[Funland] Lại là #Vietjet ạ 💣

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E xin đính chính lại do e nhìn ko kĩ là chuyến e đặt VJ452 bị cancel và chuyến mới mở bán cũng giờ đó là VJ1452 (khác nhau đúng số 1). Thật là vãi #vietjet ahhaha
Chị Thảo bố nháo quá nhỉ.
Tôi hiểu là, chuyến 452 bị hủy thật, và chuyến 1452 được khai thác chung bởi VJ và ông Thai VJ nào đó.
Nhưng như thế, họ đâu được hủy vé của bác??!!

Joker86

Xe buýt
Vietjet là hãng hàng không bố láo nhất trên cái thế giới này. E đi VJ đúng 2 lần vì ra Quảng Nam ko có VNA nên mới fai đi nó thôi. Đi 2 lần thì được may mắn đúng giờ được 1 lần, lần kia nó delay cho e 1 phát từ 4g chiều đến gần 10 đêm luôn. E vạ vật ở sân bay Quảng Nam như bụi đời luôn. Mà tức ở chỗ éo hiểu nó sắp xếp bay kiểu gì, cùng chặng từ Quảng Nam vào SG, rõ ràng lúc 3g chiều e thấy số hiệu chuyến bay của e được bay trước lúc 4g, vậy mà 30p sau tự nhiên xuất hiện 1 chuyến khác chen ngang ngay vào giờ bay của e, rồi nó thông báo là do ko có tàu nên fai delay chuyến bay của e. Nó thật sự wa bố láo. Đời e sẽ ko bao giờ đi VJ nữa, cứ VNA mà đi thôi. Nó chỉ lừa được những người ít đi máy bay thôi !!!!

mrvl13

Xe tải
em tẩy chay bọn này lâu rồi, dịch vụ cực lởm, làm ăn thiếu tôn trọng khách hàng.

nhet

Xe hơi
Đợt trc thấy có cảnh báo các hãng là ko đc bán vé khi chưa có sự cho phép của chính phủ trong đợt dịch này nên giờ thấy mở bán lại là cứ mua thôi, chả nghĩ gì cả. E bị kẹt trong PQ cả tháng rồi do vậy mua ko phải vì vé rẻ, mình cần mà bay đc thì đắt hơn cũng vẫn mua thôi.
E cũng chả ý định kiện cáo gì mà chỉ show lên cho các cụ thấy những rủi ro khi bay hãng giá rẻ như này, hỏng việc của mình và mang bực vào ng.
P/S: Bên Vnairline vừa có thông báo chính thức 29/4 mới có chuyến, Bamboo chắc cũng vậy.

Joker86

Xe buýt
Nói thêm về sự vớ vẩn của tụi VJ này, tụi nó mà delay thì ko bao giờ báo trước cho mình bít nó sẽ delay trong bao lâu đâu. Khách đã lỡ mua vé rồi thì cứ ngồi đó đợi đi, khi nào nó kêu bay thì bay thôi, nên chờ đợi chuyến bay của VJ bị delay là rất mệt mỏi và ức chế. Còn VNA thỉnh thoảng vẫn có delay, nhưng rất đàng hoàng, báo trước là khi nào sẽ được bay. Như mẹ vợ e bay từ SG ra Hà Nội bị delay, VNA báo luôn là đợi khoảng 30p, đúng 30p sau là bay luôn. Chỉ có tụi VJ mất dạy nó mới bắt khách hàng fai chờ đợi trong mỏi mòn thôi

nhet

Xe hơi
Chị Thảo bố nháo quá nhỉ.
Tôi hiểu là, chuyến 452 bị hủy thật, và chuyến 1452 được khai thác chung bởi VJ và ông Thai VJ nào đó.
Nhưng như thế, họ đâu được hủy vé của bác??!!
Thế mới nói cụ ơi, mở chuyến mới nhưng khéo vẫn kiểu gom để hold tiền của khách chứ chắc gì đã bay :))

one day

Xe buýt
Vn cũng có, ng nhà e đang trên taxi thì bị báo huỷ chuyến, ra sb phải tranh cướp nhau mua vé mới. Chiêu trò làm ăn cả mà cũng chẳng làm gì được, có muôn vàn lí do để huỷ chuyến, còn quy định hoàn vé đã có sẵn, mua rồi thắc mắc gì cho mệt

tvu732

Xe buýt
Vietjet đang giở trò chiếm dụng vốn, nó bán ào ào nhưng sau đó hủy chuyến đặt tên 1 chuyến mới khác tên với những chuyến hủy sát giờ. Ai nhu cầu đi thì thêm phí đổi đắt hơn, ai huỷ ko trả lại tiền dc gia hạn đi lúc khác. Bẩn và quái thật. Em chỉ có VNA đi vì mình tgian cần chuẩn chứ ko lươn Khươn như nhà chị Thảo đ
Cụ nói em mới để ý. Chị Thảo này cần gom tiền đến điên lên rồi. Cái vé đi Nhật của nhà em được hủy nhưng 4 tháng sau mới lấy lại được tiền.

Minh Châu store

Xe tải
Bao nhiêu vụ rồi mà vẫn có người lao vào bọn vj này nhỉ?
e chỉ mới mấy lần lò dò vào web nó định đặt là đã thấy nó láo nháo bố láo--->>> cút luôn ko quay lại rồi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới nói cụ ơi, mở chuyến mới nhưng khéo vẫn kiểu gom để hold tiền của khách chứ chắc gì đã bay :))
Về việc "mở chuyến mới nhưng khéo vẫn kiểu gom để hold tiền của khách chứ chắc gì đã bay" thì tôi chịu.

Nhưng hủy chuyến thì họ phải báo lý do: Bất khả kháng hay do lý do khai thác, hay phi công ốm, hay gì đó, chứ khó lòng có thể đơn giản CANCEL nó được.

Tý phệ

Xe điện
Kiếm tiền dễ thật. Hủy thì trả tiền cho người ta

Canphaidinh01

Xe tăng
Nói thêm về sự vớ vẩn của tụi VJ này, tụi nó mà delay thì ko bao giờ báo trước cho mình bít nó sẽ delay trong bao lâu đâu. Khách đã lỡ mua vé rồi thì cứ ngồi đó đợi đi, khi nào nó kêu bay thì bay thôi, nên chờ đợi chuyến bay của VJ bị delay là rất mệt mỏi và ức chế. Còn VNA thỉnh thoảng vẫn có delay, nhưng rất đàng hoàng, báo trước là khi nào sẽ được bay. Như mẹ vợ e bay từ SG ra Hà Nội bị delay, VNA báo luôn là đợi khoảng 30p, đúng 30p sau là bay luôn. Chỉ có tụi VJ mất dạy nó mới bắt khách hàng fai chờ đợi trong mỏi mòn thôi
Làm thế mới khỏi phải bồi thường cho cụ chứ.

Cụ thấy họ thông minh chưa? :))

Canphaidinh01

Xe tăng
E xin đính chính lại do e nhìn ko kĩ là chuyến e đặt VJ452 bị cancel và chuyến mới mở bán cũng giờ đó là VJ1452 (khác nhau đúng số 1). Thật là vãi #vietjet ahhaha
Vietjet đang giở trò chiếm dụng vốn, nó bán ào ào nhưng sau đó hủy chuyến đặt tên 1 chuyến mới khác tên với những chuyến hủy sát giờ. Ai nhu cầu đi thì thêm phí đổi đắt hơn, ai huỷ ko trả lại tiền dc gia hạn đi lúc khác. Bẩn và quái thật. Em chỉ có VNA đi vì mình tgian cần chuẩn chứ ko lươn Khươn như nhà chị Thảo đ

Khốn nạnnnnnnnn quá.

Em sẽ cạch mặt cái lũ này ra.

Joker86

Xe buýt
Theo qui định của cục hàng không thì delay từ 3 tiếng là fai hỗ trợ 1 bữa ăn cho khách. Chuyến của e từ 4g chiều delay đến 9g tối nó mới cho mỗi người được 1 tô mì gói với 3 lát thịt bò mỏng dính và 1 chai nước suối. ĐCM nhà nó, xếp hàng đợi nhân viên đem mì ra, mới gắp được miếng thịt bò thì nó bảo có máy bay rồi, mọi người lên tàu khẩn trương, làm chỉ kịp quơ đại vài đũa cho đủ tiền công bị delay rồi xách theo chai nước lên tàu, như đi xe dù bắt khách dọc đường vậy. Ko bít từ nào để nói về sự ức chế của e đối với tụi VJ này nữa

nhet

Xe hơi
Về việc "mở chuyến mới nhưng khéo vẫn kiểu gom để hold tiền của khách chứ chắc gì đã bay" thì tôi chịu.

Nhưng hủy chuyến thì họ phải báo lý do: Bất khả kháng hay do lý do khai thác, hay phi công ốm, hay gì đó, chứ khó lòng có thể đơn giản CANCEL nó được.
Lý do Vj nhắn cho e đây cụ, đơn giản thế thôi

Lí do đây cụ, rất đơn giản ạ:
VIETJET TB: VI LY DO DICH BENH COVID-19, CHUYEN BAY CUA QUY KHACH DA HUY. TAI KHOAN VE DA DUOC BAO LUU TRONG 360 NGAY. KHI CO NHU CAU SU DUNG, GUI YEU CAU QUA EMAIL SKD@VIETJETAIR.COM HOAC AGS@VIETJETAIR.COM DOI VOI DAI LY BAN VE. XIN CAO LOI VA CAM ON.

Luatotam

Xe hơi
Lý do Vj nhắn cho e đây cụ, đơn giản thế thôi

Lí do đây cụ, rất đơn giản ạ:
VIETJET TB: VI LY DO DICH BENH COVID-19, CHUYEN BAY CUA QUY KHACH DA HUY. TAI KHOAN VE DA DUOC BAO LUU TRONG 360 NGAY. KHI CO NHU CAU SU DUNG, GUI YEU CAU QUA EMAIL SKD@VIETJETAIR.COM HOAC AGS@VIETJETAIR.COM DOI VOI DAI LY BAN VE. XIN CAO LOI VA CAM ON.
Hic, em hóng cao kiến của cụ/mợ nào về xử lý tình huống này cho thỏa đáng , chứ chấp nhận với hãng theo cách này thì bất công trong kinh doanh - phần thua thiệt là người mua .

farevell

Xe buýt
mẹ cái bọn jetstar nó huỷ của em 1 chuyến bay mà ko thấy hoàn tiền gì, gọi tổng đài thì 1 tháng nay ko được lần nào cũng ko gặp tổng đài viên được, giờ chả biết làm sao mà đòi dc tiền :))

hungcuong02x1

Xe tải
Em bay VJ 1 lần do cty ko đặt đc VNA. Xếp hàng khoảng 2 tiếng ở TSN, đến giờ bay nó gọi tên thì được tách hàng phi thẳng ra máy bay. VNA checkin online thì chỉ cần ra trc tầm 1h thôi. E vãi nhái với VJ từ đó.
Mua bình thường vé cũng đâu có rẻ, mấy lần đi chơi e so sánh thì chênh VNA tầm vài trăm k, đắt hơn Bamboo.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Xong phim, em có 2 vé VJ bay Seoul hồi tháng 3 bị hủy do hãng , cũng okie cho hoàn tiền, vậy mà giờ còn chửa thấy tiền đâu đơi ạ,
Trong khí đó, em hủy 3 vé Korea ải, tiền về sau 2 tuần luôn,
Nẫu quá

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cô giáo chả lẽ cũng là gian thương sao?