[Thảo luận] Lần đầu, cháu lái xe Hà Lội phố, về Vinh đường HCM, xe thủng lốp trong đêm mưa tầm tã

hoatra

Xe điện
Hay, cụ chủ là RÂN nhà văn phải không đới

Việt Phong

Xe tải
Em ngược lại với cụ hôm 11/6 ông anh cầm lái chạy gần tới Thái Hòa đâm vào viên đá thế là xịt lốp 2 AE hì huc thay lốp dư phòng lúc 12h trưa và nhiêt đô là 39 0c. Hôm sau vào tới Đồng Hới phải mua quả lốp mới

commander

Xe điện
Bá cáo các cụ, hôm qua em 6h30 từ Vinh ra đến HN lúc 12h30.

Sang tháng rồi mà vẫn đen các cụ ợ, về đến HN, lùi xe vào bãi (xe em lùi đ.ít lên vỉa hè) thì bánh sau bên phụ dẫm phải tấm đan hố ga mục, sụp xuống tí, em lùi sang ô khác, sáng ra lấy xe thì thấy hết sạch hơi, lốp bị rách khoảng 1 cm chỗ mặt cong giữa thành lốp với mặt có gai, xe lại lùi lên vỉa hè nên cũng không dùng kích để thay lốp dự phòng được, đang vội đành phải đi 2b ~X(,

Em gọi cho đồng chí Nguyên ở TXF thì đồng chí nói phải thay, Các cụ cho em hỏi, trường hợp này có vá được không hay phải thay lốp mới ợ :(
p/s: xe em lốp goodyear mới xài đc 6 tháng ợ

Chỉnh sửa cuối:

B18

Xe tăng
Bá cáo các cụ, hôm qua em 6h30 từ Vinh ra đến HN lúc 12h30.

Sang tháng rồi mà vẫn đen các cụ ợ, về đến HN, lùi xe vào bãi (xe em lùi đ.ít lên vỉa hè) thì bánh sau bên phụ dẫm phải tấm đan hố ga mục, sụp xuống tí, em lùi sang ô khác, sáng ra lấy xe thì thấy hết sạch hơi, lốp bị rách khoảng 1 cm chỗ mặt cong giữa thành lốp với mặt có gai, xe lại lùi lên vỉa hè nên cũng không dùng kích để thay lốp dự phòng được, đang vội đành phải đi 2b ~X(,
Cụ mời em với cụ khốt giải đen đê... :)):)):))

kia7238

Xe tăng
cụ chủ ở Vinh Ah?
em cũng ở Vinh nhà ngay hồ goong sau KS Công Đoàn

Trần Điện

Xe tăng
Quê cụ ở Vinh à? quê gấu em cũng Vinh nhưng chưa lần nào em đủ can đảm cưỡi vợ 2 với quãng đường xa thế, toàn nhờ anh e lai cho nó đỡ mệt, khi nào gặp nhau tại Vinh giao lưu cụ nhề?

commander

Xe điện
cụ chủ ở Vinh Ah?
em cũng ở Vinh nhà ngay hồ goong sau KS Công Đoàn
Bẩm cụ, trước cháu ở Hà Huy Tập :D, sau cháu ra HN thì ông bà nội F1 nhà cháu chuyển vào Hà tịnh, dưng cháu cụng lấy gấy ở Hưng Bình ợ :P

Quê cụ ở Vinh à? quê gấu em cũng Vinh nhưng chưa lần nào em đủ can đảm cưỡi vợ 2 với quãng đường xa thế, toàn nhờ anh e lai cho nó đỡ mệt, khi nào gặp nhau tại Vinh giao lưu cụ nhề?
Em cũng thỉnh thoảng máu chóa lên mới phi về quê cụ ợ, Tết nhất mà cụ về quê vợ thì em sẵn sàng hầu cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

doilamegi

Xe buýt
đọc xong bài 1 của cụ chủ như vừa đọc xong 1 câu chuyện mạo hiểm và tiểu thuyết tình cảm :))
Dưng mà cụ chủ liều đấy, e đi kiểu đấy là e chệu, đi 5 tiếng mà chả có ai nói chiện thì bùn ngủ lém!

commander

Xe điện
đọc xong bài 1 của cụ chủ như vừa đọc xong 1 câu chuyện mạo hiểm và tiểu thuyết tình cảm :))
Dưng mà cụ chủ liều đấy, e đi kiểu đấy là e chệu, đi 5 tiếng mà chả có ai nói chiện thì bùn ngủ lém!
Dạ, em thì lại nghiện, lên xe là em hết cả nhọc, đi đường trường ít khi em chịu ngồi sau lém :P

lốp cụ rách như vậy vá víu gì nữa.
Bẩm cụ, em thay lốp mới luôn.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Giờ em mới biết thớt này của cụ chủ!

Cụ chủ lội nước, ngập nửa bán xe chưa sao đâu, với điều kiện trong khi chạy chú ý xe ngược chiều, đặc biệt là xe bus nó làm cho 1 đợt sóng, cuộn vào họng hít thì Ếch đi sớm thôi. Còn nếu tầm tầm, cứ thế mà chiến, nước ko vào được!

Do họng hít của Ếch bố trí rất thấp (ở ngay mép dưới của đèn pha) vì thế, để cẩn thận khi đi đường mưa to, ngập lụt như ở HN vừa rồi, mỗi lần như thế cụ bổ đôi bầu lọc gió ra cho em nhé.

Cơ mà, xe cụ rửa máy bằng cách gì đó?

commander

Xe điện
Giờ em mới biết thớt này của cụ chủ!

Cụ chủ lội nước, ngập nửa bán xe chưa sao đâu, với điều kiện trong khi chạy chú ý xe ngược chiều, đặc biệt là xe bus nó làm cho 1 đợt sóng, cuộn vào họng hít thì Ếch đi sớm thôi. Còn nếu tầm tầm, cứ thế mà chiến, nước ko vào được!

Do họng hít của Ếch bố trí rất thấp (ở ngay mép dưới của đèn pha) vì thế, để cẩn thận khi đi đường mưa to, ngập lụt như ở HN vừa rồi, mỗi lần như thế cụ bổ đôi bầu lọc gió ra cho em nhé.

Cơ mà, xe cụ rửa máy bằng cách gì đó?
Hôm bựa em về Vinh, gặp thằng bạn giặc dốt hồi phổ thông giờ nó làm giám đốc nissan Vinh, khuyến mại gói về sinh khoang máy, nó bảo rửa khô, rửa khiếc gì đó = hóa chất rồi phủ dầu lên, trông ngoan choét cụ ợ, như mới, giá đâu 7 loét = chầu bia tươi :D

Chỉnh sửa cuối:

csc688

Xe buýt
Trời mưa mà cụ chạy đêm thì em phục cụ. Mắt mũi em kèm nhèm nên đi đêm là một cực hình

commander

Xe điện
Trời mưa mà cụ chạy đêm thì em phục cụ. Mắt mũi em kèm nhèm nên đi đêm là một cực hình
xe đời mới bây giờ chạy trời mưa đường trường cũng không vđ gì đâu cụ ợ, em chỉ sợ chạy trời mưa Hà lội thôi, nhà cháu mắt cận lòi, phía sau chạ nhìn thấy gì :-B

kikvakik

Xe buýt
Kụ có chỗ nào ăn chơi ở xứ nghệ hem? em là đi khắp nơi zồi mà chưa từng dừng 1 phút ở qê kụ, dù đi qa thấy nó to lắm kụ chủ thớt ạ