Lái xe quá khó :(

s0s82

Xe tải
Hôm nay em ngồi thỉnh kinh với mợ bạn em. Mợ ấy bảo đợt mợ ấy thi mua được cả sân (envelope cho các vị ở sân). Nên mỗi bài thi sẽ có người nhắc. Ví dụ khi bắt đầu xuất phát thì người ta sẽ mở cửa xe cho mình, nói nhẹ nhàng là: Vào xe đi em, chỉnh ghế đi, xi nhan đi...(Trong khi nếu không mua thì: Vào xe!). Khi chuẩn bị đến vạch dừng đề pa thì có người đứng ở xa nói to: Dừng!, khi lùi chuồng cũng tương tự: Dừng, trả lái, lùi...
Chi phí là 1M.
Có cụ nào biết vụ này không?
Em thấy giờ thi sát hạch đã siết chặt hơn trước, không biết có còn làm được thế không các cụ nhỉ?
(Em thì học không phải chỉ để lấy bằng xong để đấy, nên chắc chắn là học hành tử tế nghiêm chỉnh. Có điều tâm lý đi thi thì cũng muốn đỗ ợ :">)
Nói chung là tâm lý thì ai cũng sẽ bị khi thi sách hạch thôi. Còn vụ nhắc vở thì là có. Nhưng mà mợ nên học hành cẩn thận đi ra đường nó mới tự tin được. Cứ xác định mình lái xe mà ko cẩn thân dễ đi vài mạng lắm :D.
Riêng về vấn đề lùi chuồng và hàng đinh, thực ra cá rằng mợ bây giờ vẫn không hiểu làm sao mình lại vào được chuồng vì thầy giáo hướng dẫn rồi. Mẹo của em là mợ chỉnh lại gương để nhìn thấy được bánh sau (nhìn thấy được lốp nhé). Khi đấy lùi chuồng mợ sẽ thấy bánh xe di chuyển kiểu gì. Còn mới tập lái mà cứ căn theo sườn xe khó lắm.
Hàng đinh cũng thế. Mợ căn lốp bánh sau với vạch kẻ liền ở sân 1 khoảng 5 cm. Không biết cái hàng đinh có tùy từng trường không. Chứ em thấy hàng đinh có 1 vạch thẳng với vạch kẻ liền.

xboy8868

Xe đạp
Chào các cụ,
Em là thành viên mới toe. Mời các cụ một li gọi là làm quen ạ ~o)
Chả là em mới học lái xe độ chừng 5,6 buổi.
Sao mà em thấy lái xe khó thế ạ? :((:((:((
lái xe quả là ko fai dễ, vì đã ngồi lên xe là thao tác nhiều thứ : đóng cửa, nổ máy, chỉnh mở gương, chỉnh ghế ,mở điều hòa ,bật đài,nhả phanh tay,xi nhan nhìn gương, nhìn đuòng , thỉnh thoảng fai liếc 3 gương ...... tất cả moi thứ từ : tai nghe , mắt nhìn , chân , tay mũi , và quan trọng là fai cực kì cẩn thận . nhưng ko sao cũng như đi xe máy xe đạp nguoi ta đi đc thì mình cũng đi đc. CHÚC CẬU THÀNH CÔNG va AN TOÀN

xboy8868

Xe đạp
Nói chung là tâm lý thì ai cũng sẽ bị khi thi sách hạch thôi. Còn vụ nhắc vở thì là có. Nhưng mà mợ nên học hành cẩn thận đi ra đường nó mới tự tin được. Cứ xác định mình lái xe mà ko cẩn thân dễ đi vài mạng lắm :D.
Riêng về vấn đề lùi chuồng và hàng đinh, thực ra cá rằng mợ bây giờ vẫn không hiểu làm sao mình lại vào được chuồng vì thầy giáo hướng dẫn rồi. Mẹo của em là mợ chỉnh lại gương để nhìn thấy được bánh sau (nhìn thấy được lốp nhé). Khi đấy lùi chuồng mợ sẽ thấy bánh xe di chuyển kiểu gì. Còn mới tập lái mà cứ căn theo sườn xe khó lắm.
Hàng đinh cũng thế. Mợ căn lốp bánh sau với vạch kẻ liền ở sân 1 khoảng 5 cm. Không biết cái hàng đinh có tùy từng trường không. Chứ em thấy hàng đinh có 1 vạch thẳng với vạch kẻ liền.
mẹ, mới lái mà đòi khuyên ng ta nhìn đc gương lùi ,có mà quay vô lăng 1 lúc ko biet giờ cái bánh trươc nó đang ở phía nào ,

xboy8868

Xe đạp
Haizza, em học đi hàng đinh và vào chuồng mãi chưa được nên thầy còn chưa thèm dạy đề pa cơ. Hị hị.
Cơ bản là em là con gái nên mấy cái về kĩ thuật, máy móc em không hiểu gì (ví dụ côn là cái giề, để làm giề...), nên chỉ học một cách máy móc thôi ạ :(.
Sao nhìn các cụ lái xe nhẹ như lông hồng mà cứ mỗi lần lên xe là em cứ run như cầy sấy vậy :(
mình trước mỗi lần lái oto đi làm thân kinh căng thăng, mệt mỏi lo lắng ,cứ 1 hôm di oto 1 hôm di xe máy , nhưng ko sao . tạp nhiều rồi quen, nhung đã học lái xe oto bị mắng ko đc tự ái, chân tình đấy, càng bị mắng càng bị nhắc nhở ng thầy dấy mới la thầy tốt cậu a, co gắng. mình co 1 ông bạn la dạy lái xe , hay khen học sinh, ma co nhiều thằng học lái ko ra làm sao cả, mà cứ nghĩ mình lái giỏi lại còn , thái độ tinh tuóng, học lái xe toàn đi dép lê . minh bảo bạn mình , nó lái thế sao ra đừong đc ma mày cứ khen nó, no noi la : thì mình fai khéo léo, còn giữ mối làm ăn , ng học lái xe lại thik đc khen.... nản luôn.

s0s82

Xe tải
mẹ, mới lái mà đòi khuyên ng ta nhìn đc gương lùi ,có mà quay vô lăng 1 lúc ko biet giờ cái bánh trươc nó đang ở phía nào ,
Bác lùi bác không nhìn gương thì bác nhìn cái gì ????????????????? Bác lùi bằng niềm tin và hy vọng ạ?

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Cháu đi thi lấy GPLX đợi từ 8h sáng đến tận 12h trưa mới đc lên xe. Khi tập thì chả bao h đc 100 điểm thế mà hôm thi thử đạt 100 sướng quá nên cứ thuê xe tập đi tập lại nhưng chỉ là 90hay 95 thôi, Hôm thi thật thì run ơi là run nhất là đoạn Depa ấy vậy mà ngon ăn ko sao cả ,
Chắc là sướng quá nên lúc dừng ở đường Fe lại non nên mất 5 điểm về đến cuối bài xinhan nhưng là đánh lái sang trái nhiều quá khi sang phải để ra khỏi vòng thì xinhan tự tắt thế là toi 5 điểm,
Vậy là cháu qua đấy các cụ ợ, có bằng từ tháng 5-2012 nhưng hiện tại chưa động đến xe bao h vì chưa có điều kiện . có ai giống cháu ko ợ

kienvinh

Xe lăn
Bạn để hơn 1 năm không lái xe là quên hết đấy, khi lái xe lại phải học lại khoảng 5 buổi mới lái được LOL

namaus

Xe tăng
Chào các cụ,
Mợ xinh thế thì các cụ trên này sẵn sàng dạy cầm tay chỉ việc tận nơi cho mợ ngay.lại thấy hết khó ngay
Lưu ý.học lái xe là cho chính mạng sống của mình chứ ko phải để đối phó để kiếm đc cái bằng.học thật mợ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MB230E

Xe hơi
Kinh nghiệm của em để tránh rung khi mới lái xe:
Mợ ngồi lên xe 1 mình nổ máy, nhịp ga và kiểm soát ga theo chủ ý của mình; Về tâm lý thì mợ cứ coi cái xe hơi như cái xe đạp, trầy sước móp méo chẳng sao vì đã có bảo hiểm rồi; cũng giống như đứng trước tập thể phát biểu vậy, nhìn xuống dưới cứ coi như toàn "mứt" hết thì sẽ hết rung :))
Haizza, em học đi hàng đinh và vào chuồng mãi chưa được nên thầy còn chưa thèm dạy đề pa cơ. Hị hị.
Cơ bản là em là con gái nên mấy cái về kĩ thuật, máy móc em không hiểu gì (ví dụ côn là cái giề, để làm giề...), nên chỉ học một cách máy móc thôi ạ :(.
Sao nhìn các cụ lái xe nhẹ như lông hồng mà cứ mỗi lần lên xe là em cứ run như cầy sấy vậy :(

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
vậy mợ phải tìm hiểu xem tại sao phải đạp côn,côn,số có tác dụng zề... Còn về tay lái cứ phải cầm lái khoảng 2van km thì sẽ nhẹ như lông hồng thui

Ducatti

Xe máy
Hôm nay, em đi thi chứng chỉ, nói chung là trượt nhiều lắm, khóa của em là khóa đầu tiên thi theo quy định mới tại TTSHLX Ngọc Hà (Chèm): LT 450 câu hỏi, SH lùi chuồng hẹp hơn và tổng thời gian SH rút ngắn 5 phút, còn lại có 15 phút thôi.
Mặc dù biết là trượt hay trúng gì thì cũng thi sát hạch hết, nhưng với tinh thần kiên quyết học thật, em đã nghiêm túc thực hiện bài thi. Và kết quả rất khả quan:

1. LT: 30/30.
2. SH: 90/100 (Em bị đè vạch 2 phát bài lùi chuống)
3. ĐT: 20/20.

Em chỉ mong hôm tới thi sát hạch sẽ giữ được phong độ này là ổn.
Các cụ ủn em phát.
Cảm ơn các cụ nhiều.

TVPL

Xe container
Cụ luyện thêm tí lùi đi, cái chuồng to rộng thế mà đè 2 phát liền hả cụ ?=))
Em hôm thi thì để mắc lỗi dẫm đinh, dừng đường tàu .. tí toạch :D
Chúc cụ thi tốt !

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ,
Mới lái thấy lái xe quá khó không có gì lạ. Khó thì mới phải học Cụ ạ, chỉ có những cái gì thuộc bản năng con người mới không cần học mà thôi.

mackmyta

Xe tăng
khó quá thì bỏ qua đi cụ :))

Ducatti

Xe máy
Cụ luyện thêm tí lùi đi, cái chuồng to rộng thế mà đè 2 phát liền hả cụ ?=))
Em hôm thi thì để mắc lỗi dẫm đinh, dừng đường tàu .. tí toạch :D
Chúc cụ thi tốt !
Cảm ơn cụ.
Đường vào chuồng bây giờ hẹp lại, chuồng thì vẫn vậy, em vẫn làm như bình thường mà nó báo đè vạch em cứ kệ, lùi bình thường.
May mà thoát. Lần tới thi sát hạch em sẽ cẩn thận hơn ạ.

Chúc cụ khỏe, lái xe an toàn.

lequan99999

Xe hơi
Hôm nay, em đi thi chứng chỉ, nói chung là trượt nhiều lắm, khóa của em là khóa đầu tiên thi theo quy định mới tại TTSHLX Ngọc Hà (Chèm): LT 450 câu hỏi, SH lùi chuồng hẹp hơn và tổng thời gian SH rút ngắn 5 phút, còn lại có 15 phút thôi.
Mặc dù biết là trượt hay trúng gì thì cũng thi sát hạch hết, nhưng với tinh thần kiên quyết học thật, em đã nghiêm túc thực hiện bài thi. Và kết quả rất khả quan:
Em chỉ mong hôm tới thi sát hạch sẽ giữ được phong độ này là ổn.
Các cụ ủn em phát.
Cảm ơn các cụ nhiều.[/QUOTE
trong nam vẫn còn thi luật 405 kụ ạ.nhưng sa hình thì theo kích thước mới.thắng em cua em cũng mới thi chứng chỉ xong.chúc bác thi tốt.

kienvinh

Xe lăn
Khó gì, dễ hơn lái xe 2B là cái chắc. Điều khiển dễ và chính xác hơn, phanh không sợ ngã, không phải chống chân giữ thăng bằng, đi trên đường nói chung là xe 2B và 4B khác nhìn thấy mình đều nhường đường hơn là nhường đường cho xe 2B...

Các bác tài già thấy thế có đúng không?

lequan99999

Xe hơi
Khó gì, dễ hơn lái xe 2B là cái chắc. Điều khiển dễ và chính xác hơn, phanh không sợ ngã, không phải chống chân giữ thăng bằng, đi trên đường nói chung là xe 2B và 4B khác nhìn thấy mình đều nhường đường hơn là nhường đường cho xe 2B...
Các bác tài già thấy thế có đúng không?
Bác có bằng chưa nhỉ.thế 2B đi cùng chiều với bác thì sao.có thấy bác để mà tránh k nhuể.rùi 4B đi vào đường tp nhiều xe thì sao nào.ai nhường ai nào.túm nại nà....do mình bình tĩnh xử lí tình huống,thao tác nhẹ nhàng chính xác là ..ok..thuj ợ

Cubeanvietnam

Xe tải
Thế mợ cần phải tìm hiểu thêm về CÔN nhé, cần xem nó có hở không nhé. X_X