[Funland] Làm sao để lấy vợ xấu?

Go on

Xe điện
Xưa em cũng đẹp zai, nhiều em xinh gái ưng bụng. Nhưng biết phận mình chỉ kinh tế bình thường ko lấy vợ xinh 🤣

Mít tố nữ

Xe tăng
Thường em thấy trai đẹp lại hay lấy phải vợ xấu (so với chồng) và ngược lại. Hoặc là hình thức trung bình cả cặp chứ cả vợ lẫn chồng đều đẹp thì hơi hiếm. Vì cái lẽ vậy mà giờ em khoai coi phim Hàn vì toàn cặp trai xinh gái đẹp yêu nhau không, ngắm đứng cạnh nhau cũng thấy đã con mắt.

smallbrother

Xe buýt
e thì thuộc cái dạng mà a e bạn bè đồng nghiệp bảo là trai đẹp đây, trước kia bao nhiêu khách hàng Vip muốn gả con/ cháu họ cho em, thậm chí mấy chị sồn sồn giàu có ve vãn suốt, nhưng e chốt lấy vợ nhan sắc bt, quan trọng là gia cảnh, lối sống same same e, các cụ hay gọi là "môn đăng hộ đối" đấy ạ, như thế mới bền được, mới đi với nhau lâu dài được. Chứ e thấy mấy cụ giống e cố bước vào hào môn đc đôi năm ko tải được nhiệt là ly hôn do khác biệt lối sống, thêm sự coi thường của nhà vợ luôn nghĩ là thằng ăn bám đào mỏ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
e thì thuộc cái dạng mà a e bạn bè đồng nghiệp bảo là trai đẹp đây, trước kia bao nhiêu khách hàng Vip muốn gả con/ cháu họ cho em, thậm chí mấy chị sồn sồn giàu có ve vãn suốt, nhưng e chốt lấy vợ nhan sắc bt, quan trọng là gia cảnh, lối sống same same e, các cụ hay gọi là "môn đăng hộ đối" đấy ạ, như thế mới bền được, mới đi với nhau lâu dài được. Chứ e thấy mấy cụ giống e cố bước vào hào môn đc đôi năm ko tải được nhiệt là ly hôn do khác biệt lối sống, thêm sự coi thường của nhà vợ luôn nghĩ là thằng ăn bám đào mỏ.
Kụ khôn vãi chưởng

Bình thường mà cụ, trc có ông nhạc sĩ thời xưa 7x tuổi, mỗi lần va thì toàn khoe nay ngủ với 9x, mai ngủ với 9x khác, xong rủ rê dc e 98 nào đó đi chơi, mà mẹ nó còn đàng tuổi con ông ý.
Nhưng xét ra, toàn các e nông thôn ra cả, vì xèng thì ko có, chỉ có mỗi các các tút, với mấy bài hát ngày xưa trên youtube.
Thật ra giờ muốn ngủ với gái có chồng, gái góa, gái ly dị ... ko phải là khó. Nhưng quan điểm e đó là lằn ranh đỏ của thg đàn ô, làm những chuyện như thế mà ko nghĩ đến hậu quả, ko nghĩ đến vợ con lại còn kheo khoang là điều ko nên

Thành Thị 1

Xe điện
Thật ra giờ muốn ngủ với gái có chồng, gái góa, gái ly dị ... ko phải là khó. Nhưng quan điểm e đó là lằn ranh đỏ của thg đàn ô, làm những chuyện như thế mà ko nghĩ đến hậu quả, ko nghĩ đến vợ con lại còn kheo khoang là điều ko nên
vâng cụ, mình quản bản thân mình thôi, quản ng khác sao nổi?

rongnho

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ, có mấy cái câu các cụ dạy

- Môn đăng , hậu đối
- Trai tài gái sắc
- Thanh mai trúc mã
Nếu không thuộc một trong ba trường hợp trên thì khó hạnh phúc lắm. Bây giờ chủ yếu trai tài ( hoặc bố mẹ trai phải tài) không thì cũng phải môn đăng hậu đối, mới cùng lối sống và tư duy.

rongnho

Xe tăng
Những người có vợ xấu thường có quan điểm giống cụ. Kỹ năng nào cũng có thể học và làm tốt, trừ sắc đẹp. Ngay cả khi phẫu thuật thẩm mỹ thành công nhất, thì cái xấu vẫn sẽ xuất hiện ở F1, F2... :)).
Em quan điểm khác, lấy vợ phải đẹp, để con mình đẹp = hoặc hơn mình. Kỹ năng từ từ sẽ có.
Chuẩn rồi cụ, có ông bác cách đây 40 năm lấy gái buồng phòng ks, ae bạn bè xì xào nhiều ông ý nói hư thì dạy được chứ xấu thì chịu, đẻ ra hai đứa con gái xinh toàn lấy đc chồng ngon.

Maner Bolsol

Xe tăng
Tỷ lệ phụ nữ xinh khó giữ mình hơn xấu vì nhiều đối tượng săn đón hơn cụ ạ. Còn phụ nữ xấu khi gặp đúng đối tượng cũng sẵn sàng chẳng kém gì. Đời trai trẻ của em, em đánh giá số lượng chị em xinh và xấu “hợp tác” với em như nhau, thậm chí có những em nhan sắc không đặc sắc lắm lắm khi buông thả còn dữ dội hơn.
Nhưng em cũng thừa nhận 1 điều là chị em hơi hư cho đến hư hẳn rất khéo trong lĩnh vực tìm chồng và quản lý chồng.
Cụ nói chuẩn, em có biết 1 em khá xinh, có tài, hồi sv rất hư, toàn đi với trai có tiền, bất tài nhưng sau lại lừa lấy được ck ngoan và quản ck ác liệt luôn. Em này sau lại không hư nữa nhưng hám tiền (chắc trước đây cũng vì tiền mà đi với trai hư) 😄. Kết luận: Vẫn là con đàn bà khốn nạn, không tin được, kkk

ruby_eagle

Xe điện
Vợ đẹp chắc chắn phải có dăm ba mối tình trc đó, nhiều anh có điều kiện cưa cẩm. Lấy về mà kém thằng nào là bị đem ra so sánh ngay, lại thêm suốt ngày phải sống trong lo sợ trên đầu mọc mấy cái sừng lúc nào không hay. Thôi thì cứ thấy em nào xấu xấu tí nhưng giỏi 1 số thứ khác vẫn ổn hơn các cụ ạ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Vào đọc mới thấy gái xấu có giá ghê. Nếu để kén chồng thì gái xấu có 100% cơ hội có chồng đẹp trai, tốt tính còn gái đẹp chỉ còn 50% thôi vì chưa gì đã bị chê không làm vợ an toàn rồi.
Thương gái bé bỏng, xinh gái, mạnh mẽ của mình ghê. Các cụ, mợ có con trai thì dạy nó chăm sóc bản thân gym giủng, võ vẽ các kiểu, tự tin vào bản thân để thế hệ tiếp theo trai gái đẹp cứ mạnh dạn yêu nhau nhé. Em là em khoái có dâu, rể xinh đẹp, cháu chắt thông minh đáng yêu.

Minhnd

Xe điện
Muốn lấy được vợ xấu thì bản thân mình phải đẹp trai.

MuathuHN252

Xe cút kít
Vào đọc mới thấy gái xấu có giá ghê. Nếu để kén chồng thì gái xấu có 100% cơ hội có chồng đẹp trai, tốt tính còn gái đẹp chỉ còn 50% thôi vì chưa gì đã bị chê không làm vợ an toàn rồi.
Thương gái bé bỏng, xinh gái, mạnh mẽ của mình ghê. Các cụ, mợ có con trai thì dạy nó chăm sóc bản thân gym giủng, võ vẽ các kiểu, tự tin vào bản thân để thế hệ tiếp theo trai gái đẹp cứ mạnh dạn yêu nhau nhé. Em là em khoái có dâu, rể xinh đẹp, cháu chắt thông minh đáng yêu.
Em chạ tin cc ấy nói thật đâu ạ. Xấu tự ti lắm, em vẫn thích đẹp hơn

Mít tố nữ

Xe tăng
Em chạ tin cc ấy nói thật đâu ạ. Xấu tự ti lắm, em vẫn thích đẹp hơn
Hôm trước bạn đại học em nó gửi hình con trai nó. Em nhìn ảnh thằng bé cao lớn, gương mặt sáng bừng, nụ cười tỏa nắng mà mê định bắt rể chợt nhớ gái nhà mình mới có lớp 2. :)):P

rongnho

Xe tăng
Em bình thường, vợ xinh. Ngay từ trước khi lấy vk em đã xác định phải lấy vk xinh. Kết quả là có 1 trai 1 gái, cả hai đều đúng ý em và gái xinh như mẹ, trai đẹp hơn em =)). Rất hài lòng cụ ạ, ít nhất là ko phải tốn tiền PTTM. Nhìn con khôn lớn hơn 20 năm mà bây giờ ngồi ăn cả nhà vẫn thích ngắm chúng nó.
Thế là sướng nhất cụ nhỉ

Kiên Khùng

Xe điện
Đẹp không phải cái tội. Mà là thỏi vàng ròng. Con gái mà vừa xinh vừa học giỏi lại khéo cả cầm kỳ thi họa, lại được dạy dỗ có văn hóa đầy đủ, thì trừ khi quá thiếu may mắn, còn lại thì sẽ thành nữ VIP, thành phu nhân các đại gia cho đến đệ nhất phu nhân.
Đẹp là vàng. Trí tuệ, văn hóa, kỹ năng sống, trải nghiệm sống mới là cái két an toàn để giữ vàng.
Chỉ đẹp thôi thì làm cave có khi chưa chắc đông khách.