[Funland] Lại thất nghiệp...sự phũ phàng của ông bà chủ.

DE.VN

Xe tăng
Vâng cty gd , cả cty mỗi e và 1 cậu nữa ko xưng cậu, mợ , bác , cháu
Bỏ đi, tiếc gì cái công ty ruồi, muỗi đó. Quan trọng là trong thời điểm này cụ luôn phải giữ tâm trạng bình thường, vui vẻ trong gia đình. Vì cụ là trụ cột của vợ, con. Tính cách của cụ mạnh, yếu đều ảnh hưởng đến những đứa con sau này, bởi cụ như là cái gương của chúng nó.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
Cụ nghĩ thoáng tý cho nhẹ nhõm:
1. Khi cụ đang chết đuối thì cụ đi làm cty vừa nghỉ, như chết đuối vớ được cọc
2. Sau 1 năm họ cho cụ cơ hội để làm hoàn thiện một guồng máy, mà nếu vào cty khác cụ ko có cơ hội học hỏi này, vì nó đã hoàn thiện rồi còn đâu mà cho cụ thử nghiệm :P
3. Cụ giờ có đầy kinh nghiệm để đi làm nơi mới, lương tốt hơn,môi trường pro hơn và em tin là sau này cụ sẽ nghĩ tới họ và cảm ơn họ rất nhiều, vì nhờ họ mà cụ học được đủ thứ :)
(vì em từng như thế, sếp tởm nhất, môi trường tệ nhất là nơi cụ học được nhiều nhất)
Em đang tìm qlsx cụ có nhu cầu ới em, hoặc em có bạn bè sẽ giới thiệu cho cụ :)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này cắt giảm nhân sự là vô số.
Chuyện cắt giảm đứng ở góc độ người lao động hay người su dụng cũng đều có sự hụt hẫng.
Nhưng HĐLĐ nó không ohair đăng ký kết hôn.
Nó không bao gồm lời thề hứa trọn đời.
Sáng ký chiều thanh lý là bình thường.
Chấp nhận đi!
Hàng triệu, hàng tỷ người mất việc vì ảnh hưởng covid. Việc đầu tiên là nhanh chóng ổn định cuộc sống, tìm việc mới để duy trì gia đình chứ không phải than vãn, chê bai.
Đành rằng là thế anh Tôn ạ. Cơ mà con người ai cũng có lúc yếu đuối cần phải được than thở và cần người lắng nghe chia sẻ. Anh Tôn có chắc cả cuộc đời sẽ không có lúc bất như ý không. Sống cần có tấm lòng anh Tôn ơi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thấy hơi lạ, doanh nghiệp chả thằng chủ nào đuổi thằng làm tốt cả
Chuyện bình thường mà cụ ơi!
Cụ có dữ liệu khách hàng cũ, cụ có thể cướp khách công ty cũ, bên mới họ sẽ tuyển cụ lương cao. Em biết 1 ông xách cả tài liệu tập đoàn cũ sang tập đoàn mới cơ.
Cách bạn đến như thế nào thì cách bạn đi như thế! (Thường là vậy, trường hợp cụ chủ thì em thấy công ty hèn, bảo cụ ấy đánh bạc là hèn)!

muonbiet

Xe tải
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
Chúc cụ sớm tìm được công việc hợp với sở trường của mình. Cuộc sống có nhiều bất ngờ, cả thuận và không thuận cho mình, mình không có quyền lựa chọn mà phải đối mặt và vượt qua.
Chia sẻ với cụ

IP man

Xe lăn
Em thấy hơi lạ, doanh nghiệp chả thằng chủ nào đuổi thằng làm tốt cả
Đầy cụ ah, kể cả những thằng Tập đoàn lớn nhé.
Ví dụ khi nó bước chân vào 1 mảng mới, nó sẽ gọi là “tìm người tài” về setup hệ thống, quy trình... sau khi mọi thứ đã ổn, quy trình, hướng dẫn ngon thì nó cho anh biến, việc vận hành nó tuyển đội khác trình độ thấp hơn là đủ.
Nói chung làm cho tư nhân thì phải giữ bài, đừng dại gì mà thể hiện hết.

kvboto

Xe container
Chuyện cắt giảm đứng ở góc độ người lao động hay người su dụng cũng đều có sự hụt hẫng.
Chấp nhận đi!
Hàng triệu, hàng tỷ người mất việc vì ảnh hưởng covid. Việc đầu tiên là nhanh chóng ổn định cuộc sống, tìm việc mới để duy trì gia đình chứ không phải than vãn, chê bai.
Anh Tôn đang đọc sách đấy à ?

DE.VN

Xe tăng
Đầy cụ ah, kể cả những thằng Tập đoàn lớn nhé.
Ví dụ khi nó bước chân vào 1 mảng mới, nó sẽ gọi là “tìm người tài” về setup hệ thống, quy trình... sau khi mọi thứ đã ổn, quy trình, hướng dẫn ngon thì nó cho anh biến, việc vận hành nó tuyển đội khác trình độ thấp hơn là đủ.
Mấy người quen của em làm cho anh Mì tôm toàn rơi vào cảnh như thế. Lại còn toàn sếp nữ gọi lên thông báo cho nghỉ việc. các anh bạn ý bảo cay cay là..

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mấy người quen của em làm cho anh Mì tôm toàn rơi vào cảnh như thế. Lại còn toàn sếp nữ gọi lên thông báo cho nghỉ việc. các anh bạn ý bảo cay cay là..
Bằng tuổi em, làm Mers Đức, mời về lương cao ngất, sau khi xong là bay :D

Longptp

Xe đạp
Số 28 ngách 604/12 đường Ngọc Thụy, tổ 23 p Ngọc T
Đời là thế Cụ ạ, cố gắng hơn nữa nữa

HINCUTIN

Xe tải
Chấp nhận đi!
nhưng toàn người lớn rồi, cứ nói thẳng với nhau
tại sao lại lấy cớ người ta đánh bạc để đuổi người ta đi trong khi ko hề có việc đánh bạc ?

skuadi

Xe điện
Tôi đây. Sau khi setup xong anh Mì tôm gửi yêu cầu phải cắt giảm 9/21 nhân sự. Toàn người key lương cao. Hùi ấy còn trẻ nên chưa tính ra bài của ảnh ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tôi đây. Sau khi setup xong anh Mì tôm gửi yêu cầu phải cắt giảm 9/21 nhân sự. Toàn người key lương cao. Hùi ấy còn trẻ nên chưa tính ra bài của ảnh ;))
Nhưng mà lương cao là đc rồi :))

DE.VN

Xe tăng
Bằng tuổi em, làm Mers Đức, mời về lương cao ngất, sau khi xong là bay :D
Chuyện bình thường như có thể. Trình cụ cỡ giỏi như kỹ sư Tạch hay cao hơn nữa như Giám đốc vùng, Tổng giám đốc thì luôn có người mời gọi. Thậm chí chưa nghỉ chỗ đang làm, nhưng lại ăn lương hai nơi. Chỉ lo không đủ sức cống hiến cho xã hội
phịch 3.gif

xedieu

Xe cút kít
Mì tôm là cái con gì vậy cụ?

skuadi

Xe điện
Nhưng mà lương cao là đc rồi :))
Úi dồi. Tôi đố lão làm theo đc yêu cầu của ảnh đấy. Toàn anh em của mình cả, thậm chí mình phải câu nhiều đứa giỏi hơn cả mình về làm cùng.
Đc cái tụi ấy đều thành đạt hơn mình. Quá nửa đi định cư Nn rùi ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Úi dồi. Tôi đố lão làm theo đc yêu cầu của ảnh đấy. Toàn anh em của mình cả, thậm chí mình phải câu nhiều đứa giỏi hơn cả mình về làm cùng.
Đc cái tụi ấy đều thành đạt hơn mình. Quá nửa đi định cư Nn rùi ;))
Nhưng mà cả 2 đều thoả mãn không? :))

Life with wings

Xe tải
Đó là qua lời kể từ mỗi phía cụ thôi. Phải nghe cả bên kia nữa mới biết câu chuyện thực tế ra sao.