Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

minhhai295

Xe đạp
các cụ ơi em mới vào minh hoàng thay bướm ga hết 4 củ rồi bảo dưỡng mấy cái linh tinh bên đó lấy em tổng thiệt hại hơn 8 củ không biết em có bị cứa cổ không các cụ

minhhai295

Xe đạp
em cũng mới tạu 1 em đời 2005 hết 220k cụ ah
chạy ngon lắm . máy êm, xăng khoảng 8,5l/100km trung bình cả trong phố và cao tốc điều hòa 24/24. mua về sửa chữa lặt vặt hết hơn 10 củ chạy chấm hết, kia morning hay gate gọi bằng cụ

tenluatomahoc

Xe tăng
em cũng mới tạu 1 em đời 2005 hết 220k cụ ah
chạy ngon lắm . máy êm, xăng khoảng 8,5l/100km trung bình cả trong phố và cao tốc điều hòa 24/24. mua về sửa chữa lặt vặt hết hơn 10 củ chạy chấm hết, kia morning hay gate gọi bằng cụ
Cụ mua ở đâu mà ngon vậy trời cho em kinh nghiệm chọn xe với. Em cũng đang định mua con như cụ nè. Thanks cụ trước

toandl

Xe đạp
các cụ ơi em mới vào minh hoàng thay bướm ga hết 4 củ rồi bảo dưỡng mấy cái linh tinh bên đó lấy em tổng thiệt hại hơn 8 củ không biết em có bị cứa cổ không các cụ
Phải cái cảm biến vị trí bướm ga không cụ? Xe cụ đời nào mà bị hỏng rồi, thường thì cái này cũng khó hỏng lắm!

Huonglq2009

Xe tải
khi lên ga cứ có tiếng rè rè như phát ra từ quạt gió ý. ko biết là gì. tắt hết quạt gió vẫn kêu. chỉ lên ga đột ngột nó mới kêu, lên từ từ thì ko sao. Có cụ nào bị ko ợ???????

toandl

Xe đạp
khi lên ga cứ có tiếng rè rè như phát ra từ quạt gió ý. ko biết là gì. tắt hết quạt gió vẫn kêu. chỉ lên ga đột ngột nó mới kêu, lên từ từ thì ko sao. Có cụ nào bị ko ợ???????
Cụ kiểm tra phần nhựa tap-lo xem có bị lỏng, hở chỗ nào không. Có thể phần nhựa bị rung khi cụ ga lớn.

KunBoy

Xe buýt
Xe e cũng bị như vậy ợ, Nhưng E cũng nghi là do phần nhựa bị rung, vì chỉ khi mình đi hơi ép số nó mới kêu ợ 8->
Quạt điều hòa của E có tiếng kêu khá nhỏ, chỉ khi đi đêm yên tĩnh, tắt hết đài đóm đi thì mới nghe thấy tiếng kêu, E đang không biết sử lý kiểu gì và ở đâu ~X(

codeviet8x

Xe hơi
Website
linatech.vn
Mới làm một em ở Anycard đợi 2010 về cơ bản ngon nhưng em đi thì đã bị dính 2 bệnh rồi.
giờ post lên luôn các bác tham khảo:
1: điều hòa đông đá đến anycard lắp thêm rơle đi ngon rồi
2: bệnh côn nghe nói bitê nó hay hỏng em cũng vừa mới dính xong đang đi tư nhiên côn không có tác dụng đạt nhẹ tênh cố chạy vào hãng ở Vinh thay mất 1,6tr tiền bitê + 350k tiền công.
3: Kim xăng xe em thay ắc quy bị ngược cực thằng thợ nó mang ắc quy sai nó cố kéo giây để đảo cực thì mọi vấn đề ngon nhưng kim xăng bị dựng ngược báo đầy mặc dù xe hết xăng, xong em bắt nó thay lại ăc quy đúng cực là ngon.

giờ em đang có mấy vấn đề sau cần các bác chỉ giáo:

1: khóa xe điều kiển của em bị hỏng chắc là chủ xe củ họ thay cả bộ điều kiển khác nên giờ muốn lắp lại điều khiển gắn trên chìa luôn thì thay ở đâu.
2: định lắp cái loa sub gầm ghế
3: độ thêm đèn gầm và độ lại đền pha xeon philip gì đó cho sáng sáng chút chạy tối cho sướng.
4: chống ồn các bác có ai làm rồi cho chút kinh nghiệm và chi phí để tham khảo?

hehehe bác nào biết comment giùm em cái nhỉ :
thank you!

monkey_love_car

Xe tải

lacetti3064

Đi bộ
E là tv mới nên có gì nhờ các bác chỉ giáo.
Nhà e có xe Lacetti SE 2009, tầm tháng 7/2011 e mang xe đến Trung Sơn bảo dưỡng thì thấy nước làm mát bị cạn và sôi sùng sục, họ kt rùi bảo bị hỏng van hằng nhiệt, thay mất 1tr4. Sau đó khoảng 1 tháng e đang đi thì xe bị giật, kt nước làm mát thì thấy cạn hết, e đổ thêm nước lã vào (lúc máy vẫn chạy), sau đó mang ra gara thì họ bảo bị thổi gioăng, thay gioăng mất 1tr3. Đến nay lại bị hỏng (bố e đang đi, dừng lại, sau đó ko khởi động được nữa, kt thấy hết nước nên đổ nước lã vào, lúc đó đã tắt máy).
Các bác cho e hỏi: lý do xe bị thổi gioăng (có phải do đổ nước lã ko ah?), xe em đi một năm hơn 1 vạn nhưng phải đổ nước làm mát khoảng 4 -5 lần, như thế có phải bình thường ko ah? Có gì lưu ý mong các bác chỉ giúp em với. Đa tạ các bác.

toandl

Xe đạp
Nhà e có xe Lacetti SE 2009, tầm tháng 7/2011 e mang xe đến Trung Sơn bảo dưỡng thì thấy nước làm mát bị cạn và sôi sùng sục, họ kt rùi bảo bị hỏng van hằng nhiệt, thay mất 1tr4. Sau đó khoảng 1 tháng e đang đi thì xe bị giật, kt nước làm mát thì thấy cạn hết, e đổ thêm nước lã vào (lúc máy vẫn chạy), sau đó mang ra gara thì họ bảo bị thổi gioăng, thay gioăng mất 1tr3. Đến nay lại bị hỏng (bố e đang đi, dừng lại, sau đó ko khởi động được nữa, kt thấy hết nước nên đổ nước lã vào, lúc đó đã tắt máy).
Các bác cho e hỏi: lý do xe bị thổi gioăng (có phải do đổ nước lã ko ah?), xe em đi một năm hơn 1 vạn nhưng phải đổ nước làm mát khoảng 4 -5 lần, như thế có phải bình thường ko ah? Có gì lưu ý mong các bác chỉ giúp em với. Đa tạ các bác.
Xe bác bị thổi gioăng là do xe bị hao nước làm mát. Nước làm mát bị hao là do bị rò rỉ ở đâu đấy mà chưa tìm ra. Nguyên nhân hao nước có thể là ống dẫn nước nứt vỡ, khi nước nóng thì mới bị xì. Ống nước của hệ thống sưởi bị rò hoặc két nước bị bục gây rò rỉ nước làm mát. Bác cố gắng tìm hỗ rò rỉ hao nước làm mát để xử lý triệt để nhé.

KunBoy

Xe buýt
Khiếp quá, Xe nhà bác đi kiểu gì mà mới có 1 năm đã thổi gioăng mặt máy những 2 lần ^:)^ Phải tìm ra nguyên nhân tận gốc việc liên tục cạn nước làm mát và sử lý ngay đi chứ ạ. Xe E chạy 2 năm rồi mà nước làm mát thỉnh thoảng chỉ phải bổ sung thêm 1 chút thôi ạ ;;)
Với lại mình biết xe mình như vậy rồi thì phải kiểm tra liên tục mực nước + đi đường dài phải thủ thêm 1 bình nước để thỉnh thoảng kiểm tra và bổ sung kịp thời, Chứ để thổi gioăng thế thì ...
Chỗ E mới đây có 1 bác mới mua xe, say rượu quay đầu xe đâm vào vỉa làm bục két và rồi bó máy, lập tức lấy nước đổ vào kết quả là tháo mặt máy ra mài đi mấy ly đới \:D/
Nhìn mà thương ~X(

ym9972

Xe buýt
Trung Sơn đấy....
Với lại bác đi xe cũng không để ý, cái kim đồng hồ nhiệt độ nó khác một chút là chạy xe khác rồi, để đến lúc cạn hết nước, máy nóng đến mức thổi cả gioăng, lăn đùng ra chết mới biết thì cũng hơi quá cụ ạ

gadaubac69

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi
sao khi tra chìa khóa, đề nổ thì máy rú lên một lúc (vòng quay lên hơn 2000) rồi mới giảm xuống
như vậy là bệnh gì, cách khắc phục ntn? X_X
em đã chuẩn bị vodka mời các cụ 8->

toandl

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi
sao khi tra chìa khóa, đề nổ thì máy rú lên một lúc (vòng quay lên hơn 2000) rồi mới giảm xuống
như vậy là bệnh gì, cách khắc phục ntn? X_X
em đã chuẩn bị vodka mời các cụ 8->
Khi xe để lâu không chạy hoặc sáng sớm nổ máy đánh xe ra khỏi gara thì có hiện tượng này đúng không ạ. Nếu đúng thì bình thường, thường gọi nôm na là "bù ga sáng" cho máy nhanh nóng đến mức làm việc tốt nhất thì vòng tua giảm xuống.

gadaubac69

Xe buýt
Khi xe để lâu không chạy hoặc sáng sớm nổ máy đánh xe ra khỏi gara thì có hiện tượng này đúng không ạ. Nếu đúng thì bình thường, thường gọi nôm na là "bù ga sáng" cho máy nhanh nóng đến mức làm việc tốt nhất thì vòng tua giảm xuống.
nhưng cụ ơi lúc nào đề nổ máy đều bị thế, trước kia thì không :-w

catlo

Xe hơi
Em cũng vừa lấy Lac EX 2012. Đi vài hôm được khoảng 200km. Thấy có bệnh nhỏ là đi ở số 2 hoặc 3 thì chân ga thỉnh thoảng hơi bị hẫng một cái, như giật cục, rồi lại bình thường. Hỏi salesman của đại lý thì được giải đáp là "xe mới thế là thường, đi hết 1.000km đầu, vào hãng bảo trì, căn chỉnh lại sẽ hết". Em sẽ chờ xem họ chỉnh thế nào, nếu hết bệnh thì sẽ tiếp tục cập nhật cho các cụ.

Phương.Xe

Xe điện
Em cũng vừa lấy Lac EX 2012. Đi vài hôm được khoảng 200km. Thấy có bệnh nhỏ là đi ở số 2 hoặc 3 thì chân ga thỉnh thoảng hơi bị hẫng một cái, như giật cục, rồi lại bình thường. Hỏi salesman của đại lý thì được giải đáp là "xe mới thế là thường, đi hết 1.000km đầu, vào hãng bảo trì, căn chỉnh lại sẽ hết". Em sẽ chờ xem họ chỉnh thế nào, nếu hết bệnh thì sẽ tiếp tục cập nhật cho các cụ.
Đây là bệnh kinh niên rồi cụ ạ. Xe em chạy 3 vạn rùi vẫn thế. kệ đi cụ, chả ảnh hưởng gì đâu. Chỉ ko thấy khoái lắm thôi.

vutruong151

Xe đạp
em là thành viên mới, đang xem xét và tìm hiểu em này và Cruze....