[Funland] Lại là #Vietjet ạ 💣

lupin212

Xe hơi
Cụ nói em mới để ý. Chị Thảo này cần gom tiền đến điên lên rồi. Cái vé đi Nhật của nhà em được hủy nhưng 4 tháng sau mới lấy lại được tiền.
nó thay đổi từ 1 tháng lên 4 tháng luôn.
nó cũng chẳng cần báo. Thích thì gọi mà hỏi.

oldfashion

Xe tăng
Lúc cụ mua vé giá một chiều chắc là bọn nó nghĩ được chở full máy bay.
Giờ máy bay chỉ được chở nửa công suất nên vé nó phải gấp đôi.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Không biết cụ chủ thớt giờ đang phương nào rồi? Có về được HN không?

Không sợ vợ

Xe tăng
Chiều nay e ra văn phòng VJ ở Kim Mã, chờ 2 tiếng mới đến lượt, chấp nhận nó lừa mình và tự hứa không khi nào quay lại với bọn VJ, rất đông khách hàng có cảm giác như bị lừa. Rất nhiều khách mới mua vé chuyến bay tận Tháng 8 đều giật mình khi tự kiểm tra mới thấy chuyến bay đã bị hủy.

Đen đá 01

Xe hơi
Chiều nay e ra văn phòng VJ ở Kim Mã, chờ 2 tiếng mới đến lượt, chấp nhận nó lừa mình và tự hứa không khi nào quay lại với bọn VJ, rất đông khách hàng có cảm giác như bị lừa. Rất nhiều khách mới mua vé chuyến bay tận Tháng 8 đều giật mình khi tự kiểm tra mới thấy chuyến bay đã bị hủy.
Cụ đc hoàn vé hay phải mất phí đổi vé vậy? Mai cháu cũng qua đấy để đòi tiền vé

Không sợ vợ

Xe tăng
Cụ đc hoàn vé hay phải mất phí đổi vé vậy? Mai cháu cũng qua đấy để đòi tiền vé
Mua vé mới theo giá mới cụ ạ. Phần còn thừa thì khi nào mình mua vé khác nó sẽ trừ tiếp cho đến khi hết. Cụ nhớ mang CMND của tất cả những người có tên trên code vé. Nêu hoàn tiền vé thì thấy bảo 90 ngày. Em thì không tin bọn này nữa cho nên tiêu cho hết. Nếu tin bọn VJ tử tế muốn mượn tiền không trả lãi thì cụ chờ 90 ngày thôi.

Đen đá 01

Xe hơi
Mua vé mới theo giá mới cụ ạ. Phần còn thừa thì khi nào mình mua vé khác nó sẽ trừ tiếp cho đến khi hết. Cụ nhớ mang CMND của tất cả những người có tên trên code vé. Nêu hoàn tiền vé thì thấy bảo 90 ngày. Em thì không tin bọn này nữa cho nên tiêu cho hết. Nếu tin bọn VJ tử tế muốn mượn tiền không trả lãi thì cụ chờ 90 ngày thôi.
Vâng cụ. E thì k tin tưởng đổi sẽ bay đc nên đã mua vé của hãng khác. Cũng biết trường hợp hoàn tiền sau 90 ngày nó mơ hồ lắm nhưng em cứ lên xem thế nào

Duong.NCS

Xe tải
Em lại thấy ko ngạc nhiên vì chuyện này. Trong đây chắc ko cụ nào làm trong ngành nên ko thấy tận mắt. Sân CXR hơn chục con tàu VJ nằm bất động trong apron từ trước cả ngày có lệnh cấm, em từ lúc đấy cũng hình dung con Thảo ko cuồng lên vì tiền mới là lạ. Nhưng chiêu trò hạ đẳng như thế này thì quả thật em ko tưởng tượng ra nổi, dù nhìn mặt con khốn đấy cũng đã thấy hai chữ "THAM TÀN" rồi.

nhet

Xe hơi
Không biết cụ chủ thớt giờ đang phương nào rồi? Có về được HN không?
Chào các cụ nhé, e chủ thớt đây ạ eheh. Hiện tại e đang sân bay chuẩn bị bay về HN nhưng mà e ko chơi với cô giáo Thảo nữa, e chuyển sang làm bạn với Q còi rồi. Hy vọng sẽ ổn hơn.
Vé của e bị cancel hôm 25/4 cũng ko thể nào liên lạc đc với VJ để mà đổi trong 1-2 hôm vừa rồi. Như các cụ ở trên kể thì đến tận office nó còn mãi ko xong nữa là gọi điện. E cần về luôn nên mua vé khác bay ngày hôm nay. Vụ bị huỷ vé e sẽ giải quyết sau với Thảo, e đang thu thập thêm bằng chứng rồi triển Thảo ạ 😎

mazda3_pro

Xe lăn
Vietjet là hãng hàng không bố láo nhất trên cái thế giới này. E đi VJ đúng 2 lần vì ra Quảng Nam ko có VNA nên mới fai đi nó thôi. Đi 2 lần thì được may mắn đúng giờ được 1 lần, lần kia nó delay cho e 1 phát từ 4g chiều đến gần 10 đêm luôn. E vạ vật ở sân bay Quảng Nam như bụi đời luôn. Mà tức ở chỗ éo hiểu nó sắp xếp bay kiểu gì, cùng chặng từ Quảng Nam vào SG, rõ ràng lúc 3g chiều e thấy số hiệu chuyến bay của e được bay trước lúc 4g, vậy mà 30p sau tự nhiên xuất hiện 1 chuyến khác chen ngang ngay vào giờ bay của e, rồi nó thông báo là do ko có tàu nên fai delay chuyến bay của e. Nó thật sự wa bố láo. Đời e sẽ ko bao giờ đi VJ nữa, cứ VNA mà đi thôi. Nó chỉ lừa được những người ít đi máy bay thôi !!!!
Qua Bamboo đi cụ, chừng nào Bamboo lớn mạnh lên thì chắc chắn chị thảo sẽ phải làm ăn nghiêm túc lại, quy luật nó thế rồi.

DKC

Xe tải
E hôm qua có lên đây hỏi đúng mục 3, xem có phải VJ lừa đảo ko, h thấy cái văn bản này buộc VJ phải hoàn xèng, tuy nhiên lại ko buộc thời gian hoàn, có khi nó lại hẹn 360 ngày sau mới giải quyết hoặc bảo khi nào có thì hoàn thì làm đc gì nhau nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
Vietjet đang giở trò chiếm dụng vốn, nó bán ào ào nhưng sau đó hủy chuyến đặt tên 1 chuyến mới khác tên với những chuyến hủy sát giờ. Ai nhu cầu đi thì thêm phí đổi đắt hơn, ai huỷ ko trả lại tiền dc gia hạn đi lúc khác. Bẩn và quái thật. Em chỉ có VNA đi vì mình tgian cần chuẩn chứ ko lươn Khươn như nhà chị Thảo đ
Chị Thảo cũng chỉ là dơ cái mặt ra thôi. Người đứng đằng sau và em trai của người đấy mới khét.

mazda3_pro

Xe lăn
Bamboo rất ok ạ nhưng ko biết a Q còi trụ đc bao lâu nữa 😂
Chừng nào nó vẫn ok thì vẫn nên xài, còn một khi nó chết hoặc nó tệ quá thì lại chuyển sang hãng khác, nói chung cái gì tốt thì ta dùng thôi.

enhat4ever

Xe tăng
Đúng là chả ở đâu như cái xứ lừa này. Dân ngu cu đen kêu thấu trời mà các Bộ/Ban/Ngành và các Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng này nọ bị câm/mù/điếc hết cả :))

Anhtraj

Xe tăng
Sáng nay em xem điểm tin sáng, thấy có quy định về việc bán vé máy bay những chuyến đã có giấy phép bay, trường hợp khác nếu hủy hay hoãn phải trả tiền cho hành khách, không được thu thêm bất kì loại phí nào. không biết tình hình thực tế và áp dụng ra sao?

zonet

Xe tăng
Thằng VJ này to như VNA, nhiều đường bay quốc tế mà không thấy hỗ trợ chính phủ mấy trong dịch nhỉ