[Funland] Lần đầu tiên em đập đồ

beomap2

Xe container
Mình ko bàn đúng sai ở đâu, em cũng sai trước, bt em cũng ko nóng, mà qua mưa, tắc đường mệt mỏi, về nhà thì ăn bài ca nên ko kiềm được
Sau vụ dịch Covid, do tiêm vaccine nên hay bị quên

LinhNguyễn

Xe tăng
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
2 con gái đã ghi như thế thì cụ xuống xin lỗi vợ đi, quất cho vài cái nữa là êm.

cha biet chi

Xe điện
Cụ đạp đò là sai.còn vk cụ mới sai ấy.chuyện có gì to tát mà làm ầm lên.haiza.đúng câu muốn thành xông k nên lấy vk.e như cụ.

LinhNguyễn

Xe tăng
Nhà cụ dùng vnpt à? Vợ cụ ấy đã bỏ về bên ngoại rồi.
Trong bài này thì vợ cụ ấy đã bỏ sang ngoại đâu cụ. Mà về ngoại thì là chuyện bình thường chứ có là gì. Chủ yếu là cụ ấy cũng nhận lỗi là của cụ ấy rồi. Xuống nước tí, có lần sau nữa thì tính tiếp.

Stanley

Xe đạp
Lắm khi em cũng nghĩ cánh đàn ông sao cứ phải "cố nhịn" mỗi khi như vậy. Thì là vì sau đó rốt cuộc người tiến về phía trước (hoặc tiên phong) vẫn là mình, sắp đặt lại như chưa từng xảy ra mọi thứ.

xezace

Xe tăng
Em thì không dám nói xấu các mợ, nhưng mà vk nó lâu lâu không được ăn chưởng cứng là hay nhờn, ăn chưởng mềm quen rồi nên ck mà nhường nhịn là được đà cưỡi lên đầu ck ngay, Em vote 1 phiếu chưởng cứng cho nó đi vào khuôn khổ,
Cụ nói rất giống với trường hợp nhà em, nhưng em chỉ chưởng có 1 lần thôi nhưng là chưởng ra chưởng nên vợ nó tởn, khi nào cãi nhau mà thấy thái độ mình căng quá là vợ nó chùng xuống biết là ck tới giới hạn rồi ko dám căng thêm nữa
Các cụ có bí quyết gì không ạ? Chứ cháu cứ mỗi lần cãi nhau được 1 lúc là cháu lại bẹp như con gián ạ

thichrauxanh

Xe điện
Đập lần đầu là có lần tiếp, sẽ quen thôi, cụ lăn tăn làm gì :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Lần đầu bỡ ngỡ thôi, sau dần thành quen:))

luolanvn

Xe tăng
Cảm giác của em là mình càng nhịn vk càng càm ràm, nhịn vài lần nó tích tụ lại dễ bùng nổ hơn
Không nên nhịn cụ ạ, cụ làm cái chum sành đề trên trần hoặc chỗ nào kín đáo ấy. Mỗi lần không chịu được thì chạy ngay đến em nó, rúc đầu vào trong gào thét hết cỡ, đến khi khản cổ thì thôi. Rất hiệu quả đấy ạ, em nó là bạn tri kỷ của em đấy, em toàn tâm sự với em nó mỗi khi buồn :). Có những đêm buồn quá, em còn rúc đầu vào em nó và ôm em nó ngủ 1 giấc cơ :)) :))

akitsun

Xe tải
Em được cái chưa bao giờ đánh vợ. 14 năm có lẻ có mấy lần bực quá định giơ tay lên nhưng lại kiềm chế được . Nhưng thằng cu con thì bị táng đau mấy lần vì hư. Giờ thì chả đánh nữa vì nó cao hơn cả bố cái đầu rồi. Vợ thì vẫn thi thoảng lèo nhèo nhưng coi như nhịn nhau 1 tý là huề.

Xe Thánh

Xe buýt
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
Cụ giống em, hàng ngày thì em đi đón con vịt nhà em, hôm ấy thằng chú nhà em nó lại đi đón cháu, em phi vào lớp tìm khắp nơi không thấy điên hết cả người, trời mưa to nữa. Em đt thì mới biết cháu nó đc đón về rồi.

beomap2

Xe container
Nhà cháu mấy lần lấy hết sức nhằm giữa mặt vợ đấm nhưng toàn đấm trượt, thế mới đau

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Các cụ có bí quyết gì không ạ? Chứ cháu cứ mỗi lần cãi nhau được 1 lúc là cháu lại bẹp như con gián ạ
Chẳng có bí kíp gì đâu cụ ạ, chỉ là khi xung đột cụ có tỏ được cái uy ra ko thôi, cũng kiểu như át vía đấy thôi ,nếu ko thể hiện được thì mình cũng sẽ bẹp như con gián cả thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ nhạy cảm quá, có thế thôi mà cũng phải lập thớt tâm sự, em có thằng bạn cứ cãi nhau với vk là nó đập đồ mà toàn chọn những đồ có giá trị như TV, điện thoại để đập, con vk nó xót quá nên đếch dám to tiếng nữa :))
Trước em cũng tính bài như ông bạn cụ, giờ mới thấy mình làm vậy trẻ trâu, tài sản của 2 vc,,kể cả do mình kiếm về nhưng để vợ phải xót trong khi mình phải đi cày lại

con dơi 141

Xe tăng
Cụ nhạy cảm quá, có thế thôi mà cũng phải lập thớt tâm sự, em có thằng bạn cứ cãi nhau với vk là nó đập đồ mà toàn chọn những đồ có giá trị như TV, điện thoại để đập, con vk nó xót quá nên đếch dám to tiếng nữa :))
Em nghĩ nên lôi nước hoa cịn, giày dép xịn, túi xịn ra đập phá mới hiệu quả.

Trước em cũng phi cái XDA cũng tầm 1000$ giá hồi đó sát mặt vk. Sợ nín luôn.