[Thảo luận] Lái xe tỉnh lẻ về Hà Nội

kienkid

Xe container
Nhanh chậm gì vài giây cụ thớt ơi. Người ta dừng thì mình cũng dừng!

matphanh

Xe tải
E ngán nhất khi bắt đầu có cái biển khu vực thủ đô :( cứ như vào ma trận để chuẩn bị $$$$$$$$. Đi về thủ đô đầu căng như dây đàn mà là dây đàn bầu hix.

Nguyenlap.hp

Xe tải
Em vừa hn về này. Em thấy cũng bình thường mà. Quan trọng là chú ý biển báo vạch kẻ đường là ok mà.

mitsu94

Xe tải
Các cụ ko đọc kỹ ah. Cụ chủ đi sau 1 bác tỉnh lẻ vượt lên và đè vạch. Lỗi cụ bị là đúng rồi đừng đổ lỗi cho tỉnh lẻ

mitsu94

Xe tải
Em ở hn hơn chục năm nay mà còn dính ở ngã tư hàng bài đây

trongtuan

Xe tăng
Híc, đã có cụ làm chọn phương án làm phát 3 vòng xung quanh bùng binh để quát sát lối rẽ cho chắc ăn như em chưa.... Hẹheh sau khi ra được đúng đường cần rẽ thì tụt hết cả huyết áp....

hilander2004

Xe hơi
Em là dân tỉnh lẻ, em sợ Hà Nội vì tắc đường nên ngại vào chỉ lom dom ở vành đai, có vào phố chỉ lúc thấp điểm, hôm rồi em bị một con xích ở cầu Trắng Hà Đông bắt láo, cãi nhau lúc rồi cũng phải để em đi. Trước khi lên xe em chốt lại câu" đừng thấy xe tỉnh lẻ mà bắt nạt, có nhìn thấy logo otofun k? Lần sau nhìn thấy xe này thì tránh ra nhé" nó lồng lên tý nữa thì đứt xích các cụ ạ. Hai đứa cháu học ở Hà Nội sướng vênh lên vì không ngờ ông cậu nó dám cãi nhau với xxx

akinh

Xe buýt
Híc, đã có cụ làm chọn phương án làm phát 3 vòng xung quanh bùng binh để quát sát lối rẽ cho chắc ăn như em chưa.... Hẹheh sau khi ra được đúng đường cần rẽ thì tụt hết cả huyết áp....
Vụ của em chỉ kém bác 1 vòng..
Chuyện là thế này do hay la liếm trên of lên cũng rút kinh nghiệm được là từ đại lộ thăng long chui hầm ko đc rẽ phải ra KDT. Hôm em đi xuân mai về mải vút quá chui tọt xuống hầm thế là dở chiêu của các cụ dậy chạy 1 vòng quanh cho mát ( theo đúng tiêu trí HN ko vội đc ). Sau khi quay 1 vòng định chạy thằng ra KDT thì nhìn xuống thấy em mũi tên cong ( ko thẳng ) đành phải bẻ lái quay thêm vòng nữa rồi mới chui ra KDT ( mấy bác xxx đứng ngó lúc em đi qua cứ tủm tỉm cười ).

namfox

Xe tải
Cụ có nhầm không, DLTL thì chui xuống hầm rồi rẽ phải về KDT bình thường như ngắm gái dọc đường thôi. Cụ lươn 2 vòng để ngắm cái vòng xoay à? :)

Vụ của em chỉ kém bác 1 vòng..
Chuyện là thế này do hay la liếm trên of lên cũng rút kinh nghiệm được là từ đại lộ thăng long chui hầm ko đc rẽ phải ra KDT. Hôm em đi xuân mai về mải vút quá chui tọt xuống hầm thế là dở chiêu của các cụ dậy chạy 1 vòng quanh cho mát ( theo đúng tiêu trí HN ko vội đc ). Sau khi quay 1 vòng định chạy thằng ra KDT thì nhìn xuống thấy em mũi tên cong ( ko thẳng ) đành phải bẻ lái quay thêm vòng nữa rồi mới chui ra KDT ( mấy bác xxx đứng ngó lúc em đi qua cứ tủm tỉm cười ).

Matizcoi

Xe cút kít
Học phí thế còn nhẹ chán :P
Nhưng lẻ cũng tùy nhá, biển Bình Dương hay Kiên Giang chả hạn, ít bị ngó lắm, chứ biển HCM city thậm chí oách hơn Hà Lội :))

akinh

Xe buýt
Cụ có nhầm không, DLTL thì chui xuống hầm rồi rẽ phải về KDT bình thường như ngắm gái dọc đường thôi. Cụ lươn 2 vòng để ngắm cái vòng xoay à? :)
em cũng có la liếm vụ đc rẽ phải về KDT, nhưng xe em tỉnh lẻ + với lv yếu ko dám rẽ luôn. Em quay vòng cho lành :)

Chỉnh sửa cuối:

love_football

Xe tải
Cụ chủ đi như thế bị phạt là đúng roài, người ta đi cẩn thận như thế là tốt vì ở HN còn 5 s' là bên kia phóng vù vù.

vucanhtung

Xe tăng
Ông cụ nhà em chạy ở quê ầm ầm ngang dọc, vậy mà ở đây em ko đưa là ổng đi tacxi ngay chứ nhất định ko tự đi :D

tranhung214

Xe tải
trăm hay không bằng tay quen cụ ợ, cụ chắc cũng đi HN nhiều rồi nên cũng thấy bt chứ cụ chủ chắc ít đi nên lom dom là phải thôi.nhưng nhiều khi lom dom quá cũng không thoát vì c hó vàng ở HN quá nhiều, mỗi góc lại xích vài con, đáng lẽ không nhìn thấy nó có khi lại đi đúng luật. nhưng nhìn thấy lố nhố mấy con phía trước nhìn con nào cũng đang trong thế vồ mồi,mắt thì hau háu như c hó đói đâm ra lái xe mất tâm lý thành ra bẻ lái thế là bọn chúng phi ra. con ít sao ít gạch thì tha mồi về cho con nhiều sao nhiều gạch cắn xé không thương xót các ông chủ của nó.
Nhiều cụ ở tỉnh cứ đi xe đến gần HN thì gửi xe và bắt taxi,như vậy có khi lại vừa nhanh vừa rẻ mà đầu óc lại thảnh thơi :D
chuẩn đấy b. nhiều lúc đang đi bt nhưngg thấy xxx là bắt đầu hơ-jun nên lại thành bị tóm

Milaneto

Xe tải
em đi ở HN suốt về tỉnh lẻ nhà em thì em lại hốt. XXX chỉ là 1 phần, hốt là hốt cái cách đi của dân tình nhà mình ở tỉnh. Chỉ từ HN về TNguyen thôi mà cách đi đường khác hẳn. Chẳng có ai nhường ai, riêng xe máy thì đường ta ta đi, ô tô thì đi khá là ẩu, đỗ cũng khá lôm côm. Không gọn gàng như ở HN. Hồi em mới ra đường xác định thủ sẵn đôi ba củ trong túi, dính đâu thì xử lý đó luôn cho nhanh. Đến giờ cũng thuộc dạng ko còn ngóc ngách nào HN mà chưa mò tới. thế mà hôm trước vẫn dính 1 phát chỗ ngã 3 Thái Thịnh rẽ trái ra Tây Sơn (lúc 7h00 sáng ngày chủ nhật, cách đây khoảng 3 tuần) TSB bọn nó ăn bẩn lắm các bác ạ. Lúc ngày thường thì nó cấm vì tắc đã đành. Ngày nghỉ chúng nó ra đấy kiếm tiền ăn sáng =)) em gần như ngày nào cũng đi qua đấy mà ít rẽ lối đấy đâm ra không biết là cái biển nó cắm lên từ lúc nào, thành ra chủ quan. Và thôi xong lại hộp sữa ra đi :D
thế nên trăm hay ko bằng tay quen. Hơn nữa thì cũng là do để ý biển báo và độ nhạy hiểu cái biển báo ấy thật là nhanh. Cùng với cái nữa là các bác đi ở HN thì đi biển HN nó an lành hơn nhiều cái biển tỉnh. Vì các bác về đây là giống như con cá, bọn xxx thì nó như cái lưới. Mà mắt nó nào có thưa đâu :D

NoCarNoMoney

Xe buýt
trăm hay không bằng tay quen cụ ợ, cụ chắc cũng đi HN nhiều rồi nên cũng thấy bt chứ cụ chủ chắc ít đi nên lom dom là phải thôi.nhưng nhiều khi lom dom quá cũng không thoát vì c hó vàng ở HN quá nhiều, mỗi góc lại xích vài con, đáng lẽ không nhìn thấy nó có khi lại đi đúng luật. nhưng nhìn thấy lố nhố mấy con phía trước nhìn con nào cũng đang trong thế vồ mồi,mắt thì hau háu như c hó đói đâm ra lái xe mất tâm lý thành ra bẻ lái thế là bọn chúng phi ra. con ít sao ít gạch thì tha mồi về cho con nhiều sao nhiều gạch cắn xé không thương xót các ông chủ của nó.
Nhiều cụ ở tỉnh cứ đi xe đến gần HN thì gửi xe và bắt taxi,như vậy có khi lại vừa nhanh vừa rẻ mà đầu óc lại thảnh thơi :D
Khiếp mợ này chửi bọn xxx không vuốt mặt kịp. Nhưng em thích.

vietran

Xe ba gác
Lưới xxx lồng lộng thưa mà khó lọt, ở Hà lội mấy thập niên còn dính chấu thì các cụ ở xa về thủ đô quạ vật, à quên văn vật không dính mới là lạ

Mr Chung

Xe máy
e ở tỉnh lẻ, đi HN liên tục, trộm vía ít bị dính chưởng, e chỉ có 3 nguyên tắc khi đi đường HN:
- Trước khi vào đường nào, nhìn xem có biển cấm ô tô ko?
- Nhìn xem nó có biển 1 chiều ko?
- Nó có kẻ vạch ko, mình phải đi làn nào (đi đúng, ko đè vạch)?
Rồi, 3 cái nguyên tắc đó mình chỉ lướt qua 1-2s là thấy hết, ko có gì quá khó. Tất nhiên là ko dại vượt đèn đỏ (cái này khỏi phải nhắc).
nếu cẩn thận nữa thì tra map, xác định lộ trình trước đi, đỡ lúng túng sợ lạc.
e đi biển 20 suốt nhưng mấy cờ hó nói chung chưa làm gì, chắc hay gặp loại hiền, chưa gặp cờ hó sói.
nam mô a di đà phật.