Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

workshop

Xe buýt
Theo vốn kiến thức hạn hẹp của e về software thì bản developer là phiên bản có một số tính năng nâng cao. Không biết có đúng với phần mềm Xentry của bác không.
Phần này trong tất cả các module khi bạn sử dụng đăng nhập vào từng module sẽ có cái này chỉ dành cho nhà phát triển vì nó có quá nhiều rủi ro khi can thiệp ! thường chỉ dành cho các kỹ thuật viên nghiên cứu chuyên nghiệp của hãng ! nó không phải là một bản developer riêng biệt như ý bạn nói mà nó vẫn nằm trong các bản chuẩn đoán xentry-das . ví dụ như một chiếc xe bị tai nạn và tất cả các túi khí bị nổ , khi đó như các đại lý làm là phải thay thế tất cả bao gồm cả hộp điều khiển túi khí trung tâm ! Nhưng đối với phần phát triển thử nghiệm bạn có thể xóa lịch sử va chạm của túi khí trung tâm và cài lại như một hộp điều khiển mới mà không cần phải thay thế nó ,cái này tại các đại lý là không thể làm được vì nó đòi password để có thể đăng nhập để xóa lịch sử ! Cái này như tôi nói chỉ dành cho các kỹ thuật của hãng chứ không dành cho các kỹ thuật viên tại các đại lý ủy quyền của merc . Cái này tôi đã từng làm thử thành công khi xóa trắng để cài mới cho một hộp túi khí trung tâm của một xe GLK-2009 bị đâm nổ cả 8 túi khí , hãng yêu cầu phải thay cả hộp trung tâm mới cài được ! Tôi đã cài xong và khi đó vì chưa có account nên tôi đã bảo chủ xe vào andu để update cho hộp túi khí ! Chính cậu @ ( xin phép không nói tên) là kỹ thuật viên chuẩn đoán cài đặt của andu đã update cho hộp còn kêu em còn không tin là thầy đã xóa được hộp túi khí đã bị lock !

Chỉnh sửa cuối:

dangmanhha.

Đi bộ
là thế nào minh không hiểu?
mình mới lên diễn đàn

dangmanhha.

Đi bộ
mình mới lấy con mer e đời cũ, hiện đang nhờ anh em bên Đại Nam bảo dưỡng, mong sao anh em làm tốt để xe mình chạy ổn định

tw18_19

Xe hơi
:-s vào hãng cho nhanh, an toàn, mỗi tội giá hơi cao

escape 23

Xe hơi
Xin các bác tư vấn: xe em GLK thỉnh thoảng báo: INTELL. LIGHT SYSTEM INOPERATIVE. em thiển nghĩ là cái hệ thống điều khiển thông minh ánh sáng của mec không hoạt động. Em thấy hình như mọi chức năng chiếu sáng vẫn ok... Chắc tự động chiếu xa, gần phụ thuộc tốc độ không hoạt động thì phải....cái này em chỉ đoán.

Cám ơn các bác

Thu hương85

Xe tải
Các bác qua công ty cổ phần sửa chữa ô tô ngôi sao ở phố Thạc Bàn nhé, sửa chữa chất lượng, không chặt chém đâu ah

reds

Xe máy
Cụ tham khảo Gara Đại Nam xem thế nào, nhiều cụ trên này đã qua đó cũng có comment rồi

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đúng là thớt này từ khi lập e đã theo dõi thường xuyên, e xin có tý ý kiến thế này
1- Góc độ xưởng
+ Ở HN thì ko thiếu các xưởng sửa chữa, nói về xưởng làm Mer cũng có thới cả chục xưởng từ Hãng đến ngoài, tất cả các xưởng này bao gồm cả hãng đều có điểm mạnh và điểm yếu, có xưởng làm tốt đc phần này và có xưởng làm tốt đc phần kia,
2- Về giá cả,
+ Xã hội bây giờ là tiền nào của đó, ko có cái gì gọi là thơm- ngon- bổ- rẻ cả, vì đã bổ đã ngon đã thơm thì làm gì có cái giá rẻ và ngược lại, nhiều cụ mang xe đi nhiều xưởng kt xin báo giá rồi nói xưởng này đắt hay xưởng kia rẻ, nhưng cái vật tư đc thay có phải hàng xịn hay ko thì các cụ lại ko để ý tới
+ Việc làm hay ko thì theo câu của các cụ ngày xưa là " thuận mua vừa bán " ở xưởng làm báo giá và đưa ra 1 con số, nếu khách hàng ok thì xưởng với làm, đó là nguyên tắc làm việc, chứ e nghĩ sẽ ko có kiểu cứ làm rồi gọi khách ra đè để lấy tiền
3- Ý kiến cá nhân của e về việc các cụ đang nói ở trên là ko có ý kiến gì, chỉ mong các cụ hiểu hơn cho bọn em, bọn em làm nghề chứ bọn e ko phải cái loại làm cướp, khách hàng thì có 5-7 loại khách hàng, e đã từng gặp đủ hết rồi, có cụ thì làm xe cả năm mọi chuyện đều tốt nhưng chỉ 1 lỗi nhỏ là các cụ xé to ra rồi làm um cả lên chứ các cụ ko bao gồi nghĩ lại rằng trong cả năm sửa chữa ở xưởng đó họ đã làm đc những gì cho các cụ, họ đã tiết kiệm thời gian và kinh phí cho các cụ bao nhiêu
Em thiết nghĩ bọn e cũng là người chứ đâu phải thánh thần đâu mà ko có lúc sai, chỉ mong nếu có những lúc chưa đc vừa ý các cụ thì các cụ alo bảo ban nhẹ nhàng hoặc góp ý thẳng thắn với tinh thần xây dựng chứ đừng làm ầm ỹ ra thế này,
Trong OF và đặc biệt là thớt Mer này, cũng có đủ các thành viên tại các xưởng từ hãng tới ngoài giống bọn em, bọn em mở xưởng ngoài uy tín, thương hiệu còn thua kém hãng nhiều nên chỉ biết cố gắng làm cho tốt để lấy đc thiện cảm của các cụ , vì thế rất mong các cụ nhẹ nhàng góp ý,
P/S Em nghĩ là thớt này tới đây nên đó lại thì hay hơn,
Đôi lời tâm sự mong các cụ thông cảm
mấy hôm nữa em mang xe em vào nhờ cụ kiểm tra giúp nhé. xe em biển như nik

Chỉnh sửa cuối:

rubyben

Xe máy
oánh dấu để làm việc nào, có gì nhờ các cụ gara chỉ giáo

V.W GTi

Xe buýt
Em rảnh rỗi, đọc một phát hết 26 page của thớt này! Nhức đầu và phức tạp nhỉ, em chạy E 200 đời 2005 nhưng chưa dính đòn nặng (chỉ sơ sơ hộp thước lái chảy dầu và mấy việc lặt vặt thôi). Chắc xe em đời sâu (phải đi ủng mới lội vào xe được) nên chưa có dịp được thử nghiệm các dịch vụ cao cấp này. Em cũng chẳng am hiểu về xe lắm, các bác chủ gara bảo sửa hoặc thay là em oke! Đọc xong thớt này mới thấy Mer phức tạp gấp nhiều lần mấy anh Nhật Bản các cụ nhỉ!

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Em rảnh rỗi, đọc một phát hết 26 page của thớt này! Nhức đầu và phức tạp nhỉ, em chạy E 200 đời 2005 nhưng chưa dính đòn nặng (chỉ sơ sơ hộp thước lái chảy dầu và mấy việc lặt vặt thôi). Chắc xe em đời sâu (phải đi ủng mới lội vào xe được) nên chưa có dịp được thử nghiệm các dịch vụ cao cấp này. Em cũng chẳng am hiểu về xe lắm, các bác chủ gara bảo sửa hoặc thay là em oke! Đọc xong thớt này mới thấy Mer phức tạp gấp nhiều lần mấy anh Nhật Bản các cụ nhỉ!
Nó nhiều thứ hwn nên phức tạp hơn là đúng rồi ạ.
Còn về gara e thấy vẫn hên xui lắm, ko biết với các cụ thế nào chứ với em đã đi test qua vài nơi làm e thất vong có nơi rất dc các cụ uy tín thì lại lừa e, cũng tạị e quá tin Of nên thế, chứ ntn thì e đã ko bị. Tóm lại mình phải là ng tiêu dùng thông minh thôi các cụ ạ.

2CUN

Xe buýt
Còn về gara e thấy vẫn hên xui lắm, ko biết với các cụ thế nào chứ với em đã đi test qua vài nơi làm e thất vong có nơi rất dc các cụ uy tín thì lại lừa e, cũng tạị e quá tin Of nên thế, chứ ntn thì e đã ko bị. Tóm lại mình phải là ng tiêu dùng thông minh thôi các cụ ạ.
Cụ có thể bí mật inbox cho em gara nào làm tốt và gara nào lừa cụ giúp em được không? Em chót thích MER mà lại chỉ là lão nghèo nên mới cưới em già và lắm bệnh quá,giờ cũng hay phải đi viện, em cũng đã đi đôi chỗ nhưng cũng chưa ok lắm. Cảm ơn cụ trước!

Hungha Vinaphone

Xe tải
Đúng là phải tỉnh đòn các cụ ạ. Mình mà hớ hênh thì thằng nào nó chả chém. Nói chung cứ phải khám vài ba chỗ rồi mới cân nhắc ạ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Cụ có thể bí mật inbox cho em gara nào làm tốt và gara nào lừa cụ giúp em được không? Em chót thích MER mà lại chỉ là lão nghèo nên mới cưới em già và lắm bệnh quá,giờ cũng hay phải đi viện, em cũng đã đi đôi chỗ nhưng cũng chưa ok lắm. Cảm ơn cụ trước!
E mới chơi mer, chưa phải sửa j ngoài thay dầu và các loại lọc nên chưa đánh giá chuẩn dc cụ ạ.

longyt

Xe tải
Thực ra nhiều xưởng có máy tes tiêu chuẩn của merc nhưng họ thường không để ý update cho máy chuẩn đoán hoặc đối với họ chỉ cần đọc được là đủ còn update mới nhất để chuyên sâu và nhất là để cài đặt và update phần mềm cho xe thì cần phải update phiên bản xentry mới nhất cái này mất tiền và thời gian ! Còn tôi thì bẻ khóa không mất tiền nên rất thích update cho máy tes của mình khi có phiên bản mới ! mọi người nên chú ý nếu muốn biết phần mềm họ đang dùng phiên bản nào thì hãy nhìn lên góc trên cùng bên trái của máy chuẩn đoán là có ngày tháng của phiên bản phần mềm ! ngay cả trong hãng họ cũng ít khi update phần mềm cho xe vì hiệu quả kinh doanh thấp và mất thời gian chỉ những xe bị lỗi quá nặng thay thế sửa chữa vẫn chưa đạt chuẩn họ mới update phần mềm cho xe !
Thứ nhất, ko phải cứ updtate la tốt hơn, giống như iPhone 2 update lên iOS7.
Thứ hai, update bằng phần mềm bẻ khóa thì khéo có ngày gây họa! Chớ có dại!

workshop

Xe buýt
Thứ nhất, ko phải cứ updtate la tốt hơn, giống như iPhone 2 update lên iOS7.
Thứ hai, update bằng phần mềm bẻ khóa thì khéo có ngày gây họa! Chớ có dại!
phần mềm luôn cần update nếu không người ta không mất công để thu thập để phát triển phần mềm làm gì ! nếu điều kiện không thể thì mới phải chịu thôi ! nếu chỉ làm loanh quanh phần ngoài đọc và xóa lỗi không có chiều sâu thì đúng là không cần ! cập nhật phần mềm là nâng cấp và sửa lỗi đòi hỏi về an toàn của chiếc xe ngặt nghèo hơn nhiều so với điện thoại !

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Hà Nội thì có rất nhiều gara chuyên sửa MER và các dòng xe sang nói chung , e nghĩ các cụ muốn biết họ có tin cậy hay ko thì hãy lọc vài địa chỉ, ktra chéo 1 vài lần mình thấy hài hòa giữa các tiêu chí: chất lượng phục vụ, trình độ tay nghề, giá cả,...là ok thôi ạ. e biết 1 số gara có thể tin tưởng đwọc, cụ nào muốn biết pm hoặc sms e mách cho ( e ko tiên lệt kê lên đây ợ)

MrChuoi

Xe hơi
Gần nhà mình, đánh dấu cái rảnh chạy qua Hải Định