Lái xe quá khó :(

lymanhquangbk

Xe hơi
Đâm người dễ hơn lái xe nếu không học cho tử tế.

luandtvt

Xe máy
Trăm hay ko bằng quen tay và chân. Cụ tập được 3 tháng sẽ tự tin ra đường

Summer Scent

Xe đạp
Thớt này em mở cách đây hơn 2 năm.
Em đã có bằng với số điểm tuyệt đối 100/100. Giờ đây, 2 năm đã trôi qua, em vẫn chưa lái xe ra đường lần nào các cụ ợ :)). Đi đâu thì 1 là người nhà đưa đi, 2 là ngoại tình với anh Uber.
Bản chất của em là nhát gan, hay giật mình, rất sợ trở thành xe điên nên em tâm niệm rằng, hãy mang lại bình yên cho xã hội bằng cách không lái xe ô tô .
Không biết có ai giống em không các cụ? b-(

Pumzen

Xe ba gác
Em đã có bằng với số điểm tuyệt đối 100/100. Giờ đây, 2 năm đã trôi qua, em vẫn chưa lái xe ra đường lần nào các cụ ợ :)). Đi đâu thì 1 là người nhà đưa đi, 2 là ngoại tình với anh Uber.
Bản chất của em là nhát gan, hay giật mình, rất sợ trở thành xe điên nên em tâm niệm rằng, hãy mang lại bình yên cho xã hội bằng cách không lái xe ô tô .
Chúc mừng cụ/mợ đã đạt được thành tích xuất sắc!
Rất nhiều trường hợp như cụ/mợ,khi đã có bằng rồi,vì 1 lý do nào đấy mà ko lái xe thường xuyên,thậm chí vài năm trời ko cầm vô lăng. Thời gian càng lâu,kiến thức mà mình được trang bị ngày càng quên lãng mai một, rất dễ dẫn đến tình trạng ko dám lái. Để chính thức lái độc lập,phải bổ túc thêm khá nhiều giờ nữa mới đủ tự tin.
Trường hợp này,nhà cháu có a bạn. Có bằng cũng đã khá lâu nhưng phải vài năm sau mới cầm lái. Ko may cho bố cháu là đúng hôm tắc đường. Do ko nhiều kn xử lý nên bố cháu có va quệt nhẹ với 1 pn đi 2b,hoảng loạn bố cháu ko dám lái nữa mà gọi ng thân bạn bè đến lái hộ về. Từ đó bỏ hẳn ý định cầm lái.
Âu thì qua khoá học 4b cũng bổ ích rất nhiều cho việc nắm vững luật GTĐB...phỏng cụ/mợ? :)

anhtho

Xe ngựa
Có đấy cụ, mà có thể nhiều. Ông anh gấu nhà em mua xe từ lâu rồi, cũng học lái xe đàng hoàng. Thế mà lúc mang xe ra đường lại hoảng hốt. Về ông ý kể: lúc nào cũng thấy người ta chực đâm vào mình. Cũng may là ko có va chạm gì. Thế là bỏ lái xe từ bấy giờ !
Học lái xe trong trường là kỹ năng nói chung, nhưng không có bài học phản xạ, xử lý tình huống trong thời gian ngắn. Đó là sự khác biệt

minhbuinhat

Xe máy
Bà xã nhà em thi lấy bằng xong cũng để đấy ngắm. Em ủn mít lên lái được vài lần. Các cụ có thuốc động viên không ạ?
b-)

cusao

Xe lăn
Bác chủ thế là biết mình biết người rồi
Mình không thạo thì thôi, bác nghĩ thế là phải

ngô tới

Xe hơi
E cũng thấy lái xe tâm lý lăm, tay chân cư run , e vừa thi trượt thực hành, bên đông anh

theanhgt

Xe đạp
Bác nghĩ thế là rất tốt cho xã hội và em nghĩ cũng nhiều người có chung suy nghĩ đó. Tuy nhiên, lái xe cũng có nhiều thú vị lắm, đặc biệt là cảm giác điều khiển 1 cỗ máy đi theo ý mình.
Nếu đã có xe hoặc có điều kiện mua xe thì bác bổ túc thêm bằng cách thuê thày dạy 1 thầy 1 trò. Qua vài buổi sẽ tự tin hơn bác ạ.

giftdeath

Xe hơi
Chúc mừng cụ/mợ đã đạt được thành tích xuất sắc!
Rất nhiều trường hợp như cụ/mợ,khi đã có bằng rồi,vì 1 lý do nào đấy mà ko lái xe thường xuyên,thậm chí vài năm trời ko cầm vô lăng. Thời gian càng lâu,kiến thức mà mình được trang bị ngày càng quên lãng mai một, rất dễ dẫn đến tình trạng ko dám lái. Để chính thức lái độc lập,phải bổ túc thêm khá nhiều giờ nữa mới đủ tự tin.
Trường hợp này,nhà cháu có a bạn. Có bằng cũng đã khá lâu nhưng phải vài năm sau mới cầm lái. Ko may cho bố cháu là đúng hôm tắc đường. Do ko nhiều kn xử lý nên bố cháu có va quệt nhẹ với 1 pn đi 2b,hoảng loạn bố cháu ko dám lái nữa mà gọi ng thân bạn bè đến lái hộ về. Từ đó bỏ hẳn ý định cầm lái.
Âu thì qua khoá học 4b cũng bổ ích rất nhiều cho việc nắm vững luật GTĐB...phỏng cụ/mợ? :)
Chuẩn đấy ợ.
Những ng có bằng xong hay laí thì không vấn đề gì. Những người đã bỏ bẵng 1 thời gian thì nên nhờ bổ túc hoặc mượn/nhờ xe chạy lại 1-2 buổi ng người ngồi kèm ở khu đường vắng để lấy lại cảm giác lái.
Sau đấy lên xe thì ban đầu phải tà tà để quen xe trc khi mạnh dạn đạp ga

danca

Xe điện
Cụ lái cái oto thành thạo rồi thì khi đi xe máy cụ sẽ có cái cảm giác lo lắng thiếu tự tin hơn đi oto,vì lúc nào cũng nơm nớp bị đâm từ đằng sau

caophuong512

Xe hơi
Căn bản vẫn là trăm hay ko bằng tay, chân quen :D cứ đi nhiều là nhanh thôi.k nên vội ạ

Trọng Hoài

Xe tải
Công nhận mợ chủ nhát thật, nếu tinh thần như thế khi lái xe gặp tình huống thì buông vô lăng ra ôm mặt hét to lên thì thà đi uber còn hơn.
Cứ tự tin, đừng sợ, đi nhanh không được thì đi chậm, xe máy nào đi ẩu va vào thì văng ra, về mần bảo hiểm là xe lại đẹp, khi tay lái chuẩn rồi thì cứ đi sát rạt xe khác một cách tự tin, hết sợ.

cusao

Xe lăn
Khi nào mà niềm say mê lái và có xe mạnh hơn sự nhút nhát hay e ngại việc đó thì hãy dùng xe hơi, ngược lại thì không nên. Tất cả mọi người đều trải qua từ nhỏ tới già và từ mới tới cũ

2Banh.com

Xe hơi
mợ cự tập chắc cái đề 3 đi ạ . hàng đinh họ có cái đánh dấu cho mình để mình căn mà mợ . em cũng mới lấy bằng từ tháng 5 và bh lái vù vù . :D

Nava Trần

Xe đạp
cứ bình tĩnh, không nên nóng vội cụ ạ. lái xe phải rèn luyện tinh thần, cứ bình tĩnh như lúc chia tiền ấy nhé bác

Quả Đắng

Xe đạp
em học đi hàng đinh và vào chuồng mãi chưa được nên thầy còn chưa thèm dạy đề pa cơ

LãoHac88

Xe buýt
Cụ phải đam mê. Đam mê thì cái gì cũng dễ cụ ạ