[Thảo luận] Lại là phân làn các bác ạ

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Phải nói thật là cháu thấy cách phân làn này hết sức vô lý và nguy hiểm. Tại sao cái bọn nó làm nó k nghĩ ra là nguy hiểm không chỉ ban đêm mà thậm chí ngay cả ban ngày thế nhỉ? Phân làn trên cao thì chết ai mà sao chúng nó k thể làm được. Bức xúc kinh khủng! x-(

Biển phân làn trên cao đã có rồi mà người dân vẫn không thực hiện cụ ạ, nên họ mới phải thử thêm cách đó.

thangdomi20

Xe hơi
dân mình hay đi theo phản xạ thật
nhưng cũng phải nói là nhiều khi em cũng bị như vậy đi có việc khác nhưng toàn theo con đường mình hay đi làm rồi lai phải vòng lại:P

starlv

Xe buýt
em thấy khi tham gia giao thông đường mà đông là 2B mất tập trung hok để ý biển phân làn

chicubi

Xe tải
Nạn tắc đường ở HN sẽ dc giải quyết bằng nhiều máu của người tham gia giao thông chắc chắn rồi sẽ có người nhà của các bác ở sở GTVT

Lexus430sc

Xe điện
THANGHUYEN nói:
Em trả hiểu ý thức các cụ thế nào ?nhưng em ngồi sau vô lăng - thì thấy các bác chạy xe máy ý thức cực kém ? Khi em đi 2banh thì cứ nhường 4b cho nó lành .............. đúng luật mà đi !Cái cột nó to thế mà không nhìn thấy thì em chịu :-?
Vote cụ!

Lexus430sc

Xe điện
TSTA nói:
sao cách tư duy và làm việc vẫn như này, vòng tròn PDCA đâu rồi.
Có nghĩ, có làm thì phải có kiểm tra đánh giá chứ.
Rồi lại phải cải tiến nữa,
Cách làm việc của bộ ban ngành thua trưởng phòng của 1 công ty Nhật
PDCA, QCC, Kaizen chắc chỉ thành công ở Nhật hoặc các DN có vốn đầu tư của Nhật. Về VN đều thành trò hề hết, không làm được.
Người Việt mình quen thói bừa bãi, làm việc chả có số liệu thống kê, QCC không áp dụng được, nhóm đã thành lập và quy định hằng ngày phải họp nhưng chỉ được 2 hôm là hết chủ đề, mọi người quay ra bàn xem :D hôm nay oánh con lô bao nhiêu.

anhtho

Xe ngựa
Em thì ủng hộ cái dải phân làn này để dần dần người dân có thói quen, cái gì cũng phải trả giá cả, nếu không thì người dân VN sẽ chẳng bao giờ biết phân làn là gì và tình hình giao thông sẽ chẳng bao giờ được cải thiện, và cái tâm lý đường làng sẽ không bao giờ xóa bỏ được.

Ở nước ngoài, việc phân làn cưỡng bức thế này em thấy cũng phổ biến, mà có thấy ai đâm đâu.lẫn ban đêm. Dải phân cách và cột biển báo thì nên làm bằng nhựa thì sẽ hạn chế được thương vong. (như cách ở nước ngoài họ đang làm)
Cụ cho vài cái ảnh đẫn chứng ở nước ngoài với. Hoặc là cụ thấy nó ở nước nào ? Thanks cụ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi là lỗi éo bao giờ chịu nhìn đường chỉ thích len lỏi và cắm mẹt về phía trước, phân là và biển báo không bao giờ có lỗi, có thế lần sau mới chú ý hơn.

bảo châu

Xe điện
Em trả hiểu ý thức các cụ thế nào ?nhưng em ngồi sau vô lăng - thì thấy các bác chạy xe máy ý thức cực kém ? Khi em đi 2banh thì cứ nhường 4b cho nó lành .............. đúng luật mà đi !Cái cột nó to thế mà không nhìn thấy thì em chịu :-?
Không ai nói hay được đâu, cụ ơi. Ví dụ như có nạn nhân rẽ trái vào đường đó, vướng cái xe ô tô tải chẳng hạn, thì có mà nhìn giời cũng ko thấy biển với cột, lúc rẽ vào không tránh kịp mới bị tai nạn như vậy. Chứ em nghĩ đi thẳng mà không có vật cản thì ai mà chẳng nhìn thấy cột.

sockl

Xe máy
Đoạn này theo người dân thống kê từ khi cắm cột phân làn đến giờ chưa đầy 1 tháng mà có khoảng 40 vụ đâm vào cột phân làn rối đó, ngày cao điểm nhất có 7 vụ. Thử hỏi nó hợp lý ở chỗ nào mà mấy vị chức sắc còn lên TV chém gió mạnh kinh - nào là cưỡng bức giao thông, rồi y học bó tay.... Bao giờ mới dám nhận sai đây. Mình nai lưng nộp thuế để nuôi mấy ông đã dốt lại tỏ ra nguy hiểm này thật uổng.
Nhất trí với ý kiến của cụ, nhìn mặt thằng đấy phát biểu trông ghét kinh!

ying_jun

Xe tăng
Thôi các bác trung niên tuổi già mắt kém thì đi chầm chậm, lỡ có va quẹt thì cũng đỡ, đi đường cũng nên từ từ, quan sát...
Hà Nội ko vội được đâu, haizzzz...

Mr_Khoi

Xe tăng
Đành rằng để xảy ra tai nạn thế này lỗi là do người đi đường ko quan sát nhưng cũng có 1 phần là do cái dải phân làn của mấy ông giao thông công chính nhà mình để ngu bỏ mợ nó được, đang nhiên giữa đường mọc đâu ra 1 ụ lù lù to tổ bố như thế có chết ko chứ.Nói chung mấy thằng cha lãnh đạo nhà mình chỉ toàn đầu to mà trong đó lại chứa toàn bã đậu hic hic[..], phải khi nào có người nhà của mấy bố nghĩ ra trò ngu này chết vì kiều phân làn kiều này thì mấy bố mới sáng mắt ra dc, chứ máu người khác đổ thì chẳng đi đến đâu hết.

Chỉnh sửa cuối:

Nicolas1980

Xe tải
Em tin chắc ý thức tham gia giao thông ( trước mắt là dân HN) chắc chắn sẽ có cải thiện nhờ việc phân làn, người ta đã nó hẳn trên báo đài là dải phân cách người ta có đặt ở giữa đường đâu? Người ta đặt ở tên vạch phân làn đấy chứ, thiếu quan sát hoặc hoặc vi phạm luật giao thông thì chấp nhận lãnh hậu quả thôi trách được ai nữa.

Xuan Son

Xe buýt
Dân mình đi lộm nhộm thế không đâm mới lạ. Em thì thấy vạch kẻ đường kẻ ra có ai tuân theo đâu? gắn biển trên cao cũng chả ai quan tâm. Chỉ có đặt giữa đường, không tránh thì lao đầu vào mới sáng mắt ra. Nghĩ thì thấy nguy hiểm thật, cơ mà ý thức đi lại của dân ta quá kém nên buộc phải dùng biện pháp mạnh này là chuẩn. Các cụ chửi người ta ngu thì thử nghĩ cao kiến ra xem nào?

sylilave

Xe buýt
Thế là thêm con số: Gia tăng tai nạn giao thông "kể từ khi phân làn"...
Cụ ơi, phải nói là: Gia tăng tai nạn giao thông "kể từ khi có cột phân làn".

Cháu nghĩ: Lái mà không quan sát đường thì bị chổng vó là phải lắm. Cái cột phân là có gì hấp dẫn mà lắm cụ yêu và thích ôm nó thế ? Đến vỡ đầu, sứt tay, chảy máu cũng vẫn mê em đó. Hoặc, có lẽ cột phân làn được chế tạo bằng vật liệu tàng hình như máy bay B2 của Mẽo í ?

Chỉnh sửa cuối:

ngucoc

Xe máy
có thể người nhà, người quen của em và thậm chí cả em (1 phút ko chú ý) có thể đâm vào cái này, nhưng em vẫn ủng hộ cách để DPC như thế này
có bác nói kẻ dưới đường, treo trên cao, rồi thì giáo dục ý thức người dân......, em xin thưa, đối với dân ta ko ăn thua,làm mãi rồi, chỉ có mỗi cách đánh vào kinh tế (đâm vào DPC cũng tốn kinh tế đấy) thì may ra...,các bác cứ xác định làn rồi đi thẳng thì làm sao mà đâm, đằng này lượn ra lượn vào cơ...
em ủng hộ chủ trương tách triệt để xe máy với oto ra thì mới đỡ tắc,
hiện tại em đang đi cả 2 loại phương tiện nên rất thấm thía 1 người đã từng nói, " khi đi xe máy chỉ muốn đập vỡ kính thằng đi ô tô dàn hàng 3 hàng 4 , còn khi đi ô tô chỉ muốn đâm chết thằng xe máy vừa tạt đầu mình...
tăng cường đưa tin tai nạn đâm vào DPC, vài tháng nữa sẽ hết loại tai nạn này

bknight

Xe đạp
Ở trong Sài Gòn XXX hay bắt các bác đi sai làn nên chả cần cột phân làn nhiều :))

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Ý thức tham gia giao thông của người dân mình kém, mệnh ai người đây lo nên mới xảy ra việc ùn tắc như vậy. Cứ đánh mạnh vào kinh tế, tăng cường xxx: vừa tạo cho người dân có thói quen đi đúng lại đường, lại vừa có kinh phí để xây dựng hệ thống giao thông được tốt hơn.

lyhuong

Xe điện
Thôi các bác trung niên tuổi già mắt kém thì đi chầm chậm, lỡ có va quẹt thì cũng đỡ, đi đường cũng nên từ từ, quan sát...
Hà Nội ko vội được đâu, haizzzz...
Vầng ợ
Ừ công nhựn cắm cái cọc đấy cũng khá nguy hỉm
Nhưng các bác cứ thích lấy cọc làm phanh thì chả hiểu mắt để đâu, đến khổ