[Funland] Lần đầu đi mua xe cũ - hoảng hốt, hoang mang

Taihoatu

Xe lăn
Cụ đòi hỏi nhiều thế thì giá phải cao lên. Chứ em đi thời gian là chả bao giờ bảo dưỡng hãng nữa vì đắt và nhiều lúc cũng lởm.
Xe thì kiếm thợ hay đem vào hãng test ok thì mua thôi, cầu kỳ quá thì mua xe mới cho nhẹ đầu.
Cụ nói đúng, e cũng đi thời gian là ko bảo dưỡng hãng nữa vì dịch vụ quá chối, có phát còn quên thay dầu, nhưng hoá đơn vẫn cứ tính là có thay dầu và lọc.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Thị trường giờ khó nhưng một số Salon bán xe cũ vẫn bán tốt, thậm chí bán nhiều hơn hãng bán xe mới, các Salon lớn họ cũng giữ uy tín và xe chuẩn nhưng giá cao (cứ mang xe nát xe lỗi ra họ ko nhập).
Cụ list hộ mấy cái Salon lớn lên đây xem sao

Quê bầm

Xe điện
Cụ list hộ mấy cái Salon lớn lên đây xem sao
Cụ ra 99 Thành Thái, Hà Nội car chẳng hạn, xe ko lỗi mà đời sâu họ cũng ko nhập, họ bán xe khá đẹp, check choác thoải mái mang ai tới xem hay đem xe đến Gara hay check hãng đều được nhưng bán giá hơi cao

Taihoatu

Xe lăn
Có lần E bán xe cho thợ - xe đi hơn 13V rồi, mấy hôm sau thấy rao bán trên web xe cũ đi chưa tới 8V còn cam kết đủ kiểu hihi:">
Hì hì, trc em đi xem 1 cái trên đường Dương Đình Nghệ, gara cam kết xe đi chuẩn 4,8 vạn, nếu sai biếu xe, phạt 10 củ..hehe.
Tối về em ngồi sợt mạng thì đúng cái xe đó, đồng hồ taplo đó đăng bán cách đó 5 tháng thì đồng hồ hơn 6v.
Chả lẽ lại phi lên lấy xe biếu và lấy tiền phạt. Kaka

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cụ ra 99 Thành Thái, Hà Nội car chẳng hạn, xe ko lỗi mà đời sâu họ cũng ko nhập, họ bán xe khá đẹp, check choác thoải mái mang ai tới xem hay đem xe đến Gara hay check hãng đều được nhưng bán giá hơi cao
ít thế thôi ah, cả Hà nội này có tới vài trăm cái Salon - chả có nhẽ ...

Quê bầm

Xe điện
ít thế thôi ah, cả Hà nội này có tới vài trăm cái Salon - chả có nhẽ ...
Đi xem vài chỗ nhưng Bọn em ko giao dịch nhiều Salon, cần mua hay bán bọn em cứ chỗ quen cụ ạ, bạn bè em gần đây toàn mua xe cũ, chả đứa nào mua xe mới nữa

riverstrike

Xe hơi
Em tìm xe cũ 2 tháng nay rồi và vấn đề khổ sở nhất là dù thị trường đang xuống đáy, nhưng nhiều chủ xe không chấp nhận và vẫn rao giá ở mức quá ảo. Có nhiều con xe các cụ ấy rao đắt hơn giá salon tận 100 củ. Xe thì ngon thật nhưng giá đấy thì em cũng chẳng biết phải thương lượng thế nào.

Và thực tế là rất nhiều cụ rao vài tháng trời mà vẫn không trôi được xe.

Quê bầm

Xe điện
Em tìm xe cũ 2 tháng nay rồi và vấn đề khổ sở nhất là dù thị trường đang xuống đáy, nhưng nhiều chủ xe không chấp nhận và vẫn rao giá ở mức quá ảo. Có nhiều con xe các cụ ấy rao đắt hơn giá salon tận 100 củ. Xe thì ngon thật nhưng giá đấy thì em cũng chẳng biết phải thương lượng thế nào.

Và thực tế là rất nhiều cụ rao vài tháng trời mà vẫn không trôi được xe.
Mua chủ xe có khi khó hơn mua Salon cụ ạ, Salon đắt hơn vài trục nhưng họ còn có trách nhiệm (vẫn có nhưng Salon chụp giật chứ ko phải ko nhưng ít) chứ mua cá nhân xong là thôi luôn miễn khiếu nại.

Mấy năm trước bọn em cũng đi xem xe cá nhân nhưng ko mua nổi vì giá cao mà ko đẹp, nhiều xe cam kết lọ chai một chủ oddo 4-5 vạn nhưng tới xem nó nát bét như 4-5 mươi vạn, có xe bảo gia đình đi hóa ra xe chạy dịch vụ sập xệ, nên người nhà và bạn bè em nếu mua xe cũ chỉ mua người quen biết nhau lâu biết cái xe còn ko thì ra Salon chứ ko đi xem xe cá nhân rao mạng nữa

xichhoptau

Xe tăng
gần đây không thấy các cụ nào rao bán xe " Chính chủ Nữ sử dụng" nhỉ

minhte1984

Xe tải
Thị trường giờ khó nhưng một số Salon bán xe cũ vẫn bán tốt, thậm chí bán nhiều hơn hãng bán xe mới, các Salon lớn họ cũng giữ uy tín và xe chuẩn nhưng giá cao (cứ mang xe nát xe lỗi ra họ ko nhập).
E 1 lần check con Camry vừa về xưởng của Salon to, và 3 ngày sau khi nó lên chỗ trưng bày. Đúng vịt thành thiên nga. 1 con khác thợ đang dọn dở, xe công vụ 20 vạn, 1 tuần sau long lanh 6 vạn.

BMW X10

Xe điện
Đi xem vài chỗ nhưng Bọn em ko giao dịch nhiều Salon, cần mua hay bán bọn em cứ chỗ quen cụ ạ, bạn bè em gần đây toàn mua xe cũ, chả đứa nào mua xe mới nữa
Xe cũ được cái rẻ hơn nhiều, nếu có chỗ tin tưởng được thì quá ổn.

Reddinang

Xe điện
Các cụ có kinh nghiệm với salon cho e hỏi nên thương lượng giá khoảng bao nhiêu nếu họ rao xe tầm 500

bmwp0wer

Xe tăng
Lần đầu tiên em chính thức đi tìm xe cũ đã qua sử dụng, không biết do số đen hay như nào nhưng mà gặp đúng toàn ca phát hoảng; sợ luôn không dám mua xe cũ nữa.
1. Bồ kết 1 em camry 2.5 2013;gara; cậu sale nài nỉ và bớt xén liên tục, trên Hội Camry facebook. Check xe cái thì từng ngập nước kéo vào hãng --> hết hồn.
2.Có người quen giới thiệu con xe thanh lý của Ngân hàng, cũng biết xe thanh lý thì chạy nhiều rồi, cơ mà gara báo xe ngon, chạy có 8v,Camry 2014 2.5Q. Check cái thì ra lịch sử bảo dưỡng hãng đầy đủ định kỳ đến nay là 27v :))) Em thấy việc gara tua odo là một hành động gián tiếp hại người, mua về ko biết chính xác odo bao nhiêu để mà bảo dưỡng, rata nguy hiểm.
3. Vào hẳn Anycar, xem con Camry 2.5 2016, chay 9v. Xe biển Cty liên doanh mà lại ko có lịch sử bảo dưỡng hãng, nghe lạ lạ à. Lên lái thử đạp ga quá ì, không thể tin xe này mới chạy 9v được, thôi té lẹ.
3. Vào hẳn Toyota Sure cho chắc cú, kiếm đc em altis 2.0V 2013 hình thức khá ngon. Chat với em sale hỏi bảo dưỡng định kỳ hãng ko, ẻm bảo 2v 4v 8v đều hãng bảo dưỡng anh ạ. Chup hẳn màn hình bảo dưỡng cho mình. Ngon quá định đi chốt thì cứ ngờ ngợ thế nào, nhờ check chéo thì úi trời, vẫn biển xe đó, số khung đó, lại ra một lịch sử bảo dưỡng khác hoàn toàn. Thôi lại cúp đuôi đi về. Mà search tiếp thì thấy chính con xe đó lại từng được nhiều salon rao bán, hỏi thì bảo bán rồi. Như vậy Toyota sure cũng đi mua lại của salon mà thôi ?
Trường hợp của Toy sure Mỹ đình, bạn sale đã xin lỗi em và nhận là sai, thời điểm bạn ấy chụp lịch sử bảo dưỡng cho em, đã nhập số khung bị sai 1 số. Em tính tin người, chấp nhận với câu trả lời này và tin bạn đó không cố ý lừa lọc.
về việc xe đã qua salon, cũng đc giải thích là họ cũng có thu nua qua salon nếu xe tốt.Về mặt kinh doanh, em cũng nghĩ cái này không vấn đề.
Nhưng câu chuyện trên làm em băn khoăn và không muốn đặt niềm tin vào Toy sure Mỹ đình nữa.
-----

Sang chấn tâm lý quá nên chắc không dám mua xe qua mạng nữa huhu @@
Xe 1 chủ gốc đứng bán thì nhiều cụ lại thích ép giá thật rẻ hơn xe salon, trong khi xe salon thì 99,99% là như cụ trải nghiệm. Nói chung ngon bổ rẻ là ko có đâu ạ.

Quê bầm

Xe điện
Xe cũ được cái rẻ hơn nhiều, nếu có chỗ tin tưởng được thì quá ổn.
Mua Salon giá cũng chả rẻ có điều có thêm chút tự an ủi và mua được xe phân khúc cao hơn cùng số tiền cụ ạ, cơ bản vẫn phải nhờ người biết về xe đi xem sau đó check hãng và chèo lên chạy thử, Salon to với khi mua yêu cầu cam kết nhận quay đầu khi nâng cấp

Bò lốp

Xe lăn
Các cụ có kinh nghiệm với salon cho e hỏi nên thương lượng giá khoảng bao nhiêu nếu họ rao xe tầm 500
Salon họ chỉ fix tầm 5-12tr thôi cụ. Còn em mà trả giá là tụt xuống 3-40tr, cũng như lúc mình rao bán xe ấy cụ