[Funland] Làm sao để lấy vợ xấu?

PhongFood

Xe điện
Toàn thấy các cụ bình các mợ. Em nói ngược dòng tí 😅
Con vợ khôn lấy thèng chồng dại, như bông hoa nhài cắm bãi mứt trâu.

Isu_zu

Tháo bánh
Khi còn là người yêu thì có cô bé người yêu xinh xắn dắt đi chơi thích. Cảm thấy tự hào lắm.
Nhưng....khi đã là vợ thì nhiễu kỹ năng khác nó sẽ lấn át cái vẻ xinh đẹp bề ngoài. Một trong những kỹ năng quan trọng nhất đối với 1 người chồng là vợ phải có kỹ năng, kỹ thuật, nghệ thuật....trong các việc gia đình với tư cách là người vợ.
Vợ xinh đẹp, nhưng cứ đơ đơ ra....chả biết gì, chả sống và mần việc có tý kỹ nghệ nào thì chán lắm.
=))
Những người có vợ xấu thường có quan điểm giống cụ. Kỹ năng nào cũng có thể học và làm tốt, trừ sắc đẹp. Ngay cả khi phẫu thuật thẩm mỹ thành công nhất, thì cái xấu vẫn sẽ xuất hiện ở F1, F2... :)).
Em quan điểm khác, lấy vợ phải đẹp, để con mình đẹp = hoặc hơn mình. Kỹ năng từ từ sẽ có.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Những người có vợ xấu thường có quan điểm giống cụ. Kỹ năng nào cũng có thể học và làm tốt, trừ sắc đẹp. Ngay cả khi phẫu thuật thẩm mỹ thành công nhất, thì cái xấu vẫn sẽ xuất hiện ở F1, F2... :)).
Em quan điểm khác, lấy vợ phải đẹp, để con mình đẹp = hoặc hơn mình. Kỹ năng từ từ sẽ có.
Chửa chắc nhé. Gen đẹp xấu F1 tiếp nhận từ cha kụ nhóe. F1 nam thừa hưởng IQ và chiều cao từ mẹ

danleduc

Xe điện
Em nói chung chung vậy thôi.
Vợ em xinh đẹp cụ ạ. Vì em đẹp zai nên em lấy vợ đẹp.

Còn cái khoản cụ muốn F1, F2 xinh đẹp, chưa chắc lấy vợ đẹp (đẹp tự nhiên) đẻ ra thế hệ F1 đã xinh đẹp đâu nhé. Điều này phụ thuộc 1 cơ số yếu tố đấy. Ví dụ : cụ xấu thì vợ cụ xinh chưa có gì đảm bảo F1 nhà cụ xinh giống vợ cụ. :))

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ mình tổng kết ''chóa giống cha, gà giống mẹ'' ấy vậy mà không thấy tổng kết cho người nhỉ :)) Chỉ thấy có mỗi câu ''con nhà tông, không giống lông cũng giống cánh'' =))

red_dragon88

Xe buýt
Đẹp người, giỏi kỹ năng thì quá tốt.
Xấu người giỏi kỹ năng, tốt.
Trung bình, ưa nhìn, kỹ năng từ khá đến giỏi --> option tốt nhất với em.
Xấu người, xấu nết -->> ôi định mệnh.

red_dragon88

Xe buýt
Đó là tật xấu của con người mà cụ “giàu đổi bạn, sang đổi vợ”. Tật xấu này không phải ai cũng mắc phải nhưng số lượng người mắc phải cũng không hề nhỏ.
Nhiều bác lúc trẻ cũng bình thường, lấy bà vợ xấu, có khi xấu người xấu cả nết nữa. Tới khi thành đạt thì hư hỏng, lồng lên như thú hoang. Thậm chí nhiều ông bệnh tới mức bỏ tiền ra mua trinh… Suy cho cùng những thằng đàn ông đó cũng khổ. Lúc thanh niên rực rỡ có được nếm mùi trinh nữ đâu, tới lúc thành đạt thì quay sang trả thù đời.
Khổ, chỗ em có ông lúc thanh niên ít tiền, gia cảnh cũng thường lấy vk xấu lại cao to. Giờ nhìn các em gen z mắt sáng rực, hau háu mà ko làm gì dc, vì kinh tế lẫn ngoại hình cũng bình bình. Cũng khổ, mang tiếng vk con đuề huề.

Isu_zu

Tháo bánh
Em nói chung chung vậy thôi.
Vợ em xinh đẹp cụ ạ. Vì em đẹp zai nên em lấy vợ đẹp.
Còn cái khoản cụ muốn F1, F2 xinh đẹp, chưa chắc lấy vợ đẹp (đẹp tự nhiên) đẻ ra thế hệ F1 đã xinh đẹp đâu nhé. Điều này phụ thuộc 1 cơ số yếu tố đấy. Ví dụ : cụ xấu thì vợ cụ xinh chưa có gì đảm bảo F1 nhà cụ xinh giống vợ cụ. :))
Em bình thường, vợ xinh. Ngay từ trước khi lấy vk em đã xác định phải lấy vk xinh. Kết quả là có 1 trai 1 gái, cả hai đều đúng ý em và gái xinh như mẹ, trai đẹp hơn em =)). Rất hài lòng cụ ạ, ít nhất là ko phải tốn tiền PTTM. Nhìn con khôn lớn hơn 20 năm mà bây giờ ngồi ăn cả nhà vẫn thích ngắm chúng nó.

Còn phụ thuộc vào bản lĩnh đàn ông. Chắc gì đã ra gì mà đòi vợ vừa giỏi vừa đẹp.
Ha ha, mợ nói đúng, đàn ông tiêu chuẩn bao gồm:
Không giàu thì phải đẹp trai, không thông kinh sử thì phải dài con .... kiu
Bất tài vô tướng mà muốn vợ đẹp thì chỉ có rơi vào trường hợp Võ Đại Lang =))
Còn lại đàn ông có bản lĩnh, có năng lực chẳng ông nào chịu lấy vợ xấu cả.

Demchinhhang.net

Xe container
Tối ngủ sớm, sáng mai ngủ dậy oánh mồm rửa mặt xong phi ra xe cổng đâm phải em đầu tiên xong mời đi ăn sáng. Cuối tuần cưới.

Thành Thị 1

Xe điện
Qua vừa đi giỗ bên ngoại, ông chú 72 tuổi vẫn khoe tao vẫn có 3 cô bồ từ tuổi 30 đến 50. Chẳng biết đúng sai ntn, hay ô chú chém gió các cụ nhể
Bình thường mà cụ, trc có ông nhạc sĩ thời xưa 7x tuổi, mỗi lần va thì toàn khoe nay ngủ với 9x, mai ngủ với 9x khác, xong rủ rê dc e 98 nào đó đi chơi, mà mẹ nó còn đàng tuổi con ông ý.
Nhưng xét ra, toàn các e nông thôn ra cả, vì xèng thì ko có, chỉ có mỗi các các tút, với mấy bài hát ngày xưa trên youtube.

buicongchuc

Xe ba gác
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác

nguyentoan.uct

Xe điện
Các cụ có vợ rồi sẽ thấm thôi, lấy được vợ khôn được gấp trăm lần vợ đẹp.

buicongchuc

Xe ba gác
Khi còn là người yêu thì có cô bé người yêu xinh xắn dắt đi chơi thích. Cảm thấy tự hào lắm.

Nhưng....khi đã là vợ thì nhiễu kỹ năng khác nó sẽ lấn át cái vẻ xinh đẹp bề ngoài. Một trong những kỹ năng quan trọng nhất đối với 1 người chồng là vợ phải có kỹ năng, kỹ thuật, nghệ thuật....trong các việc gia đình với tư cách là người vợ.
Vợ xinh đẹp, nhưng cứ đơ đơ ra....chả biết gì, chả sống và mần việc có tý kỹ nghệ nào thì chán lắm.
=))
Chán chán là...

banmotnucuoi

Xe lăn
Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ ko có tiền làm đẹp thôi.
Nhìn bọn hàn xẻng thì thấy