Lang thang cùng Lang bạt

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cả một năm nay không có một giọt nước mắt nào rớt trên khuôn mặt em. Vậy mà ngày hôm nay, cái ngày khủng khiếp nhất của năm này nước mắt lúc nào cũng trực rơi. Đau buồn quá anh à! Ngỡ ngàng như một giấc mơ, anh vừa mới đây thôi trong khoảnh khắc mà anh đã ra đi mãi mãi.

Lũ chúng em, bàng hoàng không thể tin đó là một sự thật, ruột gan như bị cắt ra từng khúc, cổ họng nghẹt lại. Em cố nuốt nước mắt và nỗi đau vào trong nhưng không thể. Lũ em của anh không dám gặp nhau ngày hôm nay, bởi không ai có thể cầm lòng được. Tất cả đã mất đi một người bạn, một người anh, một người thầy lúc nào cũng vui vẻ bao dung độ lượng.

Em không được bên anh lúc anh rời xa cõi đời này, ân hận và tiếc thương vô cùng. Em không dám cầm điện thoại lên để gọi cho ai bởi cứ nhắc đến "Bác" là đứa nào cũng nghẹn ngào, không đứa nào còn bình tĩnh để nói chuyện với nhau. Em vẫn chưa chịu chấp nhận được sự mất mát này. Anh vẫn dường như còn đi loanh quanh đâu đó. Trưa nay em muốn vào thăm anh, nhưng không ai cho em vào, em không biết anh nằm nơi đó có lạnh không? Em mong rằng tình cảm lũ chúng em dành cho anh cũng sẽ làm anh thêm ấm nơi xa đó, hình ảnh anh không bao giờ lu mờ trong tâm trí lũ em lắm mồm "ngoa ngoắt" và bướng như ranh bọn em.

Sao anh lại ra đi vội vã như thế? Còn bao nhiêu kế hoạch dở dang chưa thực hiện được cơ mà anh? Tất cả là sự day dứt, là sự tiếc nuối vô bờ, là một tổn thất không gì bù đắp lại được. Đêm qua có "đồng đội" bên anh, đêm nay rồi đêm mai nữa ai sẽ ở bên anh? Anh mới đi công tác có 4 tuần lũ ở nhà rắn không đầu, nhớ mong anh về từng tuần từng ngày. Vậy mà anh vừa mới về rồi sao anh lại đi ngay!

Cuộc sống phù dù quá chừng, nhớ những ngày rong ruổi trong nắng chiều miền Tây Bắc, nhớ mịt mù sương Mù Căng Chải, nhớ cái lạnh tê người đêm Tú Lệ, nhớ ì ọp lội bùn ở Tân Kỳ Nghệ An, nhớ bụi đỏ mù Sóc Sơn, nhớ dã quỳ vàng ngày chớm đông...nhớ rượu vodka, nhớ trứng cá đen và bánh mỳ, nhớ những bó hoa và cả những lời chúc mừng, nhớ vòng tay ôm đầm ấm...Tất cả đã xa xa quá rồi...xa mãi mãi!

Lũ bọn em mất anh thật rồi! Mất một người anh mà em vẫn ngưỡng mộ về tài năng và nhân cách! Từ giờ không còn người chọc em để em tủm tỉm cười, một sự mất mát quá lớn cho người ở lại!

Đau buồn, tiếc thương cũng không thay đổi được sự thật nghiệt ngã. Cố nuốt nước mắt ngược vào trong, mong anh thanh thản nơi suối vàng, mong cho tâm hồn anh nhẹ nhàng như những áng mây phiêu linh khắp các miền mà lũ bọn em mong thèm được được đi được đến. ..Sẽ mãi nhớ đến anh!

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Bác Song ơi
Nghẹn ngào trộn với đớn đau, nước mắt tuy không rơi mà đứt từng khúc ruột
Sao bác vội vã thế, sao bác để chúng em lại
Gặp bác mà đã xa cách ngay???
Xin chia buồn với chi hội Lang Bạt, các bác đã mất đi người anh cả, chúng tôi mất một người bạn lớn, cá nhân tôi mất một đồng chí chính uỷ.
Xin bái biệt bác Quang Song - Vĩnh biệt bác!

Libor

Xe điện
Vô cùng đau đớn phải chia tay bác Quang Song! Không ngờ con cá này là bữa cuối cùng Lang bạt và anh em tiễn biệt bác!

Lập Tái

Xe điện
Không thể nói được với anh những điều em đang nghĩ .....
Không thể hỏi được từ anh những điều em chưa biết.....
Không thể nghe được những lời anh muốn nói....
Chỉ nhìn lại được hình ảnh nụ cười anh !
Quang Song ơi !!!! Chúng em mất anh rồi....

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Anh Song ơi, em có biết đâu được rằng lần gặp nhau cuối cùng của anh em mình là trước khi anh đi Đức. Mấy tuần cứ thỉnh thoảng lại gọi vào máy điện thoại của anh, những mong được nghe thấy giọng nói của anh, nghe thấy điệu cười đầy bao dung của anh. Mong chờ từng ngày anh về để lại cùng hàn huyên, lại cùng ngồi ăn cháo chửi ở Lý Quốc Sư, làm "ta ba lô" lang thang trên những vỉa hè đêm của Hà Nội. Mong chờ anh về từng ngày để đi những chuyến đi mà mình đã dự định. Còn nhiều lắm anh ơi, PuLuong, đường HCM bằng xe XHCN....
Anh đã ra đi thật rồi, đau đớn quá anh ơi.

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Sẽ không bao giờ còn được anh ôm trong tay thế này nữa....

madcar2006

Xe hơi
Xin được chia tay người bạn lớn của OF. Chúc bác yên nghỉ nơi vĩnh hằng và phù hộ cho anh em OF.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Tổn thất này thật là lớn không chỉ riêng đối với OF chúng ta. Vĩnh biệt anh!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đau buồn quá, em chưa 1 lần được lang bạt cùng bác, chưa 1 lần nói chuyện, chỉ nhìn thấy bác hiền hậu qua những tấm ảnh, nhận tin buồn Pickup đưa tin, lòng tan nát vì OF mất đi một người anh đáng kính.

Xin chia buồn cùng gia quyến , chi hội lang bạt, và những người đã từng biết bác.
Kính cẩn nghiêng mình đưa bác về cõi, nơi bác nghỉ ngơi và phù hộ độ trì cho gia đình, bạn bè và anh chị em OF ! :( :(:(

zonzon

Xe tải
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Em chẳng thể ngờ số phận lại mang anh đi nhanh đến vậy. Mới hôm qua thôi, anh em mình còn ngồi ăn với nhau, còn cười đùa vui vẻ, anh em mình còn hẹn nhau tối thứ 6 đi off với hội CS, còn bảo 6h tối thứ 7 mình đi Tản Đà RS để bắn chim cò cho gần, thế mà...chỉ trong khoảnh khắc,...[/FONT]

Anh ra đi để lại cho lũ tụi em cái ngẩn ngơ thương tiếc, vẫn không thể tin đó là sự thật, không thể tin bọn em đã mất đi một người anh, một người bạn, một người thẫy lớn... vĩnh viễn.

Bao nhiêu dự định còn dang dở, mong mỏi của anh là anh em mình cùng cưỡi dàn sidecar rong ruổi đường Trường Sơn, anh còn hẹn ngày về mình cùng nhau thực hiện. 4 tuần anh đi công tác lũ em ở nhà ngày nào cũng mong ngóng, đếm đến từng ngày, đứa nào cũng bảo không có anh cứ cảm thấy như thiếu thiếu, hụt hẫng, cứ như là phải lòng nhau vậy... , tụi em chưa kịp xong bộ lịch tết để khoe với anh, đã định đến phút cuối cùng đưa ra làm cả nhà ngạc nhiên, thế mà anh lại nỡ,...

Nỗi đau này là quá lớn đối với những người ở lại, với langbat nhà mình, mất anh tụi em mất đi một phần hồn của langbat, không có gì có thể bù đắp, không biết bao giờ mới nguôi ngoai,....

Tối qua, đứa nào cũng thấy nhớ anh da diết, đứa nào cũng nghẹn ngào, đứa nào cũng rơi nước mắt khi nghĩ đến anh và nhớ lại từng khoảnh khắc đã qua,...những hình ảnh về anh, người đàn ông trăm ký với cái bụng phệ, với cái miệng duyên, đôi mắt tình tình và nụ cười hiền hậu, bao dung, sẽ còn sống mãi cùng với langbat nhà mình,...

Anh vẫn bảo, nhiếp ảnh là khoảnh khắc, còn với em thì cuộc sống cũng là khoảnh khắc, cái từ khoảnh khắc quá đỗi mong manh, nhưng có những khoảnh khắc đi vào lòng vĩnh viễn,...

Nhớ thương anh dến vô cùng anh ơi, em bảo anh D ngày tới sẽ xin phép anh giữ lại món đồ của anh để những lúc bọn em có rong ruổi thì vẫn luôn có anh đi cùng, anh nhé!

Nhớ anh mãi mãi!

Chỉnh sửa cuối:

zonzon

Xe tải
Langbat nhà mình, mãi tiếc thương anh! Luôn cùng bọn em rong ruổi trên những nẻo đường, anh nhé!

zonzon

Xe tải
Anh em OF bùi ngùi chia tay anh trong chuyến đi HSP tháng 9. Anh - một con người đáng ngưỡng mộ, luôn nghĩ cho mọi người và vì mọi người, anh đã quay về vì chỉ sợ quả xe 1 cầu của mình ko vượt qua được đoạn đường OR thì sẽ làm ảnh hưởng đến anh em. Anh luôn xứng là một người anh cả, để chúng em nhìn vào và học tập.

zonzon

Xe tải
Anh lúc nào cũng như chỉ huy trưởng của tụi em:

zonzon

Xe tải
Duyên trời định, lần đầu tiên gặp gỡ để rồi thành langbat anh nhi?

Lys

Xe hơi
Cái tên Lạng Bạt luôn trong trái tim em vì đó chính là ngôi nhà có những người anh , những người bạn thật tốt , biết chia sẻ và quan tâm tới nhau. Chúng ta sẽ mãi là một gia đình hạnh phúc. Bác Quang Song sẽ rất vui khi thấy chúng ta như vậy.Nỗi đau này thật lớn nhưng tình yêu thương và tình đoàn kết trong Lang Bạt sẽ giúp chúng ta vượt qua.Bác Quang Song sẽ luôn luôn trong trái tim của những thành viên trong Lang Bạt !!!!!!!!

Lập Tái

Xe điện
Rồi một ngày mình nhìn lại xung quanh ,
Hình bóng cũ chợt như quay trở lại
Bao thanh âm vẫn rộn ràng reo mãi ,
Ngược dòng trôi bao kỷ niệm đã qua.

Giờ còn đây kẻ ở người xa
Trong ly biệt nhớ phút giây sum họp !
Cay trong mắt và con tim thoi thóp
Cùng nỗi đau đưa tiễn người đi .

Anh hỡi anh ! Sao không nhắn nhủ gì ?
Để cho lũ chúng em đây ngây dại .
Chìm trong nỗi buồn mất anh tê tái
Chẳng biết làm gì khi thiếu vắng anh.

Ngày lại ngày, thời gian cũng trôi nhanh.
Vẫn biết thế nhưng nỗi buồn còn mãi
Hình dáng anh vẫn vẹn nguyên ở lại
Trong mỗi bước đi của Lang Bạt mai sau .

Giờ phút này đây xin hãy nắm tay nhau
Cùng đi tiếp chặng đường anh muốn lái
Nào Dím, nào Zon, nào Libor, Lập Tái,
Nào Dũng, Phiên, Linh , Cô giáo , Trung Beer!

Những cung đường Bác Cả vạch còn kia !
Hãy nắm tay nhau để cùng về đến đích.
Đó là thực điều trước đây anh rất thích
Rong ruổi với đàn em đến những bến bờ xa.

Tay trong tay, bốn biển là nhà
Nuôi chí lớn xây gia đình Lang Bạt
Chốn cao xanh xa vời bát ngát
Anh vẫn nhìn và dẫn dắt chúng ta .

Lập Tái

Xe điện
Lão Đại không ngủ được àh !!! Đau buồn là lẽ đương nhiên với mỗi anh em chúng ta. Tuy nhiên, sự tồn tại và phát triển của LBG là tâm nguyện của Bác Cả , thiết nghĩ Lão Đại cần xốc lại đội ngũ và tinh thần cho anh em để cùng đi tiếp con đường của Bác Cả. Bỉ dân đây cũng vì đại cuc...xin có lời nhắc Lão hãy cố giữ gìn sức khoẻ , chớ nên quá đau buồn u uất.