Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

hoangthanhnb

Đi bộ
Nhờ các cụ chỉ giáo, xe em gần đây đang chạy nó hay co tiếng ư ư ở cần số ko bít là bị sao.Cụ nào gặp trường hợp nàu rồi thì chỉ giáo e với.Đa tạ các cụ
Cụ nên kiểm tra dầu hộp số khẩn trương cụ nhé.

monkey_love_car

Xe tải
Cụ ở đâu? Nếu gần tp Bắc Giang thì e chỉ cho. E lắp trên đó mà.
Hix nhưng em ở tận dưới Hà Lội mà lên BG lắp cái rơ le thì đúng là Impossible Mission cụ ạ. Em thấy điều hòa nó vừa lâu mát vừa bị ngắt lạnh không biết là do xe GM nó kém thế hay chỉ riêng dòng Lac Ex các cụ nhỉ? Xe em đi tầm 5ph thì nó mới bắt đầu mát mà độ lạnh không sâu như mấy anh Kia hay Hyundai chứ chưa nói là xe Nhật nữa

kduc

Xe Cứu Trợ
Tình hình là hôm nay em đi về quê, bị cộc gầm vào cục gạch, thanh giằng bị méo chút ít, tưởng ko sao, nhưng đến khi ra đường cao tốc chạy >70 km/h thấy xe rất ồn, nhờ các bác tư vấn xem xe bị sao và cách trị bệnh thế nào ( xe em là lacetti ex 2010)
Em nghĩ là phải cân lại độ chụm.

Huonglq2009

Xe tải
Xe E dạo này bật điều hòa nó cứ ù ù to lắm khoảng 2 phút thì hết, nhưng cứ dừng khoảng mấy phuta nó lại ù ù 1 tí rồi lại im. ko biết là bệnh gì nhỉ..........có việc gì ko ạ. Điều hòa vẫn lạnh sun chym.

DuaHau2511

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ! E mới tậu được con lac ex lướt nên vào đây hóng tí tẹo!

DuaHau2511

[Tịch thu bằng lái]
Welcome cụ, tổng chi phí cho con lac ex mới bây giờ là bao nhiêu cụ hả cụ?
E mua xe cũ mà cụ. Trước khi E mua e này E có đi tham khao qua tại mấy showroom giá tốt nhất sau khi ra biển nó khoảng 500tr

phucloc8899

Xe container
Xe E dạo này bật điều hòa nó cứ ù ù to lắm khoảng 2 phút thì hết, nhưng cứ dừng khoảng mấy phuta nó lại ù ù 1 tí rồi lại im. ko biết là bệnh gì nhỉ..........có việc gì ko ạ. Điều hòa vẫn lạnh sun chym.
Rơ le điều hoà nó đóng thì ghi máy 1 tý rồi lại im,cụ có thể kiểm tra xem lúc đóng vòng tua nó 900-1000 là được, thấp hơn thì là bù ga bẩn hoặc kém cần bảo dưỡng. nếu hỏng thì phải thay bù ga, em dự thế có gì không phải mong các cụ đừng mắng em:P

monkey_love_car

Xe tải
Có cụ nào có kinh nghiệm về điều hòa Lac Ex cho em hỏi là khi em bật điều hòa là xuất hiện tiếng sè sè ở phần cốp bên phụ nghe như kiểu tiếng máy mài kim loại ở rất xa ý ạ. Em tả ví dụ nghe nó giống chứ không phải kêu to như thế đâu. Nghe nó se se khoảng 3s là hết. Lúc tắt điều hòa cũng thế. Cũng kêu khoảng vài giây rồi hết. Không biết là có phải do lốc có vấn đề cần kiểm tra ngay hay bị cái gì không. Điều hòa vẫn lạnh nhưng tự nhiên xuất hiện tiếng kêu như vậy em hơi lo chỉ sợ nó bị kém dầu bôi trơn trong ga lạnh nên lốc bị kêu. Các cụ cho ý kiến với ạ

phucloc8899

Xe container
Có cụ nào có kinh nghiệm về điều hòa Lac Ex cho em hỏi là khi em bật điều hòa là xuất hiện tiếng sè sè ở phần cốp bên phụ nghe như kiểu tiếng máy mài kim loại ở rất xa ý ạ. Em tả ví dụ nghe nó giống chứ không phải kêu to như thế đâu. Nghe nó se se khoảng 3s là hết. Lúc tắt điều hòa cũng thế. Cũng kêu khoảng vài giây rồi hết. Không biết là có phải do lốc có vấn đề cần kiểm tra ngay hay bị cái gì không. Điều hòa vẫn lạnh nhưng tự nhiên xuất hiện tiếng kêu như vậy em hơi lo chỉ sợ nó bị kém dầu bôi trơn trong ga lạnh nên lốc bị kêu. Các cụ cho ý kiến với ạ
Ko vấn đề gì đâu em nghĩ là do van tiết lưu thôi nó kêu để xả lạnh ra cho cụ mát thì phải:">

monkey_love_car

Xe tải
Ko vấn đề gì đâu em nghĩ là do van tiết lưu thôi nó kêu để xả lạnh ra cho cụ mát thì phải:">
Dưng mà lúc em tắt máy hoặc tắt điều hòa nó cũng kêu không biết là thế nào. Em đi xe khác nhiều mà chưa từng thấy hiện tượng đó. Hay là em không để ý nhỉ :-s

ym9972

Xe buýt
Theo em, cụ Khỉ cần kiểm tra quạt gió, lọc gió điều hoà, 2 cái đó ở phía sau cốp bên phụ đấy cụ ạ, cũng dễ làm thôi mà: tháo mấy con vít bắt cốp, nhấc cốp ra ngoài là lộ ra hết, cụ làm thoải mái

phucloc8899

Xe container
Theo em, cụ Khỉ cần kiểm tra quạt gió, lọc gió điều hoà, 2 cái đó ở phía sau cốp bên phụ đấy cụ ạ, cũng dễ làm thôi mà: tháo mấy con vít bắt cốp, nhấc cốp ra ngoài là lộ ra hết, cụ làm thoải mái
Em cũng nghĩ giống cụ:bz

doantien

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút, vợ 2 em là em lac 2008 đi được gần 4 vạn. Từ hồi lấy đến h em dùng lành lắm ko phải sửa chữa gì? không biết gần 4 vạn thì có phải đi bảo dưỡng hay kiểm tra gì ko các cụ nhỉ?
À, với là xe em có một cái tật là thỉnh thoảng trong xe nghe tiếng cục cục nghe như bị lỏng một cái gì đấy, em theo dõi mãi thì nghi là ở cốp xe nhưng tìm mãi không ra là nó bị lỏng cái gì.
Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ, em cảm ơn các cụ nhiều!!!!

Ngô Đại

Xe tải
Cụ chưa đi xe Lac LD thì phải, lấy được lọc gió ĐH xe này hơi khoai đấy phải nằm ngửa, chui 1/2 đầu vào trong nhé.

bangong

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút, vợ 2 em là em lac 2008 đi được gần 4 vạn. Từ hồi lấy đến h em dùng lành lắm ko phải sửa chữa gì? không biết gần 4 vạn thì có phải đi bảo dưỡng hay kiểm tra gì ko các cụ nhỉ?
À, với là xe em có một cái tật là thỉnh thoảng trong xe nghe tiếng cục cục nghe như bị lỏng một cái gì đấy, em theo dõi mãi thì nghi là ở cốp xe nhưng tìm mãi không ra là nó bị lỏng cái gì.
Cụ thử kiểm tra thanh cân bằng bánh sau xem

monkey_love_car

Xe tải
Cụ chưa đi xe Lac LD thì phải, lấy được lọc gió ĐH xe này hơi khoai đấy phải nằm ngửa, chui 1/2 đầu vào trong nhé.
Em dự giống cụ này. Có vẻ không dễ xơi cái vụ tháo lọc gió ĐH vì mấy lần em đã tháo cốp ra lắp linh tinh mấy thứ mà chửa thấy cái lọc gió nó lộ hàng đâu cả. Thanks các cụ để hôm nào em rảnh rang tháo ra kiểm tra nếu không hết chắc phải xuống GM bắt đền thôi. Em thì vẫn chỉ đoán là do nó bị kém ga lạnh nên mới vậy. :(

minhduc11

Xe hơi
Cụ thử kiểm tra lại cái kích nhé, thỉnh thoảng nó bị lỏng so với chỗ gắn kích