Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

2CUN

Xe buýt
Hà Nội thì có rất nhiều gara chuyên sửa MER và các dòng xe sang nói chung , e nghĩ các cụ muốn biết họ có tin cậy hay ko thì hãy lọc vài địa chỉ, ktra chéo 1 vài lần mình thấy hài hòa giữa các tiêu chí: chất lượng phục vụ, trình độ tay nghề, giá cả,...là ok thôi ạ. e biết 1 số gara có thể tin tưởng đwọc, cụ nào muốn biết pm hoặc sms e mách cho ( e ko tiên lệt kê lên đây ợ)
Cụ cho em xin địa chỉ mấy gara mà cụ thấy ok vào inbox của em nhé!
Thanks và vuốt cụ!

nampan80

Xe tải
Em đã đi 02 Garage của 02 cụ trên này, làm lặt vặt thôi nhưng thực sự cả 2 nơi đều không làm em thấy hài lòng, chắc do em khó tính nhưng chỉ vì nghe danh các cụ mà em tới. Không làm khách yên tâm thì làm sao lần sau người ta dám tới lần nữa?!

Tiền nong thì chả vấn đề gì lắm vì nó liên quan đến sự an toàn của chính bản thân mình, còn người thì còn của, chính vì lẽ ấy nên trước khi đi Merc hay sau khi đã đi Merc thì tiêu chí của em vẫn là chọn Garage nào làm mình cảm thấy yên tâm mà giao phó vợ hai của mình. Chưa biết công việc ra sao vì thực ra đa phần khách hàng tụi em đâu có biết nhiều, biết hết thì đâu cần các cụ phải không ạ?! Nhưng chỉ cần nhìn người thợ, thái độ, cách làm việc và sự hiểu biết của ngườii thợ làm mình yên tâm là đủ.

Ngày trước khi đi xe Nhật, phụ tùng rất rẻ, tính em cẩn thận nên cứ cái gì mà hơi có lỗi là em thay, em đi 1 Garage, có anh thợ cả cầm cái list thay thế ra bảo em: "anh nói thật là trong này có những thứ em đi vài vạn nữa vẫn chẳng làm sao cả, anh làm nghề anh biết cái gì cần thay anh sẽ bảo thay, đồ cũng chẳng đắt nhưng không cần thiết". Chỉ vài câu nói như thế nhưng quả thật khách hàng thấy được cái lương tâm nghề nghiệp của người thợ, thấy mình được tôn trọng và quan trọng là mang cái xe về mà chả phải lăn tăn gì về việc chả hiểu sửa như thế ổn chưa, có trục trặc gì nữa hay là không. Sau có vấn đề gì em cứ gọi thẳng cho anh ấy, mang xe về cứ thế đi là yên tâm hoàn toàn và trong bằng ấy năm đi xe, em hoàn toàn hài lòng! Bây giờ thì lại phải tìm 1 chỗ khác làm mình có cảm giác yên tâm như vậy các cụ ạ!

Rảnh rồi chia sẻ với các cụ vài cảm nhận của em!

Chỉnh sửa cuối:

MrChuoi

Xe hơi
Cụ có phát hiện gara mà cụ ưng ý pm em phát nhá, thank.

Sontqpk

Xe hơi
Đúng là tìm 1 chỗ tin tưởng để chăm xe cũng mệt phết nhỉ

tuancd

Xe tải
Đúng là phải tỉnh đòn các cụ ạ. Mình mà hớ hênh thì thằng nào nó chả chém. Nói chung cứ phải khám vài ba chỗ rồi mới cân nhắc ạ
Chuẩn men khôn thì phải là người tiêu dùng thông thái chứ không thì chẳng tin được ai đâu.

viet-k

Xe tải
Tuần rồi em đưa vợ 2 e200k vào gara Đức Tiến ở Lê Trọng Tấn làm thấy cũng ok. Trước đó em có đưa xe đi khám vài nơi nhưng đúng là mỗi nơi 1 khác, cái quan trọng là các chủ gara kia cứ yêu cầu em phải để xe lại 2 ngày, dù trước đây em hay để xe vài ngày ở 32 Đại Từ. Nay kiếm được cái chỗ gần nhà, mà lại làm nhanh và gọn nên cũng cảm thấy yên tâm.

nampan80

Xe tải
Cụ có phát hiện gara mà cụ ưng ý pm em phát nhá, thank.
Dạ tìm được em sẽ báo cụ ngay ạ :)

Tuần rồi em đưa vợ 2 e200k vào gara Đức Tiến ở Lê Trọng Tấn làm thấy cũng ok. Trước đó em có đưa xe đi khám vài nơi nhưng đúng là mỗi nơi 1 khác, cái quan trọng là các chủ gara kia cứ yêu cầu em phải để xe lại 2 ngày, dù trước đây em hay để xe vài ngày ở 32 Đại Từ. Nay kiếm được cái chỗ gần nhà, mà lại làm nhanh và gọn nên cũng cảm thấy yên tâm.
Cụ cho em cái địa chỉ được không ạ?! nhà em cũng ngay gần đấy thử xem thế nào đi cho tiện, có khi lại có dịp giao lưu với cụ! thanks cụ ạ!

viet-k

Xe tải
86 Lê Trọng Tấn, quán bia hơi đi vào ý cụ ạ. Chiều nay em cũng hẹn bác chủ gara để nhờ check P/N cho cái CD 6 đĩa của xe còn nhờ anh bạn bên kia cầm về. Tầm 3h bác Nam có thời gian thì qua, anh em giao lưu luôn.

Dạ tìm được em sẽ báo cụ ngay ạ :)

Cụ cho em cái địa chỉ được không ạ?! nhà em cũng ngay gần đấy thử xem thế nào đi cho tiện, có khi lại có dịp giao lưu với cụ! thanks cụ ạ!

nampan80

Xe tải
86 Lê Trọng Tấn, quán bia hơi đi vào ý cụ ạ. Chiều nay em cũng hẹn bác chủ gara để nhờ check P/N cho cái CD 6 đĩa của xe còn nhờ anh bạn bên kia cầm về. Tầm 3h bác Nam có thời gian thì qua, anh em giao lưu luôn.
Hic tiếc quá em không biết sớm, 3h chiều thì em chịu mất rồi ạ, vp em tận dưới Lạc Long Quân, hẹn bác dịp khác anh em ta vào quán bia luôn thể cụ nhể ;))

Andynguyen8383

Xe tải
Cho hỏi nghe nói ở lê trọng tấn có ga ra đức mer thấy bảo sửa cũng ok.... Bác nào đến đó rồi thì cho ý kiến và cho luôn địa chỉ ... Thank

Wave_110

Xe máy
hic tình hình nghe mấy kụ nói thế thì cứ vào hãng mà thay cho lành!

Merc C

Xe tải
I/. E đọc được hơn chục trang oải quá, đầu tiên e góp 1 ít đúng trong tâm GA RA NÀO UY TIN CHAT LUONG
E đi Mer ~ 10 năm, 2 đời xe, làm xe ở rất nhiều nơi, nhưng đúc kết riêng e thì điều quan trọng nhất phải biết cái gì cần vào hãng, cái gì cần...đi ngoài, cái này chăm tìm hiểu thì cũng ko khó. Về chuẩn đoán & thay thế thì Ngôi Sao, An Du và những xưởng cộm cán bên ngoài chất lượng như nhau, hãng thì rườm rà hơn, giá hãng thì đắt hơn ~ 10-15% vì công thay thường đắt hơn, bên ngoài ae quen biết có khi free công thay, thêm nữa hãng bắt buộc + 10% vat nên total sẽ đắt hơn 20-25 %. Vì vậy ae sửa chữa ko quang đc hd về cty thì sẽ đắt hơn kha khá.
Về dịch vụ các nơi thì hãng hay ngoài cũng ko thể 10 phân vẹn 10, có lúc vẫn làm khách ko hài lòng nên ko cần so sánh nhiều quá. Nhưng theo e nếu đã đi ngoài thì nên chọn 1 nơi hợp với mình mà làm lâu dài, ae thợ cũng quen bệnh xe mình, quen mặt mình...mọi thứ sẽ đơn giản và có trách nhiệm với nhau hơn. Chả ai muốn đi hay sửa chữa khôi phục những chiếc xe quá nhiều ông chọc ngoái, đấu tắt đấu nối, hay xe ngất giữa quốc lộ cũng ko biết nên gọi ông nào tư vấn hỗ trợ.
E đã làm xe ở những nơi sau và có nhận xét riêng, có thể ko giống hoàn toàn các cụ khác và khách quan, động chạm thì các cụ thông cảm:
1. Ngôi Sao KCN Đài Tư: Ok, ko vấn đề gì, cái gì đắt vô lý quá thì trước kia e gọi chú thợ trưởng "tối chú mang qua nhà thay cho a". Nhưng các cụ cứ xác định đi đêm sẽ có ngày gặp ma (e thì chưa bị) vì nhiều khi các chú e chỉ dám BH 3-6 tháng, mà 3 tháng sau chú ý bỏ nghề thì cụ cũng móm. Nói chung rẻ thì chấp nhận hên sui, có gara tin tưởng bên ngoài vẫn hơn, cá nhân nhiều khi bất tiện hơn pháp nhân.
2. An Du: ko có gì để nói vì quá nhiều cụ nói rồi, e thì chỉ thay dầu máy nên chả phàn nàn gì, được cái thợ và DVKH giao tiếp kiểu trên giời nên nhiều người bực :)
3. Văn Tân CV Nước Hồ Tây cũ: E vào 1 lần và cạch vì thế này: cụ bạn e mua 1 xe E240 Dk lần 1 2003, lúc cụ ý mua năm 2005 hay 2006 gì đấy thì ông bán xe salon bên Gia Lâm nói bến Ngôi Sao đông khách, sang Tây Hồ vắng muốn check gì thì check đến chiều cũng đc. Lúc e đến thì 3 bên vật ra check xong, vừa hạ cầu. 1 bác bệ vệ chắc cũng chức sắc chỗ đấy gật gù nói "xe ngon lắm, gầm bệ máy móc chuẩn, nguyên bản, xe đi rất ít, công chưa quay (> 1,5 vạn). Cụ bạn mua xong vài tháng có xèng nâng đời bán cho 1 cụ bạn khác, 2 cụ sang Ngôi Sao check cho ông bạn yên tâm nên bảo thợ cứ nói thẳng, chú thợ cắm máy xong nói: a tua kinh thế, 6 vạn thành 2 vạn :) . E cũng k biết Văn Tân sơ xuất hay gì nhưng từ đó hơi ác cảm.
4. Big Dog: E sang thay bugi, ngày đó phong trào giao lưu ác nên tiện ở gần vào ủng hộ, nói chung mấy cụ ấy nhiệt tình, nhưng vui chơi quý mến thôi chứ theo kinh nghiệm của e thì khi xe hỏng thì cái máy tính nó ko sửa đc xe đâu ạ.
5. Tuấn Đại Từ: Theo e đây là lựa chọn rất tốt khi các cụ...đi ngoài. E làm 2 lần đều hài lòng, mấy cụ đầu sỏ nhiều kinh nghiệm, thợ tốt mỗi tội trong lúc chờ ko có cái tivi xem như hãng, ko biết bây h đã sắm chưa.
6. Dung Tay Biên: Mấy cụ bạn hay sửa chỗ này review rất tốt, e quảng xe e vào 1 lần nhưng ko trực tiếp đi, cảm nhận cũng rất nuột cho các cụ đi ngoài.

II./ Thấy cụ Workshop như Trương Phi giữa cầu Chương Dương ở cái thớt này nên e có ý kiến cá nhân là: Cụ ý rất kiên trì giải quyết bằng những biện pháp đối thoại. Đưa ra nhiều dẫn chứng hết sức cụ thể dựa trên khoa học kỹ thuật, vật lý & toán, tiếc là nó ngoài tầm đối với e nên e ko biết đúng sai thế nào. Nhưng theo riêng e về việc "phần mềm update hoàn toàn có thể thay version cũ" là đúng, và những người phát triển cái bản update đã tính toán nó áp dụng phù hợp được cho những dòng xe nào và phiên bản mới thường ưu việt hơn, hoàn thiện hơn. Điều này chuẩn. Nhưng cái não của chiếc xe vẫn chỉ là cái máy, và con người vẫn khai thác được những defect, fault, bug...để bẫy máy dù đó là phần mềm gì. Và tóc tai các bác sẽ dựng ngược nếu chỉnh chọt theo chiều hướng này, môn này ko dành cho những cụ hiếu động mà ít am hiểu. Còn về mặt tích cực e nghĩ nó có ưu điểm trong nhiều trường hợp cụ thể khác, còn nếu sự hoạt động của các hệ thống nếu không đảm bảo theo tiêu chuẩn đc thiết kế, ảnh hưởng đến vận hành thì xe nó đã phọt cho các cụ cái tin nhắn rồi. Còn có quá nhiều điều về Mer mà người sử dụng ko cần thiết phải biết và ko nên biết vì đơn giản những điều đó được tạo ra cho các chuyên gia. Chưa đọc hết cái Owner's Manual thì đừng tìm thêm những thứ rắc rối khác. E cũng rất muốn chờ những review về mặt tích cực của những thứ cụ Workshop đang đề cập :)

bopbipbi

Xe hơi
em đọc đến trang 12 thì tạm nghỉ vì đau hết cả xủ, em thì chưa đi mer nhưng tương lai đang cố cưới một e nên cũng lót dép xem tát ao.
mà e không hiểu và thắc mắc chút: khi mình bỏ tiền mua xe xịn là đông nghĩa với việc mua cái bản quyền của software rồi, khi soft có version mới thì đương nhiên người dùng có quyền được update free chứ nhỉ, phần mềm bản quyền nào chả thế?!!

workshop

Xe buýt
em đọc đến trang 12 thì tạm nghỉ vì đau hết cả xủ, em thì chưa đi mer nhưng tương lai đang cố cưới một e nên cũng lót dép xem tát ao.
mà e không hiểu và thắc mắc chút: khi mình bỏ tiền mua xe xịn là đông nghĩa với việc mua cái bản quyền của software rồi, khi soft có version mới thì đương nhiên người dùng có quyền được update free chứ nhỉ, phần mềm bản quyền nào chả thế?!!
Trong hãng chỉ khi nào bạn thay phụ tùng mới thì đương nhiên bắt buộc phải cài phần mềm mới ! Còn bạn đi hết bảo hành rồi lúc đó mới có phần mềm mới của xe đó ! Bởi phần mềm mới là qua quá trình sử dụng mới xuất hiện các lỗi và các hỏng hóc hãng sẽ tổng hợp các lỗi đó để sửa chữa bằng phần mềm mới hơn là vậy !

Liberty.HN

Xe hơi
Cụ ra Auto New way ở Láng đi, em thấy khách hàng phản hồi chất lượng bên đấy cũng ok lắm ạ.

Thợ chất lượng cao, phục vụ chu đáo và nhiệt tình, cũng nằm trong hệ thống liên kết của bên em nên tiện cho khách hàng lắm ạ

habeck

Xe hơi
Gara tốt phải phục vụ khách nào cũng như nhau chứ phục vụ khách quen mới tốt thì e không muốn cái xe mình đi thăm gara nhiều đâu. Thế mới thấy làm dịch vụ khổ.

trilv

Xe hơi
e thích mẹc nên vào đây để đọc, vì là dân máy tính thì e có ý kiến thế này:
- không nên update nếu maý móc ok: update phần mềm là tốt nhưng bản thân e cũng không muốn update nếu máy móc ok, máy tính cũng vậy, nhiều khi update xong lại sinh bệnh, khách hàng lại bảo tại anh update...
- mà có update rồi, hiệu quả đem lại rất khó thấy, nhiều khi chỉ là 1-2% mà mình không cảm nhận được, khách hàng trả tiền mà không thấy hiệu quả rõ ràng thì họ nóng là đúng.
- bác workshop không có hack phần mềm đâu, bác dùng account của đại lý nào đó ở mỹ hay nước nào khác, bác dùng phần mềm giả lập là như đang ở nước mỹ thôi.
- bác workshop có nhiều cái đúng về kỹ thuật, lý thuyết ..tuy nhiên e nghĩ bác không nên nóng tính với khách hàng dù là khách hàng như thế nào đi nữa

Civic08

Xe tải
Chưa hỏng nhưng hãng vẫn yêu cầu thay thì ai chịu thiệt các cụ nhỉ? Xe em T7 năm ngoái dí vào Andu Phạm Hùng được kê suýt 60củ gồm:hộp điều khiển acquy 27.5tỏi,bình ắc quy chính 18tỏi,bình phụ 7tỏi+ công gần 3tỏi nữa. Em choáng quá bỏ về,sau đó qua Michelin Phương Đông thay dép bảo kiểm tra ắc quy họ bảo vẫn chưa phải thay,vừa rồi qua Văn Tân thay dầu máy bảo kt ắc quy họ vẫn bảo chưa cần phải thay mà từ ấy đến giờ chạy 1 vạn chả thấy hiện tượng gì. Các cụ thông cảm em trình non chỉ biết chạy thôi chứ món kỹ thuật này ko sõi.