[Funland] Lần đầu tiên em đập đồ

pooka

Xe container
Em cũng từng đập bát vì cãi nhau với nóc nhà nhưng mà chọn cái nào vỡ mang ra đập, cái lành để lại. Đập xong thấy nóc nhà không phàn nàn gì. :)

Mzc

Xe điện
Em có 1 lần phản ứng ném cái đĩa không vỡ mà nó xoay tít vì trước lúc ném em đã tính đường đi an toàn rồi. Có điều em ném kiểu thả quay nên nó quay tít thò lò =))
Thế xong cười à :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Em cũng lẳng 2 con máy tính với đập 1 cái cửa kính để dằn mặt con ngan :))
Nhưng đập cái máy tính thứ 2 giờ vẫn ân hận vì trong ổ cứng có nhiều ảnh gia đình
Các cụ không nên đập máy tính nhé

Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
Cuối tuần này cụ nhanh tay chốt luôn chiếc wuling mini ev tặng nhạc phụ, vừa để tạ lỗi vừa nhờ nhạc phụ hàng ngày đi đón cháu luôn, nhất cử đại tiện

MuathuHN252

Xe cút kít
Lần sau cụ đập cái bát cái cốc hay cái gì rẻ rẻ tiền thôi ạ. Ai lại đập máy tính.
Mà đừng ném đồ và quát mắng vk trước mặt con, rồi con mình sẽ học dc tính cách gì từ điều này nhất là những đứa con trai.
Thân gửi các ông ck

Nam việt nam

Xe buýt
Lại nhớ chuyện xưa vợ em cãi j, em gọi vào phòng, quát tháo ầm ĩ, đập gối rầm rập..đội bạn em ngồi ngoài uống nước lặng thinh. Em nghe mấy ông bạn còn thì thầm..nó cứng với zợ thế..hehe

quanduideple

Xe tải
Đập đồ cũng là một cách để giải tỏa ức chế, cân bằng tâm thần.Nhờ đập đồ mà giờ này cụ chủ đã ko còn ức chế mệt mỏi, và tâm đã tĩnh hơn để suy nghĩ nhìn nhận lại sự việc.

telefunken

Xe tải
Đúng , đập đồ là phương pháp xả street thôi , tích tụ mãi rồi đến lúc nó bùng nổ , cụ cần sắm thêm vài thiết bị re rẻ tiền để khi đập xong ló đỡ xót sau đó L-)*-:)

Em cũng đập đồ nhưng toàn chọn đồ rẻ tiền em mới đập, nhiều lúc điên éo thể chịu được cụ ah :))
Thỉnh thoảng bực gấu em cũng đập đồ
Cứ mấy chai Lavie uống dở, em đập nát luôn

Parejo_10

Xe điện
“ cái cần đập thật lực cho nó sợ ra thì … chả đập :D “ đi đập cái độ vật hữu ích vừa vô tội vừa mất tiền.=((

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Vợ nói thì nói lại nếu mình đúng, nếu mình sai thì nhận sai luôn, chứ ko được thóa mạ nhau, rồi đập phá đồ đạc.

Ko được đập đồ đạc vì bất cứ lý do gì, vì nó là mồ hôi công sức, nó ở trong nhà thì đã trở thành thành viên trong gia đình của mình; từ lúc đập đồ cho đến lúc phá nhà phá xóm phá cơ quan cũng rất gần nhau. Mà mấy thứ đó thì đền cả đời.

Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Đạt US

Xe hơi
sót cái máy tính

vulanlt

Xe buýt
Thích đâu thì ở đấy, đâu đâu cũng là nhà.
Chuyện vợ chồng xảy ra tranh cãi trong cuộc sống là điều rất bình thường. Tuy nhiên thì tùy theo tính cách mỗi người có những cách hành xử riêng mình. Với em thì mỗi lần xảy ra chuyện như thế thì em là người lặng lẽ rút lui, lấy xe đạp làm một vòng, ghé quán cafe yêu thích, gọi một tách cafe ngồi uống một mình. Lúc này thì tắt điện thoại, ngồi lặng suy nghĩ lại những điều vừa xảy ra để xem lại bản thân mình đã làm những chuyện đúng sai như thế nào để tiếp tục có cách xử lý phù hợp.

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng đập đồ được đôi lần, khi bình tĩnh lại thì tự mắng mình ngu và sau đó em không đập đồ nữa, em chuyển sang đập mồm em. Có lần chót quá tay, mồm đầy máu, gấu nhìn thấy sợ xanh mặt nên phải quỳ xuống xin lỗi em và hứa không bao giờ nặng lời với em :)):)):))
Phải chi đọc đc còm này của cụ lúc trưa thì đỡ quá.
SG hễ ngưng mưa là nóng nực ko chịu đc! :D