[Thảo luận] Lái xe tỉnh lẻ về Hà Nội

mcuongico

Xe buýt
Cũng phải quen cụ ạ, thử hỏi cụ giờ tắc đường, nếu đi vào đường lạ cụ có nhìn được hết biển hay là mũi tên, vạch kẻ đường ko? E chưa kể đến một số biển phải căng mắt, vận dụng đủ loại kỹ năng mới nhìn thấy nữa. E thì thấy ủng hộ chính sách như Đà Nẵng, xe biển tỉnh vào nếu vi phạm thì hướng dẫn, nhắc nhở thôi
Nếu các a xxx chỉ nhắc nhở với xe biển tỉnh thì tuyệt quá cụ ợ. Với e thì tắc đường lại là lúc e quan sát dc nhiều biển vì nguyên tắc theo làn ở HN cũng dễ mà cụ.

Bummer9332

Xe buýt
Nếu các a xxx chỉ nhắc nhở với xe biển tỉnh thì tuyệt quá cụ ợ. Với e thì tắc đường lại là lúc e quan sát dc nhiều biển vì nguyên tắc theo làn ở HN cũng dễ mà cụ.
e đã từng bị anh xe Bus anh ấy dẫn 1 lần gần 2km cụ ạ, như mù biển luôn

myman65

Xe buýt
E thì thấy xxx HN còn quý đồng tiền của E hơn là xxx ở tỉnh. Xxx HN còn cảm ơn, mặt tươi và chúc đi cẩn thận chứ xxx tỉnh nhận tiền mà mặt vẫn hằm hằm, rất hình sự nhé, lại chả cảm ơn gì sất.

billnantes

Xe container

Tuan Photo

Xe tải
Tôi có đứa em ở hp lái xe về Hà nội. Lần nào cũng bị ăn cạp nong. Có lần lên Hà nội còn bị 2 phát. Lần sau nó kg dám lái lên nữa đi taxi rẻ hơn

mcuongico

Xe buýt
e đã từng bị anh xe Bus anh ấy dẫn 1 lần gần 2km cụ ạ, như mù biển luôn
Thầy dạy LX của e dạy là trong đô thị đừng bám sát xe lớn, vì ko quan sát dc biển, dễ gặp vật cản dưới đường. Cụ đi sau xe bus ở HN thì có 2 cách:
- chờ xe vào bến rồi vượt.
- chủ động giảm tốc độ, tạo kc đủ quan sát
Nếu ko, cứ đi sau mít xe bus dễ đi vào đường cấm lắm.

ssss

Xe tải
mấy ông anh em về là gửi xe vào bãi vẫy taxi đi cho nó nhanh và khi đó đi uống còn thoải mãi nữa

onglao_danhca

Xe buýt
Các cụ chưa đau bằng em. Cách đây hơn 5 năm em bị phạt lỗi 200K vì vượt cái đèn đỏ ..... không hoạt động .

phuckoracell

Xe hơi
Cụ nào đó còm ở trên là do trăm hay ko bằng tay quen e thây cũng đúng. Nhưng em lại nghĩ là do tâm lý phần nhiều. Ở tỉnh lẻ thì các cụ quen đường, thậm chí quen cả xxx nên có tâm lý tự tin, đi nhiều rồi quên mất thói quen nhìn biển, nhìn vạch, nhìn đèn. Và khi lên đến HN do đường đông thì lại chưa kịp lấy lại thói quen quan sát và tuân thủ theo biển báo, vạch kẻ (e đồ là nhiều cụ lái trên đường vẫn chưa hiểu hết các loại biển và vạch nên vô cùng bỡ ngỡ...). Ngoài ra còn rất nhiều những lời như: xxx HN là ác lắm, xxx HN ăn ko xạch (cái này e ko biết, dưng mà đi nhiều thấy xxx HN còn dễ thương chán, đôi khi e còn dừng xe xuống hỏi các a ý và đc các a ý hướng dẫn nhiệt tình mà)... các kiểu nữa nên hay có tâm lý rụt rè. E cũng biển tỉnh, cũng ko phải dân thủ đô, dưng mà chạy tất (đương nhiên là học phí cũng nhiều...). Vì thế với các cụ biển tỉnh khi đi lên thủ đô thì thật thoải mái tâm lý, xử lý tình huống trên đường và quan sát thật kỹ.
e cũng đồng ý với cụ XXX Hà Nội còn tử tế hơn xxx tỉnh nhiều mặc dù e vẫn đóng học phí đều:-@

Mr.kiu

Xe hơi
trăm hay không bằng tay quen cụ ợ, cụ chắc cũng đi HN nhiều rồi nên cũng thấy bt chứ cụ chủ chắc ít đi nên lom dom là phải thôi.nhưng nhiều khi lom dom quá cũng không thoát vì c hó vàng ở HN quá nhiều, mỗi góc lại xích vài con, đáng lẽ không nhìn thấy nó có khi lại đi đúng luật. nhưng nhìn thấy lố nhố mấy con phía trước nhìn con nào cũng đang trong thế vồ mồi,mắt thì hau háu như c hó đói đâm ra lái xe mất tâm lý thành ra bẻ lái thế là bọn chúng phi ra. con ít sao ít gạch thì tha mồi về cho con nhiều sao nhiều gạch cắn xé không thương xót các ông chủ của nó.
Nhiều cụ ở tỉnh cứ đi xe đến gần HN thì gửi xe và bắt taxi,như vậy có khi lại vừa nhanh vừa rẻ mà đầu óc lại thảnh thơi :D
ý kiến cụ rất hay

vanthaido73

Xe điện
Lưới xxx lồng lộng thưa mà khó lọt, ở Hà lội mấy thập niên còn dính chấu thì các cụ ở xa về thủ đô quạ vật, à quên văn vật không dính mới là lạ
Hôm nay E vừa gửi xe ở gầm cầu Chương Dương bắt xe ôm chạy quanh phố cổ sướng tê người.
Các chú xxx Hà Nội còn lâu mới ăn được cháu nhé.

vietran

Xe ba gác
Hôm nay E vừa gửi xe ở gầm cầu Chương Dương bắt xe ôm chạy quanh phố cổ sướng tê người.
Các chú xxx Hà Nội còn lâu mới ăn được cháu nhé.
Cụ lượn ở HN có khi còn nhiều hơn thổ dân mà sao gửi xe =))
Nói vui thôi chứ vào mấy cái hàng hàng ấy thì gửi xe mà bắt xe ôm hay taxi là chuẩn roài, tiền gửi quá tiền taxi

Dung9ls

Xe tải
em cũng ở tỉnh về, cũng chả thuộc đường cứ đi như bình thường, nếu phát hiện ra đường mình định rẽ muộn thì em qua luôn và tìm đường quay đầu lại. cách đi của em như vậy, em đi suốt mà chưa bị vịn lần nào.
Cảnh này chắc nhiều người đã gặp và tôi đã bị trả học phí.
Lái xe tỉnh lẻ về HN không thuộc đường nên chạy rất rón rén. Gặp ngả 4 tuy đèn xanh còn 10 giây vẫn đi chậm và dừng lại đợi nhịp sau (kiểu sát hạch ở sa hình ). Sốt ruột mình đánh lái vượt lên đè qua vạch liền và rắn cạp nong vung lên, 500k hạ xuống kèm lời cám ơn. Tôi đã bị ở ngả 3 Hoàng Quốc Việt- Phạm Văn Đồng (toàn lãnh tụ cả).