[VHGT] Lại một câu chuyện liên quan đến cái logo OF

Taxi25

Xe buýt
Hay là gặp nhau làm luôn tình huống giả định như chủ thớt đê, lúc đấy biết ngay tuổi gì nhé

Lâu rồi lại có người lục cái này lên.

Tạt em á? Xin mời, cùng lắm là va chạm thôi chứ vấn đề gì đâu. Xe em có cam hành trình, chi phí tổn thất do xe tạt đầu chịu thôi, em chả ngán. Với lại, còn xem tuổi gì đã, cầm lái được bao lâu mà đòi tạt em. :))

Đấy. Đây chính là một minh chứng điển hình cho "việc gấp". Khi đã thực sự có việc gấp, chẳng ai đợi để xin đường cả. Sẽ chạy bất chấp bị xxx vịn, vì lý do gấp thật thì xxx họ cũng thông cảm thôi.

Các cụ chắc chưa chơi Need for Speed nhỉ??

laitaulaixe

Xe tải
Họ thực sự vội đấy bác ơi, phải chấp nhận vi phạm rồi kìa. Theo em, bác nên cho vượt là hợp lý, trừ khi điều kiện chưa an toàn.

svdaihoc

Xe buýt
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Em là em không tán thành với cụ chủ, 2 cụ kia đi như thế cũng chả sai, víao ư.
Thứ nhất : Người ta xin vượt mà cụ chủ không cho vượt vì cụ chủ đi tốc độ tối đa? (Nếu như Không có gì nguy hiểm thì cụ vẫn phải giảm tốc độ và nhường đường) Rõ ràng cụ OFer đó không cố ý vượt phải. Về ý thức thì vẫn ko trách đưuọc
Cụ không cho người ta vượt, cụ lại xòn xi-nhan trái. Rõ ràng là cụ OFer đó đúng về luật về vượt phải jhi xe cụ đi trước đang xi nhan trái.
Cả ý thức và luật cụ OFer đó đủ cả, cụ chủ không cho người ta vượt, vậy chúng ta nên phản ánh ai mới đúng ?

p0mchu

Xe hơi
ngta đi nhanh chắc có việc gấp, chứ đủng đỉnh thì xin vượt làm rề, cụ chủ mất rề đâu lần sau cho ngta vượt tí :)

Romeo_HN

Xe tăng
Mít cụ có logo không? hay là chàng ta chào. Em cũng hay gặp các mem nhà mềnh, nhưng chạ bít chào dư lào. hay là chạy vượt lên rùi ngoáy ngoáy cái mít xe...:))

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
cụ nên cho vượt . nhưng em nghĩ cũng có trường hợp OF cho người nhà mượn xe chạy ẩu. Em bị mấy phát rồi.

100%

Xe hơi
Sorry cụ ná, hôm đó em vội quá.

Có thể cụ đó có việc khẩn cấp thật, lần sau cụ thấy họ xin vượt mà thoáng đường thì cứ cho vượt, mất mát gì đâu.
Đồng ý với cụ, chứ cụ chủ thớt, theo em chẳng hay hớm gì cả

hangchuan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi thế là chuẩn đấy.tấc độ đó cao vậy muốn vươt thì vượt phải.ma nguy hiêm thật đó.

quanduc

Xe buýt
Kụ chủ máy móc quá, lỡ người ta về nhanh để đưa con đi cấp cứu thì sao????

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Có thể cụ đó có việc khẩn cấp thật, lần sau cụ thấy họ xin vượt mà thoáng đường thì cứ cho vượt, mất mát gì đâu.
vote cho cụ 1 thùng voka.
đôi lúc mình cũng vội, một điều nhịn, 9 điều lành các cụ nói cấm có sai.
-

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Sao cụ ko nêu hẳn biển số lên ợ.Như thế tính cảnh báo răn đê mới phát huy hết chứ.Là em,biển số xe bị nêu ở đây,mang tiếng là Ofer mà lại như thế,tự thấy xí hổ với cả nhà,lần sau rút kinh nghiệm ngay.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
xin lỗi cụ E ghét nhất lái xe k cho vượt như cụ, trong trường hợp người ta có việc gấp thì E ủng hộ vượt xong tạt đầu và có thể xuống đấm vài phát E k bao giờ can

Bongbin2009

Xe tăng
Em là người hay cho người khác vượt khi đã đủ đk, nhưng trong trường hợp cụ thể này thì em ủng hộ chủ thớt, có mấy ý sau:<br />
1. Cụ chủ thớt có tầm quan sàt phía trước tốt nhất và có sự đảm bảo an toàn cho mình và cho mọi người.<br />
2. Không thể biện minh bằng hành động vội để vi phạm, mặc dù thực tế vẫn xảy ra. Đây không phải là văn hóa giao thông mà là thói quen của người VN, chúng ta chen nhau bất kể chỗ nào (người Nhật khi bị sóng thần chết đến mít rồi mà vẫn tuân thủ theo chỉ dẫn...)<br />
3.Luật của ta thường chung chung nếu không có nghị định, thông tư nên tạo cho việc mỗi người hiểu một kiểu, xxx thì kô hướng dẫn luật mà thường cố tìm cách tóm vi phạm. Đặt giả thiết là lúc đó cụ chủ nhan sang làn phải mà gặp xxx thì riêng việc giải thích về việc nhường đường cũng mệt...việc này thường xuyên xảy ra bất chấp đường 2 làn riêng biệt.<br />
4.Việc còn lại là cụ chủ phi theo và bác civic tạt đầu thì em không bàn vì hình như trên thế giới chỗ nào cũng có, he he.<br />
Nhưng trên thực tế em luôn nhường vì chúng ta đang sống ở VN mà...và em người nhỏ bé, ko ăn thua với ai được, em thật.
@Cụ chủ thớt, sau này cụ nên nhường nhé, nếu không lại bị phát mù tạt đấy, đơn giản thế thôi cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

chitom

Xe tăng
Nhà cháu dự kịch bản như sau có thể xuất hiện tại VN sau 2 năm nữa, giống như kụ AcidS đã miêu tả ở trên:

1- Một xe do một OFer (cùng thể loại với các kụ Acid, Đang tìm xe, sgb...) đi đúng tốc max trên làn sát giải phân cách bị xe khác phía sau, (cũng do một OFer khác cùng nhóm máu với các kụ Taxi25 và kụ Civic kia) nháy đèn còi xin vượt. Xe trước tự nhủ "sao không chạy vào làn phía trong mà vượt lên, làm gì có lỗi vượt phải éo đâu mà sợ thế?"

2- Thấy xe trước chạy láo, không cho vượt, xe sau tăng tốc làn bên trong, vượt qua rồi tạt đầu. Vèo ...

3- Vèo, ầm (tiếng kim loại va chạm, tiếng xe lộn san tô, tiếng lốp rít trên đường).

4- Hậu quả: xe tạt đầu thì lộn 3 vòng rưỡi, xe bị tạt đầu thì tung mỏ, vỡ đèn, gãy răng...

5- xxx đến khám hiện trường, kết luận:
Xe vượt lên mắc lỗi cúp đầu quá gấp gây va chạm với đầu xe phía sau.
Xe phía sau vì giật mình nên thay vì đạp phanh lại đạp nhầm chân ga, xe bị chồm lên húc vào mít xe kia gây lật xe.

Chẳng ai bị ghép lỗi cố tình gây tai nạn, mỗi người nộp cho xxx 20 quả đem xe vìa tự sửa.

Hôm sau trên OF có liền 2 thớt mới "em mới tạt đầu xe thằng mất dậy" và "nhà cháu mới kê mít cho một em lật ngang", bla bla... Kụ Bụp có khối việc để làm. Vui lém.
KO biết em có hiểu nhầm ý của bác SGB ko, nếu không thì em chung ý kiến:
Đây mới chính là nét đẹp trong VHGT ở VN : Nợ mấu phải trả bằng mấu:P, hữu thù tất báo :))

Hapro_kiha

Xe buýt
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Cụ không kịp giảm tốc độ dạt về phân đường bên phải nhường đường cho xe xin vượt nhưng cụ Đã xin nhan trái để xe sau vượt phải đúng Luật Là được rùi. Xe xin vượt có chạy quá tốc độ hay bị sao đi chăng nữa cũng và việc của họ. Miễn sao các cụ đứng có húc mít Liên hoàn La ok. Còn về logo OF dán mít xe cụ cứ coi như hôm đó Chủ xe cho mướn đe để ACE OF nhỏ nhẹ nhắc nhau.

Taxi25

Xe buýt
Cụ nói thế là không đúng, việc quá tốc độ với việc không cho vượt là hoàn toàn khác nhau.

- Khi có xe xin vượt mà mình thấy đủ điều kiện là phải cho vượt không thì lại thành cản trở giao thông đấy, đừng có vin lý do đang đi ở tốc độ tối đa rồi không cho vượt
- Còn chuyện ông lái xe đằng sau có đi quá tốc độ thì phải tự chiụ về hành vi của mình và sẽ có cơ quan chức năng xử lý nếu phát hiện được

Em là người hay cho người khác vượt khi đã đủ đk, nhưng trong trường hợp cụ thể này thì em ủng hộ chủ thớt, có mấy ý sau:<br />
1. Cụ chủ thớt có tầm quan sàt phía trước tốt nhất và có sự đảm bảo an toàn cho mình và cho mọi người.<br />
2. Không thể biện minh bằng hành động vội để vi phạm, mặc dù thực tế vẫn xảy ra. Đây không phải là văn hóa giao thông mà là thói quen của người VN, chúng ta chen nhau bất kể chỗ nào (người Nhật khi bị sóng thần chết đến mít rồi mà vẫn tuân thủ theo chỉ dẫn...)<br />
3.Luật của ta thường chung chung nếu không có nghị định, thông tư nên tạo cho việc mỗi người hiểu một kiểu, xxx thì kô hướng dẫn luật mà thường cố tìm cách tóm vi phạm. Đặt giả thiết là lúc đó cụ chủ nhan sang làn phải mà gặp xxx thì riêng việc giải thích về việc nhường đường cũng mệt...việc này thường xuyên xảy ra bất chấp đường 2 làn riêng biệt.<br />
4.Việc còn lại là cụ chủ phi theo và bác civic tạt đầu thì em không bàn vì hình như trên thế giới chỗ nào cũng có, he he.<br />
Nhưng trên thực tế em luôn nhường vì chúng ta đang sống ở VN mà...và em người nhỏ bé, ko ăn thua với ai được, em thật.
@Cụ chủ thớt, sau này cụ nên nhường nhé, nếu không lại bị phát mù tạt đấy, đơn giản thế thôi cụ ạ!