Lại tìm nhược điểm của Lacetti Cruze!

donghieu

Xe đạp
Tôi chả biết các cụ chê gì! nhưng theo tôi biết Cruze có một doanh số cao khủng. nó còn giúp GM dành lại vị trí số 1 đấy thôi. bỏ ra 500tr mà cứ so với mấy ông 8 lít thì không nên, tôi đang rất hài lòng với vợ 2 đây

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Khen chê là chuyện giữa phố mà cụ. Chưa vừa lòng với cái này và vừa lòng với cái kia.

Tôi chả biết các cụ chê gì! nhưng theo tôi biết Cruze có một doanh số cao khủng. nó còn giúp GM dành lại vị trí số 1 đấy thôi. bỏ ra 500tr mà cứ so với mấy ông 8 lít thì không nên, tôi đang rất hài lòng với vợ 2 đây

KhoaiLangVn

Xe buýt
xe vài tỷ còn có cái khen cái chê nữa là :))
mỗi người 1 cảm nhận
10 cụ thì cả 10 đều hài lòng với cruze và số tiền mình bỏ ra :D

hiep.economic

Xe buýt
xe vài tỷ còn có cái khen cái chê nữa là :))
mỗi người 1 cảm nhận
10 cụ thì cả 10 đều hài lòng với cruze và số tiền mình bỏ ra :D
cụ nói rất chuẩn..cả khu phố em họ đều mua cruze theo em hết rùi..buồn wa vì xe mình ko còn độc nữa

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xin phép các bác cho em đào mộ cái thớt này lên cái vì chưa thấy cụ nào nhắc đến cái vụ top 10 mẫu xe có thiết kế nội thất đẹp nhất 2011 của em nó:
http://www.zing.vn/news/oto-xe-may/10-mau-xe-co-thiet-ke-noi-that-dep-nhat-2011/a112727.html
Về vụ xăng xe thì xe em mức tiêu thụ trung bình hơn nửa năm nay đang là 10.2km/l tức là khoảng 9.8l/100km. Đường em đi làm là Lĩnh Nam - Tam Trinh - Cầu cạn Pháp Vân - Nghiêm Xuân Yêm/Nguyễn Xiển (khá đông) - Khuất Duy Tiến (siêu tắc) - Phạm Hùng - Keangnam.

Linh_LTZ

Xe tải
Lâu rồi ko thấy các kụ phàn nàn gì về lacetti cruze, e liệt kê 1 số nhược điểm theo quan điểm của e:
- Kiểu dáng: nhìn trước & sau thì ok nhưng nhìn ngang thì có vẻ ko được đẹp lắm, do phần thân xe thiết kế hơi vát, do đó người ngồi trong thấy có vẻ hơi chật.
- Một số chi tiết chưa được tối ưu: gương chiếu hậu ko vuông như các xe khác nên tầm nhìn có vẻ hẹp, cụ thể như thấy 2b đi đằng sau thì ko nhìn được phần trên. Giảm sóc có vẻ cứng, vào ổ gà thì nghe lục cục như kiểu bị kịch lò xo. Núm điều chỉnh nhiệt độ điều hòa và tốc độ quạt gió bị chạm đầu gối.Chi tiết nhựa dễ gãy như cái chỉnh hướng gió của e đã bị rụng 1 chiếc.
- Số lùi hơi yếu: cài số lùi mà lên tí dốc là phải mớm ga, có lần e tí cho bay xuống ruộng vì đạp hơi quá. Bạn e mượn xe thì phang ngay vào hàng rào lúc lùi làm thủng mấy chỗ.
- Ăn xăng: máy đời mới nhưng ăn xăng có như máy civic hay nhiều hơn cả altis, tính ra đường HN phải 3kVND/km tức là 13.5l/100km, ko rõ chạy nhiều có giảm tí nào ko?
E chỉ nhớ có thế, ngoài ra thì thấy cơ bản là ổn, chưa có vấn đề gì lớn các kụ ạ.

Cái đỏ đỏ ý, cụ cho em hỏi là cụ ngồi ở vị trí nào mà chạm đầu gối thế ??? hôm qua em về thử mà ko làm đc :) :) !!!! Chắc do chân em ngắn...
xe em Cruze 1.8 LTZ, cả nhà em ngồi lên tổng cộng 5 ng` em cài số lùi mà phải rà phanh nè...
Còn nếu mà đã ở dốc thì xe nào mà chẳng phải mớm ga hả cụ ????
Xăng xe thì em đi nội thị tính cả tắc đường ~ 12,5l/100km . Cung đường em đi là Láng Hạ -> Đê La Thành -> Kim Liên mới -> Bách Khoa.
Còn Altis nó đắt hơn xe em gần 200tr ( cùng 1.8 ) mà em vẫn chưa thấy nó hơn ở điểm nào...

Chỉnh sửa cuối:

s0_kh4nh

Xe tăng
Cái đỏ đỏ ý, cụ cho em hỏi là cụ ngồi ở vị trí nào mà chạm đầu gối thế ??? hôm qua em về thử mà ko làm đc :) :) !!!!
xe em Cruze 1.8, cả nhà em ngồi lên tổng cộng 5 ng` em cài số lùi mà phải rà phanh nè...
Còn Altis nó đắt hơn xe em gần 200tr ( cùng 1.8 ) mà em vẫn chưa thấy nó hơn ở điểm nào...
Nó hơn 1 điểm là altis là thương hiệu của toi vs lại nó đắt hơn ợ ;))

tuankietauto

Xe tăng
Em thấy cruze chẳng thể chê vào đâu được các cụ ợ

cruze311

Xe hơi
em thấy con cruze này đèn hơi tối. Và điều hòa thì ko có rơle tự ngắt.

crod

Xe tăng
Cái đỏ đỏ ý, cụ cho em hỏi là cụ ngồi ở vị trí nào mà chạm đầu gối thế ??? hôm qua em về thử mà ko làm đc :) :) !!!! Chắc do chân em ngắn...
xe em Cruze 1.8, cả nhà em ngồi lên tổng cộng 5 ng` em cài số lùi mà phải rà phanh nè...
Cái núm chỉnh quạt gió cụ ạ, toàn bị mấy ông bên phụ chạm chân vào.

s0_kh4nh

Xe tăng

mexe79

Xe máy
Em này cách âm chuẩn nhất trong các xe cùng dòng đới

yamaki

Xe buýt
Cùng phân khúc như Civic, forte, altis em này cách âm chuẩn nhất đó cụ.
Cách âm thì em thấy thé này:
Altis, Forte > Lacetti > Cruze > Civic

Mà nhược điểm rất lớn của dòng cruze/lacetti này là máy yếu tại vòng tua thấp (low-end rpm), rất nản. Máy 1.8 em chưa đi chưa biết chứ 1.6 ỳ lắm các cụ ạ, số sàn mà thế thì nói gì đến số tự động.

Em muốn ship bộ RAM intake K&N để cải thiện công suất ở vòng tua thấp nhưng phí ship hơi chát.

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Lâu rồi ko thấy các kụ phàn nàn gì về lacetti cruze, e liệt kê 1 số nhược điểm theo quan điểm của e:
- Kiểu dáng: nhìn trước & sau thì ok nhưng nhìn ngang thì có vẻ ko được đẹp lắm, do phần thân xe thiết kế hơi vát, do đó người ngồi trong thấy có vẻ hơi chật.
- Một số chi tiết chưa được tối ưu: gương chiếu hậu ko vuông như các xe khác nên tầm nhìn có vẻ hẹp, cụ thể như thấy 2b đi đằng sau thì ko nhìn được phần trên. Giảm sóc có vẻ cứng, vào ổ gà thì nghe lục cục như kiểu bị kịch lò xo. Núm điều chỉnh nhiệt độ điều hòa và tốc độ quạt gió bị chạm đầu gối.Chi tiết nhựa dễ gãy như cái chỉnh hướng gió của e đã bị rụng 1 chiếc.
- Số lùi hơi yếu: cài số lùi mà lên tí dốc là phải mớm ga, có lần e tí cho bay xuống ruộng vì đạp hơi quá. Bạn e mượn xe thì phang ngay vào hàng rào lúc lùi làm thủng mấy chỗ.
- Ăn xăng: máy đời mới nhưng ăn xăng có như máy civic hay nhiều hơn cả altis, tính ra đường HN phải 3kVND/km tức là 13.5l/100km, ko rõ chạy nhiều có giảm tí nào ko?
E chỉ nhớ có thế, ngoài ra thì thấy cơ bản là ổn, chưa có vấn đề gì lớn các kụ ạ.
Chả hiểu cụ đi Cruze gì nữa.

Cindykitty123

Đi bộ
Mình cũng muốn mua bạn này dưng mà muốn thay bằng ghế da thì làm sao ạ?

diendan37

Xe máy
1 trong số đích đang nhắm cho nên em móc thớt lên nhé