. Mấy bác gara bẩu xe này hay bị thế