[Funland] Làm thế nào để giữ khoảng cách với xe đi lùi :))

Huthasa

Xe container
Cụ vẫn bị lều báo nó định hướng về cái giữ khoảng cách.

Trong cáo trạng VKS đã ghi rõ không giảm tốc độ đến mức cần thiết.

Tất nhiên khi xử tòa còn căn cứ vào các giám định hình sự, lời khai của các bên thì mới khép tội cho người này người kia.

Mấy ngày hôm nay éo hiểu sao lều báo nó cố tình định hướng dư luận theo hướng lái xe cont vô tội?
Vậy theo cụ khi anh cont nhìn thấy Ỉn có giảm tốc không?

LienPhuong

Xe điện
Cụ lại dẫn dắt định hướng em rồi :))

Ông Ỉn lỗi phần lớn và đã chịu án 9 niên + bồi thường 2/3 tổng số tiền phải bồi thường.

Ông Cont cũng có lỗi và phải chịu phần lỗi của ông.

Trước pháp luật tội ai người ấy chịu. Không phải cứ ông này có tội là ông kia vô tội cụ ạ.

Đây cụ:

Đã khẳng định được tài cont có lỗi đâu ah mà cụ cứ xoáy vào. Các cụ đang tranh luận lỗi hay không mà.

LienPhuong

Xe điện
Cụ lái xe 20 năm, cụ có bao giờ gặp chướng ngại vật mà không giảm tốc không? bố mẹ, anh chị em, họ hàng, bạn bè nhà cụ tham gia giao thông có ai gặp chướng ngại vật mà không giảm tốc không? cụ về hỏi thử xem, rồi hãy phán xét anh lái xe cont.

Đầu cụ chỉ để đọc chữ à? Không ai chửi người khác ngu cả. Nhưng đầu phải có suy nghĩ chứ. Bởi vì nó không thực tế, nhìn vệt phanh của người ta thế kia mà bảo không giảm tốc là bố láo, vu oan cho người ta, và tin những điều bố láo khi bằng chứng đã rõ ràng thì đích thị là thằng ngu.

Nếu cáo trạng ghi là giảm tốc không kịp thời... hay đai loại thế thì còn được, chứ riêng cái lý luận không giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật là một cái lý luận rất ngu và mất dạy"
Em cũng nghĩ vậy. Bình thường ai thấy chướng ngại trên đường, mà mình đâm vào không khéo lật xe mà chết, mà lại không giảm tốc bao giờ, phi lý. Trong khi đó việc liếc gương chiếu hậu lựa chọn phương án là rất hợp lý chứ ah, vì phanh gấp không cẩn thận xe cont cũng lật, rồi còn thép phía sau, phải suy nghĩ chứ. Ngồi trên bàn phím nói thì dễ, chứ đây là tình huống quá bất ngờ chứ có phải tình huống bình thường đâu mà đỏi phải xử lý như phim được.

vihali

Xe container
Bao nhiêu thớt về vụ này rồi mà các cụ vẫn thích lập thớt mới nhỉ.

Em cũng éo hiểu sao mấy ngày hôm nay bọn báo chí nó cứ cố tình xoáy sâu vào cái lý do không giữ khoảng cách với xe đi lùi.

Trong khi cáo trạng của VKS ghi rõ là không giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật nên xảy ra tai nạn. Lái xe Cont nhìn thấy Innova đèn phanh đỏ lừ từ 70m, nhưng vết phanh cho thấy cách 10m mới bắt đầu phanh, quãng đường dừng là 48m, tức ông Cont phanh được 10m là đâm ông Ỉn đẩy ông ỉn đi thêm 38m.
Cụ thấy 1 thằng làn khác phanh đỏ mít đẻ rẽ vào exit, cụ có phanh ko?

Phuco2007

Tháo bánh
Lỗi vô ý quá tự tin chắc tra gg cũng éo bh ra đc cái lỗi ý ;));))

January April

Xe hơi
Trong luật theo em biết là giữ khoảng cách với xe đi trên đường chứ nhỉ. Đâu có qui định giữ khoảng cách với xe dừng giữa đường, chạy ngược chiều hay đi lùi trên đường phải không các cụ.

Roses

Xe điện
Theo e, từ giờ đường cao tốc chỉ cho chạy lùi :))

Vậy theo cụ khi anh cont nhìn thấy Ỉn có giảm tốc không?
Cụ tìm lại bài của em ở trang 4, đã bôi đỏ phần trả lời cho câu hỏi của cụ.

Phía trước là exit, kể cả không có xe nào em vẫn giảm tốc như thường. Em đã nói từ mấy trang trước là đi đường muốn an toàn cho mình và gia đình mình đang ngồi trên xe thì đừng bao giờ tự đưa mình vào tình huống phải phản ứng bất ngờ.

vihali

Xe container
Cụ tìm lại bài của em ở trang 4, đã bôi đỏ phần trả lời cho câu hỏi của cụ.

Phía trước là exit, kể cả không có xe nào em vẫn giảm tốc như thường. Em đã nói từ mấy trang trước là đi đường muốn an toàn cho mình và gia đình mình đang ngồi trên xe thì đừng bao giờ tự đưa mình vào tình huống phải phản ứng bất ngờ.
Em có hỏi cụ phanh trước exit đâu. Cụ đi làn tốc độ cao nhất. Thằng trước mặt làn tốc độ thấp hơn, cách 70m phanh đỏ, có thể exit hoặc phanh để giữ khoảng cách thằng đằng trước, cụ có phanh ko?

Nếu cụ bảo phanh hết, em cược với cụ ngay, chỉ cần đi 10km ở đại lộ Thăng Long, vì cứ vài giây sẽ có tình huống như vậy, cụ sẽ ko phanh hết tất cả các tình huống các xe ở trước mình ở làn khác phanh.

Em có hỏi cụ phanh trước exit đâu. Cụ đi làn tốc độ cao nhất. Thằng trước mặt làn tốc độ thấp hơn, cách 70m phanh đỏ, có thể exit hoặc phanh để giữ khoảng cách thằng đằng trước, cụ có phanh ko?

Nếu cụ bảo phanh hết, em cược với cụ ngay, chỉ cần đi 10km ở đại lộ Thăng Long, vì cứ vài giây sẽ có tình huống như vậy, cụ sẽ ko phanh hết tất cả các tình huống các xe ở trước mình ở làn khác phanh.
Thế thì cụ xem lại trả lời của em ở trang trước. Em đã tô đỏ vào phần cáo trạng của VKS cho 1 cụ cũng thắc mắc giống cụ.

Huthasa

Xe container
Thế thì cụ xem lại trả lời của em ở trang trước. Em đã tô đỏ vào phần cáo trạng của VKS cho 1 cụ cũng thắc mắc giống cụ.
Chính vì cái cáo trạng này mới dẫn tới việc kết tội cont. Cụ cho em hỏi căn cứ vào cái gì để xác định cont không phanh: vệt phanh, cam hành trình, hộp đen, lời khai của lái xe????

Chính vì cái cáo trạng này mới dẫn tới việc kết tội cont. Cụ cho em hỏi căn cứ vào cái gì để xác định cont không phanh: vệt phanh, cam hành trình, hộp đen, lời khai của lái xe????
Căn cứ vào tất cả nhưng không giới hạn những thứ mà cụ vừa đưa ra.

202

Xe container
Thì liếc xem ruộng bên đường có sâu ko, làn cạnh có xe ko để tính phi vào đâu đó cho đỡ thiệt.

7579

Xe điện
Em thiển nghĩ, để đẹp bạc - đẹp lòng dân. Lần Giám đốc Thẩm tới: Bác Hoàng bị tuyên án 30 tháng tù giam, ko đền tiền do lỗi (...) mấy anh Tòa Án sẽ dùng từ đúng chuyên môn nhưng không phải lỗi Không đảm bao khoảng cách an toàn. Ông Innova, Treo Bằng vinh viễn, +3 năm tù và đền tiền cho cả 4 ng bị nạn.

Em thật, em muốn mấy ông uốn rượu lái xe nên dính an thật nặng ạ!

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Căn cứ kết luận của viện KHHS-BCA !

HiệpKan

Xe tải
Em thiển nghĩ, để đẹp bạc - đẹp lòng dân. Lần Giám đốc Thẩm tới: Bác Hoàng bị tuyên án 30 tháng tù giam, ko đền tiền do lỗi (...) mấy anh Tòa Án sẽ dùng từ đúng chuyên môn nhưng không phải lỗi Không đảm bao khoảng cách an toàn. Ông Innova, Treo Bằng vinh viễn, +3 năm tù và đền tiền cho cả 4 ng bị nạn.

Em thật, em muốn mấy ông uốn rượu lái xe nên dính an thật nặng ạ!
đúng r cụ, không có ngày mấy cụ uống rượu đó lại tìm đít xe hay đầu xe của mình mà hôn đó :))

mrdaubac

Xe điện
10 cụ/ 10 chuyến hay nhét 10 cụ thẩm phán vào 1 xe ;));));))
Chung xe cho chung cảm giác...
Klq nhưng iem thấy cụm từ không giữ khoảng cách an toàn với xe lùi đàng trước đã thể hiện tư duy cực kỳ ngu xuẩn.