[Thảo luận] Lại là phân làn các bác ạ

thule6

Xe điện
Tình hình là giờ các cụ muốn đâm vào cột là hơi khó à.
Bọn độc ác sau khi thây dân ta phản ứng đâm vào cột dù sứt đầu, mẻ trán, máu chảy đầm đìa nên nó quyết định ko cho đâm vào cột bằng cách đặt trước cột là một miếng (1 mảnh, 1 khúc ai gọi j cũng được ạ) của giải phân cách cứng (= bê tông) trước cái cột. Giờ đâm vào vẫn sứt đầu, mẻ trán, gãy tay gãy chân nhưng cột chẳng sao :(
em xin lỗi cả nhà: TOSHIBA nhà chúng nó, ác như con tê giác. d k m nó sao nó có thể để cả tảng bê tông giữa đường cơ chứ.
Cái đo đỏ là Kh ốn nạn, là v ô học, là phạm luật các cụ ạ .... chả biết rồi sẽ đi đến đâu nữa X_X

LASER1.8

Xe tải
em nói thật với các cụ là mấy bác đâm vào dải phân làn toàn các bác thiếu quan sát. hay lươn lách chuyển làn để đi cho nhanh, lúc chuyển làn bị khuất tầm nhìn nên bị va vào

Papai207

Xe hơi
Mắt kém và lơ đếnh thì ko đâm vào cái cột ấy cũng sẽ đâm vào chỗ khác.

Kiến gải cụa cụ có thể gọi là CÙN.
Kính thưa cụ là những trg hợp khác thì ng ta đã xác định hay cảm nhận đc vị trí của chướng ngại vật, nhưng trg hợp này là đường đang rộng thênh thang, ng tham gia giao thông có thể mải suy nghĩ chuyện j đó, vẫn đi theo cảm tính (là đg đang rộng) tự nhiên có cái cột mọc lù lù ra rồi k xử lý kịp rồi rồi... hix Bố trí giải phân cách cứng toàn tuyến có khi còn hay hơn :-s

anhtho

Xe ngựa
Tình hình là giờ các cụ muốn đâm vào cột là hơi khó à.
Bọn độc ác sau khi thây dân ta phản ứng đâm vào cột dù sứt đầu, mẻ trán, máu chảy đầm đìa nên nó quyết định ko cho đâm vào cột bằng cách đặt trước cột là một miếng (1 mảnh, 1 khúc ai gọi j cũng được ạ) của giải phân cách cứng (= bê tông) trước cái cột. Giờ đâm vào vẫn sứt đầu, mẻ trán, gãy tay gãy chân nhưng cột chẳng sao :(
em xin lỗi cả nhà: TOSHIBA nhà chúng nó, ác như con tê giác. d k m nó sao nó có thể để cả tảng bê tông giữa đường cơ chứ.
Thế hở cụ, thế này thì không có cách nào thống kê được số các tai nạn rồi. Trước đây còn có thể dựa vào số cột bị gẫy, đổ mà suy ra con số ang áng. Nay thì chịu. Em sợ thật.

codate

Xe tăng
Thế hở cụ, thế này thì không có cách nào thống kê được số các tai nạn rồi. Trước đây còn có thể dựa vào số cột bị gẫy, đổ mà suy ra con số ang áng. Nay thì chịu. Em sợ thật.
điển hình những đường nào có 4 làn xe những đường như phố huế em chưa kiểm chứng nhưng Trần Khát Chân - Đại Cồ Việt thì đầy đủ k thiếu ẻm nào rồi. Tối thứ 7 đúng lúc em đi đến dù đường k đông nhưng cũng thấy 1 bác complet củ xếch đang lồm cồm, nhưng cột chẳng sao, xe thì vỡ yếm :D may mà người ko sao, nhưng bay cách đến 3m thì cũng ớn thiệt.
May mờ em từ ngày cầm cái bằng B2 từ tốn lại chứ cứ nông nổi bồng bột như xưa chắc cũng nằm trong danh sách phản ứng :D tuổi trẻ bồng bột mừ

Ngua

Xe buýt
Xá gì tí máu xương, vẫn quyết xông lên:

Ngua

Xe buýt
Sáng như ban ngày sao lại phang vào được cái cột và giải phân cách lù lù đấy nhỉ? mắt họ để đi đâu hay xe phanh không ăn?
Mời cụ đón xem seri độc đáo của kênh truyền hình Discovery: "Họ đã làm điều đó như thế nào?"

Vova

Xe container
Nhiều cụ phản đối việc đặt biển phân làn giữa lòng đường. Tuy nhiên biển báo treo trên đầu cũng như mũi tên phân làn dưới lòng đường có ai theo đâu ạ. Mà kể cả có mấy tảng bê tông giữa đường, em vẫn thấy nhiều xe máy lượn vào làn của ô tô, nhiều khi đến sát biển báo, bị vướng 4 bánh lại phải lách vào. Còn đường bé như Bà Triệu thì 4 bánh cũng nhảy cả vào làn 2 bánh. Nói chung vẫn là ý thức, dân nhà mình đi ẩu, không theo luật ăn vào máu rồi, chẳng hiểu bao giờ mới khá lên được :(.

yamasaki

Xe hơi
Tai nạn của bác này là niềm vui của hơn 50% ofer với quan điểm : đi sai làn đường là xứng đáng khép vào án tử hình

Vova

Xe container
Tai nạn của bác này là niềm vui của hơn 50% ofer với quan điểm : đi sai làn đường là xứng đáng khép vào án tử hình
Cái này là tiêu biểu của ngụy biện trong tranh luận. Cụ cho em hỏi 2 ý:

1. Có ai vui vẻ gì khi thấy tai nạn như thế, sao cụ lại diễn đạt để mọi người hiểu nặng nề hơn?
2. Ai nói là đi sai làn đường có nghĩa là khép vào án tử hình?

Lên đây post bài, quanh quẩn cũng chỉ là cho vui, không nên để trạng thái tình cảm, ví dụ như bực bội hay bức xúc, ảnh hưởng đến topic cụ ạ :P.

Chivas2007

Xe hơi
Cứ nhìn thấy cái dải phân cách và biển phân làn là nghĩ đến tai nạn, haizzz

anhtho

Xe ngựa
Cụ nặng lời quá, các cụ í ko vui, mà chỉ nghĩ rằng "đáng đời, ai bảo đi sai làn đường, mắt ko chịu nhìn", và tội đi sai làn thì xứng đáng với việc đâm vào dải phân cách, thường thì nhẹ thôi, có thể vào viện tí, chẳng mấy khi tới chết (tử hình) đâu mờ.

Alkala

Xe buýt
Ít nhưng chỉ HẾT khi bỏ cột đi thôi Cụ ạ
HẾT tin tai nạn Cột đâm vào người đi đường khi bỏ cột thì lại có tin Ô TÔ đâm vào xe máy cắt mặt cụ ợ :P
Cách mạng nào chả có đổ máu :D . Có thế thì ý thức của người dân mới tăng lên được.

Chỉnh sửa cuối:

Civic_2010

Xe tải
các cụ có để ý là toàn 2B đâm vào dải phân cách ko?

Website
www.facebook.com
Em ghét nhất cái kiểu suy diễn vớ vẩn này. Đã ko góp ý xây dựng thì thôi, đi ngang thả 1 câu chả đâu vào đâu.

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Cụ này nặng lời quá. Nói như cụ thì trong cái dòng đo đỏ này thì kiểu gì chả có án tử hình hả cụ.
Cái vụ phân làn này còn phải nói dài dài...haizzzzz

codate

Xe tăng
Cụ này nặng lời quá. Nói như cụ thì trong cái dòng đo đỏ này thì kiểu gì chả có án tử hình hả cụ.
Cái vụ phân làn này còn phải nói dài dài...haizzzzz
Em thấy chẳng có j để nói dài cả. Chỉ là cái lũ đó nó để tảng bê tông nguy hiểm quá thôi (em nhìn các bác bị đâm phải mà thấy lạnh cả người). Còn phân làn thì cụ cứ coi như là 1 xe chết máy giữa đường đi. Mình phải quan sát và tránh. Còn ngẩn ngơ ngơ ngẩn thì chỉ có đổi tại số thôi. Chẳng nhẽ xe có ngừoi giữa đường mình cũng đâm vào sao. Nói túm lại là chịu khó quan sát.

ngonamtri

Xe tăng
Đường Kim Liên mới này bị mấy vụ rồi đấy

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay, em đi đường Phạm Hùng mà thấy chán. Có gì đâu, mấy ông xe khách cứ lờ đờ tầm 3-5 km/h để đón khách, thế là con đường thực ra không tới nỗi đông cũng bị tắc nghẽn. Các cụ đừng tưởng em nhầm thớt nhá. Chuyện này em bức xúc lâu rồi, nhưng giờ mới lại nghĩ tới. Ý em là: các vị l/đ làm quả cách mạng phân làn hoành tráng, hòng thay đổi nhận thức dân Thủ đô. Xin các xxx hãy làm những việc đơn giản hơn nhiều mà vẫn tồn đọng chưa làm được. Việc mấy con xe lờ đờ ở trước vài ba bến xe ở HN chỉ là một ví dụ thôi, còn nhiều kiểu lắm ạ (bật pha trong phố, rẽ trái cắt cua, vượt đèn đỏ-xe bus và taxi điển hình, không đội mũ BH.. nhiều lắm..). Hãy làm tốt các việc đó rồi mới nghĩ tới cuộc cách mạng. Việc nhỏ ko làm được thì sao nghĩ tới việc nhớn?