[Funland] Làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ

matrix3011

Xe tăng
Chuyện mợ giống như của em hiện tại, cơ mà em chưa động tay chân bao giờ !

Isu_zu

Tháo bánh
Kết hôn 10 năm mà còn dùng đc từ yêu thì trên OF này em nghĩ chỉ có vài cụ thôi.
Bởi vậy nên em chả muốn còm. Đến yêu nhau mà sau 10 năm cũng chán chả muốn yêu nữa, chứ nói gì đến sau khi cưới 10 năm. Đi làm về nhà nhìn nhau ko thấy khó chịu đã là tuyệt vời rồi.
Chuyện chủ thớt hỏi về TY sau cưới 10 năm, chắc chỉ có ChatGPT trả lời nổi =))

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vậy nên em chả muốn còm. Đến yêu nhau mà sau 10 năm cũng chán chả muốn yêu nữa, chứ nói gì đến sau khi cưới 10 năm. Đi làm về nha nhìn nhau ko thấy khó chịu đã là tuyệt vời rồi.
Chuyện chủ thớt hỏi về TY sau cưới 10 năm, chắc chỉ có ChatGPT trả lời nổi =))
Vẫn có nếu như có khuôn mặt và thân hình bốc lửa như mợ Hồng Diễm cụ à.

Chẹp, các cụ mợ khuyên phải thay đổi, phải điều chỉnh, phải...bla blo... để fix lại mối quan hệ với chồng, thì cũng đúng cả, về lý thuyết. Nhưng thực tế em thấy thế này, phàm những gì đã điều chỉnh được, để match được với nhau, nếu như làm được thì mợ chủ đã làm rồi. Trong hàng chục năm sống với nhau, chỉ cần bên kia phát ra tín hiệu (chẳng hạn như chê ăn ở ko gọn gàng, hay người mũm mĩm quá...hay gì gì) thì auto phía bên kia đã tự fix lại theo bản năng để làm hài lòng người mình yêu. Còn bây giờ, mợ chủ gồng mình lên, trong tâm trạng quyết tâm quyết tâm, có thể chỉnh được vài thứ :D, nhưng sau đó, khi tâm trạng tụt xuống như CK cuối năm 2022, thì có khi tiến chẳng bõ lùi,
Túm lại theo em những gì thuộc về tự nhiên, thì ko cần chỉnh nó cũng tự khắc chuẩn. Còn những gì gồng lên, ko phải là bản chất của mình, thì có cố gắng mấy cũng chỉ được tí tì ti thôi,
Mà còn phải nói rõ là điều chỉnh bản thân là việc khó, chẳng kém gì điều chỉnh người khác, việc đó thì là bất lực rồi :(
Nên khi chồng mợ chủ lích sự tuyên bố " anh ko còn yêu em nữa" thì mợ chủ cũng đơn giản hóa mọi chuyện đi, sống tiếp theo kiểu bạn bè được thì tốt, còn ko thì cũng chuẩn bị cho mình một tâm hồn thật đẹp để chuẩn bị một chặng đường mới. Vạn sự tùy duyên, ko cưỡng cầu cũng ko níu kéo những thứ nó chẳng thuộc về mình %%-
Em đồng ý với ý kiến của mợ.
Nhưng nếu em là mợ thớt, em sẽ đồng ý việc 2 người quay về mốc làm bạn. Giảm cân và chú ý chăm sóc bản thân nhiều hơn. Chịu khó trang điểm nhẹ nhàng. Ở nhà hay ra ngoài cũng nên tô chút son cho tươi tắn. Ngoài quần áo đi làm, đi chơi thì đồ mặc nhà cũng phải thường xuyên thay mới và đồng bộ. Đừng mặc áo nọ quần kia xộc xệch. Nếu có thể, chọn cho mình 1 hoặc 2 lọ nước hoa nhẹ nhàng phù hợp.
Khi mợ đã thay đổi tới mức đó mà ck mợ vẫn chê thì buông tay và tìm niềm vui khác mợ nhé (ý em là mợ có thể tìm bạn tình khác, chứ k phải khuyên mợ li hôn. Vì ck mợ không đồng ý li hôn mà)

Isu_zu

Tháo bánh
Còn liền anh có n lần vẫn sống nhăn răng, không rõ phong tục, văn hoá nào cho phép vậy nữa. Em viết với tư cách 1 người phụ nữ ạ.
E thì trả lời luôn mợ và những người cùng suy nghĩ như mợ 1 lần cho nhanh:
- Đàn ông ngoại tình N+1 lần, vợ vẫn nuôi con mình.
- Đàn bà ngoại tình 1 lần, chồng còng lưng nuôi con tu hú.
Em tin rằng đấy chính là nguyên nhân dẫn đến sự phản ứng khác nhau của xã hội đối với nam nữ ngoại tình.
Em ko cố súy cho ngoại tình đâu nha, nhưng suy luận của em, em thấy cũng có lý :))

Isu_zu

Tháo bánh

cuabacang

Xe tải
Khổ nhất vẫn là đàn bà nhỉ. Đàn bà ngoại tình một lần, bị đá luôn không thương tiếc đâu.
Tỷ lệ thôi cụ, nhiều anh chồng bạc nhược lắm, biết mà không dám hó hé cơ. VD như vợ chồng cùng đơn vị và tay bồ lại là gđ >:D<

Amethyst2020

Xe buýt
Tôi nghĩ mợ nên tạm thời cách xa ông chồng mình một thời gian (không phải cứ ly thân) để có thể chuẩn bị tâm lý cho một điều xấu nhất. Tuy nhiên thực tế có thể sẽ khác, xác xuất tái hợp và phục hồi tình cảm cũng sẽ cao thay vì suy nghĩ tiêu cực hiện tại.

Mợ XẤU và BÉO từ trước khi kết hôn chứ không phải sau khi kết hôn ( dù độ xấu và béo tăng thêm sau đó) thì cũng không phải phải là nguyên nhân chính dẫn đến tình cảm nhạt nhoà , mợ tự xem lại thái độ của mợ khiến cho chuyện đó vì sao nó giảm dần, chỉ có cho xong chuyện, chứ BÉO mà DÂM ĐÃNG hay đầy NHỤC DỤC thì đàn ông vẫn thích và khó cưỡng lại mà, không chỉ như Ngọc Trinh thì đàn ông mới thích đâu

Chồng mợ xem ra sống tử tế và có trách nhiệm, anh ta không bỏ mợ từ sớm thì cũng sẽ không bỏ mợ bây giờ đâu, nếu bỏ thì đã bỏ lâu rồi, chứng tỏ hiện tại anh ta chưa có người đàn bà khác làm reference khi ở với mợ.

Không cần phải cố đi làm đẹp như các mợ trên này tư vấn đâu, đàn bà vốn xâu sắc như cơi đựng trầu, họ cũng chỉ biết nếu xấu thì đắp tiền vào thẩm mỹ để nâng cấp cái gốc vốn bị lỗi, nhưng họ không biết rằng sức mạnh của người đàn bà đôi khi không chỉ ở cái vẻ mặt , họ có sửa gì đi nữa thì cũng không ăn được những người đàn bà khác có cái base không bị lỗi như họ, chỉ tạo thêm cơ hội cho người đàn ông có sự so sánh trong vài tình huống nào đó, họ không thật sự hiểu đàn ông đâu dù có sống đến lúc chết, mợ có thế nào thì chồng mợ cũng đã chấp nhận rồi, anh ta cũng chưa hề ca thán về chuyện đó, đúng chứ? Đàn ông đôi khi không quen với việc vợ mình nó đẹp một cách đột biến, dễ gây sốc tâm lý và tạo phản ứng khó chấp nhận, làm đẹp cũng là một tiến trình , cần thấm theo thời gian trong nhận thức của ông chồng, trừ khi mợ chuẩn bị cho một next step khi quyết định xoá đi làm ván mới.

Việc mợ quyết định nói chuyện "cho rõ trắng đen" tôi cho rằng không phải là cách khôn ngoan, nhưng đã xảy ra rồi, giờ chỉ còn cách biến nó thành một cột mốc trong quan hệ 2 người, hãy chữa cháy bằng cách khôn ngoan hơn, kiểu như thay vì vồ vập , lúc nào cũng dò ý tứ chồng thì hãy tỏ ra lãnh đạm hơn, bí ẩn hơn với vài chuyện gì đó mợ có thể nghĩ ra được. Đàn ông không quen bị thay đổi đột ngột, tranh thủ thời gian đó mà thay đổi tích cực bản thân , kiểu mình làm đẹp cho thằng khác nó hưởng thay vì lão chồng chán ngắt ở nhà, tuy nhiên hãy khôn khéo và đừng quá đà, sai một ly thì đi một dặm đấy.

Mọi chuyện chưa đến nỗi tệ, cứ thử thay đổi bản thân và làm cho mình có giá trị lên so với phiên bản trước đây của mình, không chài mồi được chồng cũ thì xác xuất kiếm được người mới sẽ cao hơn.

Nếu chỉ đau khổ, cứ dày vò mình bằng những câu hỏi trên thì mợ sẽ chìm nghỉm ngay thôi khi chồng nó thể hiện quan điểm dứt khoát , chớ dại hành động như cách mợ đã làm, bi kịch nó ập đến liền, chỉ có tỉnh táo thì mới nghĩ được phải làm gì.

Chúc mợ thành công

ps: khẩu quyết trong trường hợp này - bớt béo đi một chút là ổn, cái này có thể làm được, nhưng BÉO mà DÂM ĐÃNG/NHỤC DỤC mới là yếu tố thành công, không có ý gì khác , chỉ là góc nhìn của đàn ông thôi
Đồng tình với cụ. Thực ra nhiều câu bông đùa về sắc dục của đàn ông dễ khiến phụ nữ lầm tưởng là mình phải đẹp, ko đẹp là có tội, là nguyên nhân cái sự chán của chồng. Rồi mải chạy theo hình thức mà quên cốt cách bên trong. Đã đành xinh đẹp là tốt rồi, nhưng đó cũng chỉ là ấn tượng ban đầu. Còn vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm, dẫu có là hoa hậu thì cũng hoá bình thường. Mợ thớt chừng nào còn nghĩ tại mình xấu mà chồng chê thì chừng đó còn lạc lối chán. Phụ nữ trung niên thiếu gì người béo, mà đầy người vẫn được yêu thương đấy thôi.

Như em cũng béo, nhưng vợ chồng em vẫn quấn quít. Ngày nào cũng ôm ấp âu yếm nhau, em thì hay tranh thủ… sờ tr*m ổng bất cứ lúc nào, và ngược lại :">. Gần 10 năm kết hôn nhưng số lần ko ngủ chung giường đếm ko quá hai bàn tay. Em cũng đi tập gym để cho khoẻ (nhưng ko gầy được mới đau) chứ chưa bao giờ nghĩ phải gầy cho đẹp để chồng yêu cả. Ông chồng em còn thích sờ bụng mỡ của em nữa là. Đàn ông khác nhìn em chắc cũng chê béo xấu thôi, nhưng đến tuổi này rồi thì quan trọng gì nữa. Miễn chồng em vẫn thích xxx với em là được :D. Cho nên mặc dù tính cách 2vc rất lệch pha nhưng chẳng bao giờ giận được lâu, “bện hơi” rồi dek xa nhau được :D. Lần sóng gió căng thẳng nhất ấy là sau 1 thgian hơn 1 năm ko sex, do em mang bầu khó khăn nên kiêng tuyệt đối, rồi con sinh non chăm vất vả mệt mỏi… ko có sự kết nối cộng với bất đồng khi nhà có thêm thành viên mới, rồi mẹ chồng lên ở cùng… May mà còn chữa kịp.

pooka

Xe container
Đồng tình với cụ. Thực ra nhiều câu bông đùa về sắc dục của đàn ông dễ khiến phụ nữ lầm tưởng là mình phải đẹp, ko đẹp là có tội, là nguyên nhân cái sự chán của chồng. Rồi mải chạy theo hình thức mà quên cốt cách bên trong. Đã đành xinh đẹp là tốt rồi, nhưng đó cũng chỉ là ấn tượng ban đầu. Còn vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm, dẫu có là hoa hậu thì cũng hoá bình thường. Mợ thớt chừng nào còn nghĩ tại mình xấu mà chồng chê thì chừng đó còn lạc lối chán. Phụ nữ trung niên thiếu gì người béo, mà đầy người vẫn được yêu thương đấy thôi.

Như em cũng béo, nhưng vợ chồng em vẫn quấn quít. Ngày nào cũng ôm ấp âu yếm nhau, em thì hay tranh thủ… sờ tr*m ổng bất cứ lúc nào, và ngược lại :">. Gần 10 năm kết hôn nhưng số lần ko ngủ chung giường đếm ko quá hai bàn tay. Em cũng đi tập gym để cho khoẻ (nhưng ko gầy được mới đau) chứ chưa bao giờ nghĩ phải gầy cho đẹp để chồng yêu cả. Ông chồng em còn thích sờ bụng mỡ của em nữa là. Đàn ông khác nhìn em chắc cũng chê béo xấu thôi, nhưng đến tuổi này rồi thì quan trọng gì nữa. Miễn chồng em vẫn thích xxx với em là được :D. Cho nên mặc dù tính cách 2vc rất lệch pha nhưng chẳng bao giờ giận được lâu, “bện hơi” rồi dek xa nhau được :D. Lần sóng gió căng thẳng nhất ấy là sau 1 thgian hơn 1 năm ko sex, do em mang bầu khó khăn nên kiêng tuyệt đối, rồi con sinh non chăm vất vả mệt mỏi… ko có sự kết nối cộng với bất đồng khi nhà có thêm thành viên mới, rồi mẹ chồng lên ở cùng… May mà còn chữa kịp.
Mợ chuẩn đấy, ngoài mục chịu khó tập thể dục thể thao cho người khỏe ( béo khỏe khác với người béo do lười tập), thì còn mục cuồng nhiệt nữa.
Cố gắng rồi mà vẫn không được thì mới tính đường khác.

daiyentrang

Xe tải
Đọc đâu đó có nói rằng (đại ý): Vợ chồng nên có 1 kẻ thù chung (01 mối quan tâm chung) thì mọi việc nó sẽ chặt chẽ, bớt lỏng lẻo... Mợ tham khảo xem sao nhé.

cỏ và mây

Xe điện
Nhà Em cũng cưới nhau được 11 năm rồi. Mọi chuyện với em có lẽ sẽ vẹn toàn trong 10 năm, vì có đủ nếp tẻ, vợ chồng yêu thương nhau, nhà xe đủ cả.
Đến năm thứ 11, vợ em đi học trên HN, tự dưng em nổi hứng xem vợ làm gì, nên đọc tin nhắn của vợ với người khác, đọc thấy nhiều đoạn ngắt giữa chừng, thấy vô lý, nên em nghi ngờ tin nhắn đã bị xóa, nên cài thêm zalo trên máy tính.
Thực sự Em cũng sốc khi thấy vợ mình có thể đong đưa với người đàn ông khác, mặc dù nó chỉ dừng lại ở sự đong đưa, bông đùa với nhau, nhưng hình ảnh của vợ trọng mắt em nó bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
Cũng đã hỏi thêm vài người bạn nữ khác, bảo giờ đứa nào nó cũng thế, nên cái tin nhắn như thế là hết sức bình thường, có lẽ 1 người như mình đã quá cổ hủ, không theo kịp thời đại. Nhưng mỗi lần thấy tin nhắn kiểu ấy, tim em lại nhói đau, ko muốn cùng vợ đi tiếp nữa, nhưng cũng ko thể vì cái tin nhắn đấy mà bỏ gia đình, bỏ con cái được.
Em chia sẻ câu chuyện của nhà Em, để mợ tham khảo, xem liệu mợ có những tin nhắn kiểu ấy hay ko? và cũng hỏi các thêm cụ trên này, những tin nhắn đó với các cụ có bình thường hay ko ạ?
Em giống cụ. Em rất ghét cái bọn đong đưa :). Em thấy việc đó nó k bth tí nào nên bạn nữ nào bảo với cụ đứa nào cũng thế thì mới bất thường ạ.

hiepnongdan1988

Xe buýt
Chào các bác,

Đây là bài đầu tiên em đăng trên topic, mục đích được trải lòng, và cũng xin ý kiến tư vấn từ các bậc tiền bối trong cuộc sống hôn nhân gia đình.
VC em bằng tuổi, lấy nhau đã được 11 năm, có 2 bé. Thâm niên chơi thân, đến tuổi phải nghiêm túc lấy vợ chồng thì chọn nhau, vì quan điểm sống tương đồng, tính cách như " bản sao" của nhau (Là giống nhau, chứ không phải hòa hợp) Nhưng có lẽ không phải kiểu yêu đương thông thường, si mê hay say mê nhau mà đến, nên dễ nhạt? Vẫn đùa vui nhau chúng ta là tình đồng chí.

10 năm lấy nhau, cũng là 10 năm đồng cam cộng khổ, đi lên từ 2 bàn tay trắng đến giờ cũng gọi là có tí cơm ăn, áo mặc không phải hụt trước hụt sau. Trước đây, ngoài những lúc vui vẻ, thì cũng rất nhiều lần lục đục cãi vã như bao cặp vợ chồng khác. Nguyên nhân thì cả 2 phân tích rằng vì bằng tuổi, nên ko có sự tôn trọng nhất định với nhau, những bất mãn với nhau theo thời gian vẫn còn nguyên ở chỗ cũ, không ai cố gắng thay đổi hoặc sửa chữa để làm cho đối phương cảm thấy rằng mình được trân trọng.
Em là style kiểu tình cảm lãng mạn, chồng thì không thế. Từ ngày yêu nhau, chưa 1 lần dỗ dành, cứ tự khóc, tự nín, làm đau và tự dỗ dành. Chồng em thì là người sống trọng gia đình, có trách nhiệm, cũng tình cảm chỉ là không thể hiện bằng lời nói bao giờ. Hoặc anh ấy không yêu em đủ để muốn dỗ dành em.

Bọn em có 1 bé được 8 tuổi, thì covid đến. 2vc làm công việc tự do liên quan đến TQ nhiều, nên đùng cái bị đóng băng công việc. Suy đi nghĩ lại, em thấy mình nên sinh 1 em bé nữa để gia đình thêm người, vợ chồng con cái thêm gắn bó. Đó cũng là việc em hứa sẽ làm từ lâu, nhưng vì hoàn cảnh, nên toàn thất hứa với chồng.

Điểm yếu lớn nhất của em, từ trước khi lấy chồng đó là XẤU GÁI (BÉO) sau khi lấy chồng sinh con, ở với một ông chồng thích ăn ngon, nên đâm ra lại càng ỉ i, bỏ bê việc làm đẹp của người phụ nữ. Đấy là lỗi lớn nhất, và cũng là việc khiến cho chồng không có cảm xúc với mình.
Chồng em là một người có đạo đức, nên dù bất mãn với hình thể của em, anh ấy cũng không có quan hệ ngoài luồng, chỉ tập trung gia đình. Ngoài điểm yếu duy nhất là lời nói khó nghe, tích cách nóng nẩy, dễ làm tổn thương sâu sắc (chứ tâm cực kỳ tốt) thì chẳng có gì để chê trách.

Sinh bé thứ 2 xong, anh ấy làm nghĩa vụ một người bố vượt ngoài mong đợi của em. Chăm con, yêu con, quấn quýt... hơn hẳn thằng đầu bỏ bê cho em chăm. Nhưng cũng từ đấy quan hệ vợ chồng lại càng xuống cấp. Không biết tự bao giờ, người này làm đau người kia, vô tình hay cố ý. Nhưng để đến một thời điểm này cảm giác không còn muốn chia sẻ trong lòng mình nghĩ gì, người kia đang cảm thấy gì nữa. Đỉnh điểm lần đầu tiên sau 10 năm kết hôn, em đã bị ăn 1 cái tát cảnh cáo :D Em đoán khi người ta không còn tình cảm nữa, hoặc tình cảm đi xuống mức 0 thì việc thượng cẳng chân, hạ cẳng tay cũng là việc dễ dàng xảy đến.
Từ đấy dù không nói ra, nhưng trong lòng có một hố sâu cực kỳ lớn, nhưng vì con em vẫn muốn chia sẻ thẳng thắn và cùng nhìn nhận mọi chuyện với chồng, như trước kia. Vì ngoài làm vợ chồng, bọn em còn là bạn tâm giao, chia sẻ tất cả các suy nghĩ với nhau, chuyện gì cũng có thể nói.
Sau một buổi hẹn chồng ra ngoài trò chuyện, cái em nhận được là "Anh không còn yêu em nữa" Nhưng khi em đề nghị chia tay, để anh có thể thoải mái với cuộc sống, và em cũng không muốn níu kéo hay rằng buộc gì với chồng khi không còn tình cảm với nhau nữa, thì chồng em không đồng ý. Anh ấy muốn giữ gia đình cho con. Anh ấy nói 2vc có thể làm bạn, em cứ có cuộc sống của em nếu muốn. Miễn là con cái có đủ bố và mẹ, anh ấy sẽ làm đầy đủ nghĩa vụ một người chồng.
Với em đây là một đả kích rất lớn, như kiểu đã bị đâm một phát xuyên tim, đau không thốt lên lời được. Nhưng khó trách lỗi là do mình, không cứu vãn, không thay đổi, giờ thì muộn, nhưng em cũng không biết tháng ngày sau này, đối diện với nhau thế nào, sống thế nào thì được. Rất mong được chia sẻ với mọi người.
gần giống vc mình, có điều mình là chồng thui :D

hiepnongdan1988

Xe buýt
Chia sẻ với mợ. Không biết khuyên gì nhưng mợ hãy chuẩn bị trước là còn nhiều sóng gió, trước khi mọi thứ trở nên hiền hoà. Ưu điểm là chồng mợ đàng hoàng và trách nhiệm, không lăng nhăng ngoại tình, rất yêu con. Tình yêu có thể nảy sinh hay không thì rất khó khi mà mười năm qua, mọi thứ đã trở nên cũ kĩ, quen thuộc. Có lẽ tầm này, yêu cầu của chồng mợ cũng không phải không có lý vì con vừa mới sinh, tình cảm thì đã hết. Nhưng, dù sau này có tiếp tục hay không, bản thân mình vẫn phải thay đổi tích cực mợ ạ. Ví dụ, mợ biêt mình bỏ bê nhan sắc thì giờ chăm chút hơn. Làm để mình vui, mình tự vượt qua chính mình chứ không vì mục đích chồng thay đổi mợ nhé. Còn con cái phải chăm sóc, còn có những niềm vui của cuộc sống thường ngày như công việc, cắm hoa, trồng cây, nấu ăn, nâng cấp đầu óc...
Em viết những điều này là từ góc nhìn của một người đàn bà đã trầy da tróc vảy vì gia đình, chồng ngoại tình năm lần bảy lượt. Đến khi tự mình bình tâm, sáng thức dậy tự pha cà phê, vui vầy cùng con cái, mới thấy mọi thứ đã qua hoàn toàn có thể buông bỏ được.
Chồng mợ không tệ như chồng em. Còn có thể cứu vãn, nhưng đừng hấp tấp vội vàng, bình tĩnh tập trung vào những gì cần thiết trước đã. Còn việc cứu vãn được hay không, không chỉ mình mình quyết được và còn tuỳ duyên. Nhưng chắc chắn mình phải thay đổi.
hãy đưng nhìn hoàn cảnh mình gặp phải dưới góc nhìn của ng thứ 3, để não bộ có thể dần quen và quên đi những ký ức xấu, và có thể đón nhận tiếp tục tình cảm ty mới nhà Mợ

hiepnongdan1988

Xe buýt
E thấy ck mợ vậy, vẫn còn nhiều cơ hội giữ gìn được. Đàn ông rất thích gần vk nhẹ nhàng, kể cả chuyện chăn gối. Khi họ hài lòng thì vk cần gì họ cũng đều cố gắng làm. Vì bant thân họ cũng rất nhiều áp lực mà không rễ nói ra!! E mạn phép đôi lời chia sẻ.
với phương diện 1 người đàn ông, cũng làm chồng, em thấy comment của Cụ vô cùng đúng, nhất là với em ạ

minhstuait7

Xe buýt
thì cứ thay đổi 1 lần theo hướng tích cực xem ntn, nếu ko vẫn ko thay đổi đc thì ít nhất là m có cuộc sống tích cực hơn

hiepnongdan1988

Xe buýt
là thằng đàn ông, cũng đang ở gđ 16 năm rồi, chuyện tình cảm vc yêu đương nói là như ban đầu thì gọi là bốc phét thôi, giờ bọn e không cồn cào, nhưng vẫn liu diu đều đều, hàng ngày vẫn thăm hỏi nt nhau, trách nhau nếu cả ngày 1 ai kia không nhắn hii, vẫn hàng tuần đi cafe, hoặc đi bộ, phóng xe máy đi dưới mưa bụi...nhưng trong sâu thẳm trong em, thì tc nó cũng kém hơn rồi mợ ạ, vì thằng đàn ông nó thường tham lam cái trẻ đẹp, đi đường nhiều khi các cháu chân dài, trắng trẻo nóng bỏng mình cũng chỉ biết chẹp , mơ hồ sự tiếc nuối thoáng qua...có điều e vẫn k dám làm gì sai, vì đơn giản, lúc này là cả 1 gđ ,con cái đằng sau, mà con em nó bám mẹ, mẹ nó thì chăm con đến k còn thời gian chăm cho bản thân, e thấy điều đó, nên cũng thương hơn, nhưng e vẫn mong vợ e đi làm đẹp, chăm sóc hơn, để hấp dẫn hơn....và đặc biệt, khi sự nhàm chán mãi rồi thì phải biết chiều chồng hơn chút nữa, nói chung cái món kia mà cứ chiều tốt tí thì e có giận, hay bực bội gì cũng hết hii.
Chồng mợ còn nghĩ đến gđ, con cái thì vẫn còn lương tâm, mợ chỉ cần làm đẹp lại, chịu khó thay đổi mình, mình là vợ, chồng k đổi tính thì mình đổi 1 chút cho gđ nó hòa hợp thôi, gđ hp thôi, có thiệt gì đâu,cố lên mợ
vợ chồng em còn chả ngủ với nhau, mà em cũng chả ngủ voi vợ, nhưng cũng ko lăng nhăng, ko nghĩ đến chuyện lăng nhăng, cũng ko nghĩ đến chuyện bỏ vợ hixxx, có điều vì chán nên tuần em hay nhậu 1 lần :D

holland

Xe tăng
Giảm cân và mặc đẹp đi mợ ơi.

Sẽ trở thành 1 con người mới.

Và đàn ông sẽ lại: "Yêu lại từ đầu"

Tin em đi!
Đúng đó.
Mình xuống cấp họ hết yêu nhưng còn nghĩa.
Vì vẫn còn nghĩa nên mình nâng cấp họ lại thấy mình đáng yêu!

MuathuHN252

Xe cút kít
Tôi nghĩ mợ nên tạm thời cách xa ông chồng mình một thời gian (không phải cứ ly thân) để có thể chuẩn bị tâm lý cho một điều xấu nhất. Tuy nhiên thực tế có thể sẽ khác, xác xuất tái hợp và phục hồi tình cảm cũng sẽ cao thay vì suy nghĩ tiêu cực hiện tại.

Mợ XẤU và BÉO từ trước khi kết hôn chứ không phải sau khi kết hôn ( dù độ xấu và béo tăng thêm sau đó) thì cũng không phải phải là nguyên nhân chính dẫn đến tình cảm nhạt nhoà , mợ tự xem lại thái độ của mợ khiến cho chuyện đó vì sao nó giảm dần, chỉ có cho xong chuyện, chứ BÉO mà DÂM ĐÃNG hay đầy NHỤC DỤC thì đàn ông vẫn thích và khó cưỡng lại mà, không chỉ như Ngọc Trinh thì đàn ông mới thích đâu

Chồng mợ xem ra sống tử tế và có trách nhiệm, anh ta không bỏ mợ từ sớm thì cũng sẽ không bỏ mợ bây giờ đâu, nếu bỏ thì đã bỏ lâu rồi, chứng tỏ hiện tại anh ta chưa có người đàn bà khác làm reference khi ở với mợ.

Không cần phải cố đi làm đẹp như các mợ trên này tư vấn đâu, đàn bà vốn xâu sắc như cơi đựng trầu, họ cũng chỉ biết nếu xấu thì đắp tiền vào thẩm mỹ để nâng cấp cái gốc vốn bị lỗi, nhưng họ không biết rằng sức mạnh của người đàn bà đôi khi không chỉ ở cái vẻ mặt , họ có sửa gì đi nữa thì cũng không ăn được những người đàn bà khác có cái base không bị lỗi như họ, chỉ tạo thêm cơ hội cho người đàn ông có sự so sánh trong vài tình huống nào đó, họ không thật sự hiểu đàn ông đâu dù có sống đến lúc chết, mợ có thế nào thì chồng mợ cũng đã chấp nhận rồi, anh ta cũng chưa hề ca thán về chuyện đó, đúng chứ? Đàn ông đôi khi không quen với việc vợ mình nó đẹp một cách đột biến, dễ gây sốc tâm lý và tạo phản ứng khó chấp nhận, làm đẹp cũng là một tiến trình , cần thấm theo thời gian trong nhận thức của ông chồng, trừ khi mợ chuẩn bị cho một next step khi quyết định xoá đi làm ván mới.

Việc mợ quyết định nói chuyện "cho rõ trắng đen" tôi cho rằng không phải là cách khôn ngoan, nhưng đã xảy ra rồi, giờ chỉ còn cách biến nó thành một cột mốc trong quan hệ 2 người, hãy chữa cháy bằng cách khôn ngoan hơn, kiểu như thay vì vồ vập , lúc nào cũng dò ý tứ chồng thì hãy tỏ ra lãnh đạm hơn, bí ẩn hơn với vài chuyện gì đó mợ có thể nghĩ ra được. Đàn ông không quen bị thay đổi đột ngột, tranh thủ thời gian đó mà thay đổi tích cực bản thân , kiểu mình làm đẹp cho thằng khác nó hưởng thay vì lão chồng chán ngắt ở nhà, tuy nhiên hãy khôn khéo và đừng quá đà, sai một ly thì đi một dặm đấy.

Mọi chuyện chưa đến nỗi tệ, cứ thử thay đổi bản thân và làm cho mình có giá trị lên so với phiên bản trước đây của mình, không chài mồi được chồng cũ thì xác xuất kiếm được người mới sẽ cao hơn.

Nếu chỉ đau khổ, cứ dày vò mình bằng những câu hỏi trên thì mợ sẽ chìm nghỉm ngay thôi khi chồng nó thể hiện quan điểm dứt khoát , chớ dại hành động như cách mợ đã làm, bi kịch nó ập đến liền, chỉ có tỉnh táo thì mới nghĩ được phải làm gì.

Chúc mợ thành công

ps: khẩu quyết trong trường hợp này - bớt béo đi một chút là ổn, cái này có thể làm được, nhưng BÉO mà DÂM ĐÃNG/NHỤC DỤC mới là yếu tố thành công, không có ý gì khác , chỉ là góc nhìn của đàn ông thôi
E đã voka cụ. Trong bài cụ có rất nhiều ý e đồng ý với cụ.
Nhất là ko nên làm rõ trắng đen, sao fai hỏi đến tận cùng, 10 năm rồi yêu đương gì nữa, tự dưng dồn anh ck và như thử ông ck cũng chán bà vk lắm nên mới nói ra câu đó, mà nói rồi thì nó làm cho khoảng cách giữa 2 ng càng xa hơn, mợ chủ cảm giác như bị dội nc lạnh vào mặt, bị tổn thương, ko dám chấp nhận.
Thứ 2 là vde xxx, vk ck có giận dỗi nhau, xxx hợp phát, lúc đó tranh thủ tỉ tê mật ngọt là lão ngoan như cún ngay.
Nhưng bài cụ e có phản biện 1 chút ntn.
Cụ bảo
" Không cần phải cố đi làm đẹp như các mợ trên này tư vấn đâu, đàn bà vốn xâu sắc như cơi đựng trầu, họ cũng chỉ biết nếu xấu thì đắp tiền vào thẩm mỹ để nâng cấp cái gốc vốn bị lỗi, nhưng họ không biết rằng sức mạnh của người đàn bà đôi khi không chỉ ở cái vẻ mặt , họ có sửa gì đi nữa thì cũng không ăn được những người đàn bà khác có cái base không bị lỗi như họ, chỉ tạo thêm cơ hội cho người đàn ông có sự so sánh..."
Với các chị em làm đẹp, thay đổi bản thân dễ nhất đầu tiên là đứng dậy đi làm 1 kiểu tóc mới, nhuộm 1 màu tóc mới, mua vài bộ cánh mới, trước h toàn chỉ mặc quần thì h đổi sang váy, trước h chỉ mặc váy áo cao cổ, dài tới mắt cá chân thì h cho cổ áo trễ xuống xíu, chân váy cao lên xíu. Mua ít bộ chip mới, nhất là áo, ngực ko có hoặc trước h ko mặc áo độn thì h đổi sang style nâng đẩy lên. Trước h ít đánh son thì h chăm đánh lên, nhìn cho nó tươi tắn.
Phẫu thuật thẩm mỹ e chưa bh ủng hộ cả, lắm lúc e cũng ước ao giá như mũi e cao, mắt e 2 mí sâu, bụng ít mỡ, ngực căng tròn, chân dài.. Nhưng e ko đủ bản lĩnh để xài mấy hàng fake đó và e cũng ko có nhiều tiền để nuôi nó suốt đời.
Việc béo giảm cân để gầy hơn nếu là tạng ng từ ngày trẻ thì ko fai dễ dàng mà giảm dc ngay. Nhưng đôi khi với em, đơn giản ko fai vì ck mà là e đi mua 1 bộ váy, phía trước nhìn rất đẹp rồi nhưng phía sau do béo mà ko cài dc khóa, thử size to hơn thì mặc lên lại chả đẹp. Vậy là về cố gắng giảm kg để mặc vừa cái váy ý.
Thay đổi ngay 1 cách chóng mặt thì khó nhưng fai ý thức dc việc làm đẹp là quan trọng và thay đổi nó dần dần. Mỗi ngày đẹp hơn 1 chút lại giúp mình tự tin hơn 1 chút, lên cty đồng nghiệp sếp khen ah dạo này nhìn ngon nhỉ, trẻ ra nhỉ, xinh ra nhỉ. Kiểu vậy thấy vui sướng trong người, về lại quyết tâm đẹp hơn. Chồng thì có khi chả khen câu nào đâu.
Về vde chính, vk ck bằng tuổi đôi khi ng vk có thể hơi ngang, với em thì ng vk luôn luôn fai giữ cách gọi và sự tôn trọng bằng 1 câu anh 2 câu em 1 câu dạ 2 câu vâng. ( or là có gđ sẽ gọi xưng là vk ck)Còn ck nói sai đến đâu thì ta phân tích đế đó, kiểu như gđ em là: "ck nói như thế này vk ko đồng ý đâu''. Hoặc em giận là e nói ra: " này vk đang giận đấy nhé", câu này là em nói thật, e cũng ko giận lâu nhưng mình cũng fai chủ động nói ra điều mình ko hài lòng ở đối phương để cả 2 cùng biết. Chứ giận rồi mặt cứ hầm hồ, lằm lằm cả ngày thì mệt lắm. Fai cười mới xinh ạ. Giận ck thì ta cứ bơ ck đã, nhưng với con cái, bố mẹ ck, anh em họ hàng nhà ck, cứ gặp ai vẫn fai thái độ tươi cười, vui vẻ. và Giận đến mấy thì giận ko dc ngủ riêng, đêm cứ sấn lại ôm lấy đối phương( nếu mình bị giận thì mình chủ động ôm, còn mình giận ck thì fai làm sao để ck chủ động chạy sang ôm cơ..đi ngủ mặc đẹp hơn bt xíu, sexy hơn..)Ko dc xưng mày tao, tôi ông, và đừng đem chuyện cũ nhai đi nhai lại.
Tạm thời e mới nghĩ dc vậy ạ