[Funland] Làm gì khi f1 có suy nghĩ k tốt về bố mẹ

kobietdatlagi

Xe tải
F1 nhà em chưa thấy thể hiện vấn đề gì với bố mẹ như trên FB ẩn danh của nó thì nó thể hiện rất ghét trường học. Chưa biết phải làm gì với nó.
thế cụ phải tìm hiểu nguyên nhân và có biện pháp xử lý ngay, cần thiết thì chuyển trường, chuyển lớp cho cháu chứ nó ghét trường mà phải đi học thì thật khổ thân nó.

Trangphan1980

Xe hơi
Em chưa có con đẩy cho các cụ sau

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều khi ngẫm lại bản thân mình hồi xưa khéo còn hơn thế cụ nhỉ. Giờ các con toàn tên đẹp nên xưng hô nhau toàn tên đệm kèm tên : Gia Hân, Gia Nghi, Anh Sa...
Chứ như hồi xưa thời mình gọi nhau thì 90% là kèm theo tên bố mẹ : Dũng B, Việt T, Quyết D... kèm theo đó là những câu nói tục khéo thành cửa miệng ấy chứ.
Đứa nào tên bố mẹ gọi ko vần thì chuyển thành đặc điểm nhận dạng: Phong cháy, Dũng thọt, Hoàng lé,... :D

Thonbon

Xe đạp
Hình như bây giờ trường cấp 2, 3 ở HN chửi bậy đôi khi là mốt thời thượng của các cháu đấy. các cụ thử vào các quán ăn nhanh ở gần trường ngồi nghe thử. Chửi bậy hình như cũng là cách xả Stress của các cháu.
E đã từng đồng hành với lớp nó đi chụp kỷ yếu, nói tục chửi bậy ko thiếu thứ gì, cả trai lẫn gái, thế mới biết thế giới của chúng nó k phải như với những gì mình thấy

Diep1979

Xe container
Ngày nhỏ, chắc ai cũng có lúc giận dỗi bố mẹ
Lớn lên khắc hết

blablo

Xe tải
Vô tình lúc dọn nhà e đọc được 1 đoạn trong nhật ký của F1 (cái này e cũng biết mình cũng sai), đại ý hôm đó nó bức xúc do bị mắng vì mải xem tivi ko lo chuyện học hành, nhưng quả thực e quá buồn và sốc khi đọc những lời lẽ về bố mẹ trong đoạn NK nó viết. Cũng biết đang tuổi ẩm ương cấp 2 nhưng nghĩ lại xưa bé mình bị bố mẹ đánh như chó làm thịt nhưng k bao giờ có suy nghĩ ghét bỏ hay k tôn trọng bố mẹ cả?

Theo cccm lên hướng con như nào trong trường hợp này để nó nhận thức đc?
Theo e cụ nên dẫn con đi từ thiện 1 sôa trại mồ côi. Dần dần bé sẽ nhận ra mình may mắn hơn nhiều bạn nhỏ khác

namphong12

Xe lăn
Nói tục, chửi bậy thì đến tuổi nó tự bỏ thôi.
Em ngày xưa cũng hay lắm. Đến khi có bạn gái. Tự khắc bỏ.

le_petit

Xe tăng
cụ vẫn nghĩ như này thì khó thay đổi,
xưa khác và nay khác,
các cụ of vẫn có câu trong đám cởi truồng thì thằng mặc quần là thằng khiêu dâm
với môi trường hiện tại không thể so với ngày xưa, ngày xưa xóm có 10 thằng thì 9 thằng bị bố phang như cơm bữa, có nhõn một thằng không bị bố phang vì bố nó đi công tác xa nhà, toàn mẹ nó phang. nên nó là chuyện quá bình thường,
giờ hiện đại trẻ con người lớn đều tiếp xúc xã hội nhiều hơn, tiếp thu nhiều hơn cả cái tích cực và cái tiêu cực, nên cái dạy dỗ con giờ nó khó kiểu khác so với ngày xưa.
Đứa lớn nhà tôi nay đi làm vẫn nhắc xưa con sợ bố vì bố đánh con đau lắm (Tôi đánh nó hai lần, mỗi lần một roi)!
Con bé bị đánh nhiều hơn mà con chị vẫn tỵ: Nó hư hơn con ngày xưa mà bố chiều nó!
Cá tính mỗi đứa trẻ khác nhau nên chúng ghi nhớ mọi chuyện khác nhau, con lớn khi bị nhắc nhở thì nó sẽ ko bao giờ tái phạm nhưng con bé mà cấm thì nó sẽ làm trộm nên phải để nó khá tự do rồi uốn dần.
May mà hai đứa đều yêu và phục bố nhất nên cũng ổn.

Thonbon

Xe đạp
Đứa lớn nhà tôi nay đi làm vẫn nhắc xưa con sợ bố vì bố đánh con đau lắm (Tôi đánh nó hai lần, mỗi lần một roi)!
Con bé bị đánh nhiều hơn mà con chị vẫn tỵ: Nó hư hơn con ngày xưa mà bố chiều nó!
Cá tính mỗi đứa trẻ khác nhau nên chúng ghi nhớ mọi chuyện khác nhau, con lớn khi bị nhắc nhở thì nó sẽ ko bao giờ tái phạm nhưng con bé mà cấm thì nó sẽ làm trộm nên phải để nó khá tự do rồi uốn dần.
May mà hai đứa đều yêu và phục bố nhất nên cũng ổn.
Con nhà e giống đứa thứ 2 nhà bác, Cũng có lần e đã táng cho cái cán chổi vì bị phát hiện lén chát chít với bạn lúc nửa đêm, nhưng có vẻ nó vẫn giấu mình 1 số chuyện mà chưa tự giác