Lại SYM nữa nài: Xe ga SYM Symphony 125 có mặt tại Việt Nam

lover19

Xe hơi
Honda thiết kế nhái con nào với con nào? :21:
Em hiểu biết hạn hẹp, em xin ít ví dụ :21:

Yamaha mio classic

Suzuki bella

Honda jocker

SYM cello

Thằng nào nháí thằng nào vậy các bác. Đừng nói em là SYM nhái cả 4 thằng trên nhé

phony125i

Xe máy
đã đẩy con mầu trắng 2 phanh đĩa đi. đánh giá chung cho 5 ngày đi như sau:
+ hình thức đẹp, hợp với chị em hơn.
+ bực mình vì cái chân chống và ngốn xăng dã man.
+ đang đi rơi mẹ 1 con ốc ở bô làm nó kêu như cúp 50 bục bô ấy.
+ xe khỏe, ngồi lái thoải mái nhưng khó chịu khi đèo ai đằng sau. mỗi lần chống chân nó xỉa bẩn hết quần.
Bán lỗ mất 5 củ cho 5 ngày đi nhưng k tiếc vì về lâu về dài còn tốn hơn con Airblade xét về xăng và sự mất giá của em SYM.
xe dream tầu bản đầu tiên sang VN giá tầm 17tr đi bền vô đối. cùng giống SYM vậy. nhưng về sau chất lượng càng tồi vì thế cứ nhìn thấy cái mác SYM, Longcin là bị người ta ghét roài. có lẽ k bao giờ mua xe SYM nữa. cứ làm phát Honda nhập khẩu cho lành. đắt sắt ra miếng. con phony này đi cứ phải bơm xăng liên xịch, mang em Airblade về lượn vài ngày mới phải đổ 1 lần. em phony thì cứ đều tay mỗi ngày 3 xịch

titustien

Xe máy
đã đẩy con mầu trắng 2 phanh đĩa đi. đánh giá chung cho 5 ngày đi như sau:
+ hình thức đẹp, hợp với chị em hơn.
+ bực mình vì cái chân chống và ngốn xăng dã man.
+ đang đi rơi mẹ 1 con ốc ở bô làm nó kêu như cúp 50 bục bô ấy.
+ xe khỏe, ngồi lái thoải mái nhưng khó chịu khi đèo ai đằng sau. mỗi lần chống chân nó xỉa bẩn hết quần.
Bán lỗ mất 5 củ cho 5 ngày đi nhưng k tiếc vì về lâu về dài còn tốn hơn con Airblade xét về xăng và sự mất giá của em SYM.
xe dream tầu bản đầu tiên sang VN giá tầm 17tr đi bền vô đối. cùng giống SYM vậy. nhưng về sau chất lượng càng tồi vì thế cứ nhìn thấy cái mác SYM, Longcin là bị người ta ghét roài. có lẽ k bao giờ mua xe SYM nữa. cứ làm phát Honda nhập khẩu cho lành. đắt sắt ra miếng. con phony này đi cứ phải bơm xăng liên xịch, mang em Airblade về lượn vài ngày mới phải đổ 1 lần. em phony thì cứ đều tay mỗi ngày 3 xịch
1 con PGM F1 với 1 con chế hòa khí thì tất nhiên con Symphony phải ăn săng hơn chứ. con này nếu chỉnh granty thì chắc chỉ tầm 3lit thôi bác ạ(k)

Prodigy

Xe hơi
Chất lượng : SYM khá lành, đặc biệt máy của nó bền bỉ lạ thường.
tb : e chưa bao giờ đi SYM, chỉ chạy nhờ nhưng phải công nhận SYM là chiếc xe chất lượng và hợp túi tiền.
Em có cái attila biển 29S chạy từ cuối 2002 đến giờ đi rất nhiều nhưng vẫn rất ổn định, chẳng hỏng hóc gì nặng, chỉ thay dầu mỡ, lọc gió, lốp, giảm xóc sau và dây curoa thôi. Thỉnh thoảng gặp cái Nouvo hay piagio ET4, ET8 cùng thời chạy ngoài đường nghe tiếng máy không khác gì cái máy xát :21:

mcv30

Xe điện
công nhận trông ổn thật

tunghtd

Xe tải
Các cụ cứ yên tâm về chất lượng của SYM đi. Không phải ngẫu nhiên mà nó tồn tại được ở thị trường đâu. Quan điểm của nhà cháu là vừa tiền, chất lượng ổn định, đồ thay thế sẵn và rẻ (không có đồ nhái), hình thức không xấu... thế thì chiến thôi chứ còn nghĩ ngợi gì nữa.
Còn về hình thức xe thì nó giống nhau cả thôi cụ ạ, cùng một form đấy cho các dòng xe ga, khác nhau tý nhựa làm dáng bên ngoài mà các cụ đã gào ầm lên là xe nhái, xe đểu thì oan cho nó quá.

VX_180

Xe buýt
Em có cái attila biển 29S chạy từ cuối 2002 đến giờ đi rất nhiều nhưng vẫn rất ổn định, chẳng hỏng hóc gì nặng, chỉ thay dầu mỡ, lọc gió, lốp, giảm xóc sau và dây curoa thôi. Thỉnh thoảng gặp cái Nouvo hay piagio ET4, ET8 cùng thời chạy ngoài đường nghe tiếng máy không khác gì cái máy xát :21:
Về chất lượng động cơ ,độ ổn định thì tương đối ngon,em thừa nhận.còn so sánh tiếng nổ,tiếng po,tiếng đc thì em nghĩ bác không nên so sánh ,vì nó là đặc trưng riêng chứ không phải theo như bác nghĩ, bác nghía về Lịch sử của xe em đố bác dám chê nữa .tây nó cười cho thối mũi.:21:

dunlopillo

Xe buýt
Vừa bán mà đã chê ghê quá! Em thấy chả có gì đáng chê SYM cả. SHi 150 cũng choảng hơn 4lit/100km đấy các cụ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vừa bán mà đã chê ghê quá! Em thấy chả có gì đáng chê SYM cả. SHi 150 cũng choảng hơn 4lit/100km đấy các cụ.
:77::77::77::77: Lạy cụ chạy SHi 150 chưa mà chém kinh thế? SHi 150 chỉ có 2l8 đến 3l2 /100km thôi cụ ah. Xe e đổ 1 lần 100k ~ hơn 6l 1 tý đầy bình (giá xăng là 16k2 nhé), bình xăng SH là 7.5l đến vạch E là trong bình còn khoảng 1,5l. Em chạy đúng 211km (theo đồng hồ Trip của xe) thì đến vạch E, ra đổ tiếp đúng 100k nữa thì đầy bình. Còn nếu chạy xe ga mà cứ nẹt bô, thốc ga rồi fanh gấp thì 7-8l/100km là bt !!! :21::21::21::21:

titustien

Xe máy
ko hiểu sao em đổ 50k mà đồng hồ điện tử báo mới đi 42km đã về đến vạch 3 rồi :'(
em tính = trip từ số 0 sau khi đã đổ săng

czechonline

Xe điện
Thế tại sao mọi người lại ko thích xe của SYM như thế?
Thử nhìn tất cả các dòng xe SYM phân phối xem có xe nào ko bị bảo là nhái?
Mấy con này còn đỡ, SYM nó còn nhái nguyên cả Wave và Air Blade y hệt.
Tại sao chả có mẫu xe nào của Yamaha với Honda bị đem ra soi bảo là nhái nhau cả?
Chung qui những hãng xe kia là của Nhật , duy nhất chỉ có SYM là của đài loan nên cho dù các hãng xe kia có giống nhau 90% cũng ko bị chê nhái , riêng SYM thì giống có 50% cũng bị chê . Có lẽ những người chê nhái vì họ sợ những xe của SYM làm giảm đi đẳng cấp dân chơi của họ nên họ mới ghét SYM vậy thôi . Thật là tức cười khi ai đó cứ muốn những người khác phải cùng suy nghĩ giống mình . Lần đầu mua xe và cũng là biết đi xe máy em đã chọn con Shark và đã không có gì hối hận khi chọn em nó , đi nhẹ nhàng và êm ái lên ga nhanh giờ có đi sang xe khác thật sự thấy Shark vẫn hơn hẳn trừ dòng xe SH chưa đi thử nên ko biết cảm giác nhưng chắc cũng không hơn Shark là mấy trừ khoản đắt hơn .

El Nino

Xe tải
Chung qui những hãng xe kia là của Nhật , duy nhất chỉ có SYM là của đài loan nên cho dù các hãng xe kia có giống nhau 90% cũng ko bị chê nhái , riêng SYM thì giống có 50% cũng bị chê . Có lẽ những người chê nhái vì họ sợ những xe của SYM làm giảm đi đẳng cấp dân chơi của họ nên họ mới ghét SYM vậy thôi . Thật là tức cười khi ai đó cứ muốn những người khác phải cùng suy nghĩ giống mình . Lần đầu mua xe và cũng là biết đi xe máy em đã chọn con Shark và đã không có gì hối hận khi chọn em nó , đi nhẹ nhàng và êm ái lên ga nhanh giờ có đi sang xe khác thật sự thấy Shark vẫn hơn hẳn trừ dòng xe SH chưa đi thử nên ko biết cảm giác nhưng chắc cũng không hơn Shark là mấy trừ khoản đắt hơn .
E thấy Shark đẹp hơn SH đấy chứ, to hơn hoành hơn (b).

lover19

Xe hơi
Định nói như bác nhưng ko dám, sợ mọi người chọi đá chịu ko nổi. Em tạo topic xe nhái mà những bác la hăng nhất chẳng có ai quá đó chỉ ra nhái chổ nào cả.
http://www.otofun.net/showthread.php?t=132130

vietnam89

Xe hơi
thế bác có bao h tự hỏi tai sao sh nó lại đắt như thế ko. cái gì đã làm lên thương hiệu cho nó. tiền nào của đấy thôi, rồi bác xem..:)

lover19

Xe hơi
thế bác có bao h tự hỏi tai sao sh nó lại đắt như thế ko. cái gì đã làm lên thương hiệu cho nó. tiền nào của đấy thôi, rồi bác xem..:)
Giá SH là $4500=90tr vnd. Chẳng có gì làm nên thương hiệu đó cả, chẳng qua tự sướng với nhau thôi chứ người Ý mà qua VN chắc họ tức cười lắm "phong độ đỉnh cao"

czechonline

Xe điện
Không biết mọi người thế nào , có để ý hay cố tình không để ý nhưng em thấy các dòng xe của Nhật bổn mọi người kêu la khắp nơi hết trục trặc nọ đến trục trặc kia còn cái anh SYM bé tí tẹo của Tung của lả thì thấy rất ít người sử dụng kêu ca phàn nàn , có chẳng chỉ là mấy anh thích đẳng cấp Nhật bổn nghe Tây đồn rằng xe SYM nhanh hỏng và tốn xăng ..... (b) rồi đi buôn dưa lê như đàn bà , cả đời có khi chưa bao giờ ngồi lên xe SYM sợ mất đẳng cấp dân chơi :))

czechonline

Xe điện
Vậy hỏi mọi người Tàu hay Ý thằng nào giống Việt Nam ta hơn , thằng nào giàu hơn thằng nào ? Em thì cứ thích thấy sang bắt quàng làm họ , em yêu Tung của lả :21:

El Nino

Xe tải
Không biết mọi người thế nào , có để ý hay cố tình không để ý nhưng em thấy các dòng xe của Nhật bổn mọi người kêu la khắp nơi hết trục trặc nọ đến trục trặc kia còn cái anh SYM bé tí tẹo của Tung của lả thì thấy rất ít người sử dụng kêu ca phàn nàn , có chẳng chỉ là mấy anh thích đẳng cấp Nhật bổn nghe Tây đồn rằng xe SYM nhanh hỏng và tốn xăng ..... (b) rồi đi buôn dưa lê như đàn bà , cả đời có khi chưa bao giờ ngồi lên xe SYM sợ mất đẳng cấp dân chơi :))
Chính cụ cũng đang nói xấu những người đi Honda đấy :21:.

czechonline

Xe điện
Sông có khúc người có lúc , chẳng có gì tồn tại mãi cả , tre già măng mọc . Ngày xưa thì đồ tiêu dùng của Nhật Bản là nhất , bây giờ thì Hàn Quốc , Đài loan đâu có thua kém gì . Kinh tế Mỹ Nhật ngày xưa là nhất hỏi giờ thế nào ??? Các hãng xe Nhật , Mỹ đang mơ ước không tăng trưởng âm trong khi đó xe Hàn Quốc không có mà bán vậy tại sao ??? Em không nói xấu Honda nhưng mà sự thật sao thì cứ nói vậy , em không có tiền mua được cái SYM là mừng muốn chết rồi , đi ra đường khỏi lo mấy anh trộm nhòm ngó :21:. Đọc tin trên mạng mà thấy liên quan đến toàn SH Honda bị cướp và giết ghê quá :77: Em chưa muốn chết oan đâu :'( còn muốn sống dài để hưởng thụ nữa chứ :21: