[Thảo luận] Lái mới thì vào học tập, tài già cho cháu xin ý kiến ạ!

khanhtg

Xe tải
Làm gì bức xúc thế, thường thôi mà

Maus

Xe điện
Tài già thì nhích tới lui một chút rồi ra.

Nhưng vì cụ ấy là tài mới nên em nghĩ không nên liều quá khả năng kẻo tốn xèng sửa chữ, khi nào vững đã rồi hẵng.

Trong trường hợp này, em nghĩ cụ chủ thớt cứ bước ra khỏi xe kéo cái ghế đá ra bãi đất đằng sau là xong, nhanh gọn và an toàn. Tại sao cứ phải xoay sở với hoàn cảnh trong khi mình có thể thay đổi hoàn cảnh?

kienkid

Xe container
Sân thì rộng, đỗ thì ko tiết kiệm không gian nên khó cho cả nút. Tuy nhiên, tình huống cụ chủ nêu chỉ khó nếu...cái vật cản bên phải cụ là cái tường hoặc vật cứng khác, nhưng ở đây nó là cái lưới nilon mềm như lụa. Nếu là em, phát đầu tiên đánh hết lái sang bên tài + lùi, tiếp đến là đánh hết lái sang phụ + tiến, cùng lắm một nhát nữa kiểu đó là gần như lùi thẳng ra được.
Nếu là em cũng dùng theo cách của cụ!

Kilo2015

Xe tải
Hai bên và đằng sau vẫn còn đất nên ra tốt

Xenissan

Xe hơi
Tài già thì nhích tới lui một chút rồi ra.

Nhưng vì cụ ấy là tài mới nên em nghĩ không nên liều quá khả năng kẻo tốn xèng sửa chữ, khi nào vững đã rồi hẵng.

Trong trường hợp này, em nghĩ cụ chủ thớt cứ bước ra khỏi xe kéo cái ghế đá ra bãi đất đằng sau là xong, nhanh gọn và an toàn. Tại sao cứ phải xoay sở với hoàn cảnh trong khi mình có thể thay đổi hoàn cảnh?
Trời mưa nên cụ chủ không muốn ra khỏi xe. Trường hợp này xe cụ chủ cần về gần con morning, sau đó lùi dần ra, cũng phải mất vài đỏ mới lùi ra được

Matxech

Xe container
E lái mới khi gủi xe vào đâu cứ chọn chỗ dễ nhất . Va nếu bọn trông xe nói e noi luôn tao tập lái vào chỗ khó va quyệt xe khác mày chịu nhe

tuelinh123

Xe đạp
Sân thì rộng, đỗ thì ko tiết kiệm không gian nên khó cho cả nút. Tuy nhiên, tình huống cụ chủ nêu chỉ khó nếu...cái vật cản bên phải cụ là cái tường hoặc vật cứng khác, nhưng ở đây nó là cái lưới nilon mềm như lụa. Nếu là em, phát đầu tiên đánh hết lái sang bên tài + lùi, tiếp đến là đánh hết lái sang phụ + tiến, cùng lắm một nhát nữa kiểu đó là gần như lùi thẳng ra được.
Đi như kụ em ko hiểu sẽ ra = kiểu gì mà không chạm hàng rào xanh. Các kụ chỉ em với. Lái mới các kụ đừng ném đá.

pbinh979

Xe tăng
Em ạ cụ nào bảo 3 với 4 đỏ mà ra được. *** xe mà chưa sát bên trái (cạnh con morning) thì có ra vào mắt. Ít ra cũng phải 7-8 đỏ. nhìn tưởng ngon ăn.

Naviman

Xe tăng
Em ko dám nhận tài già, nhưng bãi xe chỗ em gần giống như thế này. Kinh nghiệm cho cụ đây: khi nào ở sân đổ kiểu như vậy mà phải đỗ vào góc thì đừng đỗ // với xe bên cạnh mà hãy đỗ xiên góc. Cho dù bên kia đỗ thế nào thì ta ra vẫn ngọt. Hoặc nếu còn chỗ trống thì đỗ luôn vào cạnh bên phải.
Đỗ như cụ thì gặp khó là đương nhiên.
Cái này cũng tương tự như khi ghép xe // (cạnh vỉa hè), nếu có xe trước thì ta nên để khoảng trống phía trước đủ rộng để đề phòng xe sau đến dí sát mít là sẽ rất khó ra.
Em kết nhất cmnt của cựu NGƯỜI OF đi xe ba gác :-bd

Bigisbest

Xe container
Đi như kụ em ko hiểu sẽ ra = kiểu gì mà không chạm hàng rào xanh. Các kụ chỉ em với. Lái mới các kụ đừng ném đá.
Bạn hãy nhớ giúp mình nguyên tắc di chuyển của xe: phần đầu bao giờ cũng di chuyển nhiều hơn phần đuôi, thứ hai, phải cố gắng đưa đầu xe ra phần không gian có ít chướng ngại vật hơn, có không gian di chuyển lớn hơn.
Ở vị trí đó, nếu loay hoay nghĩ đến việc tiến song song với Mor xám thì đã mắc lỗi đi vào chỗ có nhiều chướng ngại vật hơn: phía trái là Mor, phía trước là ghế đá, phía sau là CRV.
- Bước 1: đánh lái sang bên tài và lùi về phía CRV, mục đích là để chỉnh dần hướng đuôi xe ra cửa thoát.
- Bước 2: đánh lái sang phải + tiến, đương nhiên phải căn thực tế để điều chỉnh tốc độ đánh lái sao cho hơi mở lái về phía ghế đá rồi mới tiếp về hướng hàng rào. Mục đích là để xoay tiếp đuôi xe về cửa thoát.
- Bước 3: Lái sang tài + lùi: đương nhiên phải liệu để biết khi nào đánh lái, tốc độ đánh lái để ko chạm.
---
Khi thấy đuôi xe lọt khe thì cứ thế lùi ra. Kinh nghiệm cho thấy là với không gian hẹp thì gạn hết mức bên mình quan sát được rõ nhất, nghĩa là bám sát đuôi Mor thì đương nhiên sẽ thoải mái bên CRV.
Bạn nói kiểu gì để không chạm rào: lúc đỗ nó còn một khoảng cách, thì khi bạn lùi phải căn bớt không chạm, chứ ko lẽ bạn chỉ biết lùi mà ko biết căn hay sao. Nếu chưa quen xe thì mạnh dạn mở cửa nhảy xuống mà ngó chứ sao.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cháu là con xe đen ở góc.
- Cụ nào tài già thì cho cháu hỏi bao nhiêu đỏ thì ra được ạ?
- Cụ nào lái mới thì học tập, rút kinh nghiệm đừng đỗ dốt như cháu chui vào góc chết. Còn nếu muốn đỗ như con CRV trắng thì để cái số đt lại.

KQ: cháu tốn vài chục đỏ đành đầu hàng vì ko cam lùi, trời thì mưa, ko ai lơ cho. Hỏi bảo vệ thì bảo ko biết chủ xe. Khoảng 20 phút sau có một thanh niên xuống nói 1 câu:" em ko đỗ, em không biết" thay vì lời xin lỗi.
Chỗ này còn rộng chán ạ

Cái chân thật tinh tế. Mời các cụ xem quả đỗ xe này mới là lái già, chuyên đỗ chật hẹp này:

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=WUUpG4UmkAc[/YOUTUBE]

mcuongico

Xe buýt
Sao cụ chủ thớt ko nhảy xuống vần con ghế đá ra, 3 đỏ ra chắc luôn.
À mà cái hàng rào bằng lưới thì phải. Nếu đúng bằng lưới thì ra phát một.

Chỉnh sửa cuối:

vinakiss

[Tịch thu bằng lái]
cụ đẩy cái ghế ra là ok ;));))

enjoy

Xe hơi
Theo các bác thì lùi thì đánh lái sang phải trước ,trái trước hoặc lùi thẳng trước?

Ha Cong Anh

Xe điện
Tình huống này ra đơn giản mà, chắc tại trời mưa, khó quan sát nên Cụ chủ k tự tin.

Bigisbest

Xe container
Đánh trái trc, bó hông xe vào gần con MN rồi đánh vếch đầu ra phía góc là lùi ra đc ạ.
Thế là cụ ngắm ko kỹ rồi, trái trước thì đụng ngay ghế đá rồi, không đủ không gian cho cụ bó hông vào Mor đâu, đầu bao giờ cũng di chuyển nhiều hơn đuôi xe mà cụ.

manhbvht

Xe tăng
Website
spacepc.vn
cụ trong clip kiên trì thật, phải e ngồi hóng nghe nhạc cho rồi hê hê