Lại SYM nữa nài: Xe ga SYM Symphony 125 có mặt tại Việt Nam

khunglongkhelua

Đi bộ
bạn nói chuẩn lắm , lương tầm 10 triệu như bạn là chuẩn rồi , nhịn đói không tiêu pha 1 đồng nào , ăn bám người khác thì khoảng mười mấy tháng là bạn mua đc SH rùi :77:
Bác nói chuẩn kg chịu được.:41::41:

dunlopillo

Xe buýt
Em vừa choảng con này 43.5 củ, hai phanh đĩa, lốp trước 90/80-16, lốp sau 110/70-16 Chạy bốc lắm! Các bác mà lấy 1 phanh đĩa là lốp sau cũng chỉ bằng lốp trước 90/80-16.

quocviet

Xe container
Em vừa choảng con này 43.5 củ, hai phanh đĩa, lốp trước 90/80-16, lốp sau 110/70-16 Chạy bốc lắm! Các bác mà lấy 1 phanh đĩa là lốp sau cũng chỉ bằng lốp trước 90/80-16.
Cụ cho xin tý ảnh vời vài dòng rì viu nhé!

Chúc mừng cụ có xe mới! (b)

dunlopillo

Xe buýt
@quocviet (b)

Mình lấy con Symphony màu nòng súng, 2 phanh đĩa, 2 thụt sau và có đồng hồ điện tử. Các bác lưu ý là con 1 phanh đĩa lốp sau cũng bằng lốp trước 90/80-16 còn con 2 phan đĩa thì lốp sau to nên đẹp hơn 110/70-16. Con này chính là con mẫu ở trên www.sym.com.tw. Xe này lại làm ở SYM Trung Quốc
http://www.xsmt.com/. Nó ghi hẳn trên gác đờ bu là made in china. Mình thấy cũng OK vì Trung Quốc là công xưởng cả thế giới. Giá mình lấy ở Hà Nội là 43.5 triệu. Nếu so với con 1 phanh đĩa thì chỉ chênh lệch có 1,5 triêu, nên lấy con 2 phanh đĩa hơn. Bình xăng thì chỉ cỡ 5 lít, con thua con Kymco Candy (bình cỡ 7 lít) của vợ mình. Chức năng xe thì không có gì đặc biệt lắm.

Về vận hành, xe lướt, bốc, khi về ga nếu đi nhanh thì vẫn lướt. Nếu đi chậm thì về ga hơi gừ 1 tí tẹo, không bị khó chịu như Nouvo. Mình có hỏi ông bạn đang đi Dylan và SH thì anh bạn có nói xe Dylan và SH nếu đi chậm về cũng hơi gừ do tỉ số nén của động cơ cao. Các loại này không lướt hẳn khi về ga như click. Xe ngồi thì vững chãi, vít ga rất khoái.

Cốp khá lớn và sâu, tuy chưa lớn bằng được cốp của SCR. Đèn thì bật sáng theo điện máy chứ không chạy theo ắc qui.

Các bạn cần thông tin gì về xe này mình sẽ trả lời. Chủ nhật rảnh, mình sẽ nghiên cứu máy móc và chế và thông tin cho các bạn. Máy 125cc mặc dù mình thấy không lớn hơn máy 110cc là mấy nhưng trông hoành tráng hơn nhiều.

Các bạn cho hỏi cái phần đồng hồ điện tử chỉ giờ, trip và odo, lượng xăng, không biết dùng về sau có bị trục trặc hay cũng bền như loại analog?

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận cái hãng SYM nầy chịu khó thiết kế mẫu nhái đẹp hơn cả mẫu thật nhỉ. Nhìn nhác 1 cái biết ngay nó nhái xe gì mới hay. Trừ con Shark nhái xấu ra còn lại tất cả nó nhái đều đẹp cả... Tuy nhiên thì chất lượng vẫn là Tàu. Và khẳng định luôn là hao xăng máy hư nhanh. Thời gian sẽ chứng minh tất cả điều đó là sự thật. Cho nên em vẫn ko muốn mua xe của cái hãng nầy

5iveminutes

Xe hơi
Mình có nói nó hơn SH đâu bạn, mình bảo là nó nhỏ gọn hơn SH. Ô tô thì đường đông quá nên mình toàn cho nằm nhà. Xe máy, mình chỉ cần cái cốp to một chút. Tầm tiền đấy mà mua Air Blade thì mình không thích vì trông "siêu nhân" quá. Vậy thôi. Bạn nào đi con này rồi thì cho biết xem chạy có được không nhé.
Nói chung xe đi trong phố cũng được bác àh, nhẹ nhàng, bà chị dâu mới mua loại màu trắng. Bác mua loại 2 phanh đĩa ý, thêm 1tr500k mà hơn được khá nhiều thứ: tất nhiên là thêm cái phanh đĩa sau rùi :21:, giảm xóc đôi đằng sau nhìn khoẻ hơn ( loại 1 phanh đĩa chỉ là giảm xóc đơn thui), đồng hồ điện tử, lốp loại to hơn.
Chung qui lại là loại 2 phanh đĩa đẹp hơn ạ:6:
Nhưng có một điểm em không thik là cái chân chống, khi dựng xe mình phải giữ chân chống cho đến khi nào nó chạm đất thì mới được, nếu không thì nó lại tự bật lên, hơi bất tiện.
Với lại cái yên xe cũng hơi mỏng, ngồi ko êm lắm.
Àh mà còn cái logo nữa, nhìn ko khác gì cái đề can rẻ tiền vẫn bán ngoài đường, bà chị em cũng bóc nốt rồi ạh

DanteXXL

Xe tải
Em cũng nhìn thấy cái xe này rồi,trông khá khẩm nhất trong số các xe nhái của SYM :21:
Chỉ có đồ nhựa trông mỏng manh, rẻ tiền quá, cả bộ tem xe nữa.
Hôm trước mấy ông đi SHark đi hàng ngang, em trông cũng chất, phóng lên ngang thấy tháo hết tem Shark với SYM ra dán Honda SH150i, rồi thì PGM-FI vào :77: Em lại càng mất cảm tình tợn :77:

sontrananhst

Xe đạp
oài, ngồi đọc hết 9 trang mà đau hết cả mắt. thấy các bác ném đá này nọ nghe ghê quá, nào là đẳng cấp, nào là phương tiện...hiz,
e định mua xe cho vợ,mới thấy symphony này thấy hay quá, rất hợp với dáng...vợ em. 1m55/45kg thì ngồi SH, SCR có đc k ạ,nv văn phòng đi con SYM này chắc cũng đc
có lẽ e sẽ chọn SYM vì không muốn phải trả thêm tiền cho các bác đại lý của Honda VN.^^
:68:
e mong SYM cải thiện đc chất lượng như Huyndai đã làm đc với ôtô để không nhất thiết "xe máy cứ phải Honda, ôtô cứ phải TOY"
:6:

philongcar

Xe tăng
oài, ngồi đọc hết 9 trang mà đau hết cả mắt. thấy các bác ném đá này nọ nghe ghê quá, nào là đẳng cấp, nào là phương tiện...hiz,
e định mua xe cho vợ,mới thấy symphony này thấy hay quá, rất hợp với dáng...vợ em. 1m55/45kg thì ngồi SH, SCR có đc k ạ,nv văn phòng đi con SYM này chắc cũng đc
có lẽ e sẽ chọn SYM vì không muốn phải trả thêm tiền cho các bác đại lý của Honda VN.^^
:68:
e mong SYM cải thiện đc chất lượng như Huyndai đã làm đc với ôtô để không nhất thiết "xe máy cứ phải Honda, ôtô cứ phải TOY"
:6:
chị em cũng 1m55 cưỡi Dylan ầm ầm, mà Dylan với SHi bằng nhau, SRC càng đc
hôm nọ ra đg gặp anh "rân chơi" đi con này, dán quả tem Liberty 125cc to tổ bố thằng ăn mày 2 bên bẹn :)) chơi vãi

DanteXXL

Xe tải
SH thì sợ vợ cụ dắt ko nổi, SCR thì dáng quá xấu -> Ko chơi, cộng thêm bị làm tiền nữa.
Xe SYM trước giờ ko có gì nổi bật, kiểu dáng đi copy hơi nhiều, máy đi ko bốc như Yamaha mà cũng chả ỳ như Honda ==> Đi cũng được.
Em chỉ thấy mất cảm tình cái dáng nó copy thôi, nhưng con Sym này cop cũng khá :) Trừ bộ vỏ nhựa dại & rẻ tiền + cái tem Hàng Mã.
hôm nọ ra đg gặp anh "rân chơi" đi con này, dán quả tem Liberty 125cc to tổ bố thằng ăn mày 2 bên bẹn chơi vãi
Em cũng gặp em Shark tháo cả Logo SYM với Shark ra gắn SH 150i với công nghệ PGM-FI ở dưới cơ ạ :))

philongcar

Xe tăng
Em cũng gặp em Shark tháo cả Logo SYM với Shark ra gắn SH 150i với công nghệ PGM-FI ở dưới cơ ạ :))
các bác rân chơi làm cuộc sống tuyệt vời hơn :))
mà công nhận cắt điện dàn led xanh đi tối thấy na ná SH 300i thật :))

Công Chúa Cóc

Xe đạp
hôm nọ ra đg gặp anh "rân chơi" đi con này, dán quả tem Liberty 125cc to tổ bố thằng ăn mày 2 bên bẹn :)) chơi vãi
Chị bác giỏi nhỉ. Em cũng 1m55 mà cưỡi ko nổi đây. Khổ thế chứ lại!
Thế là em đành. Bỏ của chạy lấy người

dunlopillo

Xe buýt
Nói chung xe đi trong phố cũng được bác àh, nhẹ nhàng, bà chị dâu mới mua loại màu trắng. Bác mua loại 2 phanh đĩa ý, thêm 1tr500k mà hơn được khá nhiều thứ: tất nhiên là thêm cái phanh đĩa sau rùi :21:, giảm xóc đôi đằng sau nhìn khoẻ hơn ( loại 1 phanh đĩa chỉ là giảm xóc đơn thui), đồng hồ điện tử, lốp loại to hơn.
Chung qui lại là loại 2 phanh đĩa đẹp hơn ạ:6:
Nhưng có một điểm em không thik là cái chân chống, khi dựng xe mình phải giữ chân chống cho đến khi nào nó chạm đất thì mới được, nếu không thì nó lại tự bật lên, hơi bất tiện.
Với lại cái yên xe cũng hơi mỏng, ngồi ko êm lắm.
Àh mà còn cái logo nữa, nhìn ko khác gì cái đề can rẻ tiền vẫn bán ngoài đường, bà chị em cũng bóc nốt rồi ạh
Cái này mất 30.000 VNĐ thì chân chống lại như bình thường. Ai cũng làm thêm bác ạ. EM cũng mua con 2 phanh đĩa. Thêm 1,5tr so với phanh trống nhưng đẹp hơn hẳn. Mà dòng Symphony là bản xuất châu Âu. Chất lượng chả phải lo các cụ ạ. Scooter của SYM và Kymco được dân Âu Mỹ đánh giá rất cao.

Chỉnh sửa cuối:

David Container

Xe đạp
Cụ nào chạy con này rồi cho ý kiến với !

series3

Xe tăng
Cụ nào mua rồi thì show cho anh em mấy tấm hình và cảm giác khi cưỡi em nó cái (b) sáng em cũng qua 212 Phố Huế xem bác bán hàng cho đi thử mà em chưa đi, cơ bản nhìn cũng được và ngồi khá thoải mái, không biết xăng dầu, độ êm và vọt của máy ra sao nữa thôi :)

philongcar

Xe tăng
Cụ nào mua rồi thì show cho anh em mấy tấm hình và cảm giác khi cưỡi em nó cái (b) sáng em cũng qua 212 Phố Huế xem bác bán hàng cho đi thử mà em chưa đi, cơ bản nhìn cũng được và ngồi khá thoải mái, không biết xăng dầu, độ êm và vọt của máy ra sao nữa thôi :)
ban đêm nhìn em này với cá mập chạy ngoài đg cũng hoành fết

dunlopillo

Xe buýt
Xăng em đã test thử, tầm 3.5l - 3.6l/100 km. Kéo ga rất nhanh lên đến 60-70km/h. Ở tốc độ này, xe chạy rất lướt. Xe em mới chạy được có gần 200 km.

philongcar

Xe tăng
Xăng em đã test thử, tầm 3.5l - 3.6l/100 km. Kéo ga rất nhanh lên đến 60-70km/h. Ở tốc độ này, xe chạy rất lướt. Xe em mới chạy được có gần 200 km.
đang rôđai mà cụ vọt lên thế hại xe lắm cụ ơi :D

d-cash

Xe buýt
Ông nào thích đẳng cấp thì tham khảo giá bán ở UK nhé

SYM Symphony 2009 125cc £1,549.00

PIAGGIO Lyberty 2009 125cc £1,595.00