[Thảo luận] Lần đầu, cháu lái xe Hà Lội phố, về Vinh đường HCM, xe thủng lốp trong đêm mưa tầm tã

commander

Xe điện
Từ đầu tuần, cháu và gấu đã quyết định nghỉ phép T6 này và T2 tuần sau để về quê thăm F1 ở Vinh (đã về ngoại được 2 tuần) kết hợp nghỉ mát vào đúng ngày hôm qua 14/06. Lịch đã lên, đến 17h hum qua đứng trên tầng 4 cơ quan - đường Nguyễn Trãi thì nghĩ, thôi xong, một bầu trời đen kịt, cháu vội phi xuống sân nhảy lên vợ 2 phi vội về nhà dưới trời mưa tầm tã chuẩn bị đồ đạc, trong đầu nghĩ, kiểu này toi rồi, không về được thì ngày mai biết giải trình với F1 thế nào đây.

Chuẩn bị xong xuôi, tính đi đón gấu thì được mật thư cả tuyến phố huế - hàng bài - trần hưng đạo ngập nặng, xe cộ không di chuyển được, cháu vội vàng tham khảo thêm anh VOVGT, đến 7h quyết đánh bài liều đi đón gấu cho kịp giờ về quê, nhà cháu đi từ phố Đông Tác rẽ vào Hoàng Tích Trí để ra ngã 4 đại cồ việt - giải phóng, cháu thề, lần đầu cháu lội nước, nói đến ếch XLS các cụ nghĩ trình cháu non, dưng đúng non thật, lần đầu làm tình vợ 2 mà d. âm thủy ồ ạt dư này, cháu hãi :P, cháu về số 1, kéo phanh tay, lút chân ga, bò từ từ, hạ cửa kính cháu thấy mức nước liếm hơn nửa guốc vợ 2, thật trống ngực cháu đập hòa với tiếng ục... ục... của ống xả.

Đầu Hoàng Tích Trí, chố cổng SVĐ Kim liên, 1 em buổi sáng nghếch chân trên vỉa hè bên phải, bên trái em Ya-rít bạc đi ngược chiều đứng im lìm bên trái, trước cháu là 1 chàng tờ-ran-zít, sau lưng em Mai Linh mo-linh, qua ngõ rẽ sang Phạm NT, 1 xe sang cam-rỳ hình như đang nhấc máy chờ tin cụ Đệ, hết HoàngTT rẽ phải vào ĐàoDA, không biết em mai linh sau cháu ở đâu, trước VCCI đến ks KL cũng là 1 biển nước, 1 cụ pajero không hiểu vì sao đứng giữa đường, bò ra đến ngã 4 ĐCV thì an toàn rồi, đón gấu xong lộn về nhà thu xếp nốt, bỗng ku em quán nước cạnh nhà bảo lốp anh xì mợ hết hơi oỳ, cháu xuống xe , đệt, đúng thật tí thì ruột lòi, lấy bơm ra đo được 1 cân hơi, cháu bơm lên 2 cân bảy, dự quả này dính lúc vừa rồi đang bì bõm oỳ, hết hy vọng về quê, đã 20h, giục gấu khẩn trương để hỏa tốc sang anh lê văn lương, vào gara phẫu thuật vợ 2.

LVL, mọi tiệm đều đóng cửa, cháu lộn sang Hoàng ĐT, lại ngược nguyễn tuân, chung kết đều thất bại (quả dự phòng của cháu là lốp nhỏ, theo khuyến cáo anh 4` không đc chạy quá 50km/h và quá 80km thì phải, hay cháu nhầm với tr/h cứu hộ :-?, nên cháu hok dám sử) thôi đệt, đành bò wa nguyễn trãi - quang trung, hơn 20km, tuyền phở cháo, nứt mắt không kiếm nổi 1 gara, đang lúc túng quá làm liều, tính non lúc nào bơm lúc nấy, may thay tại QL6- chúc sơn, gặp anh gara Tâm Sâm, lúc này 22h30, lao vào, tâm sự, 30 phút sau, chung kết, vợ 2 cháu, chân sau bên lái, dẫm 2 phát đinh vít bắn tôn, cảm ơn ân nhân 1 loét, thêm 5km nữa cháu vào đường HCM, đã 23h, thôi, tai qua nạn khỏi, thấy nhẹ cả người.

Bẩm, suốt từ đầu HCM đến ngã 4 thái hòa- yên lý, là mưa tầm tã, có những đoạn xối xả, lao qua vũng nước bên phụ như nổi luôn, cũng may, có GPS và biết đường nên 2h30, cháu rời khỏi đường HCM, và gấu vẫn nằm ngụ như gấu, đến ngã rẽ yên lý cháu cũng chỉ còn đủ sức để bò về đến vinh city lúc 4h sáng, về gặp F1, chỉ nghe hắn hỏi "sao bố mẹ về chậm thế" là mọi mệt nhọc trên đường cháu đều tan biến. Thật, có thể lộ trình này với nhiều cụ dễ như thò tay vào túi lấy man-bờ-rô làm điếu, dưng đối với cháu là 1 trải nghiệm rất nhiều thú vị. Xin hầu các cụ! :)
-------------------------------------------------
Bá cáo các cụ, sau khi về đến Vinh, hôm qua - thứ 6, gặp mặt mấy thằng giặc dốt thuở xưa, hết Phan Đình Phùng rồi lết qua Phan Đăng Lưu, thằng bạn thân làm ở Nissan Vinh khuyến mại gói vệ sinh khoang máy, sáng nay đưa vào làm, giờ ngon choét (cháu có ảnh và clip sẽ hầu các cụ sau)

Giờ cháu với gấu và F1 sẽ vào hà tịnh, F1 sẽ ở thêm 2 tuần với ob nội, tư tưởng F1 xong rồi, sẵn sàng ở với ob nội 2 tuần, dưng hình như gấu không có sẵn sàng, cảm ơn các cụ wan tâm, cháu sẽ update thêm ự

---------------------------------------------------------------
Như đã nói, thằng bạn làm Nissan Vinh khuyến mại gói vệ sinh khoang máy, cháu up vài ảnh hầu các cụ :P

Sạch chi mà sạch rứa :o Ford Escape mới chăng :-?

Dạ không, chỉ là XLS 2011 thôi, đăng ký 28-12-2011 ợ.

Vợ 2 ở Nissan Vinh, cháu PR cho bạn cháu tí, nếu các cụ gặp problem, mời các cụ vào NISSAN VINH nhóa :D

Cháu thêm cái clip:

[video=youtube;6rCx7ThZefc]http://www.youtube.com/watch?v=6rCx7ThZefc&feature=youtu.be[/video]

----------------------------------------------------------

19/06: Bá cáo các cụ, hôm qua em 6h30 từ Vinh ra đến HN lúc 12h30.

Sang tháng rồi mà vẫn đen các cụ ợ, về đến HN, lùi xe vào bãi (xe em lùi đ.ít lên vỉa hè) thì bánh sau bên phụ dẫm phải tấm đan hố ga mục, sụp xuống tí, em lùi sang ô khác, sáng ra lấy xe thì thấy hết sạch hơi, lốp bị rách khoảng 1 cm chỗ mặt cong giữa thành lốp với mặt có gai, xe lại lùi lên vỉa hè nên cũng không dùng kích để thay lốp dự phòng được, đang vội đành phải đi 2b ~X(,

Em gọi cho đồng chí Nguyên ở TXF thì đồng chí nói phải thay, Các cụ cho em hỏi, trường hợp này có vá được không hay phải thay lốp mới ợ :(
p/s: xe em lốp goodyear mới xài đc 6 tháng ợ

Trưa nay cháu về thay quả lốp phụ, chân cẳng em nó cọc cạch dư này, xương xương =((

em nó bị dư này ợ:

Hôm qua, trước lúc lên đường, làm tư tưởng với F1 xong rồi, vui vẻ chấp nhận ở với ob nội thêm 2 tuần nhá, rứa mà 2:0 p.m, cháu mới gấu chuẩn bị lên xe ra Vinh, thì bắt đầu khóc, mè nheo đến đêm, đến sáng sớm gọi về hỏi thăm lại khóc.

Thật, gấu khóc đã đành, dưng cháu cũng không nuốt nổi nước bọt, sáng nay nhá, gấu chỉ thị cháu cuối tuần phải lộn về đón F1 ra nhá, thật cháu cưỡi vợ 2 vi vu muốn đi đâu cũng không phải nghĩ nhá, dưng, chân cẳng em nó giờ đang dư này, đi răng đặng, tí cháu ra lốp Dân chủ - Nguyễn Trãi xem có phẫu thuật đc không, không thì phải thay quả lốp để về đón F1. Cháu quyết rồi đấy.

-------------------------------------------------
20-06-2012
Tính cuối tuần lại ngược về Hà tịnh đón F1 ra, dưng từ lúc chia tay, F1 buồn quá khóc hoài cả đêm, gọi điện ra cứ đòi "cho con ra với bố mẹ" (F1 cháu đã 4 tủi rưỡi roài ợ), ob nội hãi quá, tối qua ra Văn minh mua vé, giả về địa phương luôn, sáng lại ra bến nước ngầm đón F1, ông nội nói "choa hại thằng ni lắm rồi, khiếp" :-<

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes-0o0

Xe tải
Đáng nhớ thật cụ ợ...cụ cũng là ngừoi tình cảm nhỉ..:D

TVPL

Xe container
Văn cụ hay phết ! Trình như cụ mà cụ bẩu là non á, cụ nói ph.ét :D

inovavgj

Xe container
cụ viết truyện kiếm tiền đc đấy

Mon 29V

Xe điện
Văn cụ y như bên liên xô chấm mẽo, em dự là cụ cũng có nick lão làng bên ấy*-:) Kể mà cụ có thêm tý ảnh minh họa thì tuyệt.

sonrtc

Xe máy
Tưởng cụ thế nào chứ cụ nói là ở khu vực phố Đông Tác mà trời mưa to, đường ngập lại rúc vào Hoàng Tích Trí thì đúng là " ch ... ết vì ko hiểu biết" mặc dù nó ngay cạnh khu nhà cụ ở".
- Ở Tập thể Kim liên thấp nhất là khu phố Hoàng Tích Trí và Đào Duy Anh (Đoạn giao với Hoàng Tích Trí đến trước cửa Khách sạn Kim Liên).
- Phố Huế là 01 trong những con phố thuộc loại có địa thế cao (cụ nói ngập ở Phố Huế em ứ tin).
- Phố Trần Hưng Đạo thường bị ngập ở đoạn từ ngã tư giao với Quang trung đến trước cửa ga Hà Nội. và đoạn cuối chỗ giao với ngô quyền đến cuối đường. Riêng đoạn giao với Phố Huế đợt ngập tháng 11/2008 em còn đi vô tư.

sudoku

Xe buýt
Mời cụ 1 chén cho ấm lòng tình dân

commander

Xe điện
Tưởng cụ thế nào chứ cụ nói là ở khu vực phố Đông Tác mà trời mưa to, đường ngập lại rúc vào Hoàng Tích Trí thì đúng là " ch ... ết vì ko hiểu biết" mặc dù nó ngay cạnh khu nhà cụ ở".
- Ở Tập thể Kim liên thấp nhất là khu phố Hoàng Tích Trí và Đào Duy Anh (Đoạn giao với Hoàng Tích Trí đến trước cửa Khách sạn Kim Liên).
- Phố Huế là 01 trong những con phố thuộc loại có địa thế cao (cụ nói ngập ở Phố Huế em ứ tin).
- Phố Trần Hưng Đạo thường bị ngập ở đoạn từ ngã tư giao với Quang trung đến trước cửa ga Hà Nội. và đoạn cuối chỗ giao với ngô quyền đến cuối đường. Riêng đoạn giao với Phố Huế đợt ngập tháng 11/2008 em còn đi vô tư.
Thật, cháu chịu cụ, rứa mới nói cháu còn non.
Bẩm, hôm qua cháu cũng dự đi Phương Mai ra giải phóng lên ĐCV, dưng sợ tắc nên mới chui vào HTT, còn đoạn Phố Huế nối tiếp 2BT lúc trước 19h ngập dư lào cháu hem bít cụ ợ, gấu nhà cháu mật thư thế thôi, 19h hơn, cháu đi thì nước cũng chuột rút rồi :D, còn cụ tỷ phố Huế-HB ngập dư lào cụ lên dantri, vnexpress sẽ biết ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Big_D

Xe buýt
Cụ chạy vào Vinh có 5 tiếng là nhanh quá rồi còn gì.
Lần đầu em chạy mất hơn 6 tiếng, mà là còn đi ban ngày cơ đấy.

TVPL

Xe container

Civic TN

Xe lăn
Chạy cung đấy ban đêm 1 mình cũng ghe răng cụ nhỉ.
Hôm trước e vừa chạy đường đó, nói chuyện với G là chạy đêm 1 mình là e chịu

commander

Xe điện
Cụ chạy vào Vinh có 5 tiếng là nhanh quá rồi còn gì.
Lần đầu em chạy mất hơn 6 tiếng, mà là còn đi ban ngày cơ đấy.
ban ngày cháu chạy tuyền 8 tiếng, cháu thề luôn, cứ 80 ngoài khu đông dân cư - 50 trong khu đông dân cư - 40 giới hạn tốc độ Hòa Bình
Dạ, thớt này cháu nói lần đầu cháu vừa lội nước, vừa mưa to mà ngu cái là cứ lao đường mòn, mà đêm qua, chiều HN-Vinh, trừ xe tải chở mía, ngoài xe cháu chỉ có duy nhất 1 chú everest vá chú giường nằm, chớ bt thì cháu cũng tuyền chạy đường HCM không dưới 3 năm nên cũng được cái quen đường.
Mà đêm qua nhà cháu chạy thấy có hiện tượng dư này: mặc dù trời thì mưa to, nhất là đoạn Cẩm Thủy - Ngọc Lặc, dưng cháu thấy trên mặt đường như có làn hơi như kiểu sương hay mây gì đó, từ Cúc Phương, đến Ngọc Lặc, rất nhiều, không hiểu do đền pha nó khuyếch tán ánh sáng hay hơi nước hả các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Getz

Xe tải
"để hỏa tốc sang anh lê văn lương, vào gara phẫu thuật vợ 2" Chỗ này cụ đã qua ngã tư Vạn Phúc LVL chưa? chỗ này mỗi bên đường có 1 nhà làm lốp cụ nhá, chuyên phục vụ các bác xe tải.

kien_ktnl

Xe buýt
Cái này em nghĩ là do sức nóng của đèn nên hơi nước bám trên bề mặt đèn bốc hơi thôi, em vodka cụ nhé, văn cụ hay, tình cảm, vợ 2 cụ chắc gốc châu âu, vai to, made love cứ gọi là phê lòi kèn, hehe
[/QUOTE]mặt đường như có làn hơi như kiểu sương hay mây gì đó, từ Cúc Phương, đến Ngọc Lặc, rất nhiều, không hiểu do đền pha nó khuyếch tán ánh sáng hay hơi nước hả các cụ.[/QUOTE]

commander

Xe điện
"để hỏa tốc sang anh lê văn lương, vào gara phẫu thuật vợ 2" Chỗ này cụ đã qua ngã tư Vạn Phúc LVL chưa? chỗ này mỗi bên đường có 1 nhà làm lốp cụ nhá, chuyên phục vụ các bác xe tải.
Bẩm, em qua gara gì ở vòng xoay, Hoàng Minh Giám - NamTrung Yên, về gara gì ở gần luxury car, lộn về gara Nguyễn tuân chỗ gần trạm đăng kiểm, lên Lốp Dân Chủ - đối diện đường vào Văn Quán, 1 loạt trên đường Quan Trung Hà đông, dưng ngu cái lại hem bít cái gara cụ chỉ :D, may gặp được anh gara Tâm Sâm ở Chương Mỹ ^:)^

Cái này em nghĩ là do sức nóng của đèn nên hơi nước bám trên bề mặt đèn bốc hơi thôi, em vodka cụ nhé, văn cụ hay, tình cảm, vợ 2 cụ chắc gốc châu âu, vai to, made love cứ gọi là phê lòi kèn, hehe
Bẩm, vợ 2 cháu Xe Loại Sang Ếch 4` nội địa, được cái mỗi ngày cháu giao ban với vợ 2 cháu đều đều

Chỉnh sửa cuối: