[Funland] Lần đầu đi mua xe cũ - hoảng hốt, hoang mang

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Năm 2021 em bán con innova 2013 mua mới từ đầu, đăng bán trên này, cam đoan không lội nước, không tua km......phát hiện ra em tặng luôn xe, xe còn mới 95%. Các cụ dân đến xem xe ưng cái bụng về hình thức, giá cả rồi nhưng vẫn lăn tăn lày lọ, lọ chai....có cụ dân hai, ba ngày đến xem xe, nổ máy, ưng cái bụng lắm rồi, nhưng vãn lăn tăn :). Ông thợ ông ý đến mua, khoảng nửa tiếng, vừa xem xe, nổ máy, trả tiền, bàn giao xe, nhanh gọn. Cụ dân kia ( of ) gọi lại hẹn xem xe có thể chốt luôn, em bảo bán rồi cụ ý tiếc mãi :).
Thợ mua trả thấp hơn nhiều không cụ chủ nhỉ, em hỏi tham khảo

tranvanlong

Xe điện
Thợ mua trả thấp hơn nhiều không cụ chủ nhỉ, em hỏi tham khảo
Em bán cho thợ hay cụ dân cũng thuận mua vừa bán. Cụ dân nhiều khi không biết trả giá rẻ hơn cả thợ cơ cụ ah. Cũng còn tùy con xe cụ có cần bán ngay không......

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
Em mua toàn xem mặt người bán chứ không xem sản phẩm :D
Mấy ông bán mà mồm miệng cứ choanh choách là em cảnh giác.
Em vớ con xe cũ gặp ông em đang ngồi ăn cháo lòng, làm hết đĩa là chốt luôn. Ông em mời xem xe mà em cũng kệ bỏ qua. Cơ bản là mình cũng dex biết gì
Mấy hôm sau ra công chứng là xong, may là xe chạy ngon. Giá cả thì cũng không sao vì tiền đã trả rồi :D

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em mua toàn xem mặt người bán chứ không xem sản phẩm :D
Mấy ông bán mà mồm miệng cứ choanh choách là em cảnh giác.
Em vớ con xe cũ gặp ông em đang ngồi ăn cháo lòng, làm hết đĩa là chốt luôn. Ông em mời xem xe mà em cũng kệ bỏ qua. Cơ bản là mình cũng dex biết gì
Mấy hôm sau ra công chứng là xong, may là xe chạy ngon. Giá cả thì cũng không sao vì tiền đã trả rồi :D
Chuẩn, em cũng giống cụ. Cứ chủ xe đàng hoàng, ăn nói đúng mực... là em chốt.

Sứa.

Xe điện
Con Veracruz biển Lao Cai 7777 gần 5 năm trước đã chạy hơn 40 vạn mà giờ cam kết 8 vạn mới tởm.
Cam kết cái mả bố bọn chúng
Thì họ đã chịu khó cài số lùi và đi lùi tận 32 vạn km cụ phải tính mà trừ cho ng ta chứ? =))

caisua

Xe lăn
Khạc khạc. Tây cũng vậy thôi cụ nhé.
Em thấy ở bên nó có nhiều sàn online, chỉ thẩm định xe và kết nối giữa người bán và người mua ăn % nên thông tin minh bạch, làm láo móm ngay mà