[Funland] Làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ

MrImposible

Xe buýt
Nhà Em cũng cưới nhau được 11 năm rồi. Mọi chuyện với em có lẽ sẽ vẹn toàn trong 10 năm, vì có đủ nếp tẻ, vợ chồng yêu thương nhau, nhà xe đủ cả.
Đến năm thứ 11, vợ em đi học trên HN, tự dưng em nổi hứng xem vợ làm gì, nên đọc tin nhắn của vợ với người khác, đọc thấy nhiều đoạn ngắt giữa chừng, thấy vô lý, nên em nghi ngờ tin nhắn đã bị xóa, nên cài thêm zalo trên máy tí
Thực sự Em cũng sốc khi thấy vợ mình có thể đong đưa với người đàn ông khác, mặc dù nó chỉ dừng lại ở sự đong đưa, bông đùa với nhau, nhưng hình ảnh của vợ trọng mắt em nó bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
Cũng đã hỏi thêm vài người bạn nữ khác, bảo giờ đứa nào nó cũng thế, nên cái tin nhắn như thế là hết sức bình thường, có lẽ 1 người như mình đã quá cổ hủ, không theo kịp thời đại. Nhưng mỗi lần thấy tin nhắn kiểu ấy, tim em lại nhói đau, ko muốn cùng vợ đi tiếp nữa, nhưng cũng ko thể vì cái tin nhắn đấy mà bỏ gia đình, bỏ con cái được.
Em chia sẻ câu chuyện của nhà Em, để mợ tham khảo, xem liệu mợ có những tin nhắn kiểu ấy hay ko? và cũng hỏi các thêm cụ trên này, những tin nhắn đó với các cụ có bình thường hay ko ạ?
Xóa tin nhắn là có vấn đề rồi, nhưng thời buổi này thế giới phẳng. Hãy nghĩ xem đàn ô dc làm nững việc xyz mà tại sao ko thể là phụ nữ. Happy Valentine day...

xukthal.

Xe lăn
Còn liền anh có n lần vẫn sống nhăn răng, không rõ phong tục, văn hoá nào cho phép vậy nữa. Em viết với tư cách 1 người phụ nữ ạ.
Cung kính ko chi bằng phụng mệnh ,,,mợ ơi L-)L-)L-)

lenhhoxung1980

Xe điện
Khổ cụ nhỉ, các mợ ấy chẳng chịu dừng lại một bước để hiểu sao mà mình thua con ấy cái gì, nó good đến mức nào mà cải thiện bản thân khi chồng hết yêu thương hay có đối tác khác, đây cứ phải lên án trước cái đã, mà sống với bà thẩm phán/ông thẩm phán trong cùng một nhà thì ai chịu nổi, ngột chết đi được. Chuyện đúng sai em không bàn ở đây, tuy nhiên các lỗi lầm to nhỏ gì cũng đều có thể giải quyết được hết, miễn là chuyện "kia" còn sức nặng trong việc tìm tiếng nói chung. Lý lẽ đôi khi nó đơn giản đến mức chỉ muốn bật cười.
Đúng đấy cụ. Vk ck hòa hợp nhau về xxx thì rất dễ nói chuyện, dễ cởi mở tâm sự; có va vấp khúc mắc gì còn có hướng xử lý. Còn đã không hợp nhau khoản đó, khi xảy ra đổ vỡ, sẽ không có sự kết nối, khó hàn gắn. Có vẻ như ở đây nhiều mợ không coi trọng chuyện đó.

xukthal.

Xe lăn
Xóa tin nhắn là có vấn đề rồi, nhưng thời buổi này thế giới phẳng. Hãy nghĩ xem đàn ô dc làm nững việc xyz mà tại sao ko thể là phụ nữ. Happy Valentine day...
Câu cuối ý mợ là cứ phải có tình nhân hở? @-)[-O<[-O<

xukthal.

Xe lăn
Em giống cụ. Em rất ghét cái bọn đong đưa :). Em thấy việc đó nó k bth tí nào nên bạn nữ nào bảo với cụ đứa nào cũng thế thì mới bất thường ạ.
Nói chuyện dí dủm khác đong đưa nha ;))

XSim

Xe container
Đúng đấy cụ. Vk ck hòa hợp nhau về xxx thì rất dễ nói chuyện, dễ cởi mở tâm sự; có va vấp khúc mắc gì còn có hướng xử lý. Còn đã không hợp nhau khoản đó, khi xảy ra đổ vỡ, sẽ không có sự kết nối, khó hàn gắn. Có vẻ như ở đây nhiều mợ không coi trọng chuyện đó.
Thế nên em mới bảo mợ chủ thớt là cmt của các cụ mới là lời giải đi vào thực chất vấn đề mà, từ các mợ thì nghe tham khảo thôi :))

xukthal.

Xe lăn
Hihi, nếu xem vk như nhân tình thì tuyệt lắm pk cụ?
Chưa thấy ai gọi vk là nhân tình - tình nhân hết á 😁😁
Cái ngày Va-lung-tung thực chất là cố súy cho tình ngoại thì đúng hơn ^#(^

xukthal.

Xe lăn

Cuonglv

Xe tăng
Đồng tình với cụ. Thực ra nhiều câu bông đùa về sắc dục của đàn ông dễ khiến phụ nữ lầm tưởng là mình phải đẹp, ko đẹp là có tội, là nguyên nhân cái sự chán của chồng. Rồi mải chạy theo hình thức mà quên cốt cách bên trong. Đã đành xinh đẹp là tốt rồi, nhưng đó cũng chỉ là ấn tượng ban đầu. Còn vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm, dẫu có là hoa hậu thì cũng hoá bình thường. Mợ thớt chừng nào còn nghĩ tại mình xấu mà chồng chê thì chừng đó còn lạc lối chán. Phụ nữ trung niên thiếu gì người béo, mà đầy người vẫn được yêu thương đấy thôi.

Như em cũng béo, nhưng vợ chồng em vẫn quấn quít. Ngày nào cũng ôm ấp âu yếm nhau, em thì hay tranh thủ… sờ tr*m ổng bất cứ lúc nào, và ngược lại :">. Gần 10 năm kết hôn nhưng số lần ko ngủ chung giường đếm ko quá hai bàn tay. Em cũng đi tập gym để cho khoẻ (nhưng ko gầy được mới đau) chứ chưa bao giờ nghĩ phải gầy cho đẹp để chồng yêu cả. Ông chồng em còn thích sờ bụng mỡ của em nữa là. Đàn ông khác nhìn em chắc cũng chê béo xấu thôi, nhưng đến tuổi này rồi thì quan trọng gì nữa. Miễn chồng em vẫn thích xxx với em là được :D. Cho nên mặc dù tính cách 2vc rất lệch pha nhưng chẳng bao giờ giận được lâu, “bện hơi” rồi dek xa nhau được :D. Lần sóng gió căng thẳng nhất ấy là sau 1 thgian hơn 1 năm ko sex, do em mang bầu khó khăn nên kiêng tuyệt đối, rồi con sinh non chăm vất vả mệt mỏi… ko có sự kết nối cộng với bất đồng khi nhà có thêm thành viên mới, rồi mẹ chồng lên ở cùng… May mà còn chữa kịp.
Vấn đề là có phải chồng mợ ấy không yêu mợ ấy nữa là do béo đâu. Chỉ là lâu dần hết tình yêu thôi

XSim

Xe container
Em ngờ là vk ck chủ thớt từ đầu đã không hòa hợp về khoản đó.
Gần như chắc chắn là thế rồi. Tuy nhiên nhiều cặp vẫn tương đối OK dù không hòa hợp lắm về tình dục, có thể còn có lý do khác nữa mà mợ thớt khả năng cũng không đủ tinh tế mà nhận ra.

Tình cờ

Xe tải
Nhà Em cũng cưới nhau được 11 năm rồi. Mọi chuyện với em có lẽ sẽ vẹn toàn trong 10 năm, vì có đủ nếp tẻ, vợ chồng yêu thương nhau, nhà xe đủ cả.
Đến năm thứ 11, vợ em đi học trên HN, tự dưng em nổi hứng xem vợ làm gì, nên đọc tin nhắn của vợ với người khác, đọc thấy nhiều đoạn ngắt giữa chừng, thấy vô lý, nên em nghi ngờ tin nhắn đã bị xóa, nên cài thêm zalo trên máy tính.
Thực sự Em cũng sốc khi thấy vợ mình có thể đong đưa với người đàn ông khác, mặc dù nó chỉ dừng lại ở sự đong đưa, bông đùa với nhau, nhưng hình ảnh của vợ trọng mắt em nó bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
Cũng đã hỏi thêm vài người bạn nữ khác, bảo giờ đứa nào nó cũng thế, nên cái tin nhắn như thế là hết sức bình thường, có lẽ 1 người như mình đã quá cổ hủ, không theo kịp thời đại. Nhưng mỗi lần thấy tin nhắn kiểu ấy, tim em lại nhói đau, ko muốn cùng vợ đi tiếp nữa, nhưng cũng ko thể vì cái tin nhắn đấy mà bỏ gia đình, bỏ con cái được.
Em chia sẻ câu chuyện của nhà Em, để mợ tham khảo, xem liệu mợ có những tin nhắn kiểu ấy hay ko? và cũng hỏi các thêm cụ trên này, những tin nhắn đó với các cụ có bình thường hay ko ạ?
Ôi đâu ra sự đong đưa thành bình thường thế ạ. Sự đong này nguy hiểm cụ nhé. Lúc đầu chỉ lời nói ỡm ờ, đùa đùa thật thật, sau rủ nhau tiến thật luôn đó cụ. Cụ nhắc nhở luôn là ko đồng ý kiểu giao tiếp như vậy. Giữa vc có khúc mắc phải gỡ luôn cụ ạ

vancy83

Xe tải
Thực sự là em chưa bao giờ dám đong đưa, hay tán tỉnh cô gái nào, mặc dù em có rất nhiều điều kiện. Em cũng là trụ cột kinh tế gia đình, vợ đi học tốn kém, Em vẫn phải lo kinh tế để nuôi vợ và các con, chăm lo cho các con ăn học, Em cứ nghĩ việc giữ gìn hạnh phúc gia đình, thì người phụ nữ thường phải là người chủ động hơn, vậy mà mình chủ động giữ, còn người ta sẵn sàng đánh đổi gia đình, để lấy cái tôi của mình, để thấy mình được nhiều người tán tỉnh.
Nhưng dù sao, Em cũng đã qua cái cảm giác khó chịu rồi, giờ mình sống cho mình trước, mình ko có lỗi, thì khi gia đình tan vỡ, mình cũng ko phải ân hận.
Em thấy buồn khi cụ có cảm giác mất mát như vậy, có lẽ là giờ cụ đã chuẩn bị sẵn cho mọi tình huống. Cuộc đời này nhiều khi quá khắc nghiệt!

vancy83

Xe tải
Ôi đâu ra sự đong đưa thành bình thường thế ạ. Sự đong này nguy hiểm cụ nhé. Lúc đầu chỉ lời nói ỡm ờ, đùa đùa thật thật, sau rủ nhau tiến thật luôn đó cụ. Cụ nhắc nhở luôn là ko đồng ý kiểu giao tiếp như vậy. Giữa vc có khúc mắc phải gỡ luôn cụ ạ
Đong đưa là thấy hợp mắt nhau rồi mà mợ, khác gì lửa gần rơm đâu ạ, mà phụ nữ đã bật đèn xanh thì mấy ông mấy anh khó thoát lắm.

cỏ và mây

Xe điện
Theo em là k chấp nhận đc luôn ấy. Nhiều lúc cợt nhả vậy thôi nhưng mà bắt đúng sóng là xong :|

xukthal.

Xe lăn
Vậy là cũng còn nhiều người có quan điểm giống em rồi. Em nhiều lúc cứ nghĩ mình ko theo kịp cuộc sống hiện đại.
Cũng có lẽ phải trao đổi lại với vợ thôi, chứ nếu là thấy bình thường, thì chắc đã không phải xóa tin nhắn đi.
Em lại thấy bt, nếu có vđ thật thì mợ ý sẽ xóa toàn bộ tin nhắn. Xóa lỗ chỗ ntn là có những câu đùa quá 1 tý, sợ ck đọc được hiểu lầm => Vẫn còn tôn trọng ck lắm L-)

Maihong_

Xe điện
Chuẩn. Cái kiểu gì lại đong đưa là bình thường. Rồi ngoại tình lúc nào k biết

Taihoatu

Xe lăn
Sống đc với nhau 11 năm rồi thì cứ tiếp tục mà sống chứ có gì đâu.
Từ bạn chuyển sang yêu thích mỗi cái chả phải tìm hiểu gì vì biết hết gia đình và chất của nhau rồi.
Mỗi cái vợ bằng tuổi thì trông nó hơi già. nhưng được cai Đảm đang.