[Funland] Lần đầu tiên em đập đồ

xitruman

Xe tăng
Em chia sẻ với cụ ạ. Nhưng đúng la nhiều khi kg kiểm soát được nữa thì cứ xả cụ ạ.
Chúc cụ sớm đạt đươcj sự cân bằng. Nếu cụ cần người đi nhậu cho xả xì chét, ib em luôn.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thôi sau kìm lại đi làm vài lon bia xong về ngủ giấc mai nhẹ nhàng như chưa có chuyện gì cụ ạ
Đập đồ là phí lắm

motthoidongbim

Xe điện
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
Thường là chiều em đón f1. Có hôm mưa bố vk em mới đi đón mà ko báo em. Làm e tất tả chuẩn giờ, mặc áo mưa, để xe rồi vào sân đợi f1. Mãi ko thấy xuống (tại lớp f1 gần như kbj ra đúng giờ, toàn ra muộn sau 10-15p). Sau 15p e mở cam ở nhà mới biết f1 về rồi. Về cũng bực vì mình fai cgag về sớm rồi mưa gió, gửi xe ở trường thì cccm biết rồi. Bảo vs ôg : sau con gọi nhờ đón hãy đón. Nên lỗi sai là ở cụ. Vk có cằn nhằn thì cũng là lỗi ở cụ đấy.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
CCCM cho em cơ hội chút.
OF có box nào đăng bài tìm thuê kho ở nội thành HN ko ạ?
Em xin cảm ơn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Entropy

Xe tăng
Lần đầu chưa quen thôi chứ vài lần nữa là ok đấy cụ.

ceconam

Xe điện
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
Cách đây hơn chục năm gì đấy, hồi ấy e cũng có thằng ku lớn rồi... hôm ấy cũng nhịn rồi mà vợ cứ càm ràm mãi e cũng đập cái.... gạt tàn thuốc lá :)) . Nhưng cũng may từ ngày ấy đến giờ ko phải đập cái gì nữa. Giờ cụ nghĩ cũng thông rồi, lần sau sẽ kiềm chế được hơn thôi

Jake CNK

Xe buýt
Cách đây hơn chục năm gì đấy, hồi ấy e cũng có thằng ku lớn rồi... hôm ấy cũng nhịn rồi mà vợ cứ càm ràm mãi e cũng đập cái.... gạt tàn thuốc lá :)) . Nhưng cũng may từ ngày ấy đến giờ ko phải đập cái gì nữa. Giờ cụ nghĩ cũng thông rồi, lần sau sẽ kiềm chế được hơn thôi
Cảm giác của em là mình càng nhịn vk càng càm ràm, nhịn vài lần nó tích tụ lại dễ bùng nổ hơn

Mriru

Xe hơi
Đi ngang, góp cùng các cụ cho vui.
Trước hết bỏ qua nguồn gốc và nguyên nhân câu chuyện, nhưng đập một lần cho tránh stress, để vợ thấy giới hạn đỏ của ngôn từ và ăn nói thì có lẽ cũng cần.
Hôm trước em ra HN có dịp đi xe bus liên tỉnh, ngồi bên có bà cô vui tính kể chuyện cùng ông tài, là bà về quê để đi viếng đám. Nguyên nhân do có ông ku cháu, to cao đẹp trai, cãi nhau vợ sao, ko giải tỏa rồi làm luôn liều thuốc, các em biết đưa đi cấp cứu thì đã không kịp.
Do vậy, cụ chủ thớt cứ gom đống vỏ máy tính lại, để góc nhà. Lần sau vợ tiếp tục vượt giới hạn đỏ thì lôi em ấy ra chỉ nó đống đó.

kiep2banh

Xe máy
Em cũng đã từng ném điều khiển vỡ tivi khi cãi nhau với vợ. Sau phải bỏ tiền sắm cái mới nên nghĩ lại thấy mình thiệt. Rút kinh nghiệm sau không đập phá đồ của mình nữa :D.

bomon

Xe tăng
Em thì không bao giờ đập phá đồ khi bực tức vì quả thật là thấy nó ngớ ngẩn, không hiểu xã hội nhìn nhau thế nào mà rất nhiều người coi đập phá là cách thể hiện mình, xả xì trét các kiểu. Em có thể gào thét, la hét, tấn công nguồn lải nhải (vợ thì chưa bao giờ), nhưng không bao giờ đập phá đồ đạc.

xukthal

Xe lăn
Chuyện ông bạn em:
Bọn em hồi xưa mấy anh em cuối tuần hay tụ ở nhà 1 ông nhậu rồi tá lả khuya mới về.
Có 1 ông thì nhà 2 vc đều căng, hôm ý về khuya quá đập cửa mãi vk nó mới mở cho, lòng tức tối lại sẵn hơi men nên cầm cái ấm đập xuống nền thị uy...tưởng vk nó sợ nào ngờ nó xung thiên lên ôm cái Tivi đập luôn xuống sàn ngay trước mặt :)) Kq Tivi hỏng hôm qua lại phải đi mua mới tốn ối và ông bạn từ đó rét ko dám đập đồ nữa =))

(đừng cụ nào bảo "chả có ông bạn nào đây cả" nhá vì em chưa vk :-j )