[Thảo luận] Lái xe tỉnh lẻ về Hà Nội

hitle888

Xe điện
Ông chú em trên phú thọ, xuống Hn cứ tống xe vào Big C rồi bắt taxi, tính ra lại nhàn thân mà ít tốn kém. Ở hn không quen đường tìm chỗ đỗ cũng vãi

MTfan

Xe buýt
Các cụ chịu khó nhìn biển, đi từ tốn thì 80-90% là an toàn rồi. Còn lại là do sơ ý thôi.
Các cụ tỉnh đi vào HN thì chắc là sợ nhất giờ cao điểm, xung quanh là một rừng xe máy nên dễ va chạm lắm

nguyenthong301

Xe tăng
A di đà phật! E tay lái mới của Hà Thành, trước đây E thuê xe tự lái toàn bị xxx tỉnh lẻ ăn thịt.
Trộm vía, từ ngày mua xe đến nay đã được 8 tháng đi hơn 5000 km chưa bị rắn cạp long cắn phát nào.
Nói chung, các cụ biển tỉnh cứ đi bình thường, ko ẩu quá nhưng cũng đừng rón rén mà nó bắt nạt.

namht087

Xe hơi
chia buồn vs cụ...

trikhanh

Xe tải
Em thấy ai đi đến chỗ lạ mà chẳng bỡ ngỡ,các cụ ở tỉnh về phần nhiều đang đi,đỗ thoải mái thì vào phố lắm bẫy sợ là phải. Bọn em về các tỉnh thì chỉ lạ đường chứ không ngại các loại biển báo,để xe lại không phải nghĩ,theo quan sát của em thì các cụ ở tỉnh đi cũng ẩu,vượt đèn,đè vạch thấy vô tư lắm,thành thói quen nên vào phố không quen ai sợ là phải.

HiepPQ17

Xe máy
Cụ chủ thớt bị phạt phần nhiều là do lỗi ở cụ thôi. Với tình hình giao thông ở nước ta cộng với sự "nhiệt huyết" của đội ngũ xxx thì đi đến nơi nào lạ chả phải dòm trước ngó sau 1 chút. Xe biển HN mà xxx nhiều lúc còn bắt láo nữa là những con mồi béo từ ngoại tỉnh :D Quan điểm của em thì mình dân thường thì thương lấy nhau, nếu xe trước có đi hơi chậm thì thôi tặc lưỡi đợi thêm 1 nhịp nữa vì họ không biết đường chứ lên đây phân biệt tỉnh lẻ với tỉnh thành làm chi :D

TháicònNguyên

Xe buýt
Trước bố vợ em ra HN chạy xe biển HN mà 1 tuần bị xxx tóm đến 5 lần, có ngày còn bị 2 phát cơ, toàn lỗi ko xi nhan với sai làn, ở quê có bắt lỗi này bao giờ đâu

Xe tăng

Xe tăng
Cụ có nhầm không, DLTL thì chui xuống hầm rồi rẽ phải về KDT bình thường như ngắm gái dọc đường thôi. Cụ lươn 2 vòng để ngắm cái vòng xoay à? :)
OF có thớt cảnh báo biển cấm rẽ phải đi KDT nếu ở hầm chui lên mà cụ bảo dư trên thì chít các mem ở tỉnh về mà tin cụ :P
Đi ở HN theo em vẫn phải cửn thựn: đọc biển, xem đèn, ngó mũi tên là lành lặn thoai.

pnew

Xe điện
Cảnh này chắc nhiều người đã gặp và tôi đã bị trả học phí.
Lái xe tỉnh lẻ về HN không thuộc đường nên chạy rất rón rén. Gặp ngả 4 tuy đèn xanh còn 10 giây vẫn đi chậm và dừng lại đợi nhịp sau (kiểu sát hạch ở sa hình ). Sốt ruột mình đánh lái vượt lên đè qua vạch liền và rắn cạp nong vung lên, 500k hạ xuống kèm lời cám ơn. Tôi đã bị ở ngả 3 Hoàng Quốc Việt- Phạm Văn Đồng (toàn lãnh tụ cả).
Tỉnh hay huyện không quan trọng. Cụ cứ chịu khó lướt OF nhiều thì sẽ tự tin và không lo mất học phí.

HKCat

Xe buýt
Bạn tôi ở Tuyên Quang về Hà Nội. Không thuộc đường nên thuê một xe ôm dẫn trược. Nhưng kết quả vẫn dính rắn cạp nong và mất tiền.

HKCat

Xe buýt
Không có biển cấm rẽ phải khi chui hầm lên, nhưng xxx vẫn bắt đấy. Tôi ngày nào cũng đưa cháu đi học qua đây. Vẫn thấy xxx dừng xe mà. Cụ nào bị có cãi được không?

titazunzun

Xe tải
Lái xe tỉnh lẻ về HN không thuộc đường nên chạy rất rón rén. Gặp ngả 4 tuy đèn xanh còn 10 giây vẫn đi chậm và dừng lại đợi nhịp sau (kiểu sát hạch ở sa hình ). Sốt ruột mình đánh lái vượt lên đè qua vạch liền và rắn cạp nong vung lên, 500k hạ xuống kèm lời cám ơn. Tôi đã bị ở ngả 3 Hoàng Quốc Việt- Phạm Văn Đồng (toàn lãnh tụ cả).
cụ sốt ruột làm j mà mang vạ

ducduong84

Xe hơi
Theo e là các cụ nên xem có đứa nào đằng trước rồi đi theo nó là ngon nhất, còn không có thì để ý biển báo với vạch kẻ đường là OK...

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Bạn tôi ở Tuyên Quang về Hà Nội. Không thuộc đường nên thuê một xe ôm dẫn trược. Nhưng kết quả vẫn dính rắn cạp nong và mất tiền.
Loanh quanh phố có 900k thôi. Thuê xe ôm vừa tốn tiền lại vẫn nộp tiền. Đắng quá :D

vinhangthu

Xe buýt
cụ cứ đi đúng cẩn thận không phải lo gì hết.hà nội cũng như quê thôi đừng căng thẳng

bokubill

Xe hơi
Cũng tại sốt ruột mà ra. Các cụ vẫn bảo Hà nội cứ phải từ từ

mr.car_lc

Xe hơi
Tâm lý của anh em tỉnh lẻ k quen đường là một phần,một phần là cũng do k muốn bị ăn cạp nong cắm vào mặt thôi các cụ ạ.cũng như các cụ ở thủ đô lên rừng thôi!:))

nvh_hn

Xe container
HN không vội được đâu cụ nhé:D

Bummer9332

Xe buýt
Cụ nào đó còm ở trên là do trăm hay ko bằng tay quen e thây cũng đúng. Nhưng em lại nghĩ là do tâm lý phần nhiều. Ở tỉnh lẻ thì các cụ quen đường, thậm chí quen cả xxx nên có tâm lý tự tin, đi nhiều rồi quên mất thói quen nhìn biển, nhìn vạch, nhìn đèn. Và khi lên đến HN do đường đông thì lại chưa kịp lấy lại thói quen quan sát và tuân thủ theo biển báo, vạch kẻ (e đồ là nhiều cụ lái trên đường vẫn chưa hiểu hết các loại biển và vạch nên vô cùng bỡ ngỡ...). Ngoài ra còn rất nhiều những lời như: xxx HN là ác lắm, xxx HN ăn ko xạch (cái này e ko biết, dưng mà đi nhiều thấy xxx HN còn dễ thương chán, đôi khi e còn dừng xe xuống hỏi các a ý và đc các a ý hướng dẫn nhiệt tình mà)... các kiểu nữa nên hay có tâm lý rụt rè. E cũng biển tỉnh, cũng ko phải dân thủ đô, dưng mà chạy tất (đương nhiên là học phí cũng nhiều...). Vì thế với các cụ biển tỉnh khi đi lên thủ đô thì thật thoải mái tâm lý, xử lý tình huống trên đường và quan sát thật kỹ.
Cũng phải quen cụ ạ, thử hỏi cụ giờ tắc đường, nếu đi vào đường lạ cụ có nhìn được hết biển hay là mũi tên, vạch kẻ đường ko? E chưa kể đến một số biển phải căng mắt, vận dụng đủ loại kỹ năng mới nhìn thấy nữa. E thì thấy ủng hộ chính sách như Đà Nẵng, xe biển tỉnh vào nếu vi phạm thì hướng dẫn, nhắc nhở thôi