[Thảo luận] Lái mới thì vào học tập, tài già cho cháu xin ý kiến ạ!

Bigisbest

Xe container
Ko chỉ lưới mềm mà cả lưới b40 và dây thép buộc. Hihi. Mưa quá nên cháu chịu. Ngồi vậy
Nhà em nhìn với khoảng cách đó thì bên trái xe cũng còn đến cả mét, phía sau và bên phải cũng vậy, kinh nghiệm của em là trước khi thoát ra chỗ nào đó hoặc khi lùi là phải nhìn không gian tổng thể, tính trước các bước tiến lùi là ổn thôi cụ. Xe iêm lắp cam lùi cam tiến chủ yếu cho mẹ hĩm, chứ em chả bao giờ nhìn vào nó cả.

hn03

Xe điện
Hihi. Các cụ cho xin ý kiến để anh rm học tập thêm ạ

Chỉnh sửa cuối:

taychoiso1

Xe tải
Cụ hết lái phải lùi xuống sát con màu trắng rồi tiến lên áp sát (khoảng 40cm)và // với con Kia là lùi ra được chắc phải hơn 4 đỏ thì mới ra được.:-?

Chỉnh sửa cuối:
Kinh nghiệm rút ra là: lần sau đỗ xe hạn chế quay mít ra ngoài. Cứ hướng đầu ra ngoài cho chắc ăn.

HANOICity

Xe điện
Cháu là con xe đen ở góc.
- Cụ nào tài già thì cho cháu hỏi bao nhiêu đỏ thì ra được ạ?
- Cụ nào lái mới thì học tập, rút kinh nghiệm đừng đỗ dốt như cháu chui vào góc chết. Còn nếu muốn đỗ như con CRV trắng thì để cái số đt lại.

KQ: cháu tốn vài chục đỏ đành đầu hàng vì ko cam lùi, trời thì mưa, ko ai lơ cho. Hỏi bảo vệ thì bảo ko biết chủ xe. Khoảng 20 phút sau có một thanh niên xuống nói 1 câu:" em ko đỗ, em không biết" thay vì lời xin lỗi.

- Cháu ko nói người đỗ CRV trắng như lợn, ngu, dốt... Mà chỉ muốn Anh Em OF khi đỗ xe cẩn thận nhìn trước, sau 5s ạ.
Một vài năm nữa cụ xem laị tình huống này sẽ có nhìn nhận khác!

anhtho

Xe ngựa
- Cụ nào lái mới thì học tập, rút kinh nghiệm đừng đỗ dốt như cháu chui vào góc chết. Còn nếu muốn đỗ như con CRV trắng thì để cái số đt lại.

KQ: cháu tốn vài chục đỏ đành đầu hàng vì ko cam lùi, trời thì mưa, ko ai lơ cho. Hỏi bảo vệ thì bảo ko biết chủ xe. Khoảng 20 phút sau có một thanh niên xuống nói 1 câu:" em ko đỗ, em không biết" thay vì lời xin lỗi.

- Cháu ko nói người đỗ CRV trắng như lợn, ngu, dốt... Mà chỉ muốn Anh Em OF khi đỗ xe cẩn thận nhìn trước, sau 5s ạ.
Em ko dám nhận tài già, nhưng bãi xe chỗ em gần giống như thế này. Kinh nghiệm cho cụ đây: khi nào ở sân đổ kiểu như vậy mà phải đỗ vào góc thì đừng đỗ // với xe bên cạnh mà hãy đỗ xiên góc. Cho dù bên kia đỗ thế nào thì ta ra vẫn ngọt. Hoặc nếu còn chỗ trống thì đỗ luôn vào cạnh bên phải.
Đỗ như cụ thì gặp khó là đương nhiên.
Cái này cũng tương tự như khi ghép xe // (cạnh vỉa hè), nếu có xe trước thì ta nên để khoảng trống phía trước đủ rộng để đề phòng xe sau đến dí sát mít là sẽ rất khó ra.

Chỉnh sửa cuối:

quanganh999

Xe buýt
Công nhận căm con CRV thật nhưng bãi đỗ hẹp quá - nó đỗ vào đâu đây ??? - thêm 1 xe kia MN nữa là cả bãi khỏi ra luôn

cartoon1

Xe hơi
lắm lúc em cũng phải ngồi nghe nhạc cả tiếng đấy ậ

love_football

Xe tải
Tình huống này khó nhỉ, xe cụ hơi dài. Có cụ nào nói trước tiên phải tiến sát xe kia morning bên trái có vẻ hợp lí hơn.

binhfantasy

Xe buýt
Nếu đỗ gần con KM thì lùi thế được, ở đây xe dài và đỗ gần hàng rào nên ko dễ như thế đâu, nhưng quan sát thì đây là hàng rào lưới nhựa, bí quá đâm thủng hàng rào lấy chỗ cũng ok
Sân thì rộng, đỗ thì ko tiết kiệm không gian nên khó cho cả nút. Tuy nhiên, tình huống cụ chủ nêu chỉ khó nếu...cái vật cản bên phải cụ là cái tường hoặc vật cứng khác, nhưng ở đây nó là cái lưới nilon mềm như lụa. Nếu là em, phát đầu tiên đánh hết lái sang bên tài + lùi, tiếp đến là đánh hết lái sang phụ + tiến, cùng lắm một nhát nữa kiểu đó là gần như lùi thẳng ra được.

hbu082

Xe container
em lái mới + xe có bh, nên em nghĩ sau cơ số đỏ là em cũng ra được chứ không phải ngồi chờ như cụ. cứ du di làm sao cho nó cặp kè cạnh em morning có làn da nâu là ra được thôi ạ.

sontung2402

Xe buýt
3-4 đỏ nếu lái cứng là ra, còn lái mới thì cháu cũng không rõ :))

ngocdiepmd

Xe đạp
Tấm chắn xanh xanh bằng lưới, chặn gạch cụ đẩy nó sang bên kia ra ngon.

lath1004

Xe hơi
em nghĩ cũng không quá khó?

superdrives

Xe điện
Ra được, chỉ hơi vất vả chút thôi ạ! Ra lùi chỉ 2 đỏ!

kienkid

Xe container
Sân thì rộng, đỗ thì ko tiết kiệm không gian nên khó cho cả nút. Tuy nhiên, tình huống cụ chủ nêu chỉ khó nếu...cái vật cản bên phải cụ là cái tường hoặc vật cứng khác, nhưng ở đây nó là cái lưới nilon mềm như lụa. Nếu là em, phát đầu tiên đánh hết lái sang bên tài + lùi, tiếp đến là đánh hết lái sang phụ + tiến, cùng lắm một nhát nữa kiểu đó là gần như lùi thẳng ra được.
Nếu là em cũng dùng theo cách của cụ!

kanda86

Xe máy