[Funland] Lãnh đạo TMT soi xe mini Wuling bằng xương bằng thịt

antidau

Xe container
Em thấy đâm đụng thì vĩnh phát cứng lắm. Còn mấy xe này đâm đụng thì không biết sao.
Youtube đầy clip mà
Bị xe tải tông
Em gái bị lật ngửa xe vẫn sống nhăn răng chui ra chém gió
Tông phải Merc BZ

Accent3590

Xe tải
Người đang có nhu cầu mua xe để đi chợ, đưa con đi học, đã có xe xăng thì bỏ 200tr ra có đơn giản không cụ?

Em chẳng có chục tỷ, nhưng làm ăn có lô hàng trị giá 500tr nhập về không bán được hiện nằm trong kho, em chấp nhận gạt ra để kiếm ăn cái khác không quan tâm nó nữa thì sao cụ.

Đọc ngay trên off nhiều cụ cũng kể câu chuyện ngày đầu chưa có nhiều tiền đi mua xe nếu coi tiền là quan trọng thì họ tích góp mua cái nhà đất cho an toàn chứ sao lại mua xe 200-300tr?

Những người có 2 tỷ vẫn mua nhà CC 3-4 tỷ ở chứ không mua nhà đất 3-4 tỷ để giữ tiền là sao cụ?

Quan trọng là tư duy cụ ạ, nghĩ như cụ thì ai dám bỏ tiền ra mua xe Vin khi nó là sản phẩm mới tinh chưa được kiểm chứng chất lượng? Hay những người đó toàn có trăm tỷ, nghìn tỷ nên tiền nó đơn giản như ý cụ?
Xe của Vin nó làm là xe điện kiểu tiêu chuẩn, công năng sử dụng gần bằng xe xăng truyền thống, tôi ủng hộ chứ không ý kiến gì. Con xe Wuling này đánh vào thị trường ngách, rẻ hơn và đi quãng quá ngắn. Người ít tiền sẽ ko dám mua thử, người giàu có họ lại chả thèm xem, không hiểu lại có người nói con xe 200tr nhiều người mua đơn giản. Ít lắm

XSim

Xe container
Quan trọng là k thiệt hại về ng chứ xe hỏng sửa dc
Mỹ toàn đi ô tô mà mỗi năm gần 40k người ra đi đấy cụ. VN đi ẩu nhưng chắc đi chậm nên không sao chứ đi ô tô mà đi nhanh như thiết kế khi va chạm cũng ác đấy.

hoviethung

Xe lăn
Youtube đầy clip mà
Bị xe tải tông
Em gái bị lật ngửa xe vẫn sống nhăn răng chui ra chém gió
Tông phải Merc BZ
Bay như chiếc lá khi gió thổi?

vkthang

Xe container
Xe này để đi chợ đón con thay cho ô tô có sẵn ở nhà??? Liệu nó hơn được nhiều không? Tiền đỗ xe, chỗ đỗ xe, độ linh hoạt... may ra giảm đi chút, nhưng vẫn là cái ô tô thì chả tiện hơn bao nhiêu. Vẫn sẽ có người mua thôi, nhưng số lượng sẽ là không nhiều. Cứ lưu lại còm này để đối chiếu.
Cụ không phải lo cho họ, cũng không cần có suy nghĩ sợ đồng tiền cụ ạ. Việc xe này bán được nhiều hay ít phụ thuộc vào quá nhiều yếu tố như độ bền, khả năng vận hành, chi phí bảo trì bảo dưỡng...

Xe điện sản xuất ra rẻ hơn xe xăng sao lại bán giá cao hơn xe xăng cụ nhỉ?

New Audi R8

Xe buýt
Mỹ toàn đi ô tô mà mỗi năm gần 40k người ra đi đấy cụ. VN đi ẩu nhưng chắc đi chậm nên không sao chứ đi ô tô mà đi nhanh như thiết kế khi va chạm cũng ác đấy.
Đường VN làm sao mà chạy nhanh dc như mẽo cụ

zinzin091209

Xe hơi
Cụ không phải lo cho họ, cũng không cần có suy nghĩ sợ đồng tiền cụ ạ. Việc xe này bán được nhiều hay ít phụ thuộc vào quá nhiều yếu tố như độ bền, khả năng vận hành, chi phí bảo trì bảo dưỡng...

Xe ra biển cứ duới 150 củ, ắc qui dưới 30 củ là ngon

New Audi R8

Xe buýt
Đâm đụng nhẹ thì có thể ảnh hưởng không nhiều. Nhưng em nói thì chưa chắc cụ nhìn được ra. Nó khốc liệt hơn nhiều. Còn em không chê ô tô hay xe máy gì đâu. ;))
Khốc liệt đến mấy thì chắc chắn tỉ lệ tử vong sẽ thấp hơn xe máy.
Mà chưa nói đến vde an goàn, chỉ cần tránh dc thời tiết nóng lạnh mưa nắng VN là đủ để e xuống tiền rồi

Accent3590

Xe tải

Ở đâu ra xe điện sản xuất rẻ hơn xe xăng? Hay định so con Wuling này với i10, attrage?? Thế giới họ đều sản xuất con xe điện đúng nghĩa chi phí đắt hơn xe xăng, không có rẻ hơn đâu. Chi phí lớn nhất nằm ở khối pin. Cứ google các dòng xe điện là biết giá ngay đấy

vo nho

Xe điện
Em thấy TMT làm theo cách này cũng hay...vinfast cũng giỏi.
Em ủng hộ hết...nhưng mua thì chỉ 1 trong 2 thui.

Mong TMT cho nhiều loại xe với kiểu dáng hơn...

vkthang

Xe container
Ở đâu ra xe điện sản xuất rẻ hơn xe xăng? Hay định so con Wuling này với i10, attrage?? Thế giới họ đều sản xuất con xe điện đúng nghĩa chi phí đắt hơn xe xăng, không có rẻ hơn đâu. Chi phí lớn nhất nằm ở khối pin. Cứ google các dòng xe điện là biết giá ngay đấy
Tại sao xe điện lại đắt hơn xe xăng cụ?

Accent3590

Xe tải
Tôi không có nghĩa vụ đi giải thích với cụ. Thông tin trên google đầy rồi, dự báo của ngành xe hơi là khoảng 2025-2027 giá xe điện mới giảm ngang bằng xe xăng truyền thống. Còn cụ đi dẫn chứng giá của mấy con xe kiểu Wiling này thì thôi, đừng hỏi hay qoute còm tôi nữa

New Audi R8

Xe buýt
Xe điện đúng nghĩa là ntn vậy cụ?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đắt hơn ban đầu là do thêm khối pin, thực chất về chi phí : khối pin + điện = tiền xăng 5-10 năm của xe xăng. Xe điện cụ mua là trả tiền trước xăng 5-10 năm nên nó đắt hơn xăng. Trừ đi thì coi như bằng nhau, đội sx xe nó tính hết rồi.

Accent3590

Xe tải
Xe điện đúng nghĩa là ntn vậy cụ?
Tôi đang nói trong ngữ cảnh với cụ kia, là so phải ngang bằng, chứ cụ kia đang vặn vẹo xe điện rẻ hơn xe xăng, điều vô lý, chuyên gia đều nói xe điện đắt hơn. Ý cụ kia định lôi mấy con kiểu Wuling vào, có thể cụ lại hiểu đi ý khác, ko đúng ý tôi nói

CRV-2015

Xe buýt
Em nghĩ đủ sức làm, xe hạng a ít chi tiết phức tạp nhất và lãi cũng rất tốt
Vấn đề là ảnh thói quen xây dựng thương hiệu xa xỉ bán giá cao (Vinhomes) rồi, giá rẻ thấy không xứng tầm đẳng cấp
Cũng thấy nóng ruột rồi đấy :