Lái xe quá khó :(

kienvinh

Xe lăn
Ấy thế nhưng vẫn có thể phát biểu cứ việc ngồi trên xe là chủ xe 2B sẽ ra dẹp xe vào. Trường hợp xuống hỏi là cá biệt vì có phải ở tỉnh lên đâu mà phải hỏi đường suốt.

Bây giờ cụ lại nói khác rồi. Cụ xuống đường hỏi thì ai mà không trả lời, còn trước đó cụ nói cứ bim bim , xe máy tự dẹp. .. Em sợ.

Ducatti

Xe máy
Chào các cụ,
Em là thành viên mới toe. Mời các cụ một li gọi là làm quen ạ ~o)
Chả là em mới học lái xe độ chừng 5,6 buổi.
Sao mà em thấy lái xe khó thế ạ? :((:((:((
Mợ đã tập được đến đâu rồi???
Đã thấy tự tin chưa???
Hôm nay khóa em thi sát hạch, em thấy nhiều mợ đạt 95-100 điểm sa hình đấy mợ à. Em đoán rồi mợ cũng sẽ như họ thôi bởi mợ biết mình đang làm gì và độ khó của nó ra sao...
Chúc mợ thấy lái xe không khó và thi cử suôn sẻ có bằng ngay từ lần 1.

daknongb2k11

Xe hơi
lúc học thì thầy cứ làn ra vẻ nghiêm trọng vậy thôi,để chúng ta cần quan tâm đến thầy mà.thật lòng không ai muốn hs của mình thi rớt đâu.vì nó làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà trường đấy bạn cứ yên tâm rồi thầy cũng phải chỉ hết kỹ năng cho bạn thôi mình học kg nghỉ buổi nào kết quả là LT30/30 SA HINH 100/100 đường trường 20/20 nói chung là điểm tuỵet đối

haiyendsql

Xe hơi
lái xe đâu phải đơn giản đâu ạ, đôi khi nó cũng phải yêu thích nữa ạ

Summer Scent

Xe đạp
Mợ đã tập được đến đâu rồi???
Đã thấy tự tin chưa???
Hôm nay khóa em thi sát hạch, em thấy nhiều mợ đạt 95-100 điểm sa hình đấy mợ à. Em đoán rồi mợ cũng sẽ như họ thôi bởi mợ biết mình đang làm gì và độ khó của nó ra sao...
Chúc mợ thấy lái xe không khó và thi cử suôn sẻ có bằng ngay từ lần 1.
Thỉnh các cụ,
Tình hình là giờ em cũng bớt sợ rồi. Nói đúng ra là không còn sợ ngồi lên xe nưã. Có điều thầy em vẫn chưa chịu dạy em đề pa. Thật ra là có dạy 1 lần rồi, nhưng chắc em làm thầy sợ (;))) nên thầy bẩu cứ học mượt mấy bài khác đi, bài đê pa thầy sẽ dạy cuối cùng. Hê hê.
Giờ em còn bài lùi chuồng là vẫn kém. Không hiểu sao em căn đường kém thế chứ lị. Bài hàng đinh thì 10 lần đi qua vẫn có 2 lần trật. Được mỗi bài Tăng tốc là ngon :D

Jeremy Bùi

Xe đạp
Thỉnh các cụ,
Tình hình là giờ em cũng bớt sợ rồi. Nói đúng ra là không còn sợ ngồi lên xe nưã. Có điều thầy em vẫn chưa chịu dạy em đề pa. Thật ra là có dạy 1 lần rồi, nhưng chắc em làm thầy sợ (;))) nên thầy bẩu cứ học mượt mấy bài khác đi, bài đê pa thầy sẽ dạy cuối cùng. Hê hê.
Giờ em còn bài lùi chuồng là vẫn kém. Không hiểu sao em căn đường kém thế chứ lị. Bài hàng đinh thì 10 lần đi qua vẫn có 2 lần trật. Được mỗi bài Tăng tốc là ngon :D
đề pa dễ mà mợ em còn lùi chuồng là chưa đc thôi, đê pa mợ phải làm chủ được chân côn, em tập thì cứ 1 vòng đề pa phanh tay 1 vòng đề pa phanh chân chưa chết máy phát nào =))

scorpion_ica

Xe điện
Quá may...nếu mới học có mấy buổi mà mợ lại bẩu "lái xe dễ quá..!" thì mới đáng sợ!

tiennm

Xe tải
Em khẳng định là lái xe cũng cần năng khiếu giống học ngoại ngữ vậy!

COVIET

Xe hơi
Đừng xoắn, học gần hết đi đã . Muốn tìm hiểu côn phanh ga mượn con xe máy nam (côn tay ) chống chân giữa , xin lỗi chân chống giữa sau đó nổ máy mà ngịch . Tóm lại là không thể nói là dễ mà có thày hay và tập trung vào là ổn thôi .

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Chào các cụ,
Em là thành viên mới toe. Mời các cụ một li gọi là làm quen ạ ~o)
Chả là em mới học lái xe độ chừng 5,6 buổi.
Sao mà em thấy lái xe khó thế ạ? :((:((:((

học xe số tự động cho rễ

HangB2

Xe điện
đến hôm nay cũng thêm kha khá buổi học nữa rồi, mợ chủ thấy thế nào chia sẻ thêm đi ợ

Tôm Cà

Xe đạp
Tình hình thi cử thế nào mợ chủ, thấy bảo đợt này thi khó lắm, mình cũng đang phải cày bộ đề 450 câu đây.

Còn lái sa hình thì dễ quá, mình hay đùa với thầy là: thầy phải yêu cầu là trong 1 lượt lái sa hình phải chết máy mấy lần thì mới làm khó em được. Mình lái sa hình ngon ơ, dưng mờ tự dưng lo lo là chả hiểu mai sau ra đường có quá chủ quan không. Giờ lo thi cho xong cái bằng đã mà mãi chưa thấy lịch thi đâu.

Summer Scent

Xe đạp
Tình hình thi cử thế nào mợ chủ, thấy bảo đợt này thi khó lắm, mình cũng đang phải cày bộ đề 450 câu đây.

Còn lái sa hình thì dễ quá, mình hay đùa với thầy là: thầy phải yêu cầu là trong 1 lượt lái sa hình phải chết máy mấy lần thì mới làm khó em được. Mình lái sa hình ngon ơ, dưng mờ tự dưng lo lo là chả hiểu mai sau ra đường có quá chủ quan không. Giờ lo thi cho xong cái bằng đã mà mãi chưa thấy lịch thi đâu.
Cụ bá đạo quá, sa hình không sợ lại sợ lý thuyết, hihihi. Thật hâm mộ (thật lòng đó ạ)
Em thì đầu tháng 9 mới thi. Trường em học thì từ hồi có quy định mới chưa có lứa nào thi (thấy thầy bảo vì sở chưa về kiểm tra quy chuẩn sân hay gì gì đó). Em chỉ sợ thực hành thôi, chứ lý thuyết sợ giề cụ. Học để sau này đi ra đường nhớ tất các loại biển báo, luật lệ mới khó, chứ để thi qua thì đơn giản mà. Căn bản hồi sinh viên em toàn thi trắc nghiệm, quen roài ạ.

0915966996

Xe tải
sợ gì mợ summer scent ơi, đi sa hình dễ lắm, chỉ chưa quen cái lùi chuồng thôi còn cái đề pa thì dễ tuyệt vời, m học từ 2009,mấy ông dậy mình k dậy đepa bằng phanh tay mà cứ phanh chân mà chiến,hơi nhả côn vào ga là lên k chết máy với đk chân côn phải quen vào,mợ cứ nhớ câu này côn ra thì ga vào,mới chớm giật thì vào ga luôn để k chết máy...
đi hàng đinh thì nhìn thẳng tim đường vào hàng đinh lấy 1 điểm ở giữa đường làm chuẩn,bao giờ vạch chuẩn+vo lăng+ ngực thẳng hàng nhau thì k bao giờ miss..
sang chữ chi thì k đánh lái sớm,vai bằng vạch thì đánh hết lái,hãm lại bằng côn để k đè vạch.chú ý nhìn guơng để xem thừa hay thiếu để còn chỉnh vo lằng.
lùi chuồng đòi hỏi mợ tập lâu hơn,mình là nam mà lại trẻ nên có lẽ tập nhanh hơn.Mình chỉ mợ 1 cách dễ lắm,m vẫn hay chỉ cho mấy chị học cùng
+đi sát vào làn chuồng,mắt nhìn ngang vai,lấy tâm chuồng làm điểm chính,khi nào 3 điểm thẳng hàng thì đánh hết lái thật nhanh sang phải,khi nào nhìn thấy đầu xe gần chạm vạch trên( tùy loại xe vì có chỗ học tải,chỗ học xe con,ngắn đầu hoặc dài đầu) thì trả lái và nhìn gương xem bánh xe thẳng xe chưa,bắt đầu cài số lùi,nhìn guơng khi nào thấy *** xe che vạch chéo bên tay phải chuồng,xem thừa thiếu thế nào thì đánh láicchho thẳng ra,lùi từ từ vào bằng côn,thế là xong.

Nghe có vẻ khó nhưng vừa tập vừa ngẫm lại thì dễ lắm,e giúp mấy cô mấy chị thoát nạn đấy hehe..... đấy là r hay làm thế,còn bác nào đọc xong đừng quẳng gạch nhóe..... chúc mợ thi tốt,mà tập hơn chục buổi mà vẫn chưa si nhê hơi yếu đấy,trên chỗ e học,mấy mợ học tầm 1 tuần đi nuột lắm,hơn mấy ông luôn :D

Minh Nguyễn

Xe buýt
Mình lấy bằng mới được hơn tháng nay. Trước khi sát hạch mình chỉ sợ nhất quả dốc cầu !

Ducatti

Xe máy
Nhà cháu vừa thi hôm 12-07-13, chắc cuối tháng này có bằng. Nhà cháu thấy học tập trung, chăm chỉ là yếu tố đầu tiên quyết định đến kiến thức và kỹ năng sau này trên đường.
Còn về thi sát hạch, nhà cháu vẫn thấy câu "Học tài, thi phận" luôn đúng. Cháu thấy nhiều cụ/mợ học hành chăm chỉ lắm, ấy thế mà hôm thi gặp em Chíp lởm + Tâm Sinh lý kém ổn định = Toạch, hẹn 1 tháng sau gặp lại sân thi.
Vậy nên nhà cháu nhắc mợ Sum Scent cứ cẩn thận, chịu khó học hành và luôn cảnh giác với chính mình, như vậy sẽ luôn ổn định khi học cũng như khi thi.
Có một ví dụ cần cẩn thận: Chả hạn như hôm nhà cháu thi, sân thi hôm đó xuất hiện một quả đèn giao thông lởm, khi tập thì nó nhảy số tuần tự, hết đỏ là sang xanh ngay, thế mà hôm thi nó lại giở chứng, đền đỏ về 00 rồi mà nó vẫn còn ị ra thêm 3 giây nữa, nếu mợ không cảnh giác là mợ đi vào ngay, lúc đó thì mợ sẽ bị dính bẫy vượt đèn đỏ, khóa cháu nhiều cụ/mợ bị quả lừa này rồi. Mợ cứ đợi cho nó xanh hẳn lên rồi hẵng đi là yên tâm.
Chúc mợ học tốt, thi đỗ, lái xe an toàn.

Minh Nguyễn

Xe buýt
Pác sát hạch theo kiểu mới hay kiểu cũ ợ ?