[Funland] Lần đầu tiên em đập đồ

nguyen_kia

Xe điện
Phải giải tỏa chứ, giải tỏa vào đồ chuẩn hơn vào người!

chieu_vang_hn

Xe tải
Sau muốn đập thì cụ nghiên cứu đập con lô, tham vấn đc nhạc phụ đại nhân cùng nghiên cứu thì nhất, tối mà nổ thì vui hết nấc luôn

Huongchimai

Xe buýt
Công nhận đang bực mình mà cứ lèo nhèo đúng là ko chịu được thật. Em đá đít mấy lần. Bỏ đi

hiepchiken82

Xe tăng
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
lần sau cụ ném bát ném đĩa nó vừa gây ra tiếng động có tính thị uy thì vợ mới sợ, chứ ném máy tính thì vừa thiệt hại tài chính lại ko có tiếng vang

Phuha18

Xe tăng
Em đập suốt, nhưng chỉ dám đập thúng, đập nia, mà dân gian các cụ hay gọi là "Đá thúng, đụng nia" ấy, chứ đồ khác thì em chưa dám ạ.

otothanglong

Xe điện
Em với vk cãi nhau mấy lần, lần nào em cũng xuống nước làm hòa trước, quan điểm cũng là vk con mình, hơn thua làm gì
Hôm qua đi làm về, mệt mỏi trong người,
Chuyện cũng ko có gì to tát, vk có nhờ bố vk đón con, em ko nhớ em lại nhờ bà nội đón, ông ngoại đi đón cháu ko đc lại dính trời mưa
Con gái cũng xót nên có hơi nặng lời với em ( mà đúng là em quên thật). Nhưng lúc đó đang mệt mỏi, vk dùng từ (chắc vk nghĩ bình thường) nhưng em cảm thấy khó chịu, em ko nói gì nữa. chẳng buồn đáp lời
Thế đấy, chỉ vậy nhưng vk em lại nghĩ quẩn là em làm mình làm mẩy, lại càng làm tới
Em ko kiềm được cho cả cái máy tính bay ra ngoài sân
Lên phòng thì thấy cái bảng của 2 cô con gái ghi " Ba mẹ đừng cãi nhau nữa" mà buồn quá
Em nghĩ loanh quanh nên viết đôi lời, cảm ơn cccm đọc bài.
Em đập nhiều rồi, giờ có tuổi không dám đập nữa vì cứ đập lại phải mua lại tốn tiền quá.

Rivers

Xe container
Em cũng có lần đập bát vì bị mụ vợ lèm bèm, đập xong lại sợ vợ con chân đất dẫm vào nên đành cun cút vác chổi đi dọn. Thế là lần sau cứ mỗi lần em nổi nóng mụ vợ lại bĩu môi bẩu: cáu cái gì, cáu xong lại phải đi dọn bát vỡ thì cáu làm gì, nghĩ nó vừa tủi vừa nhục các cụ ạ :((

Chỉnh sửa cuối:

hungeverest

Xe điện
May cụ ở nhà đất, chứ cụ ở chung cư mà cái máy tính bay ra ngoài, có khi còn to chuyện.

vkthang

Xe container
Thật ko 😂 mà ngu gì đập nó để hết tiền mua rượu à 😛
Khổ lắm cụ ơi, vợ em nó tha không đập đống chai lọ của em là may, xách được chai nào về toàn giấu giếm mãi mới dám đem vào nhà [-O<

zaiwaz123

Xe điện
Các con vẹo nó rất khôn, những thằng chèng chỉ đập đồ là nó biết không dám đập người ...nó sẽ gia tăng sức ép dần dần tương tự như thăm dò phản ứng, đến thời điểm nào đó nó sẵn sàng úp pô vào mặt thằng chèng ...Thôi thì cũng phải vả vào mồm nó 01 lần để lập lại trật tự.

Jake CNK

Xe buýt
Các con vẹo nó rất khôn, những thằng chèng chỉ đập đồ là nó biết không dám đập người ...nó sẽ gia tăng sức ép dần dần tương tự như thăm dò phản ứng, đến thời điểm nào đó nó sẵn sàng úp pô vào mặt thằng chèng ...Thôi thì cũng phải vả vào mồm nó 01 lần để lập lại trật tự.
Như vậy không ổn cụ ạ, con mình sau lại ăn vả, không nên thế

Mytv

Xe điện
Cãi nhau trc mặt trẻ con tội cno lắm. Gđ e cũng có giai đoanj vậy. Đứa lớn viết thư cho cô giáo là ước j bố mẹ ko cãi nhau. Đứa bé sợ rúm ró mỗi lần như thế. Sau khi đọc bài văn của con thì từ đó vc e điều chỉnh. Hầu như đến h ko còn cãi nhau nữa. À mà bài văn con e viết chủ đề là : ước mơ của con. :D
H e toàn im & ôm vk hôn lấy hôn để bất kể ai đúng ai sai. Thế là xong:))

stone_lamp

Xe điện
Đàn bà đôi khi hài hước lắm, im lặng thì bảo là ông giận dỗi như trẻ con, rồi vợ chồng phải trao đổi ý kiến các kiểu. Đến lúc ý kiến chỉ ra các bà sai ở đâu thì cứng họng quay ra bảo ông hay chấp vặt phụ nữ. Xin lỗi thì rất hay có kiểu "Xin lỗi, đc chưa!!!!"
Đàn ông sau khi nghe câu "Xin lỗi, đc chưa!!!! cũng đành cười thôi chứ biết làm gì nữa :).

luolanvn

Xe tăng
Đàn ông sau khi nghe câu "Xin lỗi, đc chưa!!!! cũng đành cười thôi chứ biết làm gì nữa :).
Cụ nào mà có gấu nói ra được như này là rất may mắn hơn nhiều người rồi. Gấu em mà như vậy, em sẽ trả lời ngay "ĐƯỢC RỒI, ĐƯỢC RỒI.. QUÁ ĐƯỢC RỒI ẤY CHỨ" sự im lặng và giận cá chém thớt mới thực sự là đáng sợ.

Mocoitinh

Xe hơi
Đọc mấy trang toàn thấy cụ lo đồ mà quên mất mấy đứa F1 nó viết bảng nhỉ. Làm gì thì cũng để hậu bối nó nhìn vào học tập tí. Đập phá với đánh đập người khác khi mình tức giận thì trẻ con nó sẽ dần làm theo đấy cụ ạ. Tốt học mới khó chứ xấu học nhanh lắm.
Mà vợ chồng như bát nước đầy, hắt xuống đất rồi thì khó lấy lại lắm, nói lời hay làm gì thì cũng phải chừa cửa quay lại.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ mà vụt khỏe thì có mà vợ nó lại láo nháo liên tục để bị ăn đòn đấy . Cụ cứ hay lý thuyết ;))
SUy cho cùng đập đồ là hạ sách , kt khó khăn lại mất mớ tiền ra mua . Xưa e đã cầm con IP giơ lên rồi thế méo nào gồng lên nghĩ nghĩ đc tí nên thôi. Xong sau bảo vợ lúc ấy may quá tao gồng đc chứ ko lại phải tốn mớ tiền cười rúc rích ;)) (nhà e vui mồm hay lúc mất ks hay tao mày tí cho vui thôi ợ )
chuẩn cụ nhỉ, cứ ghi tội vào đến lúc nện lại '' này thì giận này'' :D
Náo nháo thì oánh cho chỉ có "rên" chứ ko kêu được, sau sợ tới già =))