Lại tìm nhược điểm của Lacetti Cruze!

Cruze LT

Xe hơi
Xe em là bản số sàn LT 1.8. Em chả phàn nàn gì ngoài việc nó chỉ cách con LTZ có 30tr mà lại chơi ghế nỉ và vô lăng nhựa, làm em phải tốn xèng đi bọc da mà chẳng thể nào ưng được như con LTZ kia :((

Tupac Amaru

Xe máy
Điều hoà em này thì tệ thật. Em vừa xong mọi thứ trưa nay.

Độ ồn: tất nhiên kô thể bằng xe Toy được. Em chưa thử đi các loại khác nên chỉ có thể so sánh với Toy, và Getz.

Đúng là cái giảm xóc sau nó có vẻ kô bình thường, em đi Getz qua các gờ giảm tốc hoặc đại loại mấy cái hổ gà hay rãnh nước kiểu thế là Getz em dám nói là kô có tiếng lục cục.

Em chưa thử vọt, bởi xe mới lấy chạy có 30km nên em nghĩ máy chưa trơn chu nên có dí gas thì cũng vô nghĩa. đợi đến 1000km xem sao.

Vị trí cái khoá seat-bell và cái phanh tay: em cho rằng khá chuối, hơi vướng víu khi cài khoá và tháo khoá. vì cái khoá này nó nằm hơi sâu giữa mông người lái và cái phanh tay.

Riêng cái phanh tay thì không chấp nhận được. Hành trình kéo quá dài, mà cái cần phanh kéo lên thì nó ngỏng lên làm em nhớ tới lúc ấy....

Về bản chất em này được thiết kế em thấy ổn, chỉ vài đường nét được tô điểm bằng đường viền mạ inox hay nhôm bóng. Nó làm cho cảm giác hài lòng.

Điều hoà thì chạy gần 1 tiếng mới mát, kinh khủng,
Em khoái nhất là cái phanh tay, cứ ngỏng lên thế các mợ sao mà chịu được. Hê hê

chuyendt

Xe tải
(1) Cái phanh tay nó ngỏng lên.
(2) Khi kéo phanh tay nghe "ị" một cái.
Hai cái này thì mất đi tính ROMAN của CAR các kụ ợ, iem góp ý thê. Chính vì vậy mà bây giờ các luxury cars đều chuyển sang phanh tay = điện, tự nhả khi nhấn ga.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái bác kể thì nói làm gì. Bác phải kể ra những thứ thế này này:

- Đèn pha tự động (không bao giờ bị phạt vì quên bật đèn lúc tối)
- Cảm biến gạt mưa
- Màn hình 3 dòng
- Bluetooth/USB/AUX
- Vành 17 inch
- Ghế da sang trọng
- Gương gập điện
- Keyless entry
- Mở cốp nút bấm
- Mở cửa tự động khi Park
Tiền nào của nấy mà cụ

crod

Xe tăng
Các cụ ơi e quên 1 nhược điểm RẤT TO của a e nhà họ Lác-Cruze đó là giá trị thương hiệu ạ, nghĩa là nó mất giá nhất so với bất kỳ hãng nào khác (ko tính Tung cẩu).
Nhân đây có kụ nào đá gả e nó đi rồi thì cho a e vài con số để e tính toán xem tốc độ mất giá của e nó ra sao???

sonvu.daewoovin

Xe máy
tiền nào cuả đấy cụ ạ. em thấy con này là rất hợp lý so với giá thành rồi không có gì phải đắn đo cụ ạ. với giá đó nhà sản xuất chỉ làm được tới đó thôi cụ hiểu rùm lỗi lòng mấy ông hàn xẻng nhé

thinhvn1902

Xe đạp
Website
www.mitsubishi-giatot.com
Nhích đi các cụ ạ. Tầm tiền 470 củ e vác con ls về nhà mà thấy mãn nguyện.
Em mua xe chỉ chú trọng cái dáng và money nhẹ nhẹ ---- Cruze chính là sự lựa chọn của em:-bd

Carmania

Xe tải
Xe cháu cũng mới lấy. Thỉnh thoảng cháu cũng vọt ác lắm, chân ga cũng dí hết cỡ. Có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ?

deongang

Xe buýt
nhà cháu mua xe dc 1/2 năm nhưng chưa lần nào dám nhấn hết ga...
thế hết ga thì đạt dc bao nhiu km/h hả cụ

deongang

Xe buýt
các cụ cho hỏi
xe nhà cháu bỏ tay lái thì xe hơi đi lệch về bên phải
thế có cần chỉnh lại cái thanh cân bằng ko ạh, chỉnh ở đâu. xe nhà cháu trước mua ông lê trọng tấn, giờ ổng chuyển đi rồi ko biết nên đem qua gara nào ạh

runi2410

Xe hơi
Chao cac Cu, em ban hang cho chinh hang GM daewoo, nen cu nao co nhu cau that thi cu alo cho em nhe: 091 6080859, em lam o Phong Ban hang(VP chinh hang GM VN).
mi.a, bác làm thế này còn khướt mới bán đc hàng bác ạ ! ACE ta ở OF thực sự mê xe + khát xe nên nhào vào múc như đi.ên, chứ em thấy dịch vụ của các bác miền Bắc mình tệ quá...

Bên otosaigon.com có bác ở Chi Nhánh Đông Đô Thành giải thích, tư vấn nhiệt tình, thậm chí T7-CN anh em có lỗi bị hỏng xe từ sáng sớm cũng giúp nhiệt tình...

http://www.otosaigon.com/forum/Phải-chặt-tay-chặt-chân-m3351136.aspx

Nghĩ mà buồn cho anh em sale miền bắc quá, chả quan tâm đến khách hàng j cả !!!

Mong sao các anh em sale-man của GM miền Bắc cũng yêu nghề, nhiệt tình, cháy hết mình với nghề như thế này !!! :x

Sale là phải như bác này nè http://www.otosaigon.com/forum/Cảm-ơn-diễn-đàng-nhờ-diễn-đàng-tôi-đã-mua-được-chiếc-xe-Cruze-như-ý-muốn-chỉ-trong-vòng-8h-m3448131.aspx

Em cũng mong anh chị em sêu miền Bắc nhiệt tình, chu đáo, nâng cao chất lượng dịch vụ :x

Chỉnh sửa cuối:

chungnguyen5678

Xe tải
bác nào đi cdx bản 2011 không, cho em share cảm nhận với

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ đem xuống hãng xem sao ở chỗ Văn điển ấy.

các cụ cho hỏi
xe nhà cháu bỏ tay lái thì xe hơi đi lệch về bên phải
thế có cần chỉnh lại cái thanh cân bằng ko ạh, chỉnh ở đâu. xe nhà cháu trước mua ông lê trọng tấn, giờ ổng chuyển đi rồi ko biết nên đem qua gara nào ạh

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
iem là iem thik Cruze này lám: chỉ tiếc là không có Xenon
bá cáo với các kụ là trước iem đi Lac MAX những 5 năm với 5 vạn cây. Thích sang Cruze cho nó trẻ trung, với lại đi bỗ bã được, không sợ mất đồ. Nhưng gấu nhà cứ đòi lấy Mer C và khi lấy rồi thì iem thấy cảm nhận thế này:
- Độ ồn không khác nhau mấy nếu ... các kụ bật nhạc to 1 chút (loại hơi nhiều tiếng bass ý)
- Về độ chắc thì Mer chỉ hơn 1 chút, vì là thử đường trong TP
- Tay lái thì Lac là vừa nhất, Mer nặng hơn ah
- Âm thay Mer sắc nét hơn vì có loa treble ah, Lac chưa lắp
- Và cuối cùng là bây giờ đi Mer mà nhìn thấy Lac Cruze vẫn đắm đuối vì sự tự do vì ... sao không rõ nữa
Vì vậy iem thấy bằng lòng với những j mình thích và có được là hay nhất ah
Cụ sướng thật đấy,có MerC rồi mà vẫn đắm đưới Cruze. Nhưng cụ so sánh quá khập khiễng rồi,hai con xe này khác nhau hẳn về giá cả,thương hiệu,đẳng cấp và khả năng vận hành nên không thể mang ra so với nhau được.Nhưng e thấy câu in đậm của cụ rất đúng. Em cũng như cụ,cũng đang không hiểu vì sao :D

E viết chung cho 2 dòng Lac nhập + Cruze thôi, mà e chỉ cảm nhận 1 số thứ mang tính chủ quan trên thực tế trải nghiệm.

Cụ nên để logo chữ thập nhìn oách hơn Daewoo cụ ạ, sang là do cái dáng chứ e nghĩ logo ko quan trọng.
Cụ hỏi thì phải hỏi rõ La nhập hay Cruze và La bản nào,hay Cruze bản nào chứ. Nếu là bản 1.6 thì hai con xe này Form giống nhau nhưng khác nhau mọi thứ, cả về động cơ trang thiết bị an toàn,option và khả năng vận hành. Em nghĩ cụ nên hỏi về từng con một thôi cho chi tiết. Kể cả bỏ qua nguồn gốc xuất xứ thì hai con xe không thể quy hai con xe này về một đánh giá tổng thể được,vì nó khác nhau quá nhiều !

crod

Xe tăng
Cụ hỏi thì phải hỏi rõ La nhập hay Cruze và La bản nào,hay Cruze bản nào chứ. Nếu là bản 1.6 thì hai con xe này Form giống nhau nhưng khác nhau mọi thứ, cả về động cơ trang thiết bị an toàn,option và khả năng vận hành. Em nghĩ cụ nên hỏi về từng con một thôi cho chi tiết. Kể cả bỏ qua nguồn gốc xuất xứ thì hai con xe không thể quy hai con xe này về một đánh giá tổng thể được,vì nó khác nhau quá nhiều !
Vâng e chỉ nói mấy điểm chung sơ sơ thôi, chứ chi tiết thì vô cùng. Theo thiển nghĩ của e thì:
Ốp sần: Lac nhập CDX >> Cruze LD
Giá: Lac nhập CDX ~ Cruze LD
Bảo hành: CDX < Cruze LD
Logo: CDX < Cruze LD
Vận hành & tin cậy: CDX > Cruze LD
Cụ nào thích thì nhích thôi, theo e thì cố nhích lên 1.8 AT (CDX càng tốt) cho sướng, còn đâu Cruze LS cũng là 1 lựa chọn ko tồi.

Chỉnh sửa cuối:

chelsea.ntv

Xe buýt
đúng thật con này nhìn từ trứoc và sau thì thấy đẹp. em nhìn ngang thì nó thế nào ấy ợ, không thanh thoát cho lắm. nội thất thì em không biết thế nào.còn phần ngoại thất theo em thiết kê đèn xenon cho nó đẹp tí + thiết kế phần hông ngon hơn thì chắc là đối thủ đáng gờm ở phân khúc này.
mà em nhớ không nhầm thì con này thuộc dòng các mẫu xe phổ biến nhất thế giới thì phải.

oto_dream

Xe buýt
e đi cdx nhập bản 2011. nói chung là không có nhiều điều để fan nàn với tầm tiền full gần 700 lít. cảm giác khoang lái là tuyệt nhất, rất bó gọn, riêng biệt nút niếc, điều chỉnh ổn. ngồi lái đầm và chắc. mã lực bản 2011 thêm hơn 10 mã lực nữa nên vọt viếc ngon. ghế hàng sau gập được, thực sự là điểm rất hay. đồ đạc để thoải mái nếu đi đâu.
Không biết bản 2011 là do dùng trợ lực điện nên tăng mã lực không nhỉ (không mất mã lực như trợ lực dầu)?

oto_dream

Xe buýt
Đừng tìm nhược điểm các cụ ạ. Xe nào cũng có :D. Ít tiền mà được ngồi con xe khá đẹp thế là oách xà lách lắm rồi :D

chuyendt

Xe tải
đúng thật con này nhìn từ trứoc và sau thì thấy đẹp. em nhìn ngang thì nó thế nào ấy ợ, không thanh thoát cho lắm. nội thất thì em không biết thế nào.còn phần ngoại thất theo em thiết kê đèn xenon cho nó đẹp tí + thiết kế phần hông ngon hơn thì chắc là đối thủ đáng gờm ở phân khúc này.
mà em nhớ không nhầm thì con này thuộc dòng các mẫu xe phổ biến nhất thế giới thì phải.
Phần đỏ iem không đồng ý với cụ. Iem kết phần nhìn ngang này vì nó phảng phất dáng series 7 nhưng trục cơ sở ngắn.
Phần xanh iem giải thích luôn là đồ nhựa của Daewoo là rởm nhất, không thể chất như Hyndai được