[Thảo luận] Lái xe số tự động lên xuống dốc...help!

Land

Xe tăng
E nghĩ B = bò như nhà Liệt vòi nói là đúng , có điều là cảm giác của bác nói vẫn chạy ầm ầm thì em chua chắc đã đúng , đề nghị bác cho test đê

Website
www.facebook.com
Em cũng đang đi số tự động mà cũng không tìm thấy chữ B nó được in ở đâu cả, có lẽ bác là dạng xe chạy cả động cơ xăng và điện gì đó.

Em có một thắc mắc nhờ các bác tư vấn giùm là khi xe không đề nổ được thì làm thế nào để đẩy nổ được nhỉ và phải để số ở vị trí nào. Trước em đi xe MT thì toàn để số 4 rồi đạp côn và quay đầu lại hô đẩy đi. khi xe chạy rồi thì nhả côn là xe sẽ nổ và lúc đó về số 2 là biến luôn đồng thời quay đầu lại nói CÁM ƠN NHÉ:21::21::21:
Xe em chỉ có P, R, N, D, 2, và L thôi các bác ạ. Mà đời em cũng chưa nhìn thấy con hybird bao giờ cả. Còn nếu đề không nổ được thì em tư vấn cho bác mấy cách sau::^)
1. Mua xăng đổ vào nếu hết xăng:102:. Hy vọng là cây xăng gần
2. Gọi cứu hộ.:101:
3. Thuê dăm thanh niên đẩy tới chỗ mình cần (hơi bị lục tốn đấy).
4. Vẫy một đồng đội nào đi qua, Offer càng tốt, mở nắp capo lên câu nhờ điện một tý. Trong xe lúc nào cũng phải thủ sẵn một đoạn dây điện bác ạ.
5. Gọi taxi về, xe vất miạ nó đấy:P.
6. Tự đẩy.
7...

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bác down cái này về xem thêm này

http://www.lexus.com/pdf/models/rxh_driving_performance_guide.pdf

During normal driving conditions, always drive in "D" for best fuel economy.
Only use "B" gear position if needed to help maintain vehicle speed when going down steep grades.

Chức năng như vậy gần giống với nút O/D (Over Drive) ở các xe số tự động khác

Trang http://www.canadiandriver.com/testdrives/06rx400h.htm thì bảo B là chế độ hỗ trợ xuống dốc

The CVT transmission has a 'B' gear in the transmission selector which is a lower gear for going down hills, but it's not a Low Range gear for off-road driving.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
-
Em lạc đề tý:
@ bác Vịt Voi: Em rất ấn tượng về bác khi gặp bác chỗ bác Sờn rách(bác nhớ em không:))
Thứ sáu này em bố trí đc time em ra chỗ bác Sờn rách buổi chiều rồi các bác cho em ké chân làm vài chén nhá.
Cụ ra đi, ở đây khoái nhất là nhậu nhẹt đấy

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác nào cứ chưởi bác Minh là câu vote thì xin lỗi bác ấy đi chứ, anh em OF dạo này đa nghi quá. Hóa ra xe bác ý xịn quá chưa ai nhìn thấy bao giờ, hí hí!

Cao Ban Long

Xe hơi
Có 1 bác trong of có sáng kiến buộc hòn đá trên xe nếu xe bị tuột dôc thì giật dây cho hòn đá rơi xuống chèn vào bánh xe. Bác xem có áp dụng được không nhé.
Ps: đùa bác tí cho đỡ căng thẳng thôi nhé. đừng vote trừ em đấy.

Cao Ban Long

Xe hơi
Bác nào cứ chưởi bác Minh là câu vote thì xin lỗi bác ấy đi chứ, anh em OF dạo này đa nghi quá. Hóa ra xe bác ý xịn quá chưa ai nhìn thấy bao giờ, hí hí!
Đúng rùi! BÁc Đang Mặc xin lỗi người ta đi. Không thì ........

Minhchuoi

Xe đạp
Bác down cái này về xem thêm này

http://www.lexus.com/pdf/models/rxh_driving_performance_guide.pdf

During normal driving conditions, always drive in "D" for best fuel economy.
Only use "B" gear position if needed to help maintain vehicle speed when going down steep grades.

Chức năng như vậy gần giống với nút O/D (Over Drive) ở các xe số tự động khác

Trang http://www.canadiandriver.com/testdrives/06rx400h.htm thì bảo B là chế độ hỗ trợ xuống dốc

The CVT transmission has a 'B' gear in the transmission selector which is a lower gear for going down hills, but it's not a Low Range gear for off-road driving.
Chân thành cảm ơn các bác và cảm ơn Evikins về thông tin hữu ích.

meoluoi

Xe điện
Bác đã đi xuống dốc rồi cho e hỏi thế lên dốc thằng khác đi à

nhatcau

[Tịch thu bằng lái]
Úi zời !!! Ông bác này ông ý hỏi anh em cái số B là gì ? , chạy xe tự động lên dốc xuống dốc như thế nào mà các bác cứ bàn đâu đâu.
Bác ạ !!! Em thỉnh thoảng chạy con Camry Le 2.4 của ông anh rể , em để D là tiến , khi lên dốc ở cầu Chương Dương , tắc đường ầm ầm em thả hết các chân ra khoanh tròn ngồi uống nước , còn khi đi thì em chỉ nhấp ga phát nó lại tiến lên không bị trôi tụt lùi tý tẹo nào luôn .
Còn cái số B theo em nghĩ nó chẳng khác nào D2 cả , vì nó là chế độ leo đèo cực dốc , còn xuống dốc thì bác cứ nhả chân phanh và rà phanh là Ok.
Thế bác nhé , con đấy là xe gì thế bác?
Kính các bác bàn luận đúng trọng tâm , đọc thớt này mà em thấy như các bố họp quốc hội cứ lan tan man toàn đâu đâu.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đang họp quốc hội mà bác, tiện thể em cũng hỏi luôn là số 2 với L của KIA buổi sáng dùng thế nào bác nhỉ? Em thật em chưa dùng bao giờ!

vvhai

Xe tải
còn xuống dốc thì bác cứ nhả chân phanh và rà phanh là Ok.
Páck này hóm thật, đã nhiệt tình bầy cách thế thì phải nhắc Páck ý mang thêm 1 thùng nước khoáng để dội vào má phanh chứ . (có thương thì thuơng cho trót Páck ạ) :P:P:P

kieninlove

Xe tăng
Úi zời !!! Ông bác này ông ý hỏi anh em cái số B là gì ? , chạy xe tự động lên dốc xuống dốc như thế nào mà các bác cứ bàn đâu đâu.
Bác ạ !!! Em thỉnh thoảng chạy con Camry Le 2.4 của ông anh rể , em để D là tiến , khi lên dốc ở cầu Chương Dương , tắc đường ầm ầm em thả hết các chân ra khoanh tròn ngồi uống nước , còn khi đi thì em chỉ nhấp ga phát nó lại tiến lên không bị trôi tụt lùi tý tẹo nào luôn .
Còn cái số B theo em nghĩ nó chẳng khác nào D2 cả , vì nó là chế độ leo đèo cực dốc , còn xuống dốc thì bác cứ nhả chân phanh và rà phanh là Ok.
Kính các bác bàn luận đúng trọng tâm , đọc thớt này mà em thấy như các bố họp quốc hội cứ lan tan man toàn đâu đâu.
Em thì nghĩ khác, lên dốc thì tùy, nhẹ thì cứ D mà tiến, còn lại thì D3, D2....Xuống dốc thì phải D2 để hãm tốc, cứ rà phanh suốt đổ đèo cháy phanh thì :77::77::77:

GALLOPER

Xe buýt
Hôm nào mời bác Lé xù hi bờ ri đi ọp rốt cái biết ngay nó là cái gì mừ, các bác đừng bàn cãi nữa, đi nhậu các bác ơi .

Khi con

Xe đạp
Nếu là P thì pó toàn thây luôn chứ không phải là giảm tốc nữa các bác nhỉ
Không phải pó toàn thây đâu mà nhúi đầu kèm cái cạch...cạch...
Nhưng của bác í là vào số đó được và còn lao ầm ầm nữa.:102::102::102:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Kính bác đọc kỹ lại ạ. Xe của bác ý là xe điện ga.

sakuraluu

Xe buýt
Công nhận là con này lạ thật, chưa có trên thị trường VN mấy nên anh em còn xa lạ quá. Em đọc cái tài liệu cũng đoán như bác chủ xe là dùng hãm tốc độ bằng máy (đỡ hại phanh) nhưng nếu hiện tượng bác nói thế thì có khi thằng nhập khẩu đã chôm mất cái bánh xe ở phía trong máy rùi :) nên nó k còn tác dụng?? (hehe.. em đùa thôi):)