[Thảo luận] Lần đầu, cháu lái xe Hà Lội phố, về Vinh đường HCM, xe thủng lốp trong đêm mưa tầm tã

tranphong79

Xe điện
xúc động quá, em như cụ thì em phi vào khách sạn nào đấy giải lao tí cho lại sức, đang ức chế mà xx vợ hai như thế thì hơi mết, chỉ chăn gấu thì được

VuQuangHieu

Xe tải
Trình cụ cao chứ không non đâu ạ, đọc văn cụ cứ như đang đọc chuyện "người nhớn". Mà công nhận cụ cũng liều thật chứ cái đoạn chạy bằng lốp phụ mà cụ cũng dám đi đêm thì em chịu

3_banh

Xe điện
Chúc mừng cụ, mà cụ cũng khỏe đấy, e đi từ 7.30 mà 9.30 mới mò về đến nhà mệt phờ người, tối đệch xem được euro, em bị tắc ở Hai bà trưng đúng 1 tiếng, sau phải lộn lại đi Khâm thiên.

commander

Xe điện
trời mưa mà cụ chạy đường HCM có hơn 3h là quả là can đảm!
F1 nhà cụ là sướng nhất rồi. Chúc mừng F1
Đi đường hcm buổi tối không sợ bắn tốc độ, ít ngập nước vắng tanh một mình một đường em cứ phái quất ít nhất là 100
kỉ niệm này khó quên, em mời cụ thêm 1 ly để nhớ mãi nhé :P
Em vuốt cụ chủ 1 ly vì tinh thần chiến đấu kiên cường ạ=D>
xúc động quá, em như cụ thì em phi vào khách sạn nào đấy giải lao tí cho lại sức, đang ức chế mà xx vợ hai như thế thì hơi mết, chỉ chăn gấu thì được
Trình cụ cao chứ không non đâu ạ, đọc văn cụ cứ như đang đọc chuyện "người nhớn". Mà công nhận cụ cũng liều thật chứ cái đoạn chạy bằng lốp phụ mà cụ cũng dám đi đêm thì em chịu
Chúc mừng cụ, mà cụ cũng khỏe đấy, e đi từ 7.30 mà 9.30 mới mò về đến nhà mệt phờ người, tối đệch xem được euro, em bị tắc ở Hai bà trưng đúng 1 tiếng, sau phải lộn lại đi Khâm thiên.
Cảm ơn các cụ động viên, nhà cháu đang hết vodka, lúc nào mod cho cháu sẽ hầu các cụ nhiệt tình ợ.

Trên đường HCM, có khi mưa quất giữ wá, cháu cũng phải bò 5-6 mươi đấy, dưng phần đa cháu cũng quất 120 cây chuối :P, đến đoạn vào đất Nghệ an, cháu với 1 em everest + 1 giường nằm nữa lam 1 đoàn chạy cho có bạn :D.

Như cháu nói, quả dự phòng của cháu là lốp bé, nên ko dám sử, vì cháu nghe phong thanh bên box Ford llà chỉ chạy được trăm cây với lốp dự phòng và ko được quá 50km/h thì phải *-:) tính làm liều là cứ bò đến lúc nào lốp thủng hơi non thì lại nhảy xuống bơm, may cô thương mà gặp được gara ở Chương Mỹ ợ.

bóng

Xe tải
Cảm ơn các cụ động viên, nhà cháu đang hết vodka, lúc nào mod cho cháu sẽ hầu các cụ nhiệt tình ợ.

Trên đường HCM, có khi mưa quất giữ wá, cháu cũng phải bò 5-6 mươi đấy, dưng phần đa cháu cũng quất 120 cây chuối :P, đến đoạn vào đất Nghệ an, cháu với 1 em everest + 1 giường nằm nữa lam 1 đoàn chạy cho có bạn :D.

Như cháu nói, quả dự phòng của cháu là lốp bé, nên ko dám sử, vì cháu nghe phong thanh bên box Ford llà chỉ chạy được trăm cây với lốp dự phòng và ko được quá 50km/h thì phải *-:) tính làm liều là cứ bò đến lúc nào lốp thủng hơi non thì lại nhảy xuống bơm, may cô thương mà gặp được gara ở Chương Mỹ ợ.
Trời mưa mà cụ dám chạy 120,liều quá!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có phải xe ngon Ếch như các cụ. Bạn em nó đi Ranger nó cứ bảo đi đường HCM.

Em chạy 4 vạn km = cái 4` laser của em để về Vinh nhưng chưa lần nào tự lái đi đương HCM, giờ mượn được cái Lac gẻ đi HCM đêm hôm lỡ sao ai mà tính được.
À mà hình như cụ cũng người trong Vinh phải ko nhỉ, mấy hôm đọc loáng thoáng bên hội Ếch có tên cụ mà cũng chạy về trong đó.
Em người Hà Tịnh nhưng lớn lên ở Vinh!;))

LAC ghẻ chắc vẫn ngon hơn Morning ghẻ! Em phi Morning ghẻ HCM tuyến Hà Tĩnh - HN nhiều lần rồi.

Ếch mới mà chết thì còn tệ hơn đấy cụ! Chỉ có gọi 116 chứ làm được gì giữa đường đâu!

commander

Xe điện
Em người Hà Tịnh nhưng lớn lên ở Vinh!;))

LAC ghẻ chắc vẫn ngon hơn Morning ghẻ! Em phi Morning ghẻ HCM tuyến Hà Tĩnh - HN nhiều lần rồi.

Ếch mới mà chết thì còn tệ hơn đấy cụ! Chỉ có gọi 116 chứ làm được gì giữa đường đâu!
Rứa thì cụ giống em rồi, em gốc Thạch Hà - Hà Tịnh dưng đẻ đ.ái, ăn ngụ ở Vinh :P
Đồng ý với cụ!

Trời mưa mà 120 thì xe F1 tớp phanh cũng xoay tít chứ nói gì đến Ếch!
Em cũng đồng ý luôn, em nói nhiều đoạn mưa quất tơi bời, phải bò 5-6 mươi cây chuối/ h, dưng liếc Gmaps, đoạn nào tầm 10-15 cây đường thằng thì em mới dám quất 120 thôi, dưng sau đợt này em lại càng thấy yêu Ếch hơn :x

Bá cáo các cụ, sau khi về đến Vinh, hôm qua - thứ 6, gặp mặt mấy thằng giặc dốt thuở xưa, hết Phan Đình Phùng rồi lết qua Phan Đăng Lưu, thằng bạn thân làm ở Nissan Vinh khuyến mại gói vệ sinh khoang máy, sáng nay đưa vào làm, giờ ngon choét (cháu có ảnh và clip sẽ hầu các cụ sau)

Giờ cháu với gấu và F1 sẽ vào hà tịnh, F1 sẽ ở thêm 2 tuần với ob nội, tư tưởng F1 xong rồi, sẵn sàng ở với ob nội 2 tuần, dưng hình như gấu không có sẵn sàng, cảm ơn các cụ wan tâm, cháu sẽ update thêm ự

---------------------------------------------------------------
Như đã nói, thằng bạn làm Nissan Vinh khuyến mại gói vệ sinh khoang máy, cháu up vài ảnh hầu các cụ :P

Sạch chi mà sạch rứa :o Ford Escape mới chăng :-?

Dạ không, chỉ là XLS 2011 thôi, đăng ký 28-12-2011 ợ.

Vợ 2 ở Nissan Vinh

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E giống cụ chủ, cứ nhìn bản đồ thấy đường thẳng là e tít

Truongsonnam_37

Xe tăng
Đọc hết mấy trang của cụ, theo nhà cháu được biết thì cụ chủ và cụ Ngocphan cùng quê và cùng đi Ếch đấy ạ, chắc sẽ có dịp gặp nhau thôi!:)
P/s: Nhà cháu đọc lỏm được mấy bài của cụ Ngocphan nên cảm nhận được khả năng hiểu về Ếch của cụ ấy rất sâu đấy ạ!

commander

Xe điện
Đọc hết mấy trang của cụ, theo nhà cháu được biết thì cụ chủ và cụ Ngocphan cùng quê và cùng đi Ếch đấy ạ, chắc sẽ có dịp gặp nhau thôi!:)
P/s: Nhà cháu đọc lỏm được mấy bài của cụ Ngocphan nên cảm nhận được khả năng hiểu về Ếch của cụ ấy rất sâu đấy ạ!
Dạ, em cũng học hỏi được nhiều từ các cụ Ngoc Phan, Phan3H và các cụ khác ở box Ford đấy ạ :)

p/s: Rứa cụ ở lộ mô đó :D

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cule

Xe tải
Xe cụ ngon thế là đi okie roài, đường HCM mới chóng giã cũng nhiều, quả thật là chỉ sợ trâu và sợ thủng xăm.

commander

Xe điện
Xe cụ ngon thế là đi okie roài, đường HCM mới chóng giã cũng nhiều, quả thật là chỉ sợ trâu và sợ thủng xăm.
Em sợ thêm mấy anh dân tộc sang đường nữa ợ :-<

Bá cáo các cụ, cháu vào Hà tịnh hôm qua, chiều nay đưa cả nhà đi biển Thạch Hải, đường xá thì thôi rồi, giống như đường hồi chiến tranh (như ông cụ nhàu cháu nói), 3 năm liên tọi mà có mấy km cũng không xong, xong xuôi 19h cả nhà chuột rút, cháu qua Thạch Hưng rồi vào thị xã, đường rộng thênh thang, đèn hoa lấp lánh, dưng chao ôi, cháu thề gặp 10 4b, thì đến 8 xe giương pha sáng ngời, cả taxi lẫn biển trắng, nhá đèn gãy cần cũng không có tí chuyển cốt, thật cháu cũng dân gốc hà tịnh dưng chả hiểu dân tình đi xe kiểu gì nữa ợ :-<

soul 9133

Xe tăng
Cụ có 1 trải nghiệm rất đáng nhớ.

tommykp

Xe buýt
hôm gập e cũng đang lượn trên phố, có dịp thử v2 esc xls 2011 lội nước, vượt qua mấy kụ đứng 1 mình trên biển nước thấy cũng sờ sợ dưng vẫn về đến nhà ngon lành hehe

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hây dà!
Em dưn Thạch Lạc cụ commander ợ!

Hôm nào cụ qua nghía bộ Xenon conversion của em xem sao nhé!
Gặp thể loại Pha giương lên đó chỉ nháy vài phát là cụp ngay tức khắc!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chưa hiểu vợ hai lắm đâu! Chỉ được cái là em yêu vợ hai hơn vợ cả ợ!:-ss

Gấu hỏi em tại sao thì em bẩu là vợ hai đập đi, họ đứng và không bao giờ kêu ca phàn nàn em!:-B

commander

Xe điện
Hây dà!
Em dưn Thạch Lạc cụ commander ợ!

Hôm nào cụ qua nghía bộ Xenon conversion của em xem sao nhé!
Gặp thể loại Pha giương lên đó chỉ nháy vài phát là cụp ngay tức khắc!
Dạ, ra HN em hy vọng hôm nào được hầu chuyện học hỏi kn các cụ
Em chưa hiểu vợ hai lắm đâu! Chỉ được cái là em yêu vợ hai hơn vợ cả ợ!:-ss

Gấu hỏi em tại sao thì em bẩu là vợ hai đập đi, họ đứng và không bao giờ kêu ca phàn nàn em!:-B
Em cũng yêu nhà em lắm :P